[Funland] Các cụ giúp nhà em với

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đấy em vào Face với zoom của bọn nó khoe kiếm tiền nhàn, ăn mặc sướng, đi du lịch trời tây, được xe này xe kia mà thấy thối không chịu được
Ai kinh doanh cũng cần xây dựng hệ thống.
Người kinh doanh cổ điển (chắc cụ cũng thế) thì tạo hệ thống dựa trên nhân viên, giá trị cốt lõi.
Còn có đội kinh doanh giờ là xây dựng giá trị vào niềm tin rằng tôi sẽ giàu nhanh, nhưng cuối cùng họ thành nhân viên của hệ thống đa cấp, hệ thống này lại do một anh cổ điển cầm đầu.

Minhcufe

Xe hơi
Khóa nguồn tiền, lưu ý tài sản chung. Họ hàng, người quen, anh em bạn bè bắn tin rõ ràng không là mất hết tình nghĩa đấy. Cái trò đa cấp không có xiền thì chẳng mấy trở về thực tại thôi cụ chứ nói với đội bị tẩy não thì phí lời. Còn vợ cụ thì chỉ hy vọng tự tỉnh và ngăn ngừa nợ nần XHĐ thôi.
Em là lo vấn đề đi quay tiền bên ngoài lại dính vào trò nặng lãi thì khốn nạn, còn về anh em họ hàng cô gì chú bác gần xa, anh chị em thân quen em đã cảnh báo rồi cụ ạ

Minhcufe

Xe hơi
Ai kinh doanh cũng cần xây dựng hệ thống.
Người kinh doanh cổ điển (chắc cụ cũng thế) thì tạo hệ thống dựa trên nhân viên, giá trị cốt lõi.
Còn có đội kinh doanh giờ là xây dựng giá trị vào niềm tin rằng tôi sẽ giàu nhanh, nhưng cuối cùng họ thành nhân viên của hệ thống đa cấp, hệ thống này lại do một anh cổ điển cầm đầu.
Em chuyên sản xuất và bán má phanh xe máy, em biết phải có đội nhóm, phải có hệ thống. Nhưng mục tiêu chung là đưa được sản phẩm giá trị thực đến tay người tiêu dùng

biển xanh06

Xe điện
Bán cái này thì chiu khó đi tham gia các hội lắm, hội mẫu giáo, hội cấp 1, hội cấp 2 ... rồi đến lúc các bạn ko muốn gặp vì ai cũng hiểu thực phẩm chức năng là cái gì tác dụng đến đâu.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em chuyên sản xuất và bán má phanh xe máy, em biết phải có đội nhóm, phải có hệ thống. Nhưng mục tiêu chung là đưa được sản phẩm giá trị thực đến tay người tiêu dùng
Vâng cụ, với người kinh doanh kiểu của cụ, rất dị ứng với kiểu phông bạt đó.

formen

Xe lăn
hội cấp 3 e có đứa bạn bán đa cấp, kể cũng tội nó, cả hội chỉ đồng ý cho nó đi chơi cùng nhưng cấm nói :D.

ng ngơ, k chồng, con, k nhà, ra khỏi biên chế. sạch bách

L.C.D

Xe container
Vợ em cụ ơi,nó bị mê muội vì kiếm thật nhiều tiền và được thưởng xe oto. Chứ gặp em á, em chửi chết cụ chúng nó ấy. Không chịu làm thì cứt cũng không có mà ăn ấy chứ, cứ ở đấy mà đòi thu nhập tháng mấy trăm củ
Cụ hơi thô nhưng mà thật. Sao nhiều ng có thể u mê tin vào những thứ trời ơi đất hỡi thế nhỉ.
Chúc cụ thức tỉnh được vợ!

Minhcufe

Xe hơi
Bán cái này thì chiu khó đi tham gia các hội lắm, hội mẫu giáo, hội cấp 1, hội cấp 2 ... rồi đến lúc các bạn ko muốn gặp vì ai cũng hiểu thực phẩm chức năng là cái gì tác dụng đến đâu.
Em thấy họp hành với lại hội thảo hoành lắm cụ ơi. Còn về vấn đề lôi kéo thì gớm hơn nữa, tự nhiên lại alo cho những người mà có khi trước kia chả bao giờ hỏi thăm nhau đến 1 câu cơ

Minhcufe

Xe hơi
hội cấp 3 e có đứa bạn bán đa cấp, kể cũng tội nó, cả hội chỉ đồng ý cho nó đi chơi cùng nhưng cấm nói :D.
Đây vợ em đây, động đến nói chuyện với ai mà có bệnh gì là nó bảo có bộ sản phảm S69 chữa được tốt lắm. Nhiều lúc anh em bạn bè đến nhà chơi uống chè hút thuốc, em lại cho nó cái dép vào mồm

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Kính các cụ cao nhân trên OF, xin các cụ cho em lời khuyên về công việc của vợ em đang tham gia.
Em thấy vợ em thời gian gần đây có tham gia bán thực phẩm chức năng của S69, sẽ chẳng có gì nếu nó không thần thánh sản phẩm quá. Em thấy nó bán thực phẩm chức năng, mà cái bệnh mả mẹ gì bên nó cũng có bộ gói sản phẩm chữa được. Em thấy nó vào những phòng họp trên zoom để nghe và học tư vấn để bán hàng, em thấy bọn nó tung hô sản phẩm S69 như kiểu tiên dược. Thấy mấy con dởm đời còn bật cả các bác sỹ chuyên khoa luôn, không biết sao sản phẩm bên đó tài vậy. Dạo gần đây em thấy trên Face của vợ thấy có những ngôn từ rất ngháo, đại khái là "đi gieo hạt giống thiện lành", " trao cơ hội làm giầu".... Thấy bọn trên nhóm của S69 lúc nào cũng đưa những cái triết lý bỏ cha bỏ mẹ về cuộc sống, kiếm tiền nghe mà không ngửi được.
Em có khuyên can nhưng vợ vẫn không từ bỏ, vẫn nói là theo đuổi đam mê. Chắc là thấy bọn nó được thưởng oto với lên thủ lĩnh ầm ầm nên ham
Em biết trên OF có nhiều cao nhân trong các lĩnh vực và nghành nghề. Em xin các cụ cho em những lời khuyên để em cứu gia đình em
Em xem ảnh, sặc mùi đa cấp biến tướng.
Cụ nên khuyên theo kiểu: Theo đa cấp hay theo gia đình cho nó dứt khoát đi.
Gương "người đi trước" đầy ra đấy chứ có phải là mới mẻ gì đâu nhỉ?
Đừng để lấn vào sâu quá, rồi mất vợ, tan cửa, nát nhà ^^.
Em tận mắt chứng kiến rồi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đây vợ em đây, động đến nói chuyện với ai mà có bệnh gì là nó bảo có bộ sản phảm S69 chữa được tốt lắm. Nhiều lúc anh em bạn bè đến nhà chơi uống chè hút thuốc, em lại cho nó cái dép vào mồm
Bị tiền dẫn dắt, kèm thêm thiếu hiểu biết quá mức.
Cụ nên làm sao trị sớm đi, chứ như này là mất hết anh em bạn bè, và cả đối tác.
Bỏ thì khổ con, sống thì như này quá khổ mình.

Minhcufe

Xe hơi
Cụ hơi thô nhưng mà thật. Sao nhiều ng có thể u mê tin vào những thứ trời ơi đất hỡi thế nhỉ.
Chúc cụ thức tỉnh được vợ!
Em thật với cụ, em dân tỉnh lẻ may mắn được bố mẹ cho ăn học đàng hoàng. Lấy được tấm bằng bách khoa ra trường cũng phải trầy gia tróc vẩy mới có được cái nhà bé bé ở ngoại thành, mới có được công việc với thu nhập đủ nuôi con ăn học. Kia bọn nó toàn đứa giời ơi đất hỡi mà giới thiệu thực phẩm chức năng như tiên dược thì em cũng ạ chúng nó. Chúng nó chỉ là những đứa đi bán hàng thực phẩm chức năng mà kiếm mấy chục triệu với mấy trăm triệu một tháng mà nhẹ nhàng thế. Em thấy nó cứ sai sai

Minhcufe

Xe hơi
Em xem ảnh, sặc mùi đa cấp biến tướng.
Cụ nên khuyên theo kiểu: Theo đa cấp hay theo gia đình cho nó dứt khoát đi.
Gương "người đi trước" đầy ra đấy chứ có phải là mới mẻ gì đâu nhỉ?
Đừng để lấn vào sâu quá, rồi mất vợ, tan cửa, nát nhà ^^.
Em tận mắt chứng kiến rồi.
Cụ ơi. Em khuyên bảo rồi, vợ em nó làm đơn cho em ký rồi. Gia đình ông bà ngoại cũng khuyên can rồi. Giờ vợ em nó dút vào làm bí mật, em vãn theo rõi xem sao

Taihoatu

Xe lăn
Chúc mừng cụ đã quay phải ô sắp mất vợ

USD.EURO

Xe điện
Vợ em cụ ơi,nó bị mê muội vì kiếm thật nhiều tiền và được thưởng xe oto. Chứ gặp em á, em chửi chết cụ chúng nó ấy. Không chịu làm thì cứt cũng không có mà ăn ấy chứ, cứ ở đấy mà đòi thu nhập tháng mấy trăm củ
Cụ mua lấy cái xe ato, mua thêm 1 thùng mì tôm, in giả cái giấy trúng thưởng đưa cho nó xem :)
Tháng tới quẳng cho nó xem 800 củ bảo là vừa trúng đề =))
Cụ bảo nó là bỏ đa cấp đi thì anh cho cả tiền cả xe

Minhcufe

Xe hơi
Cụ mua lấy cái xe ato, mua thêm 1 thùng mì tôm, in giả cái giấy trúng thưởng đưa cho nó xem :)
Tháng tới quẳng cho nó xem 800 củ bảo là vừa trúng đề =))
Cụ bảo nó là bỏ đa cấp đi thì anh cho cả tiền cả xe
Vậy em phải lừa vợ em bao nhiêu lần như cụ chỉ bảo thì thành công ạ???