Các cụ giúp em tập thể hình với ạ, người em xấu quá :((

ktth

Xe tải
Cụ ơi, thể hình xấu đẹp nó có nhiều tiêu chí đánh giá lắm.
Cá nhân em thấy, nếu chiều cao tương đương anh Mách thì chỉ nên mong ước cơ bắp bằng 1/3 thôi.
Việc có thể hình đẹp cũng còn do nhiều yếu tố lắm, chế độ ăn uống tập luyện, giờ giấc sinh hoạt...
Nếu cụ có nhã hứng vừa muốn có thể hình săn chắc, lại thêm kĩ năng chiến đấu thì đến em thử vài buổi xem sao ạ ^^
Chúc cụ cuối tuần vui vẻ ^^

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
cụ phải có quyết tâm cơ. Cơ bản trước đó cụ phải rèn cho cơ thể quen dần chứ vận động tập ngay chưa hiệu quả đâu. Em làm dư này cũng giảm đc 6kg rồi, trc e cao 1m71 nặng 77kg. Giờ còn 72kg. Đầu tiên cụ giảm khẩu phần ăn xuống 1/2 trước đã, trưa tối mỗi lần cố gắng chén 2 lưng cơm + rau nhiều kết hợp chạy bộ ngày 4km và tập hít đất, hít bụng. Rồi tăng cường độ vận động lên. Cụ càng tập nhiều mà k giảm khẩu phần ăn chỉ làm to thêm thôi.

achilles88

Xe tải
Cụ cứ đến trung tâm thể hình tập từ 2-3 tháng,ở đó ngta sẽ hướng dẫn cụ cụ thể, khi có kiến thức cơ bản thì mua đồ tự tập là ok cụ ạ...

Gallardo_Nera

Xe tải
Cụ cứ chăm thể thao với bia bọt ít thôi thì chả cần phải đến phòng tập

3_banh

Xe điện
Tập làm gì cho mệt cụ ơi, ra Cát tường cho nhanh.

phạm đông

Xe đạp
Em gầy lắm không biết tập thể hình có tăng cân được ko hả các cụ?

ktth

Xe tải
Em gầy lắm không biết tập thể hình có tăng cân được ko hả các cụ?
Gầy là do 3 lí do:
1. Ăn uống kém. Cụ thể: biếng ăn, lười ăn, ăn không đủ chất.
2. Cơ thể hấp thụ kém. Cụ thể: do tạng người, do bệnh, do đang dùng thuốc để điều trị...
3. Nạp 1 dùng 10 nên hao tổn chân khí ^^

Tóm lại là cụ phải loại trừ các nguyên nhân để tìm ra cách xử lý.
Sau đó mới tính chuyện tập thể hình cụ nhé :D

ktth

Xe tải
Cụ cứ chăm thể thao với bia bọt ít thôi thì chả cần phải đến phòng tập
Cụ ơi, nói thì dễ chứ làm hơi khó đấy ạ ^^
Quán bia thì đông vui nhọn nhịp, chân dài váy ngắn đủ cả @.@ Còn sân tập toàn chân ngắn và đầy lông lá thì sao hấp dẫn bằng :))
Nếu thực sự muốn giảm cân, tan mỡ bụng, săn chắc nhanh nhẹn, khỏe thì vừa phải có ý chí, nghị lực, kiên trì vừa phải có sự sáng suốt để có phương pháp đúng phù hợp với mình.
Bụng em chưa đến mức báo động đỏ nên em vẫn tự tin vào phương pháp của mình ^^
Chúc các cụ thành công ^^

vuhoang1985

Xe máy
phòng tập nào mà rẻ thế bác. 150k :O
Bác cho em địa chỉ với. em ở gần Chùa Láng cơ mà e hay sang bên Cầu Giấy 300k

andres

Xe máy
Website
otovina.net
Bác này tận tình chu đáo quá :)
Em có đôi nhời với cụ:

Tập luyện phải kiên trì, tìm thấy niềm vui, mục đích khỏe đẹp để làm động lực tập luyện. Đấy theo em là quan trọng nhất, mà nó cũng giúp em tập luyện chơi thể thao 20 năm nay

Còn tập luyện như thế nào? Chơi môn gì có vận động đều tốt, kể cả đơn giản như đi bộ. Còn nễu muốn tập luyện bài bản để đạt mục đích khỏe đẹp nhanh nhất thì khó đấy

Thứ nhất là phương pháp tập: Muốn tăng trưởng cơ bắp thì tập nặng, số lần/hiệp ít (Từ 4 đến 6 lần) và 6 đến 9 hiệp cho 1 bộ phận cơ; Muốn giảm mỡ nước thừa thì tập ngược lại: Tập số lần nhiều lên 10 đến 20 lần/hiệp, tập nhiều động tác trong 1 buổi tập, thời gian nghỉ giữa các hiệp càng ngắn càng tốt.

Để dễ hiểu bác để ý cơ thể vận động viên chạy: Chạy nước rút cự ly ngắn 100m thì body rất đô con, còn mấy em chạy 10km thì body k thể thon hơn được.

Thứ 2 là ăn uống: Chất bột sẽ làm béo lên, thịt nạc và rau ăn càng nhiều càng tốt, thịt đỏ hoặc đen nên hạn chế, mỡ và các chất kích thích nên kiêng hoàn toàn.

Nghỉ ngơi: Tập luyện nhiều cũng cần thời gian nghỉ ngơi cho cơ bắp phục hồi, tốt nhất nên nghỉ 1 ngày/tuần sau 1 tuần luyện tập mệt mỏi. Tất nhiên giai đoạn đầu mới tập sẽ mệt thì tập 2, 3 buổi/tuần, nhưng sau thì nên tập đều hơn.

Thực phẩm bổ sung: Có rất nhiều thực phẩm bổ xung tốt cho quá trình tập luyện. Tăng cân, giảm cân, tăng cơ giảm mỡ,... Đai loại thế, nhưng muốn dùng thì phải đọc kỹ HdSD trước khi dùng.

Huấn luyện viên: Cũng rất quan trọng

Tất nhiên nếu bác có điều kiện thì lên những trung tâm xịn như California Fitness và thuê pT (Personal training), còn nếu ko thì bác làm theo lời khuyên sau đây của em:

- Chạy bộ: Nên chạy hàng ngày tăng dần khối lượng và tốc độ. Cho đến khi quen thì theo em 4km/ngày là đủ. Nên mặc áo kín cho ép ra mồ hôi

- Tập tạ: Đều các môn, ko cần tập quá sức. Nên tập theo lịch: Ngực lưng đùi và xen kẽ là vai tay cho mỗi ngày tập. Mỗi động tác tập 4 hiệp x 10 lần, mỗi ngày tập 4 đến 6 động tác trong 60' là đủ

- Ăn uống nghỉ ngơi thì em nói ở trên rồi. Chỉ nói thêm là ăn ít và chia làm nhiều bữa thì càng tốt, bữa tối ăn càng nhẹ càng tốt

Và cuối cùng vẫn là Kiên nhẫn

vankhoaktvt

Xe máy
Em có đôi nhời với cụ:

Tập luyện phải kiên trì, tìm thấy niềm vui, mục đích khỏe đẹp để làm động lực tập luyện. Đấy theo em là quan trọng nhất, mà nó cũng giúp em tập luyện chơi thể thao 20 năm nay

Còn tập luyện như thế nào? Chơi môn gì có vận động đều tốt, kể cả đơn giản như đi bộ. Còn nễu muốn tập luyện bài bản để đạt mục đích khỏe đẹp nhanh nhất thì khó đấy

Thứ nhất là phương pháp tập: Muốn tăng trưởng cơ bắp thì tập nặng, số lần/hiệp ít (Từ 4 đến 6 lần) và 6 đến 9 hiệp cho 1 bộ phận cơ; Muốn giảm mỡ nước thừa thì tập ngược lại: Tập số lần nhiều lên 10 đến 20 lần/hiệp, tập nhiều động tác trong 1 buổi tập, thời gian nghỉ giữa các hiệp càng ngắn càng tốt.

Để dễ hiểu bác để ý cơ thể vận động viên chạy: Chạy nước rút cự ly ngắn 100m thì body rất đô con, còn mấy em chạy 10km thì body k thể thon hơn được.

Thứ 2 là ăn uống: Chất bột sẽ làm béo lên, thịt nạc và rau ăn càng nhiều càng tốt, thịt đỏ hoặc đen nên hạn chế, mỡ và các chất kích thích nên kiêng hoàn toàn.

Nghỉ ngơi: Tập luyện nhiều cũng cần thời gian nghỉ ngơi cho cơ bắp phục hồi, tốt nhất nên nghỉ 1 ngày/tuần sau 1 tuần luyện tập mệt mỏi. Tất nhiên giai đoạn đầu mới tập sẽ mệt thì tập 2, 3 buổi/tuần, nhưng sau thì nên tập đều hơn.

Thực phẩm bổ sung: Có rất nhiều thực phẩm bổ xung tốt cho quá trình tập luyện. Tăng cân, giảm cân, tăng cơ giảm mỡ,... Đai loại thế, nhưng muốn dùng thì phải đọc kỹ HdSD trước khi dùng.

Huấn luyện viên: Cũng rất quan trọng

Tất nhiên nếu bác có điều kiện thì lên những trung tâm xịn như California Fitness và thuê pT (Personal training), còn nếu ko thì bác làm theo lời khuyên sau đây của em:

- Chạy bộ: Nên chạy hàng ngày tăng dần khối lượng và tốc độ. Cho đến khi quen thì theo em 4km/ngày là đủ. Nên mặc áo kín cho ép ra mồ hôi

- Tập tạ: Đều các môn, ko cần tập quá sức. Nên tập theo lịch: Ngực lưng đùi và xen kẽ là vai tay cho mỗi ngày tập. Mỗi động tác tập 4 hiệp x 10 lần, mỗi ngày tập 4 đến 6 động tác trong 60' là đủ

- Ăn uống nghỉ ngơi thì em nói ở trên rồi. Chỉ nói thêm là ăn ít và chia làm nhiều bữa thì càng tốt, bữa tối ăn càng nhẹ càng tốt

Và cuối cùng vẫn là Kiên nhẫn
cụ nói chuẩn quá.em cũng muốn đi tập mà ko có time.vodka cụ cái nhể

AloneKnight

Xe hơi
Cụ xuống CLB Thể Hình Thanh Niên em chỉ cho cụ.

dongviet85

Đi bộ
cụ chịu khó vào webthehinh ngâm cứu. Đã thích cái j thì e nghĩ nên đầu từ thời gian và tất nhiên cả tiền bạc nữa mới đem lại thành công :D

sv0727

Xe hơi
Môn gì cũng vậy , chủ yếu là cụ chủ có đủ kiên trì thôi không

hura222

Xe tải
Mỗi ngày cụ làm trăm cái chống đẩy là 6 múi ngay (nếu cần thì nhờ gấu nhà cụ trợ giúp):))