[Funland] Các cụ giúp cháu, không biết có phải đây là 1 ý định lừa đảo không ah?

Hết xăng

Xe tăng
Bác không viết truyện trinh thám và đạt Best seler thì nền văn học Việt Nam quá lãng phí. Nên bắt tay vào việc viết truyện trinh thám ngay đi bác.
Ấy em cũng muốn viết trinh thám lắm nhưng cái thực tại cứ giật ngược em về thực tế cụ ạ. Cụ viết đi em sẽ vỗ tay trả lễ cho (ôi cụ mơ mộng quá đi =)) chén dễ thế cụ nhể=)))

Chỉnh sửa cuối:

buonvn

Xe tải
Úi ! em cũng có 1 số trước đăng ký cho cu em ở cty mang tên em, sau đó cu em này cũng ra đi, em thanh toán tiền rồi báo tàm ngưng sử dụng. Vào một đêm chả hiểu thế nào đè tay vào số đấy máy lại đổ chuông, có người alo, ngại quá em tắt máy !

Container

Xe buýt
néu trả lại số thì chị ấy gọi cho ai!theo em Cụ cứ dùng và chở thành "bạn" tâm giao của Chị ấy!

cargoman

Xe điện
Cụ cứ gặp mặt đi xem thế nào, nếu thấy xinh xỉnh xình xinh thì mình gặp tiếp, không thì thôi cho luôn cái sim, đằng nào cụ cũng chả dùng mấy =)). Sao em lại chả gặp được những vụ thế này nhỉ?

BốCuTôm

Xe buýt
Đề nghị cụ chủ top xóa thông tin về số đt của chị gái Bắc Giang đi. Chứ em ngờ vụ các phi công OF đụng hàng sẽ xảy ra đới ợ.

Caterpillar

Xe tăng
Gớm, 1 phút gọi ngày đấy (cuối 2002) cháu vẫn nhớ quy ra bằng 1 bữa cơm bụi ở HN, so ở tỉnh chắc đủ ăn cả ngày mà cụ lại bảo không hoành tráng? Năm 2004 mà xài số Viettel thì còn coi được, chứ dân lao động chân chính ở tỉnh lẻ xài Mobi cháu thấy hơi vô lý.
2002 gọi khoảng 3,5k/phút bằng 1 bữa cơm sinh viên thôi chứ mấy cụ ơi.

mrs lệ

Xe đạp
em phỏng đoán là vụ này cụ chủ thớt nhà mình bị lừa đến 99.5% :))

Laixebk

Xe tăng
Em cũng bị một lần với cái sim Vịt Teo, sim này mua lại từ một đại lý, đăng ký sang tên gấu rồi nhưng chắc do chủ cũ hơn 01 tháng không dùng nên nhà mạng thu hồi và phát hành đến lượt em. Cứ tối đến là mấy ông bạn của chủ sim cũ cứ gọi đến làm phiền. Rất bực mình.

KiBo

Xe hơi
em chả tin cái vụ này, tuy có hơi ghê ghê, vì liên quan đến tâm linh. Nhưng đấy mới là điểm yếu dễ bị lợi dụng, giờ con người lừa nhau bằng mọi cách, em nói thật các cụ quăng gạch em đỡ hết!

s0_kh4nh

Xe tăng
Thưa các cụ trưa nay cháu nhận được 1 cuộc điện thoại vào số mobi đầu số 0903 cháu nghe máy thì không nói gì.
Sau đó nhăn tin cho cháu là và nôi dung như sau
Số lạ: Bạn cho mình hỏi bạn dùng số này lâu chưa?
Em: (dùng số viẹtttel nhắn lại) : Số đt 0903xxxxxx mình dùng 4 năm rùi có vấn đề gì không nhỉ?
Số lạ:Thực sự không thể nào, số này mình nói thật với bạn là của chồng mình. Chồng mình mất cách đây 8 năm, trong lúc ốm mình không để ý làm mất sim, sau này mình muốn làm lại không được.ko biết bạn là trai hay gái nhưng mình cũng muốn làm bạn với bạn.tối qua mình mơ ngủ thấy chồng mình gọi cho nên hôm nay mình goi lại vào số của anh ấy thì lại có người dùng số mình mới thấy lạ.
Em : (đùa là) Ohn, vậy ah, số điện thoại này của vợ mình mất cách đây 8 năm, trùng hợp nhỉ bạn thích mình cho bạn cả số đó và điện thoai luôn.
Số lạ: Tôi nói thật lòng bạn đừng cười trên sự đau khổ của người khác. Có lẽ bạn không tin nhưng đó là sự thật.
Em: (số lạ đuôi 644, số em dùng để nt lại là 699) Số đt của bạn 644 đẹp nhỉ, đuôi của mình 699 đấy.( em nghĩ là lừa đảo nên fun tí)
Số lạ :Số điện thoại 0903xxxxxx thật sự ý nghĩa với mình, nếu bạn không thích làm bạn với mình thì thôi nhưng mình khuyến cáo ở đời không ai gặp may mắn đâu nên bạn đừng đem sự đau khổ của người ta ra mà trêu đùa. khi nào bạn nghĩ lại thì nhắn tin cho mình bằng số của chồng mình nhé. Chào bạn.
Em :Sdt đó mình ít dùng, 4 năm gọi vài cuộc, tóm lại ý bạn thế nào?
Số lạ:Số đấy là của chồng mình, cả nhà mình đều bt mình không đùa bạn đâu. Mình thấy có duyên khi khi bạn dùng số đáy nên muốn làm bạn thôi, nếu bạn không muốn cũng đừng đem ra làm trò đùa. Thỉnh thoảng mình nhớ chồng vẫn hay gọi vào số đấy nhưng không lần nào liên lạc được.hôm qua mình mơ anh ấy gọi, hôm nay gọi lại được mình đang bủn rủn chân tay đây, bạn không hiểu đâu.
Em: hik. 4 năm nay mình dùng bình thường, nghe gọi và internet làm gì có chuyện không liên lạc được.( thực ra 1 tháng nay em mới dùng số 0903 đấy liên tục để trong máy, 4 năm em toàn vứt trong ví tháng gọi 1 lần cho khỏi hết hạn)
Số lạ : thực sự mình không gọi liên tục, thỉnh thoảng gọi toàn tắt máy ( em nghĩ có máy đâu mà tắt toàn vứt ví). Mình vẫn lưu số này là chồng yêu mà làm sao nhầm được.
Em : thế có muốn lấy lại số này không ? ra mỹ đình nhé.
Số lạ : Nếu bạn không dùng để lại cho mình thì lúc nào ra hà nội mình liên lạc nhé..
Em đang nt Em sẽ update tiếp

( Em cũng hơi lo lo, không biết có ý định gì nũa)
Các cụ giúp em. Sdt em dùng 4 năm nhưng ít khi sử dụng đến.
Sô điện thoại nt cho cháu là : 0978285644

Sau vài tin nhắn và gọi điện thì :
Cháu thấy có vẻ thật, chị ấy cho địa chỉ, chị ấy 37 tuổi và ở thành phố bắc giang, cũng không có ý định lấy lại sim vì chị ấy bảo nếu đang dùng thì cứ dùng, nếu không dùng thì cho chị xin, chị ấy bảo thỉnh thoảng chị ấy gọi điện cho đỡ nhớ chồng.
Các cụ giúp em xem bây giờ em phải làm thế nào đây ạ?
3 hôm nữa em phải nộp luận văn mà bây giờ tâm trạng lo quá.
Không biết có chuyện gì không nữa.

Hôm nay em đã kiểm tra thông tin số điện thoại và lời kể của chị ấy thì mọi chuyện trên là thật
Không có 1 ý đồ hay lừa đảo gì cả.
Cách xử lý của em có thể là sẽ hủy bỏ số điện thoại : 1 là mình thoải mái, 2 là để chị ấy sống tiếp mà không phải phiền lòng về sdt này nữa.
Cũng biết thêm vài điều mà mình chưa bao giờ nghĩ tới.
cụ chủ không dùng để em dùng cho em hay qua bắc giang lắm :D
cụ mạnh dạn gặp người ta đi có gì phải sợ chứ nếu sợ thì alo em đi gặp giúp cho nhá ;))

Xaxaxa

Xe tải
Theo em nếu có hẹn gặp cụ cứ hẹn quán cà phê nào gần CA phường cho lành.

Godfather77

Xe điện
Thế cuối cùng đã khớp được lệnh chưa cụ chủ thớt ơi?

vanhuong83

Đi bộ
Thôi cụ xin địa chỉ rồi tặng cho người ta số đó qua đường bưu điện, thế là thanh thản nhất. số của bạn cũng không biết có đẹp không nhưng nếu sự thật như thế tặng là tốt nhất cụ ah. Hãy tập trung vào làm luận văn đi, đừng nghĩ đến những việc như thế, có thể cụ tặng người ta thì chồng chị ta sẽ phù hộ cho cụ đấy, chúc cụ fun

adxnguyen

Xe tăng
cẩn thận kẻo bị úp sọt
:))