[Funland] Các cụ giúp cháu, không biết có phải đây là 1 ý định lừa đảo không ah?

Hết xăng

Xe tăng
Em ko rõ chính xác số cụ chủ thế nào nên chưa dám phán đoán chắc chắn. Nhưng căn cứ theo hiểu biết của em thì vụ này có khả năng lừa. Tuy nhiên phán đoán lại thiên về quả lừa ko lấy tiền mà cũng chẳng lấy tình, quả này mang tiền cho cụ chủ.
Em nói nghiêm túc. Chủ số máy kia thật cao thủ, em học đc 1 chiêu từ vụ này.

Khonghieu

Xe container
Em ko rõ chính xác số cụ chủ thế nào nên chưa dám phán đoán chắc chắn. Nhưng căn cứ theo hiểu biết của em thì vụ này có khả năng lừa. Tuy nhiên phán đoán lại thiên về quả lừa ko lấy tiền mà cũng chẳng lấy tình, quả này mang tiền cho cụ chủ.
Cụ mật thứ cho em cái cụ học được không ạ. Em không biết họ dùng chiêu gì, nhưng cùng một lúc đánh được vào cả tình cảm - tình dục, tiền, trí tò mò, mà cái nào cũng khá là lớn thì đầu dây bên kia khá là cao tay rồi.

Cụ cho em mở rộng tầm mắt với ạ.

IT_nd89surveyus

Xe tải
Những số lạ nhắn tin mà ko ghi rõ tên tuổi thì em không bao giờ trả lời, dù cho tin nhắn đó là gì đi nữa, còn gọi điện thì tùy vào số mà em mới nhấc máy, khi bận thì cancel luôn. Ko nói nhiều, chỉ hỏi duy nhất 1 câu" bạn là ai, có quen tôi không?" nếu em ko quen, ko liên quan em cup máy luôn.
Em ko biết thực hư thế nào nhưng ngay từ đầu cụ chủ không nên trả lời những tin nhắn kiểu như vậy, làm mình suy nghĩ mệt đầu, nếu mình ko tiếp chuyện thì sẽ không phải nghe những chuyện ghê rợn như vậy.
Dạo này có rất nhiều kiểu gọi điện nhắn tin và kể lể rằng đây là số điện thoại cũ của ai đó, cụ chủ phải cẩn thận. Em cũng đã từng gặp nhiều lần và bạn em cũng vậy, nhưng em ko tiếp chuyện, thì nó cũng thôi.

Nhưng vụ này có thể là lừa theo kiểu hẹn ở chỗ nào đó rồi cướp....X_X hoặc cũng có thể là 1 chiêu xin hoặc mua cái số của cụ với giá rẻ.

Chỉnh sửa cuối:
Thưa các cụ trưa nay cháu nhận được 1 cuộc điện thoại vào số mobi đầu số 0903 cháu nghe máy thì không nói gì.
Sau đó nhăn tin cho cháu là và nôi dung như sau
Số lạ: Bạn cho mình hỏi bạn dùng số này lâu chưa?
Em: (dùng số viẹtttel nhắn lại) : Số đt 0903xxxxxx mình dùng 4 năm rùi có vấn đề gì không nhỉ?
Số lạ:Thực sự không thể nào, số này mình nói thật với bạn là của chồng mình. Chồng mình mất cách đây 8 năm, trong lúc ốm mình không để ý làm mất sim, sau này mình muốn làm lại không được.ko biết bạn là trai hay gái nhưng mình cũng muốn làm bạn với bạn.tối qua mình mơ ngủ thấy chồng mình gọi cho nên hôm nay mình goi lại vào số của anh ấy thì lại có người dùng số mình mới thấy lạ.
Em : (đùa là) Ohn, vậy ah, số điện thoại này của vợ mình mất cách đây 8 năm, trùng hợp nhỉ bạn thích mình cho bạn cả số đó và điện thoai luôn.
Số lạ: Tôi nói thật lòng bạn đừng cười trên sự đau khổ của người khác. Có lẽ bạn không tin nhưng đó là sự thật.
Em: (số lạ đuôi 644, số em dùng để nt lại là 699) Số đt của bạn 644 đẹp nhỉ, đuôi của mình 699 đấy.( em nghĩ là lừa đảo nên fun tí)
Số lạ :Số điện thoại 0903xxxxxx thật sự ý nghĩa với mình, nếu bạn không thích làm bạn với mình thì thôi nhưng mình khuyến cáo ở đời không ai gặp may mắn đâu nên bạn đừng đem sự đau khổ của người ta ra mà trêu đùa. khi nào bạn nghĩ lại thì nhắn tin cho mình bằng số của chồng mình nhé. Chào bạn.
Em :Sdt đó mình ít dùng, 4 năm gọi vài cuộc, tóm lại ý bạn thế nào?
Số lạ:Số đấy là của chồng mình, cả nhà mình đều bt mình không đùa bạn đâu. Mình thấy có duyên khi khi bạn dùng số đáy nên muốn làm bạn thôi, nếu bạn không muốn cũng đừng đem ra làm trò đùa. Thỉnh thoảng mình nhớ chồng vẫn hay gọi vào số đấy nhưng không lần nào liên lạc được.hôm qua mình mơ anh ấy gọi, hôm nay gọi lại được mình đang bủn rủn chân tay đây, bạn không hiểu đâu.
Em: hik. 4 năm nay mình dùng bình thường, nghe gọi và internet làm gì có chuyện không liên lạc được.( thực ra 1 tháng nay em mới dùng số 0903 đấy liên tục để trong máy, 4 năm em toàn vứt trong ví tháng gọi 1 lần cho khỏi hết hạn)
Số lạ : thực sự mình không gọi liên tục, thỉnh thoảng gọi toàn tắt máy ( em nghĩ có máy đâu mà tắt toàn vứt ví). Mình vẫn lưu số này là chồng yêu mà làm sao nhầm được.
Em : thế có muốn lấy lại số này không ? ra mỹ đình nhé.
Số lạ : Nếu bạn không dùng để lại cho mình thì lúc nào ra hà nội mình liên lạc nhé..
Em đang nt Em sẽ update tiếp

( Em cũng hơi lo lo, không biết có ý định gì nũa)
Các cụ giúp em. Sdt em dùng 4 năm nhưng ít khi sử dụng đến.
Sô điện thoại nt cho cháu là : 0978285644

Sau vài tin nhắn và gọi điện thì :
Cháu thấy có vẻ thật, chị ấy cho địa chỉ, chị ấy 37 tuổi và ở thành phố bắc giang, cũng không có ý định lấy lại sim vì chị ấy bảo nếu đang dùng thì cứ dùng, nếu không dùng thì cho chị xin, chị ấy bảo thỉnh thoảng chị ấy gọi điện cho đỡ nhớ chồng.
Các cụ giúp em xem bây giờ em phải làm thế nào đây ạ?
3 hôm nữa em phải nộp luận văn mà bây giờ tâm trạng lo quá.
Không biết có chuyện gì không nữa.
Bác muốn khỏi lăn tăn, bác vào đây nhờ cụ DILAC chủ tịch chi hội BG đảm bảo bác có thông tin nhanh nhất!

http://www.otofun.net/forums/223-bac-giang

tuikhongten

Xe buýt
theo em biết thì 8 năm trước thuê bao trả trước bị khóa 2 chiều nếu không nạp tiền thì sau 90 ngày nhà cung cấp sẽ cắt hoàn toàn sim đó và thu về kho số , nếu chủ thuê bao muốn lấy lại số thì phải ra nhà cung cấp và đăng ký lại . sau một thời gian nhất định nếu không đăng ký lại số thì nhà cung cấp sẽ phát hành lại số đó và đưa ra thị trường

theo như việc của kụ thì đây không phải là việc lừa đảo . vì chồng người đó đã mất cách đây 8 năm , còn kụ mới sử dụng số sim đó 4 năm và kụ cũng ít sử dụng thường xuyên nên việc người phụ nữ gọi cho cụ vào số đó là hoàn toàn đúng với những gì em đã nói ở trên .

nếu có duyên thì hãy làm theo những gì duyên số đã định. việc gì đến sẽ đến .

Hết xăng

Xe tăng
Cụ mật thứ cho em cái cụ học được không ạ. Em không biết họ dùng chiêu gì, nhưng cùng một lúc đánh được vào cả tình cảm - tình dục, tiền, trí tò mò, mà cái nào cũng khá là lớn thì đầu dây bên kia khá là cao tay rồi.

Cụ cho em mở rộng tầm mắt với ạ.
Theo phán đoán của em, các điều trong chỗ bôi đậm đó chỉ là hư chiêu. Thực chiêu nằm góc khác. Nếu đúng phán đoán của em, cụ chủ sẽ nhận đc khoản tiền đáng nói. Cụ chủ ko nói rõ số đt riêng nên em ko dám khẳng định. Nhưng dù hư/thực thì em đã tìm thấy 1 chiêu trong này mà nhiều năm em muốn làm nhưng ko nghĩ ra.

Khonghieu

Xe container
Theo phán đoán của em, các điều trong chỗ bôi đậm đó chỉ là hư chiêu. Thực chiêu nằm góc khác. Nếu đúng phán đoán của em, cụ chủ sẽ nhận đc khoản tiền đáng nói. Cụ chủ ko nói rõ số đt riêng nên em ko dám khẳng định. Nhưng dù hư/thực thì em đã tìm thấy 1 chiêu trong này mà nhiều năm em muốn làm nhưng ko nghĩ ra.
Em lờ mờ hiểu ra. Có phải chủ thớt muốn đẩy cái sim đi, với một cái giá nào đó đúng không ạ. Nếu thật thì thâm quá. Tổng hợp rất nhiều binh pháp trong một trận đánh. Nhưng bát môn kim tỏa bị phá chính ở cửa sinh. Hihi.

xdthienha

Xe điện
Số của cụ có phải là số chọn ko.Nếu là số chọn thì sẽ xảy ra trường hợp thế này.Nhắn tin hỏi han kết bạn tạo thiện cảm sau đó khai thác thông tin cá nhân nhằm đánh cắp số.Còn nếu thì cứ chơi xem sao.Mà em dự số cụ ko phải số chọn vì cụ nhét ví lâu thế.Có ai mua số chọn về nhét ví đâu nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Nothing™

Xe đạp
Em vẫn phân vân là đầu 097x ra đời còn chưa đc tròn 6 tuổi .
Vậy mà Chồng chị ấy đã mất đc 8 năm ... ?????????

Cụ cứ nhéo mắt tặc lưỡi xem sao :D
Bằng học có rồi, bằng 4 bánh có rồi, 2 bánh thì cũng thế. Sắm thêm cái bằng MB cho đủ bộ cụ ạ. :)

noithatkientruc

Xe điện
Em vẫn phân vân là đầu 097x ra đời còn chưa đc tròn 6 tuổi .
Vậy mà Chồng chị ấy đã mất đc 8 năm ... ?????????

Cụ cứ nhéo mắt tặc lưỡi xem sao :D
Bằng học có rồi, bằng 4 bánh có rồi, 2 bánh thì cũng thế. Sắm thêm cái bằng MB cho đủ bộ cụ ạ. :)
Nhờ nhà mạng họ truy ra chủ cũ xong nếu cần hỏi xxx hộ khẩu hay thám tử tư... hoặc đầu tư 1 cuộc chơi về gần nhà chị ý hỏi thăm quán nước vỉa hè là ra nhưng trước tiên cần sâu hàng xem có đáng để đi ko đã :))

huusang

Xe buýt
Theo em cụ cứ gặp xem thế nào, vì chồng chị mất mấy năm nên chị ý nhớ (Sim), à nhớ "Chim" nên mới thế đấy. Tới luôn đi.

tman75hd

Xe hơi
Website
tman75hd.blogspot.com
Mình có nhận được một cuộc gọi từ số nào đó, đại ý hỏi số điện thoại mình đang sử dụng lâu chưa, cũng nói chuyện quanh co một hồi rồi bên gọi lộ ra ý định muốn mua lại số của mình.
Trường hợp của bạn thì đến 90% có thể do người gọi là đại lý gì đó muốn mua số của bạn để bán cho người đã đặt hàng số đó. 6% còn lại muốn mua số đó, 4% còn lại thì câu chuyện đó có thật.
Đa số người hỏi mua đều đặt câu hỏi là số mình đã dùng lâu chưa, chỉ cần trả lời dùng 6-7 năm rồi là họn nản - bởi số như vậy đã liên lạc nhiều, nếu sử dụng lại sẽ gặp nhiều phiền toái bởi các cuộc gọi đến - và đa số người dùng lâu sẽ không muốn bán nên tỷ lệ mua lại khó thành côn.

Nếu mới dùng, họ gạ mua lại. Nếu số đẹp thì nhiều khả năng họ tạo nhiều cuộc gọi đến và đi để có thông tin và khai báo lấy lại số - và khi đủ thông tin thì nhiều khả năng bạn mất trắng số đó hoặc gặp nhiều phiền toái.

New_Carens

Xe điện
Bác không viết truyện trinh thám và đạt Best seler thì nền văn học Việt Nam quá lãng phí. Nên bắt tay vào việc viết truyện trinh thám ngay đi bác.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Chuyện này đơn giản mà, số em đang dùng cũng là số trước đây của một anh bác sĩ, mặc dù em mua lại nó từ nhà mạngcách đây mấy năm, chắc là sau một thời gian ko dùng thì họ rà lại số, để lấy lại kho số và bán lại cho ngwofi khác.
Cứ dăm hôm lại có một số gọi đến hỏi : cho hỏi đây có phải là số của bs Thanh không ạ, bực lắm ý.
Chắc ông bs kia dùng số này lắm người gọi quá nên ông ko dùng nữa.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
À, mà cho em hỏi là số của cụ có đẹp không? Bạn em có số đt có 5 chữ số 6, có một thời gian toàn người gọi đến quấy rầy, lúc đầu hỏi mua xong chán rồi lừa ma lừa quỷ. Nhưng đó là số trả sau nên chúng nó ko làm gì được, nhưng mà bạn em phải tắt máy một thời gian dài và sử dụng DV chặn gì đó từ nhà mạng.

MrFan

Xe máy
Đang là sinh viên sắp tốt nghiệp ah?vậy thì phải xông pha đi.cứ gặp mặt bt thôi,nhưng phải lường trước các tính huống.....