[Funland] Các Cụ giải ngu về Toán lớp 1 cho nhà Cháu vấy ...

anhdangve

Xe buýt
Đề này là đề nâng cao và nó dạy cho các cháu tư duy logic :D, dưng mà khổ thân các cháu quá!

Hanoixinhdep

Xe buýt
Thảo nào tối hỏi rảnh không thì thấy khóc lóc thảm thiết, hóa ra ngồi tự kỷ với cái bài Mai có bi, Bình có bi không :))

Bác gì Xinh Đẹp (và các bác giáo viên khác) thông cảm, chứ trình độ các "thầy/cô" bây giờ tệ quá, từ "thầy/cô" cấp Bộ trở xuống. Chuyện về ngành giáo dục quá nhiều và quá nhiều tin tồi, thi thoảng mới có tin tốt. Dân đen bọn em là chịu đấy, không hiểu nổi các "thầy/cô" ấy đang làm cái trò gì.

Đầu giờ tối quá, F1 nhà em tâm sự: "con thích học Khoa - Sử - Địa, 3 quyển đó con đọc hết các bài rồi nhưng có chỗ chưa hiểu. Nhưng bố ạ, ở lớp cô chẳng dạy gì cả". Em giật mình, hỏi lại: "sao lại không dạy, thế cô làm gì trong tiết đó". F1 nói: "cô đọc cho con như viết chính tả, chẳng giảng gì nên con chẳng hiểu"!
Chuyện tối qua, F1 lớp 4 trường công thuộc quận Đống Đa.

Họp phụ huynh đầu năm, mấy bác BPH định nịnh cô, đưa đẩy: "Chúng ta cần mua projector cho các con học" (chuyện từ năm ngoái, đã gạt rồi). Bàn chán chê, em xin phép hỏi cô: "Cô có dùng giáo án điện tử không?". Cô lại tưởng em hỏi về trình độ tin học, vội sờ nút play, bắn 1 mặt băng: "Tôi và cô A là 2 giáo viên giỏi tin học nhất trường, bcd...opqrst...". Nghe xong em phì cười: "Tôi không hỏi trình độ tin học của cô, tôi chỉ hỏi có dùng giáo án điện tử không? YES/NO, để còn bàn tiếp xem có lắp projector hay không, thế thôi". Câu trả lời là: "Giáo án truyền thống!" - tức là giấy! Thế thì projector có lắp cũng chỉ để chiếu Kim Bình Mai, mà các cháu chưa hiểu được nên thôi, cô xem 1 mình, chán. Thế là phá sản kế hoạch nịnh cô của mấy bác BPH lớp. Mấy bác tức điên, cứ nhòm em...hehehe :P
Kính thưa các cụ mợ, em làm trong ngành giáo dục, em k bênh gì cái đề bài sai lè ở trên cả, nhưng các bác có vơ đũa cả nắm e cũng đành chịu thôi, vì bây giờ không chỉ ngành em mà các ngành khác ngành nào cũng lên báo đầy ra.
Còn cái máy projector mà cụ đề cập, trường em 100% các lớp được trang bị và bọn em dạy trên giáo án điện tử rất hiệu quả, có dùng cả máy chiếu đa vật thể cụ nhé. Hôm nào rảnh em mời cụ đến trường em thăm quan xem chúng em vất vả ntn, vậy mà hơi tí có vài con sâu bỏ rầu nồi canh thì báo chí oánh cho tơi tả, xấu lây mẹt chúng em.
Điều cuối cùng, em cảm ơn các cụ đã vodka em, nhưng em chịu k hiểu vì sao bác Tranthuatlai lại vốt trừ em là sao? Em có lỗi gì chứ?

i30black

Xe tải
Vì thế trả lời là 3 và 1 mới sai
Câu trả lời chính xác là 0-0, em dự thế
Bình ở đây theo em hiểu là thèng Bình và nó chả có viên bi nào vì bi là của Mai
Chưa đúng cụ ạ, thằng Bình có 2 viên bi chứ =))

Thắng_Mềm

Xe điện
Chú mà cũng dạy được toán cho Bi và Bống a ? Anh có nhìn nhầm k đới =))

Thanhz

Xe tăng
Còn F1 nhà em thì lớp 2, có mấy bài toán như sau, em xin kể ké cụ Thụt lại hầu các cụ, sự thật 100%, em xin thề em nói thật:

Bài 1: Hòa và Linh đi đến trường hết 90 phút, Linh đi hết 45 phút. Hỏi Hòa đi đến trường hết mấy phút?

Bài 2: Bố hơn con 26 tuổi, hỏi sau 6 năm nữa bố hơn con bao nhiêu tuổi. (Bài này chọn đáp án A-32 ; B-33, C-42)

Nói chung bây giờ bắt bọn F1 học nhiều bài, nhưng mà toàn những bài dở hơi ăn cám lợn!
Em giải nhé:
- Xa thế này thì nhịn đói đi học à.
- Đáp án đúng: O, nhắn tin "O" gửi 8700 để biết, 15 nghìn đồng một tin.

Kính thưa các cụ mợ, em làm trong ngành giáo dục, em k bênh gì cái đề bài sai lè ở trên cả, nhưng các bác có vơ đũa cả nắm e cũng đành chịu thôi, vì bây giờ không chỉ ngành em mà các ngành khác ngành nào cũng lên báo đầy ra.
Còn cái máy projector mà cụ đề cập, trường em 100% các lớp được trang bị và bọn em dạy trên giáo án điện tử rất hiệu quả, có dùng cả máy chiếu đa vật thể cụ nhé. Hôm nào rảnh em mời cụ đến trường em thăm quan xem chúng em vất vả ntn, vậy mà hơi tí có vài con sâu bỏ rầu nồi canh thì báo chí oánh cho tơi tả, xấu lây mẹt chúng em.
Điều cuối cùng, em cảm ơn các cụ đã vodka em, nhưng em chịu k hiểu vì sao bác Tranthuatlai lại vốt trừ em là sao? Em có lỗi gì chứ?
Chấp gì những con sâu mợ nhỉ. Tranh thủ nhờ mợ: 1) khảo sát giúp em có bao nhiêu trường (phần trăm) không giao phiếu bài nâng cao cho học sinh; 2) trả lời giúp em câu hỏi của con thằng bạn em: "bố ơi sao con có đi học thêm mà cô lại bảo con đánh vào ô không học thêm trên phiếu khảo sát của sở GD Hà nội hả bố"

conan2901

Xe buýt
hì biết sao được mợ. Thầy u em, nhạc phụ nhạc mẫu em đều là giáo viên.

mà ngày xưa, thầy em đi làm giáo viên vì cái tội là nằm trong top 10 của khoa trường đại học bách khoa, thế nên cụ tố hữu mới lôi hết đi sang học sư phạm, mặc dù cụ nhà em thích học để nghiên cứu sản xuất oto, đành ngậm ngùi sang đại học vinh, dù đang học năm 3.
Đấy, ngày xưa chất lượng thế đấy.
Còn giờ:
Ngay như sư phạm "đừng Hốc" của thanh hóa nhà em, SV thi trượt tè le các trường kinh tế, ngân hàng, kiến trúc,... quay về thi hồng đức: 12 điểm 3 môn -> đậu sư phạm, xin thưa: chưa đủ điểm 5/1 môn, thế thì ra dậy ai.
Bản thân các cụ nhà em còn bảo cái nên giáo dục bây giờ nó nát rồi, mà ko riêng giáo dục, nhiều nữa.
Vẫn biết con sâu nó làm rầu rồi canh, nhưng em chỉ sợ, cái nồi canh ấy giờ toàn sâu, rau chắc được 1 , 2 cọng. Người giỏi, tâm huyết với nghề vẫn còn, nhưg số còn lại còn nhiều hơn. khổ thế đấy.

RFJ

Xe tải
Đầy trường ĐH tổ chức thi biên chế cho GV mà chuyên môn còn dưới 5 thì dạy cái gì. (đấy là thầy cô, đã giảng dạy vài năm trong trường rồi đấy)

smalljug

Xe tải
Các cụ giải câu 2 giúp F1 lớp 1 nhà cháu nhé:

minhdiep

Xe tải
Cháu nghĩ là bài toán mẹo or viết nhầm tên Mai thành Bình.Đang Mai tự nhiên nhảy 1 phát sang Bình ngay đc

little.xu

Xe hơi
đúng là mất tiền cải cách giáo dục có khác, bao nhiêu năm cải cách giáo dục có khác, càng ngày càng cao siêu

Hanoixinhdep

Xe buýt
Các cụ giải câu 2 giúp F1 lớp 1 nhà cháu nhé:

Với dạng toán ngày tháng cụ nên hướng dẫn F1 làm như cách sau, không bao giờ sai : liệt kê thứ ở trên ngày tương ứng ở dưới ra nháp, sau đó ghi đáp án vào vở
Ví dụ : ôi chết mất, hóa ra đề toán in sai, em pó tay rồi! Hoặc có thẻ chữa bằng cáhc tính ngày làm bài là thứ hôm nay!

Chỉnh sửa cuối:

Văn Đoành

Xe điện
Đáp án sai rồi, bạn Bình là nam nên bạn Bình chỉ có 2 viên bi thôi ạ, tuy nhiên nó hơi dài dài như cái trứng cút.

tienpham1102

Xe tăng
phải nhà cháu thì cháu phê vào đấy: yêu cầu cô giáo giải bài này.......

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Đúng kiểu như trong Táo quân năm 2012 ý, đề bài về giao thông + toán học, rồi lại hỏi ăn gì buổi sáng ý !

MK2007

Xe tăng
Éo hiểu nó gd con mình thành loại gì nữa? Đến .... chúng nó sống lại cũng [-(

tienpham1102

Xe tăng
--------------
Chớ dại, con bé nhà bác bị con quỷ cái nó hành chỉ vì bố 2 lần chưa lại bài cô giáo chấm bố láo #:-s (sửa trực tiếp vào vở)
nhà cháu chưa gặp phải trường hợp này.....dưng nhà cháu đã từng phê thẳng vào phở viết (như bác nói) vì F1 nhà cháu viết chữ mà không hiểu (gọi là vẽ theo chữ)......F1 nhà cháu mới vào lớp 1