[Funland] Các Cụ giải ngu về Toán lớp 1 cho nhà Cháu vấy ...

Habuon89

Xe buýt

zacom121

Xe tải
Thưa các cụ, đúng ra đây là thể loại toán nâng cao mah. Nên câu hỏi và câu trả lời hoàn toàn ko ăn nhập gì với nhau ạ. Như thế mới cho thấy cái tài ...tư duy của TE lớp 1. Đáp án đúng là 0 - 0 , vì hỏi thằng Bình chứ có hỏi con Mai đâu.
Các cụ đừng nghĩ là copy-paste nhấm nhá...:P:P:P
Nói thật : em cũng đến lạy các cụ Dáo Dục nhà mình !!! Haizzzz....

breeze

Xe tải
Ặc, em nghĩ kể cả hỏi đúng đi chăng nữa thì câu này cũng khó đối với học sinh lớp 1. Vì hình như lớp một chưa học phép chia(em nhớ ngày xưa tận lớp 3 mới học).
Đây lại ra sai đề. Ko thể đỡ được, chả hiểu giáo viên kiểu j nữa. toàn dạy linh tinh trên lớp xong bắt chúng nó đi học thêm :(!!!

0oMinho0

Xe tăng
E nghĩ chắc chắn Cô giáo Thảo nghĩ ra cái bài này câu trả lời của E là bạn B có 2 viên bạn Mai có 1 hột =))

honda_cub79

Xe lăn
Mới học có lớp 1, mà đã cho các cháu làm các bài tâp như thế này, thì bọn trẻ con làm thế nào được.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ặc, em nghĩ kể cả hỏi đúng đi chăng nữa thì câu này cũng khó đối với học sinh lớp 1. Vì hình như lớp một chưa học phép chia(em nhớ ngày xưa tận lớp 3 mới học).
Đây lại ra sai đề. Ko thể đỡ được, chả hiểu giáo viên kiểu j nữa. toàn dạy linh tinh trên lớp xong bắt chúng nó đi học thêm :(!!!
Sao lại có chia chác gì ở đây hả bác?

tran_thuat_lai

Xe lăn
Các cụ chém ác quá, cháu dự là đồng nghiệp của cháu đánh vi tính nhầm thôi, hoặc lỗi copy . Còn bài này chuẩn thì hỏi là Mai có mấy viên bi xanh mấy viên bi đỏ. Cách giải như sau :
4 = 4 + 0
4 = 3 + 1
4 = 2 + 2
mà số bi đỏ nhiều hơn số bi xanh (khác 0) nên số bi đỏ là 3, số bi xanh là 1.
Còn với hs lớp 1 chỉ cần nêu được đáp án bi đỏ 3, bi xanh 1 là đã đạt yêu cầu rồi (chấp nhận hs làm mò)
vấn đề là ở đây cô nhầm đề thôi! mong các cụ nhẹ tay
lại kiểu úi xùi hở cụ. từ cái nhỏ nó sẽ sinh ra cái to. Sai thì lè lè ra rồi. nhưng khi biết sai mà vẫn cứ chấm để các Con làm bài theoo kiểu đoán mò thì thật đắc trách. Còn như có cụ ở trên nói đó ...Người ta nhầm lẫn hàng nghìn tỉ ...có sao đâu ..hẹ hẹ

Streamline

Xe điện
Vấn đề em muốn nói ở đây là CHÚNG NÓ cố tình bắt trẻ con làm quen dần với cách làm ăn cẩu thả của người lớn. Cứ quen kiểu tư duy như vậy thì lớn lên nó sẽ ra sao ???
Em nghĩ cũng có mặt tích cực. Sau này lớn lên sẽ không bỡ ngỡ với mọi sự lắt léo vì đã làm quen từ bé.:P

Thanhz

Xe tăng
Vậy nên, em nghĩ có thể F1 nhà cụ đang học chương trình nâng cao nào đó mà thôi.

@ Nói chung các con l1, giờ chưa đọc thông , viết thạo được đâu.
Mới học có lớp 1, mà đã cho các cháu làm các bài tâp như thế này, thì bọn trẻ con làm thế nào được.
Cái này gọi là nâng cao ... thái quá. F1 nhà em năm nay lớp nhị mới làm đến mấy bài tam giác. Thời điểm này kỳ I lớp nhất, chúng nó đang học đọc học viết. F1 học trường đào đạo thần đồng, em ghen tị đấy.

F1 nhà em cũng lớp 1, chưa học cộng trừ nhân chia, cô cho bài làm về phép cộng, làm không được, đến hỏi cô, cô bảo ở lớp dạy thêm làm được hết cả rồi (cháu nhà em không đi học thêm). Bó tay luôn!
Em đề nghị các cụ mợ ghi âm, quay video như với xxx nhé: khối "đứa" vỡ mẹt.

... tôi lấy dép lê vả vỡ mồm ...
Vả đê cụ ơi. Vả thật lực vào. Vả hay không cụ cân nhắc quyết định luôn cái gì và như thế nào là tốt hơn, có lợi hơn cho F1, đừng để ân hận (vì đã chọn hay đã không chọn)

phuong2259

Xe hơi
Các Kụ thật là, đây là kiến thức để đi thi fields toán lớp 1 đấy ạ.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Thảo nào tối hỏi rảnh không thì thấy khóc lóc thảm thiết, hóa ra ngồi tự kỷ với cái bài Mai có bi, Bình có bi không :))

Bác gì Xinh Đẹp (và các bác giáo viên khác) thông cảm, chứ trình độ các "thầy/cô" bây giờ tệ quá, từ "thầy/cô" cấp Bộ trở xuống. Chuyện về ngành giáo dục quá nhiều và quá nhiều tin tồi, thi thoảng mới có tin tốt. Dân đen bọn em là chịu đấy, không hiểu nổi các "thầy/cô" ấy đang làm cái trò gì.

Đầu giờ tối quá, F1 nhà em tâm sự: "con thích học Khoa - Sử - Địa, 3 quyển đó con đọc hết các bài rồi nhưng có chỗ chưa hiểu. Nhưng bố ạ, ở lớp cô chẳng dạy gì cả". Em giật mình, hỏi lại: "sao lại không dạy, thế cô làm gì trong tiết đó". F1 nói: "cô đọc cho con như viết chính tả, chẳng giảng gì nên con chẳng hiểu"!
Chuyện tối qua, F1 lớp 4 trường công thuộc quận Đống Đa.

Họp phụ huynh đầu năm, mấy bác BPH định nịnh cô, đưa đẩy: "Chúng ta cần mua projector cho các con học" (chuyện từ năm ngoái, đã gạt rồi). Bàn chán chê, em xin phép hỏi cô: "Cô có dùng giáo án điện tử không?". Cô lại tưởng em hỏi về trình độ tin học, vội sờ nút play, bắn 1 mặt băng: "Tôi và cô A là 2 giáo viên giỏi tin học nhất trường, bcd...opqrst...". Nghe xong em phì cười: "Tôi không hỏi trình độ tin học của cô, tôi chỉ hỏi có dùng giáo án điện tử không? YES/NO, để còn bàn tiếp xem có lắp projector hay không, thế thôi". Câu trả lời là: "Giáo án truyền thống!" - tức là giấy! Thế thì projector có lắp cũng chỉ để chiếu Kim Bình Mai, mà các cháu chưa hiểu được nên thôi, cô xem 1 mình, chán. Thế là phá sản kế hoạch nịnh cô của mấy bác BPH lớp. Mấy bác tức điên, cứ nhòm em...hehehe :P

benq

Xe điện
Con cụ chắc học CT lớp 1 từ MG , con e còn đang ghép vần,mà công nhận trẻ con ở TP học nặng thật, tối về hai bố con đều quần hơn 1h mới xong bài

nokiaN9

Xe tăng
Hi hi, em dạy con học mà nó còn chê em.
Nhất là vụ viết chữ đẹp

nhuantin

Xe buýt
hehe, bài toán này là thử về tính logic và xem các em có đọc kỹ đề bài thôi mà kụ. Sai là đúng rồi, có cho dữ kiện của Bình đâu mà biết. Giống kiểu bài toán Bố gấp 5 lần tuổi con biết tuổi con là 6. Hỏi mẹ bao nhiêu tuổi? Và con trai em phải chỉ cho em đấy chứ em cứ nghĩ bài sai cơ :D

JHT

Xe hơi
Các cụ đừng bức xúc, sách này toàn những "dáo sư, tiên sĩ" biên soạn đấy. Bó tay!

tuanphuongduong

Xe tăng
Bình chẳng có viên nào :D

suzuki5ta

Xe tăng
F1 nhà em học lớp 2, cháu học bán trú. Đã học cả ngày ở trường rồi mà về nhà vẫn một đống bài tập. Hôm trước về cháu nói chuyện ở lớp cô giáo dặn là; Mai có đoàn kiểm tra. Nếu có hỏi các con có đi học thêm và làm bài tập ở nhà không thì tuyệt đối các con không được nói nhé. Em nghe xong mà sững sờ, vì F1 nhà em hiểu được cô giáo đang bảo các cháu nói dối.