[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

endz

Xe buýt
.....
E lại thử đoán mò: Vàng, Coin xuống; U lên $-)
híhí.. cờ bạc đãi tay mới. Vàng xuống thật các bacs ạ.
E mong nó xuống thấp thêm tí nữa thì e sẽ giữ tiền bằng vàng chứ ko vào btc nữa.
Btc mà ko xuống là e nhường btc cho các bác ^^

Chỉnh sửa cuối:

makemoneyk

Xe tải
Nói oánh đâu thắng đấy là chém đấy mợ ạ. Trade đa phần là thua, chỉ có holder là thắng thôi. Chỉ báo này đường xanh là trung bình cộng giá trong 2 năm, 1 đường là trung bình cộng x5. Ko có gì chính xác tuyệt đối, nhưng về lâu dài Bitcoin sẽ tăng mợ ạ, xui lắm mà đu đỉnh thì chờ 4 năm là lãi thôi (sự kiện Halving)
Nhưng mợ phải bảo mật tốt, ko là mất trắng đó. Mợ tìm hiểu thêm về bảo mật cryto đi là vừa :D
Hold luôn trên remitano được k bác

makemoneyk

Xe tải
Về cơ bản là holder ngon nhất. Trade thua mất xác

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Hold luôn trên remitano được k bác
Theo em nghĩ là ko nên, vì các lý do sau:
- Remitano thực chất là sàn nhỏ nên các vấn đề bảo mật của sàn là 1 dấu hỏi lớn, địa chỉ chính xác cũng nằm ở nước ngoài, nếu chẳng may sàn bị hack hay scam thì ko biết kêu ai. Thực tế, các sàn lớn trên thế giới như Binance, Huobi, Mt Gox (các nạn nhân sàn này vẫn chưa đc trả tiền) còn bị hack, Remitano sao lại ko? Khuyến khích nên dùng các sàn lớn trên thế giới, có bảo hiểm đàng hoàng hoặc ví trữ lạnh, ví nóng đảm bảo.
- Một vài cá nhân giao dịch với sàn Remitano đã bị CA gọi lên hỏi, nhiều nick lớn đã từng bị tạm khóa tài khoản để điều tra. Hiện tại đã ổn nhưng tương lai ko ai biết.
- Phí GD rất cao
- Cuối cùng là các cụ nên chia tài sản ra trữ ở nhiều nơi, đừng để 1 chỗ. Bitcoin ko thể bị hack, nên các cụ mất bitcoin thì cũng ko thể tìm lại.

makemoneyk

Xe tải
Theo em nghĩ là ko nên, vì các lý do sau:
- Remitano thực chất là sàn nhỏ nên các vấn đề bảo mật của sàn là 1 dấu hỏi lớn, địa chỉ chính xác cũng nằm ở nước ngoài, nếu chẳng may sàn bị hack hay scam thì ko biết kêu ai. Thực tế, các sàn lớn trên thế giới như Binance, Huobi, Mt Gox (các nạn nhân sàn này vẫn chưa đc trả tiền) còn bị hack, Remitano sao lại ko? Khuyến khích nên dùng các sàn lớn trên thế giới, có bảo hiểm đàng hoàng hoặc ví trữ lạnh, ví nóng đảm bảo.
- Một vài cá nhân giao dịch với sàn Remitano đã bị CA gọi lên hỏi, nhiều nick lớn đã từng bị tạm khóa tài khoản để điều tra. Hiện tại đã ổn nhưng tương lai ko ai biết.
- Phí GD rất cao
- Cuối cùng là các cụ nên chia tài sản ra trữ ở nhiều nơi, đừng để 1 chỗ. Bitcoin ko thể bị hack, nên các cụ mất bitcoin thì cũng ko thể tìm lại.
Gd ở remitano bị CA hỏi thì giờ muốn bán ra vnd thì bán ở đâu nhỉ

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Gd ở remitano bị CA hỏi thì giờ muốn bán ra vnd thì bán ở đâu nhỉ
Nếu cụ giao dịch thường xuyên hoặc số lượng lớn mới dễ bị triệu tập thôi, bình thường thì họ chỉ theo dõi, ko sao. Nếu ko thích, cụ có thể giao dịch ngang hàng trên Huobi, Binance (các sàn top đầu thế giới đã hỗ trợ vnđ đứng ra làm trung gian với fee rất rẻ - Binance đang free, ko ăn cướp như Remitano) hoặc OTC (mua bán trực tiếp ko qua trung gian) - OTC đòi hỏi tìm được người tin cậy, ko khuyến khích các cụ mới. Thông tin đến cụ.

makemoneyk

Xe tải
Nếu cụ giao dịch thường xuyên hoặc số lượng lớn mới dễ bị triệu tập thôi, bình thường thì họ chỉ theo dõi, ko sao. Nếu ko thích, cụ có thể giao dịch ngang hàng trên Huobi, Binance (các sàn top đầu thế giới đã hỗ trợ vnđ đứng ra làm trung gian với fee rất rẻ - Binance đang free, ko ăn cướp như Remitano) hoặc OTC (mua bán trực tiếp ko qua trung gian) - OTC đòi hỏi tìm được người tin cậy, ko khuyến khích các cụ mới. Thông tin đến cụ.
Ơ. Binance chuyển vnd về tk bank như nào bác

deadlove

Xe điện
Có cụ nào vào lúc 40k không ;))

Sese

Xe máy
Không hiểu vì sao bài em đăng về việc bit mất 14% lại bị xoá nhỉ

Sese

Xe máy
Em có nói gì đâu. Giờ “long” dang Sml rồi đây ạ

Sese

Xe máy
Thực sự là bitcoin không nên “đỏ” lúc này. Giờ vỡ hết kế hoạch. Đến khổ:(:(:((:((

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Em có nói gì đâu. Giờ “long” dang Sml rồi đây ạ
Lên mãi sao được? Em nghĩ sẽ còn chỉnh thêm chút nữa. Và đừng quên là càng gần ngày Biden lên nhậm chức sẽ càng nhiều biến cố. Tất nhiên đây chỉ là dự đoán cá nhân ạ :))

deadlove

Xe điện
Chắc mod nào đó vừa vào lệnh Long, thì cụ lại cho cái bài không vui :))