[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

DOANH1804

Xe hơi
Vậy nhờ cụ giải thích dùm em xem khác biệt chỗ nào. Các cụ đang giữ bitcoin và các tổ chức tài chính nắm giữ bitcoin câu cửa miệng là "mua đi còn lên nữa".
Bản chất bitcoin là người mua sau trả tiền cho người mua trước thôi.

deadlove

Xe điện
Khác ở chỗ là chả ai đến mời cụ mua, hay trả lãi cho cụ, hay bảo cụ mua rồi cụ giới thiệu cho người khác mua thì cụ được %.

Nó là thị trường tài chính, mọi người quy ước nó là một tài sản mua bán với nhau. Thế cái lúc vàng lên, cụ mua rồi nó rơi vỡ mồm thì cụ cũng bảo là vàng là lừa đảo???

Còn đã tham gia mua bán thì phải chấp nhận lỗ lãi. Chả ai ép cụ, hay mời mọc van xin, dụ dỗ cụ tham gia cả.

Vậy nhờ cụ giải thích dùm em xem khác biệt chỗ nào. Các cụ đang giữ bitcoin và các tổ chức tài chính nắm giữ bitcoin câu cửa miệng là "mua đi còn lên nữa".

bachkhoak40

Xe điện
Tấm chiếu mới, chưa từng trải

endz

Xe buýt
U làm sao mạnh đc mợ? Fed nói sẽ bơm tiền thêm để cứu thị trường mà. Dự kiến sẽ còn tiếp tục đến 2023 nha mợ, nhất là khi tình hình Covid bên Mỹ chưa có dấu hiệu thuyên giảm và Vacxin mới chỉ có rất ít.
Ex: Số ghi nợ trong tháng 6 năm 2020 của Mỹ là 864 tỷ đô la, còn nhiều hơn số ghi nợ trong 2 thế kỷ (1776 - 1979) :D
Nghe bác nói thế, em canh ra nốt. Coi như mua nhà bị đắt thêm tí vậy.
AQ thế cho khỏi tiếc 😒

Để xem ai là người mua cuối. Bitcoin giờ giống đa cấp. Người mua sau trả tiền cho người mua trước và quả bom sẽ nổ khi không ai dám mua nữa.
Trước mắt ko cần nhiều xiền, bác bỏ 20 triệu chơi thử đi. Nhớ tìm sàn uy tín. Vì bên nhà nhiều bẫy nên dặn bác thế, chứ ở nước ngoài, mua bán Btc còn dễ hơn chơi chứng ở lừa nhà mình.
Btc ko có split vô tội vạ như cổ phiếu. Cũng ko của nhà in được như tiền giấy. Một lý do nữa mà bác nên thử (e diễn nôm lại lời của một bác trong này), đó là với BTC, nếu thua thì cái mất là hữu hạn (bác chỉ mất số tiền bác bỏ ra), nhưng nếu thắng thì cái được là vô cùng nhiều ^^

Khuyến cáo.
- Ko dùng tiền vay.
- Giờ đang cao, vào bây giờ dễ đu đỉnh :)

Chỉnh sửa cuối:

VitConHocBoi

Xe máy
Méo hiểu sao bitcoin nó lênh kinh hoàng thế

cattrang130390

Xe tăng
Để xem ai là người mua cuối. Bitcoin giờ giống đa cấp. Người mua sau trả tiền cho người mua trước và quả bom sẽ nổ khi không ai dám mua nữa.
Giống vụ hoa tuylip cụ ạ.
Chỉ là ko biết lúc nào là sập thôi. Nên khi nó còn đang tăng cụ nào có kiến thức vẫn kiếm dc. Còn gà mờ như e thì ko dám xuống tiền.nó sập 1 nhát như năm nào từ 20k$ còn 4k$ là méo mặt.

bachkhoak40

Xe điện
Giống vụ hoa tuylip cụ ạ.
Chỉ là ko biết lúc nào là sập thôi. Nên khi nó còn đang tăng cụ nào có kiến thức vẫn kiếm dc. Còn gà mờ như e thì ko dám xuống tiền.nó sập 1 nhát như năm nào từ 20k$ còn 4k$ là méo mặt.
Chơi margin đòn bẩy x100 mới nhanh giàu chứ mợ 🤣🤣🤣

Cuken13

Xe hơi
giờ là lên Mẹc rồi chứ bờ gì nữa

DOANH1804

Xe hơi
Chứng khoán, bản chất là mua giá trị nội tại của công ty và hàng năm công ty có lợi nhuận thì giá cổ phiếu (do đó chia cổ tức thì mặc định giá cổ phiếu giảm). Vàng thì làm trang sức.
Bitcoin càng lên cao tâm lý sợ hãi càng tăng và khi không ai mua nữa thì nó sẽ chỉ là các con số vô giá trị.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Nghe bác nói thế, em canh ra nốt. Coi như mua nhà bị đắt thêm tí vậy.
AQ thế cho khỏi tiếc 😒
Người của đảng dân chủ rất thích in tiền mợ ạ :))

Chứng khoán, bản chất là mua giá trị nội tại của công ty và hàng năm công ty có lợi nhuận thì giá cổ phiếu (do đó chia cổ tức thì mặc định giá cổ phiếu giảm). Vàng thì làm trang sức.
Bitcoin càng lên cao tâm lý sợ hãi càng tăng và khi không ai mua nữa thì nó sẽ chỉ là các con số vô giá trị.
Các nước trữ vàng hóa ra chỉ để làm ..trang sức ạ? Bảo sao giá vàng lên cao vậy :D
Đây em nghĩ chỉ là nơi thảo luận chứ mời mọc các cụ Bitcoin có chia % cho ai đâu mà là đa cấp? Cụ đầu cơ đất giá 800tr rồi cụ chào bán đc cho 1 người với giá 1 tỷ 4 --> đa cấp? :-s

DOANH1804

Xe hơi
Người của đảng dân chủ rất thích in tiền mợ ạ :))

Các nước trữ vàng hóa ra chỉ để làm ..trang sức ạ? Bảo sao giá vàng lên cao vậy :D
Đây em nghĩ chỉ là nơi thảo luận chứ mời mọc các cụ Bitcoin có chia % cho ai đâu mà là đa cấp? Cụ đầu cơ đất giá 800tr rồi cụ chào bán đc cho 1 người với giá 1 tỷ 4 --> đa cấp? :-s
Em nghĩ các cụ không cần % mà cần bitcoin lên nữa để đẩy ra dần. Em cá 100% các cụ đã bán được giá tốt sẽ không mua lại mà chờ điều chỉnh. Người mua sau sẽ phải chờ xem thằng ngu nào mua dùm mình với giá cao hơn (đúng không cụ).

shiluo

Xe container
Em nghĩ các cụ không cần % mà cần bitcoin lên nữa để đẩy ra dần. Em cá 100% các cụ đã bán được giá tốt sẽ không mua lại mà chờ điều chỉnh. Người mua sau sẽ phải chờ xem thằng ngu nào mua dùm mình với giá cao hơn (đúng không cụ).
Thế cụ mua vàng về thì chờ nó xuống thấp à? Hay cũng chờ 1 thằng ngu nào đấy mua giá cao để cụ bán?
Tóm lại thớt này là để chia sẻ, cụ có tham gia hay không thì cũng không ảnh hưởng tới ai, cụ không cần nhắc người khác bớt ngu đi theo suy nghĩ của cụ làm gì. Trong khi đến thời điểm hiện tại trong thớt này ai tham gia đều có lãi nên cụ không phải lo cho họ, sau này lỡ họ có lỗ thì cũng tự chịu cho quyết định của mình thôi

DOANH1804

Xe hơi
Thế cụ mua vàng về thì chờ nó xuống thấp à? Hay cũng chờ 1 thằng ngu nào đấy mua giá cao để cụ bán?
Tóm lại thớt này là để chia sẻ, cụ có tham gia hay không thì cũng không ảnh hưởng tới ai, cụ không cần nhắc người khác bớt ngu đi theo suy nghĩ của cụ làm gì. Trong khi đến thời điểm hiện tại trong thớt này ai tham gia đều có lãi nên cụ không phải lo cho họ, sau này lỡ họ có lỗ thì cũng tự chịu cho quyết định của mình thôi
Em mua vàng vì cần nó (đám cưới, đám hỏi) hoặc vì giá thấp. Em không khuyên ai. Em chỉ nêu quan điểm của em. Rất xin lỗi các cụ đang có lời mong muốn bitcoin lên nữa.
Em xin chấm dứt comment vì không muốn tranh cãi.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chỉ đúng 1 phần. Chứng khoán, vàng, bds, bitcoin,.. chúng ta đều dùng lý thuyết Greater Fool Theory - hay còn gọi là lý thuyết Kẻ ngốc hơn (chứ ko phải là đa cấp): em là kẻ ngốc so với những người mua bitcoin từ 100$, 1000$ nhưng em vẫn mua vì hy vọng sẽ bán lại được cho những người ngốc hơn em - tương tự cho các loại tài sản khác.
Và nếu cụ nghĩ là em lừa đc các cụ (cứ coi như cả otofun đi cho oách) đẩy được giá bitcoin từ 10k $ lên đến ~40k$ như bây giờ thì .. =))
--
Cuối cùng, em cũng nghĩ những gì em chia sẻ chỉ vì mục đích thông tin. Em ko khuyên ai đầu tư hết, cụ có thể đọc lại các còm của em :D

Amigo

Xe buýt

LATDA 2107

Xe tải
{Salon Chợ xe}
oánh dấu thớt

Kennedy

Xe máy
Em không hiểu về Bitcoin nên không "trade". Tây lông đưa tin nói là "institutions" mua Bitcoin với số lượng lớn. Theo em cái gì mình không hiểu chơi nó hại não lắm. Mua vào bây giờ chủ yếu là lướt sóng. Có ít tiền mua chơi chơi thì được chứ mua nhiều dễ chết. Vàng đang bị điều chỉnh xuống nhẹ nên em mua vàng. "Buy the dipssssss"