Thảo luận Các cụ đi Su Grand vitara vào chia sẻ kinh nghiệm nhé

Dzi Etch I

Xe buýt
Các bác cho em hỏi tý: em để ý GV em lượn đèo dốc đánh lái liên tục thì vô lăng cứ kêu tạch tạch, về đêna đường bằng oánh lái ít thì hết k kêu nữa. Mới lị tự nhiên chiều nay lấy xe tqf cq về nhà thấy vô lăng hơi lệch sang trái vài độ (thả tay ra xe vẫn đi thẳng-mà vô lăng lệch vẫn lệch nguyên), em ngó lốp thì thấy vẫn có vẻ đều k bên non bên căng. Là bị làm sao ạ?

ar3a

Xe điện
Sao lại phải Cai hả Bác, em tưởng nó mang lại tính giải trí cho mình... Em ko định nâng cấp nhiều làm gì. Có như nào thì chỉ đầu tư thế thôi... Ko đua đòi, nghe nói "nghiện" Audio thì tốn xiền lém...
Bác nhận được trả lời của em chưa?

Ý em "cai" có nghĩa là không đổi chác các bù nữa; còn nghe giải trí thì vẫn đều đều. Dính vào audio có cái dở là bệnh "nâng cấp"; nhiều người ban đầu cũng xác định tư tưởng như bác (có gì dùng nấy) nhưng rồi không cưỡng lại được.

bavaria

Xe buýt
Bác nhận được trả lời của em chưa?

Ý em "cai" có nghĩa là không đổi chác các bù nữa; còn nghe giải trí thì vẫn đều đều. Dính vào audio có cái dở là bệnh "nâng cấp"; nhiều người ban đầu cũng xác định tư tưởng như bác (có gì dùng nấy) nhưng rồi không cưỡng lại được.
Món này đã dính vào thì cai làm sao được bác nhỉ,cuộc bơi không biết đâu là bờ.

Vanlang

Xe buýt
8-> Cụ AR3A vẫn theo con đường AR, Mc intosh, than củi chứ ạ?
Cai đồ Audio chỉ có cách chuyển nhà sang chỗ chật, không có phòng nghe, chỗ để đồ may ra mới dừng được.
Em chuyển sang chung cư, giờ chơi bộ bé, bật lên nghe loáng thoáng rồi tắt đi.
Mà cụ nào lỡ dính thêm môn DIY nữa thì còn vật vã nữa. Nhà cũ của em cho thuê giờ vẫn còn 1 phòng ngổn ngang đồ đồng nát thập cẩm từ thùng Fostex, đồ Văn Môn (dây nhợ, đèn đóm cũ), linh kiện, tiêu tán âm... hậu quả của mấy phòng trào đóng thùng, DIY pre, mod... kết quả chả ra đâu. Mấy lần mở cửa vào tí ngạt thở, mùi kinh.

ar3a

Xe điện
Vâng, em vẫn trung thành với loa AR, amp Mc, mâm, cần Mỹ. Thực ra cai audio cũng không khó; nghiện ma túy còn cai được mà. Quan trọng mình có quyết tâm hay không thôi. Từ khi em chỉ coi audio là một phương tiện giải trí và không cầu toàn thì tự nhiên dừng được.

CSLT30P

Xe buýt

xe khủng

Xe đạp
Hỏi mãi mà chả cụ nào lên tiếng , nhà đi vắng hết rồi :( không xôm như hội MSC nhà cháu cũ cụ ak
Cụ vào thớt Grand Vitara nên em mới hỏi cụ thế, cái này cụ vào box Vit Club, các cụ ý hỗ trợ ngay mà...

bavaria

Xe buýt
Vâng, em vẫn trung thành với loa AR, amp Mc, mâm, cần Mỹ. Thực ra cai audio cũng không khó; nghiện ma túy còn cai được mà. Quan trọng mình có quyết tâm hay không thôi. Từ khi em chỉ coi audio là một phương tiện giải trí và không cầu toàn thì tự nhiên dừng được.
Cái lúc bác dừng lại được là lúc bác ở trên đỉnh và biết bao học phí,kinh nghiệm rồi đúng không ạ.Vì đồ của bác,là niềm ước ao của biết bao tín đồ rồi.
Thực sự chơi cái này nó loay hoay và tràn ngập trong mê cung luôn,ngày trước em ước ao tích cóp bộ Bose V35 và gsx 3,sau đó lại loa to Klipsch Rf rồi lại quay sang Kef rồi B&W bookshelf rồi lại BW cột...sau đó lại mê mẩn kiếm cái để kéo bọn chúng.

ar3a

Xe điện
Cái lúc bác dừng lại được là lúc bác ở trên đỉnh và biết bao học phí,kinh nghiệm rồi đúng không ạ.Vì đồ của bác,là niềm ước ao của biết bao tín đồ rồi.
Thực sự chơi cái này nó loay hoay và tràn ngập trong mê cung luôn,ngày trước em ước ao tích cóp bộ Bose V35 và gsx 3,sau đó lại loa to Klipsch Rf rồi lại quay sang Kef rồi B&W bookshelf rồi lại BW cột...sau đó lại mê mẩn kiếm cái để kéo bọn chúng.
Xin lỗi làm loãng thớt GV thêm một chút. Âu cũng là một thú vui.

Ở trên đỉnh audio thì em chả bao giờ dám nói; vì con đường này nó quá dài: Vịt có, GV có mà Freelander, Cayene gì gì đó đều có đủ cả. Em thì vì sở thích chỉ gắn với 1 dòng nên cũng ít bị cái bệnh mua đi bán lại nó hành; em chơi chủ yếu theo hướng sưu tầm - có bán đi nhưng mà rất rất ít. Một trong những bí quyết của em để không cuốn vào vòng xoáy đổi chác các bù là "giao lưu có chọn lọc"; vì trong nghiệp audio này nếu không có chủ kiến riêng của mình thì việc quảng giao sẽ trở thành một mối họa; đó là lúc nào cũng thấy hệ thống hiện tại của mình không bằng người này người kia; rồi cứ thế bị dòng xoáy nâng cấp nó cuốn đi.

Dzi Etch I

Xe buýt
Các bác cho em hỏi tý: em để ý GV em lượn đèo dốc đánh lái liên tục thì vô lăng cứ kêu tạch tạch, về đêna đường bằng oánh lái ít thì hết k kêu nữa. Mới lị tự nhiên chiều nay lấy xe tqf cq về nhà thấy vô lăng hơi lệch sang trái vài độ (thả tay ra xe vẫn đi thẳng-mà vô lăng lệch vẫn lệch nguyên), em ngó lốp thì thấy vẫn có vẻ đều k bên non bên căng. Là bị làm sao ạ?
Dạ em xin hỏi lại ạ k thấy các bác mải tám o đi ô ạ

Vanlang

Xe buýt
Dạ em xin hỏi lại ạ k thấy các bác mải tám o đi ô ạ
Cụ phải xem đó là kêu nhựa hay tiếng sắt thép, vặn vô lăng có lực cản lạ, bất thường không.
Với lại, xe cụ chạy bao nhiêu km rồi ạ.
Thực tế tiếng tạch nhiều dạng: do dây điện cọ vào nhựa; do láp rách chụp cao su dẫn tới khô mỡ mòn bi, khi lên dốc đánh lái tải nặng hơn lúc bon cũng kêu ghê răng; do rô tuyn lái cũng mòn khô khi leo dốc đèo bẻ lái lực lớn có thể kêu; do mấy khớp đoạn càng A bị khô... Nhiều cụ ạ, đấy là em ví dụ.
Còn vô lăng lệch do sử dụng lâu cũng bình thường, cụ mang đến chỗ nào có chỉnh độ chụm, cân thước lái thì chỉnh lại thôi. Tuy nhiên, trước khi thực hiện cụ vào sưởng tìm nguyên nhân tạch tạch ạ.

Dzi Etch I

Xe buýt
Xe em mới đi 2 vạn 6 ạ.

bavaria

Xe buýt
Xin lỗi làm loãng thớt GV thêm một chút. Âu cũng là một thú vui.

Ở trên đỉnh audio thì em chả bao giờ dám nói; vì con đường này nó quá dài: Vịt có, GV có mà Freelander, Cayene gì gì đó đều có đủ cả. Em thì vì sở thích chỉ gắn với 1 dòng nên cũng ít bị cái bệnh mua đi bán lại nó hành; em chơi chủ yếu theo hướng sưu tầm - có bán đi nhưng mà rất rất ít. Một trong những bí quyết của em để không cuốn vào vòng xoáy đổi chác các bù là "giao lưu có chọn lọc"; vì trong nghiệp audio này nếu không có chủ kiến riêng của mình thì việc quảng giao sẽ trở thành một mối họa; đó là lúc nào cũng thấy hệ thống hiện tại của mình không bằng người này người kia; rồi cứ thế bị dòng xoáy nâng cấp nó cuốn đi.
Cụ nói chí lý thật,vì bản thân em cũng có thời gian loay hoay đổi chác bao lâu,mà nhiều lúc thuyết phục ng ta bán cho mình mãi ng ta mới bán ý chứ (ví dụ như Klipsch rf3 ko có mới ).Nhưng giờ thì em chỉ thích BW,mai sau nếu có đổi thì chỉ lên em có chào mào thôi.

ar3a

Xe điện
Cụ nói chí lý thật,vì bản thân em cũng có thời gian loay hoay đổi chác bao lâu,mà nhiều lúc thuyết phục ng ta bán cho mình mãi ng ta mới bán ý chứ (ví dụ như Klipsch rf3 ko có mới ).Nhưng giờ thì em chỉ thích BW,mai sau nếu có đổi thì chỉ lên em có chào mào thôi.
Khi nào cụ lên chào mào thì kíêm thêm 4 cục MC1000 đánh biamp + căn phòng khoảng 50m2 trở lên thì bảo đảm lên đỉnh luôn.

Tình hình GV 2.4 thế nào rồi cụ ơi???

bavaria

Xe buýt
Khi nào cụ lên chào mào thì kíêm thêm 4 cục MC1000 đánh biamp + căn phòng khoảng 50m2 trở lên thì bảo đảm lên đỉnh luôn.

Tình hình GV 2.4 thế nào rồi cụ ơi???
Em cám ơn cụ rất nhiều về sự chia sẻ nhé,giờ em chỉ mong tích cóp để kiếm em Accu 305v thôi ạ.Hy vọng có nhiều dịp được học hỏi ở cụ trong môn này .
Còn GV 2.4 thì đã có văn bản của nhà máy và em đã có cm thông báo rồi cụ ạ,rất tiếc là lãnh đạo Su hiện tại sẽ tiếp tục triển khai GV2.0 trong vài năm tới chứ không nhập 2.4.

ngoclam78

Xe tải
BW loay hoay đồ đánh rồi sẽ đến Proac, harberth, spendor.... rồi avalon.... Thôi cụ ơi :)) em fun tí.

Vanlang

Xe buýt
Em cám ơn cụ rất nhiều về sự chia sẻ nhé,giờ em chỉ mong tích cóp để kiếm em Accu 305v thôi ạ.Hy vọng có nhiều dịp được học hỏi ở cụ trong môn này .
Còn GV 2.4 thì đã có văn bản của nhà máy và em đã có cm thông báo rồi cụ ạ,rất tiếc là lãnh đạo Su hiện tại sẽ tiếp tục triển khai GV2.0 trong vài năm tới chứ không nhập 2.4.
Accu 305V hơi nhỡ cỡ bác ơi, hàng cũng lâu rồi, chịu khó tìm dòng EU hay dòng laboratory
quan trọng nữa nguồn âm và phần mềm

Chỉnh sửa cuối:

DODuySon

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
http://autopro.com.vn/trong-nuoc/nhung-xe-ban-chay-va-e-am-nhat-trong-thang-7-tai-viet-nam-20140816101031804.chn
Quay lại chủ đề GV : lại vào Top ...ế
Nói nhiều rồi: sao Su nó k nâng cấp nội thất, thay cái hộp số 4 cấp và cái máy cũ ấy đi nhỉ. ????
Làm lấy đôi chục con cho khách hàng đăng ký trước đi rồi nhập về mà làm thị trường 2.0 cũng được. Quá ngạc nhiên cách làm thị trường của SuVN.:-s
Em có cảm nhận là suVN không cần bán được hàng hay sao ấy?