[Thảo luận] Các cụ đi Lạng Sơn chú ý!

tungcalo

Xe điện
@xedap: đúng là em cũng tạo thói quen hay để ý công tơ mét. nhưng đi nói chuyện trong xe nên cũng thỉnh thoảng bị quên bác à. em cứ đi dg Pháp Vân là xe em dễ bị bệnh lên 90 khi nào ko biết. mà em thấy matiz lên tầm này, chạy ổn định đấy chứ . chính cái ổn định đấy nên mới dễ bị mát ga đấy ạ.
Cụ ơi Pháp Vân cho đi đến 100 mà.
Đường đấy em chạy Matiz mà có đoạn chạy 120 mà. Còn Ỉn thì 130 là chuyện thường.
Công nhận mình cũng mát ga thật:))

hoang.long

Xe tải
Website
intmt.net
Cảm ơn cụ đã cảnh báo. Em rất hay liếc nhìn công tơ mét khi chạy kể cả đoạn cho phép 80 lẫn sau biển đô thị

Thỏ Béo

Xe hơi
Hôm qua (Chủ Nhật - ngày 29 tháng 3/2009), nhà em có việc phải đi Lạng Sơn, em đã đi nhiều tuyến này nên chạy rất cẩn thận trong suốt chặng. Rưng đến gần Lạng Sơn thì bị CSGT vịn.:102:
Xuống xe thì được họ thông báo là chạy quá tốc độ.
Em không chịu - do em chạy rất cẩn thận mà!:6:

Cuối cùng thì lại bị "dính" ở chỗ không để ý - đối với những chỗ "đường ngon" được phép chạy đến 80Km/h.

Sau một hồi "thương lượng" không thành, đành ký biên bản và chờ ngày lên nộp phạt vậy.

Thấy mình cũng vui vẻ, chân thành, cậu CSGT mới nói: Bác ơi, giờ bọn em "chuyển hướng" sang "món khác" rồi, bác không may "dính" đoạn đường "ngon" nhất của Lạng Sơn (em bị dính ở đoạn kilomet 74+600), dính nhiều lắm! Lúc này em mới để ý thấy cả dãy xe dài quá!:6:
Lỗi "vượt quá tốc độ khi qua khu dân cư", lỗi "đè vạch" thì nhàm rồi bác à!

Thế có chết không!:102:
Em bị vượt ở mức từ 21Km-35Km. Vậy là "tèo" mất vài "chiệu" rồi!:102:

Em post bài này lên đây để các cụ, các bác cẩn thận không lại khổ như em! Thứ nữa là mong các cụ, các bác cẩn thận "mọi lúc, mọi nơi" khi tham gia giao thông - để cùng gia đình, người thân... luôn có các chuyến đi thành công, an toàn và vui vẻ ợ!:6:
Chiều hôm qua em cũng lướt qua chỗ này, đi sau 1 đoàn xe dài dằng dặc khó chịu quá, em mới lấn vạch vượt lên đến cái xe tải thứ 3 thì thấy bên kia đường có 1 đôi nam nữ ôm nhau rất tình cảm, anh chàng 1 tay ôm chặt, 1 tay bắn súng để ở cạnh eo cô nàng vào ... em :21::21::21:

Em tưởng mình đi rùi nhưng nhìn thì chỉ có 70Km/h, vì sợ bị bắt lỗi đè vạch nên em anh hùng Núp sau 1 bác xe công và ... thoát. Nhìn vào gương thấy có dễ đến 20 bác xếp hàng :77::77::77:

Phù, may quá, ăn ở hiền lành nên trời thương :41::41::41:

summer

Xe tăng
...Cuối cùng thì lại bị "dính" ở chỗ không để ý - đối với những chỗ "đường ngon" được phép chạy đến 80Km/h...
Thế là kụ chạy quá 80km/h rồi
Kụ làm mất thời gian của xxx quá! Phải theo kụ suốt dọc đường mới tóm được ở chỗ này.
Chia buồn với kụ
(b)

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Hi hi hay nhỉ, em chạy cẩn thận con mẹc có chức năng hạn chế tốc độ, đỡ phải lăn tăn :)
Chia buồn với bác chủ thớt nhé *-)

trannho

Xe đạp
Cảm ơn rựu động viên, an ủi của các cụ!

Em biết đoạn đường đôi từ QL5 đi Bắc Giang (1A mới) thỉnh thoảng có mấy chú giả vờ ngồi chơi (bên rặng cây trúc đào) rồi bắn, nhiều cụ chạy quá 100Km/h bị "dính", nên em cũng đã cẩn thận hết sức (mà không nghĩ đến chỗ Km74+600 này lại có chuyện 1 đôi đứng ôm nhau... bắn thế này).:102:

Em cũng có thói quen là thường xuyên quan sát đồng hồ báo tốc độ, rưng chết vì... chuyện không ngờ đến!:'(

Pigwalk

Xe container
cảm ơn cụ đã thông báo giúp anh em (em đã vote cho bác rồi).
em đi cũng rất cẩn thận, đế ý luật gt, nhưng cũng bị vài lần mát ga lên trên 90km/h (với matiz ạ). nguyên nhân là đóng kín cửa xe, bật điều hòa nên ko để ý. em rút kinh nghiệm bằng cách là cứ mở cửa sổ ra cho mát. nghe tiếng gió vù vù bên tai khi đi nhanh là tự biết giảm tốc độ. bác nào có cách hay hơn thì chia xe giúp nhé.
Lạy kụ, thế cái công sờ tơ mếc kụ để làm gì mờ lại phải mở cửa sổ nhẩy?:ohmy::ohmy:

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Các bác thông thạo nên đường HN-LS nên nói rõ những đoạn các bác xxx hay làm để ai đi đường này cẩn thận hơn. Đành rằng chạy đúng luật, đúng tốc độ nhưng đôi khi những lỗi mình không cố ý mà mất tiền thì cũng hơi ...oan.

Các bác tài chạy tuyến HN-LS rất thạo việc này và hơn nữa, các bác ý thường thông báo cho nhau tin tức cập nhật theo giờ.

Mặc dù khi chạy trên đường, hầu hết các bác ý "tít" trên 9chục cây. :77:
Hồi trước Tết có chuyến đi LS em quên mang "Bỉm" nên cứng hết cả thắt lưng vì nhịn :21::21::21:.

khoa68

Xe buýt
Hôm qua (Chủ Nhật - ngày 29 tháng 3/2009), nhà em có việc phải đi Lạng Sơn, em đã đi nhiều tuyến này nên chạy rất cẩn thận trong suốt chặng. Rưng đến gần Lạng Sơn thì bị CSGT vịn.:102:
Xuống xe thì được họ thông báo là chạy quá tốc độ.
Em không chịu - do em chạy rất cẩn thận mà!:6:

Cuối cùng thì lại bị "dính" ở chỗ không để ý - đối với những chỗ "đường ngon" được phép chạy đến 80Km/h.

Sau một hồi "thương lượng" không thành, đành ký biên bản và chờ ngày lên nộp phạt vậy.

Thấy mình cũng vui vẻ, chân thành, cậu CSGT mới nói: Bác ơi, giờ bọn em "chuyển hướng" sang "món khác" rồi, bác không may "dính" đoạn đường "ngon" nhất của Lạng Sơn (em bị dính ở đoạn kilomet 74+600), dính nhiều lắm! Lúc này em mới để ý thấy cả dãy xe dài quá!:6:
Lỗi "vượt quá tốc độ khi qua khu dân cư", lỗi "đè vạch" thì nhàm rồi bác à!

Thế có chết không!:102:
Em bị vượt ở mức từ 21Km-35Km. Vậy là "tèo" mất vài "chiệu" rồi!:102:

Em post bài này lên đây để các cụ, các bác cẩn thận không lại khổ như em! Thứ nữa là mong các cụ, các bác cẩn thận "mọi lúc, mọi nơi" khi tham gia giao thông - để cùng gia đình, người thân... luôn có các chuyến đi thành công, an toàn và vui vẻ ợ!:6:
Đọc bài của bác em chửa hiểu cái gì.
Đúng là "món mới" của các bác CSGT cụ à!
Cả đoạn đường dài, tốc độ hạn chế không được quá 80Km/h, đến đoạn "ngon", các cụ mát chân ga 1 tý là "tèo"! "Món cũ" như "đè vạch", hạn chế 40Km/h hoặc 50Km/h, "vượt phải"... lái xe cảnh giác rồi. "Món này" rất nhiều xe bị, em cũng dính!:'(
Cảnh báo cho mọi người là rất cần thiết!:6:

Vậy nên phải chú ý tuân thủ Luật thôi, tránh được nhiều thứ rắc rối trên đường!
Đọc đến bài của bác phương thì em mới hiểu.

kieninlove

Xe tăng
May quá, hồi trước nhà con đi LS ko thấy cảnh này, giờ phải cẩn thật, "thắt lưng buộc bụng" nhẹ chân ga vậy :))

thuybang

Xe máy
@xedap: đúng là em cũng tạo thói quen hay để ý công tơ mét. nhưng đi nói chuyện trong xe nên cũng thỉnh thoảng bị quên bác à. em cứ đi dg Pháp Vân là xe em dễ bị bệnh lên 90 khi nào ko biết. mà em thấy matiz lên tầm này, chạy ổn định đấy chứ . chính cái ổn định đấy nên mới dễ bị mát ga đấy ạ.
Dại mồm,bác ni mờ chạy Q7 hay đại loại vậy thì "tính ổn định" của bác phải là 250km/h :77:

convoi

Xe buýt
Iem cũng thấy thế

vượt ở mức 21km-35km mà bác chủ thớt còn bảo la mình đi cẩn thận á:77:
Iem cũng vot + vì cụ đã cảnh báo cho AE, nhưng cũng phải vot - cụ vì quá ga = 0 vot. Cụ vui vẻ nhé

tiger

Xe tăng
Chỗ nào cũng có thể hy sinh thế này thì ở nhà cho nó lành, có khi anh em tổ chức tẩy chay là tỉnh lại có ý kiến với xxx ngừng bắn vô đ/k đới

to_thi

Đi bộ
Các bác thông thạo nên đường HN-LS nên nói rõ những đoạn các bác xxx hay làm để ai đi đường này cẩn thận hơn. Đành rằng chạy đúng luật, đúng tốc độ nhưng đôi khi những lỗi mình không cố ý mà mất tiền thì cũng hơi ...oan.

Các bác tài chạy tuyến HN-LS rất thạo việc này và hơn nữa, các bác ý thường thông báo cho nhau tin tức cập nhật theo giờ.

Mặc dù khi chạy trên đường, hầu hết các bác ý "tít" trên 9chục cây. :77:
Hồi trước Tết có chuyến đi LS em quên mang "Bỉm" nên cứng hết cả thắt lưng vì nhịn :21::21::21:.
Anh Huân hay đi Ls nên có kinh nghiệm ghê nhỉ :)
Em rất hay đi lại tuyến LS-HN nên có một vài kinh nghiệm nhỏ xin chia sẻ cùng các bác hay lên LS thế này ạ:
- Khi đã bị xxx LS bắt thì đến 99% là không xin và giải quyết nhanh được, họ làm việc rất nghiêm túc và nhanh gọn. 1% may mắn là gặp xxx là người quen (trường hợp này thì các bác ở HN hay nơi khác lên, chắc khó gặp được :D )
- Dọc đường đi, các bác nên quan sát và bám theo các xe khách LS-HN loại 16 chỗ, Ford transit hay Mec sprinter .... các xe này chạy hàng ngày, có xe 1 ngày chạy 2 lượt nên thường nắm rất rõ các đoạn có xxx bắn tốc độ, các bác tài kia cũng thường xuyên alo cho nhau trên đường nữa. Các bác cũng có thể hỏi xe đi ngược chiều bằng bách nháy đèn, kết hợp tín hiệu tay, vd: bác nháy đèn hỏi xe 16 chỗ đi ngược chiều, nếu thấy bác tài kia xòe tay ra thì là không có gì, còn chỉ 1 ngón ra sau lưng là ám chỉ xxx đang làm cách xa 1 đoạn, rồi nếu bác tài kia mà chỉ 1 ngón tay, cắm xuống đất là xxx đang làm ngay trước mắt rồi, phanh khẩn cấp ........
- Điểm bắn tốc độ tại LS không cố định các bác ạ, rất khó để chỉ ra những đoạn mà xxx hay làm, mà chỉ ra trước thì các bác lại chủ quan ở những đoạn khác ngay :). Xxx LS cũng thay đổi đoạn bắn tốc độ liên tục nên rất khó lường các bác ạ. Tốt nhất là phải rất cẩn thận các bác ạ, cố gắng để nếu có bị bắt thì cũng chỉ ở lỗi nhẹ nhất.
- Có 1 điều em xin chia sẻ thêm với các bác lí do xxx LS làm rất chặt đây ạ. Ls hàng năm luôn bị nhắc nhở vì để xảy ra nhiều tai nạn giao thông trên địa bàn tỉnh, các bác lãnh đạo xxx cú lắm vì cho rằng, tai nạn do xe đăng ký tại LS thì ít mà do xe từ nơi khác đến thì nhiều, nên phải làm thật chặt trên tuyến QL1 đi qua LS. Vì vậy mà các bác cũng nên thông cảm và cảng phải cẩn thận hơn nhé :D

Slowly

Xe tải
Anh Huân hay đi Ls nên có kinh nghiệm ghê nhỉ :)
Em rất hay đi lại tuyến LS-HN nên có một vài kinh nghiệm nhỏ xin chia sẻ cùng các bác hay lên LS thế này ạ:
- Khi đã bị xxx LS bắt thì đến 99% là không xin và giải quyết nhanh được, họ làm việc rất nghiêm túc và nhanh gọn. 1% may mắn là gặp xxx là người quen (trường hợp này thì các bác ở HN hay nơi khác lên, chắc khó gặp được :D )
- Dọc đường đi, các bác nên quan sát và bám theo các xe khách LS-HN loại 16 chỗ, Ford transit hay Mec sprinter .... các xe này chạy hàng ngày, có xe 1 ngày chạy 2 lượt nên thường nắm rất rõ các đoạn có xxx bắn tốc độ, các bác tài kia cũng thường xuyên alo cho nhau trên đường nữa. Các bác cũng có thể hỏi xe đi ngược chiều bằng bách nháy đèn, kết hợp tín hiệu tay, vd: bác nháy đèn hỏi xe 16 chỗ đi ngược chiều, nếu thấy bác tài kia xòe tay ra thì là không có gì, còn chỉ 1 ngón ra sau lưng là ám chỉ xxx đang làm cách xa 1 đoạn, rồi nếu bác tài kia mà chỉ 1 ngón tay, cắm xuống đất là xxx đang làm ngay trước mắt rồi, phanh khẩn cấp ........
- Điểm bắn tốc độ tại LS không cố định các bác ạ, rất khó để chỉ ra những đoạn mà xxx hay làm, mà chỉ ra trước thì các bác lại chủ quan ở những đoạn khác ngay :). Xxx LS cũng thay đổi đoạn bắn tốc độ liên tục nên rất khó lường các bác ạ. Tốt nhất là phải rất cẩn thận các bác ạ, cố gắng để nếu có bị bắt thì cũng chỉ ở lỗi nhẹ nhất.
- Có 1 điều em xin chia sẻ thêm với các bác lí do xxx LS làm rất chặt đây ạ. Ls hàng năm luôn bị nhắc nhở vì để xảy ra nhiều tai nạn giao thông trên địa bàn tỉnh, các bác lãnh đạo xxx cú lắm vì cho rằng, tai nạn do xe đăng ký tại LS thì ít mà do xe từ nơi khác đến thì nhiều, nên phải làm thật chặt trên tuyến QL1 đi qua LS. Vì vậy mà các bác cũng nên thông cảm và cảng phải cẩn thận hơn nhé :D
Cám ơn bác thông tin của bác hữu ích quá

Rauria

Xe đạp
Mới phi LS về nghe các bác nói mỡi hãy vít như điên đè vạch thì ối giời ơi cộng lại có cả chục KM hay tại em đi CN cũng chỉ thấy 1-2 chỗ có cớm ... may quá :21:

to_thi

Đi bộ
@ Tothi:
Mới vào ha Tr ?
Cũng thỉnh thoảng năm qua "bển" đôi lần nên biết tí chút :P
Hôm nào HN trà chén nha :69::69::69:
Vâng, em mới có xe nên thỉnh thoảng vào đây học tập kinh nghiệm 1 chút ạ. Nếu có dịp qua LS, anh alo cho em nhé để em mời anh chút đặc sản LS, hẹn anh mấy lần mà chưa gặp được :D

to_thi

Đi bộ
Mới phi LS về nghe các bác nói mỡi hãy vít như điên đè vạch thì ối giời ơi cộng lại có cả chục KM hay tại em đi CN cũng chỉ thấy 1-2 chỗ có cớm ... may quá :21:
Em hay đi HN vào sáng sớm và về vào chiều tối nên cũng chạy thoải mái, vạch đè vô tư luôn các bác ạ. Xxx LS vào tầm giờ này thường hay bắt xe tải chở hàng hơn là bắt lỗi nhỏ của xe nhỏ. Các bác HN lên chịu khó đi sớm về muộn 1 chút sẽ dễ đi hơn đấy ạ