Các cụ đánh giá thế nào về Focus 2016

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
vụ lùi chuồng ss và vuông góc là chuẩn đấy cụ (nó còn tự ra khỏi chuồng nữa mới kinh chứ), đời 2015 chỉ có song song và KO tự ra dc.
cụ đang đi focus 2.0s pải ko ah? e hỏi cụ kinh nghiệm tăng tốc sao cho xe bắt số ngay mà ko bị hẫng?
phanh -> tăng tốc cũng thế?
đi chậm 10-20kmh xe hay tự ga quá đà e toàn pải phanh?
nhiều lúc đang đi lò dò 20km mà nhìn thấy em nào xinh xinh váy ngắn muốn dí ga cho xe phọt lên mà nó cứ hẫng hẫng sao ấy.
Cụ ơi, focus cực vọt nhưng đúng là có lúc bị hẫng nhất là lúc như cụ nói, vừa ga nó vọt ngay rồi cụ phanh rồi lại ga tiếp. Lúc này nhiều lúc sẽ hẫng vì xe đang nghĩ..không biết đi số nào, nhiều lúc còn giạt giật.
Em thì đi quen nên giải quyết như sau, cụ ga xe vọt sau đấy đừng phanh quá gấp mà ấn phanh rồi rà phanh nhẹ nhàng thôi. Sau đó để khoảng 0.5s cụ mà ga nó dzot kinh luôn. Ở phố em đảm bảo xe dưới tỏi rưỡi thì cụ đi focus vượt sẽ sướng nhất vì nhỏ mà nhanh.
Mà xinh xinh váy ngắn cụ cứ đuổi thế có ngày hôn mít đó :P

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Lút ga là sao cụ? Chạy 100km/h có đc ko? Tốc độ tối đa nên chạy trong giai đoạn này là bn cụ?
Cụ nên đi ở nhiều dải tốc độ. Lút ga là cụ đang đi chậm hoặc đang đứng yên mà nhấn ga lút sàn luôn..focus nhấn ga lút sàn nó phóng ác cực luôn, người không quen sẽ cảm giác chóng mặt luôn, còn dính lưng là bình thường.
Đi 100km/h vô tư nhưng không nên đi lâu ở một tốc độ, cụ mà lên cao tốc thì cứ 80-90-100 rồi lại thay đổi.
Tuyệt đối không đi cruise control trong 1000km đầu tiên.
Nói chung cụ cứ đi nhẹ nhàng bình thường, nếu để được đến 1500km thì càng hay.
Sau đấy cụ lái thật ác vào cho em, focus cụ phải lút ga,phanh gấp cua gấp mới thấy nó hay như nào :P

khactuyen

Xe tăng
Sau đấy cụ lái thật ác vào cho em, focus cụ phải lút ga,phanh gấp cua gấp mới thấy nó hay như nào :P
Mà đi kiểu lung tung 1000km thì HS PS nó học càng ngu hơn cụ nhỉ? e thấy h xe em gần 2k km nó ngu hơn lúc mới lấy rồi.
Liệu reset lại nó có đỡ ngu hơn ko? e có thuốc reset bằng Computer nhưng chưa thử vì xem các cụ đi trước có hiệu quả không đã.

Đi thế này có ngày bay cả xe sang làn kia cao tốc thì chít

khactuyen

Xe tăng
Ko hiểu ý cụ giật là ntn? Em đi nếu tắc đường giữ phanh thì lực đẩy đi khá lớn nên nhiều khi giữ phanh sợ hại hộp số và phanh nên em hay chuyển về N.
Chắc do Đcơ khỏe + để gati lớn, cụ cứ để D đạp phanh ko sao đâu.
Mà cụ đi tốc độ 10-25km/h xem có mượt ko? hay cứ giật giật kiểu ga ko đều?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Mà đi kiểu lung tung 1000km thì HS PS nó học càng ngu hơn cụ nhỉ? e thấy h xe em gần 2k km nó ngu hơn lúc mới lấy rồi.
Liệu reset lại nó có đỡ ngu hơn ko? e có thuốc reset bằng Computer nhưng chưa thử vì xem các cụ đi trước có hiệu quả không đã.

Đi thế này có ngày bay cả xe sang làn kia cao tốc thì chít
Cụ nói chuẩn quá. Em bị dính quả hộp số ngu đi vì 1000km đầu em không biết hay đi bốc quá.
Kinh nghiệm em vừa nói là tham khảo ở nhiều diễn đàn nước ngoài cụ ạ.
Để hộp số học ngoan là một chuyện, chuyện quan trọng hơn là dù xe gì, đến cả Roll Royce thì đều là cơ khí cả, tất cả các khớp nối đều phải có thời gian mài mòn và ăn vào nhau theo kiểu cơ học, nên đi nhẹ nhàng ở nhiều dải tốc độ xe giúp các bộ phận của xe mài mòn đều hơn sau xe sẽ ít hỏng hóc.
Reset em chưa làm, vì sau khi thay dầu 1v(giờ xe em gần 3v rồi) em đã đi nhẹ nhàng hơn, sau đấy em thấy xe em nó cũng ổn rồi nên không reset.
Cụ chuột bạch phát để em theo :P

letuan.hth

Xe hơi
Chắc do Đcơ khỏe + để gati lớn, cụ cứ để D đạp phanh ko sao đâu.
Mà cụ đi tốc độ 10-25km/h xem có mượt ko? hay cứ giật giật kiểu ga ko đều?
Ko bị giật cụ nhé. Hnay em chạy nhiều đg nhỏ đi tốc độ đó rồi. Cảm biến kêu liên tục, em còn chưa biết tắt nó ở đâu :D. Cả cái đài nữa, ko biết tắt baefng cách nào :D. Chắc em học dần.

khactuyen

Xe tăng
Ko bị giật cụ nhé. Hnay em chạy nhiều đg nhỏ đi tốc độ đó rồi. Cảm biến kêu liên tục, em còn chưa biết tắt nó ở đâu :D. Cả cái đài nữa, ko biết tắt baefng cách nào :D. Chắc em học dần.
So sánh sơ bộ với mấy model cụ hay đi xem nào?

letuan.hth

Xe hơi
Nhà em có con spak thôi. Đi vè quê hay thuê mấy con 7 chỗ innova, joly,... còn lái thử mấy xe mazda thì em thấy nó bốc hơn :D. Giờ mới là xe đầu tiên em múc cho mình cụ ạ. Nên nhiều công nghệ mới còn chưa bieeeat sử dụng.
So sánh sơ bộ với mấy model cụ hay đi xem nào?

taiadau

Xe điện
nhìn ảnh đẹp thế cụ nhể? ko biết ngoài có đẹp bóng như thế ko? e thấy bản màu trắng và xanh rất sport.
Bản 2016 em nhìn tận mắt thì mọi thứ đều đẹp hơn 2013 cụ ạ, chỉ trừ la răng ko thấy đẹp bằng, ko sport bằng. Đầu xe đẹp hơn ko nói nhưng đuôi xe tiết chế lại cũng đẹp hơn ạ, mà bản 5d thì thiết kế đẹp nhất ở phần thân vuốt xuống đuôi.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Dị nhỉ, giờ cảm biến đi tiến cũng bật à :P. Cụ nhìn cái nút P xem nó có sáng không? Sáng thì tắt phát là xong...em chém vì em chưa được ngồi xe mới :P.
Nói chung cụ giở manual ra đọc thôi :)).
Về nhạc nhẽo thì chắc cụ biết cả rồi, usb mp3, rồi nghe nhạc từ bluetooth các kiểu. Về nghe qua bluetooth, cụ nào mà có ipad/tablet có 3G thì có thể không cần tích nhạc trong máy luôn. Bật mấy trình nghe online lên(dùng dữ liệu 3G) nghe trực tuyến rồi bắn vào xe là ra loa luôn. Nhẹ nhàng mà nghe các thể luôn không cần download :P.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em có con spak thôi. Đi vè quê hay thuê mấy con 7 chỗ innova, joly,... còn lái thử mấy xe mazda thì em thấy nó bốc hơn :D. Giờ mới là xe đầu tiên em múc cho mình cụ ạ. Nên nhiều công nghệ mới còn chưa bieeeat sử dụng.
Ý cụ là Mazda bốc ấy hả :P. Cụ đang đi spark mà đi xe này thì...thôi hưởng thụ đi :D

letuan.hth

Xe hơi
Nhạc nhẽo thì em biết. Nhưng em nghe FM rồi ko biết tắt nó ra sao, chỉ khi nào em ra khỏi xe nó mới tự tắt. Lúc đang đi ko biết tắt nó ra sao :D

Aon

Xe tăng
Ko hiểu ý cụ giật là ntn? Em đi nếu tắc đường giữ phanh thì lực đẩy đi khá lớn nên nhiều khi giữ phanh sợ hại hộp số và phanh nên em hay chuyển về N.
Em không rõ Focus mới mạnh cỡ nào, nhưng xe nhà em thì hầu như em chẳng bao giờ để D giữ phanh quá 5 giây ợ :D thôi thì nó cũng là một thói quen tốt, tránh tối đa nhầm chân phanh chân ga tại đèn đỏ khi chưa quen xe.
Cụ phát biểu cảm nghĩ về độ êm ái và cách âm khi đi phố xem thế nào ợ, so với các xe cụ từng ngồi thì sao ạ.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Vãi ford 1 tỏi cho em hạng C thì em mãi ăn nằm với ếch thôi, 1 tỏi thì lền SUV với D chứ đi C làm gì, mà con này bé như city yaris luôn haiz

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Vãi ford 1 tỏi cho em hạng C thì em mãi ăn nằm với ếch thôi, 1 tỏi thì lền SUV với D chứ đi C làm gì, mà con này bé như city yaris luôn haiz
Cụ nhầm đấy, cảm giác mới lên nó bé thôi vì Ford làm cửa và bàn thờ cực dày, nó ăn vào trong xe. Phân khúc C nó vẫn là C cụ ạ. Em giờ ngồi con City của thằng bạn chịu không nổi, cảm giác ngồi thùng tôn.

letuan.hth

Xe hơi
Cụ nhầm đấy, cảm giác mới lên nó bé thôi vì Ford làm cửa và bàn thờ cực dày, nó ăn vào trong xe. Phân khúc C nó vẫn là C cụ ạ. Em giờ ngồi con City của thằng bạn chịu không nổi, cảm giác ngồi thùng tôn.
Đồng ý với cụ Kuni, hnay lên cao tốc vọt rất mịn màng trong khi em cho tải 4 người lớn. Đi nhanh ko ồn như đi chậm trong thành phố. Cảm giác con này để đua hợp lý hơn là đi rù rù :D

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ Kuni, hnay lên cao tốc vọt rất mịn màng trong khi em cho tải 4 người lớn. Đi nhanh ko ồn như đi chậm trong thành phố. Cảm giác con này để đua hợp lý hơn là đi rù rù :D
Chuẩn cụ ơi, em đảm bảo cụ càng đi xe này cụ càng tự tin lái lụa và nhanh hơn :P.
Cụ có bật gạt mưa và đèn tự động chưa ạ. Cụ cứ để bật suốt cụ nhé, cho nó nhàn cái thân, em cả năm không sờ đến gạt mưa và đèn luôn.

taianh0203

Xe tải
Cụ quyết định lấy focus 2016 rồi hả cụ, bản đủ hay bản thiếu cụ? Cụ với em cũng vì thằng M3 lỗi mà lang thang sang đây.
Em cũng lang thang sang đây vì MZ3 bị lỗi đây ạ. Cụ chủ cho hỏi bản thiếu thì thiếu những gì hả cụ? Để xem cuối tuần show có mở cửa không em đi xem vậy.