Các cụ đánh giá thế nào về Focus 2016

Khổ_Chủ

Xe đạp
Ý cụ ý là cụ ý đang sắp phát minh ra một chiếc xe không rung, không tiếng động nhưng chuyển động hay không thì phải bàn ạ. Tốm lại là em không rõ là nó có được ứng dụng và sản xuất hay không. Nhắc đến em mới nhớ một câu chuyện vui là

Có 5 khách hàng oto khi chết được lên thiên đường gặp chúa hỏi
Ta đang làm luận án tiến sĩ cần một chút về survey nên hỏi các con - những người khách hàng của các hãng xe lớn tại VN: các con hãy chia sẻ cảm nhận đi trên chiếc xe của các con

- Khách hàng Toy: nói chung là xe ngon, bán lại rất tốt chúa ạ
- Khách hàng Hon: con xe của con tốt như con máy dream của con ý ạ
- Khách hàng Kia: nói chung là con không biết con xe của con có tốt không nhưng nó rẻ ạ
- Khách Mazda: hàng VN, chất lượng VN-ngoại kết hợp ạ
- Khách hàng Ford: khách hàng rất phân vân và trả lời con không biết làm sao nhưng khi ngồi trong xe -> con vẫn nghe thấy tiếng động cơ. Con đã feedback hãng Ford rất nhiều để cải tiến nhưng khi mở nắp capo ra con vẫn thấy cái động cơ đó rung khi nổ và có tiếng động cơ

->chúa phân vân hỏi "thế con muốn cái động cơ thế nào ?"

Khách hàng Ford trả lời cái động cơ phải êm -> không một tiếng động

Chúa gãi đầu gãi tai một lúc lại hỏi nhưng mục đích của cái động cơ nó chế tạo là để rung và tạo tiếng động mà ?

Khách hàng Ford tức tối -> tóm lại là con không thích tiếng động đó. Con muốn không một tiếng động -> thế thôi

Chúa x-(
Thế thì mấy ông Hon, Toy, Kia, và ngay cả Ford các đời trước làm được cách mạng à! Không biết sao mà máy êm thế! Rung lên lúc khởi động rồi êm ngay! Độ rung, độ ồn hoặc bất kỳ tiêu chí nào cũng phải so sánh tương quan với nhau. So sánh để mở rộng nhân sinh quan nào các bác.
Là khách hàng không nhất thiết là cứ muốn gì được nấy. Nhưng nên biết cách để trở thành khách hàng ít bị thiệt thòi nhất. Đặc biệt ở thị trường ít lựa chọn và khách hàng không có hiệp hội bảo vệ quyền lợi nào đứng sau lưng

Cuongpham2.2

Xe đạp
Ý cụ ý là cụ ý đang sắp phát minh ra một chiếc xe không rung, không tiếng động nhưng chuyển động hay không thì phải bàn ạ. Tốm lại là em không rõ là nó có được ứng dụng và sản xuất hay không. Nhắc đến em mới nhớ một câu chuyện vui là

Có 5 khách hàng oto khi chết được lên thiên đường gặp chúa hỏi
Ta đang làm luận án tiến sĩ cần một chút về survey nên hỏi các con - những người khách hàng của các hãng xe lớn tại VN: các con hãy chia sẻ cảm nhận đi trên chiếc xe của các con

- Khách hàng Toy: nói chung là xe ngon, bán lại rất tốt chúa ạ
- Khách hàng Hon: con xe của con tốt như con máy dream của con ý ạ
- Khách hàng Kia: nói chung là con không biết con xe của con có tốt không nhưng nó rẻ ạ
- Khách Mazda: hàng VN, chất lượng VN-ngoại kết hợp ạ
- Khách hàng Ford: khách hàng rất phân vân và trả lời con không biết làm sao nhưng khi ngồi trong xe -> con vẫn nghe thấy tiếng động cơ. Con đã feedback hãng Ford rất nhiều để cải tiến nhưng khi mở nắp capo ra con vẫn thấy cái động cơ đó rung khi nổ và có tiếng động cơ

->chúa phân vân hỏi "thế con muốn cái động cơ thế nào ?"

Khách hàng Ford trả lời cái động cơ phải êm -> không một tiếng động

Chúa gãi đầu gãi tai một lúc lại hỏi nhưng mục đích của cái động cơ nó chế tạo là để rung và tạo tiếng động mà ?

Khách hàng Ford tức tối -> tóm lại là con không thích tiếng động đó. Con muốn không một tiếng động -> thế thôi

Chúa x-(
Cụ này kể cũng kỳ công, ý nói là xe nào cũng rung mà kể câu chuyện dài vãi lúa :))
Mà cụ hình như lan man nên ko để ý ý của người viết, ý họ là động cơ xe này rung hơn đời cũ và 1 vài xe cùng phân khúc, đấy là cảm nhận riêng của người ta.

Nếu cụ đã trải nghiệm xe rồi, thì cụ chia sẻ cảm nhận của mình về độ rung của động cơ so với đời ANF cũ cụ nhé

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn các cụ đã tư vấn. Em quyết định ăn chắc mặc bền theo ý vợ cả rồi các cụ ạ,chọn em thần thánh rồi ạ.
Tiếc quá bác. Ăn chắc mặc bền thì mất sướng rồi :(. Lái Focus xong sang lái Camry của ông anh em còn oải. Chắc cụ lấy altis, thế về hưởng thụ và những gì cái xe đem lại ko có cửa so với Focus. Nhưng được cái cụ bán lại được giá, nhưng đầu tư ban đầu lại lớn hơn focus hơn 100 triệu.

khactuyen

Xe tăng
Toy bán altis 2.0 cùng hạng với focus với giá 992 triệu cụ nhé. Em đang thấy focus mới bán hơi rẻ :P
altis 2.0 giảm 90tr còn 910 trong khi focus 2016 giảm 45tr còn 855. Tính rs ko chênh lệch nhiêif nhưng đúng là độ thông minh (option) nhiều hơn hẳn.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
altis 2.0 giảm 90tr còn 910 trong khi focus 2016 giảm 45tr còn 855. Tính rs ko chênh lệch nhiêif nhưng đúng là độ thông minh (option) nhiều hơn hẳn.
Thế hả cụ. Em không biêt giảm nhiều thế. Nhưng vẫn chênh 60 triệu cộng với tiền thuế tính trên giá công bố. Như thế cũng tầm 80 cụ nhỉ.
Option của focus thì Merc C mới còn toát mồ hôi, nói gì altis. Hình như có cả tự động đỗ song song và vuông góc(lùi chuồng) thì xe dưới 2 tỉ mỗi Focus có. Bác nào confirm hộ em cái.

khactuyen

Xe tăng
Thế hả cụ. Em không biêt giảm nhiều thế. Nhưng vẫn chênh 60 triệu cộng với tiền thuế tính trên giá công bố. Như thế cũng tầm 80 cụ nhỉ.
Option của focus thì Merc C mới còn toát mồ hôi, nói gì altis. Hình như có cả tự động đỗ song song và vuông góc(lùi chuồng) thì xe dưới 2 tỉ mỗi Focus có. Bác nào confirm hộ em cái.
vụ lùi chuồng ss và vuông góc là chuẩn đấy cụ (nó còn tự ra khỏi chuồng nữa mới kinh chứ), đời 2015 chỉ có song song và KO tự ra dc.
cụ đang đi focus 2.0s pải ko ah? e hỏi cụ kinh nghiệm tăng tốc sao cho xe bắt số ngay mà ko bị hẫng?
phanh -> tăng tốc cũng thế?
đi chậm 10-20kmh xe hay tự ga quá đà e toàn pải phanh?
nhiều lúc đang đi lò dò 20km mà nhìn thấy em nào xinh xinh váy ngắn muốn dí ga cho xe phọt lên mà nó cứ hẫng hẫng sao ấy.

nickky

Xe hơi
Phiên bản ecoboost ở Việt Nam lại bị giảm bớt tính năng cảnh báo chệch làn đường cả nhà ạ! Tính năng an toàn cơ bản! Phần cứng về cảm biến đã có. Vậy mà không hiểu nổi tư duy của ông Ford Vietnam kiểu gì lại đi lập trình bỏ mất. Sự an toàn với người ngồi trong xe ở ta vẫn còn bị xem nhẹ quá! Nhìn Ranger nhập nguyên chiếc thôi mà thấy dân mình thân phận bọt bèo so với nông dân Thái Lan rồi :(
Đường Việt Nam trong phố đến người lái còn chả nhìn thấy làm đường thì làm sao xe nó biết được. Bỏ cái đó đi cũng hợp lý, miễn là giảm tý giá đi là ổn

bienkhongso

Xe tải
Các cụ mợ sâu cho em giá bản Focus mới, 5 cửa hộ em với. Giá để lăn bánh luôn các cụ mợ nhé

lapin

Xe container
Cảm giác có vài nick âm binh ở đây.
Em dự là mấy cụ dùng IP lập nhiều nick. Vì IP không có 2 sim 2 sóng nên tối đa được 2 IP adress (em chưa thấy người cầm 3 smp) gạch đỏ lòe. Không biết thế có đúng không?:))

Porsche 911

Xe container
Em thấy màu này đẹp quá, rất hợp với em. Ford cho biết đây là nâu hổ phách.
Chỉ tiếc là không có tiền để mua, vẫn phải chung thuỷ với Ford cũ.

letuan.hth

Xe hơi
Chúc mừng cụ cưới được em nó. Xe đẹp và chất.
Báo cáo qua tình hình sau gần 100km lượn quanh Hà Nội đi làm thủ tục với chú focus mới. Cảm nhận ban đầu đi xe này rất khó chịu với cảnh tắc đường, xe phải nhích từng tí một. Nếu để D giữ phanh thì nó cứ lồng lộn lên do vậy hnay em phải chuyển D và N liên tục. Để cuối tuần sau em cho nó lên cao tốc tung hoành cho mát. Tạm vậy đã nhé.

Aon

Xe tăng
Báo cáo qua tình hình sau gần 100km lượn quanh Hà Nội đi làm thủ tục với chú focus mới. Cảm nhận ban đầu đi xe này rất khó chịu với cảnh tắc đường, xe phải nhích từng tí một. Nếu để D giữ phanh thì nó cứ lồng lộn lên do vậy hnay em phải chuyển D và N liên tục. Để cuối tuần sau em cho nó lên cao tốc tung hoành cho mát. Tạm vậy đã nhé.
1.5 là hộp số biến mô thủy lực mà vẫn giật ở tốc độ thấp hở cụ

khactuyen

Xe tăng
nó khỏe quá hả cụ? dòng này thay hs PS bằng AT 6 cấp biến mô thủy lực nên đi phố (chậm) sẽ mượt và dễ chịu như bao model khác có hs tương tự.
Đi bản hs PS mới bực vì nó cà giật khó chịu.

cụ cho vài nhận xét chi tiết ban đầu đi xem nào.

khactuyen

Xe tăng
Em thấy màu này đẹp quá, rất hợp với em. Ford cho biết đây là nâu hổ phách.
Chỉ tiếc là không có tiền để mua, vẫn phải chung thuỷ với Ford cũ.
nhìn ảnh đẹp thế cụ nhể? ko biết ngoài có đẹp bóng như thế ko? e thấy bản màu trắng và xanh rất sport.

Porsche 911

Xe container
nhìn ảnh đẹp thế cụ nhể? ko biết ngoài có đẹp bóng như thế ko? e thấy bản màu trắng và xanh rất sport.
Em cũng thấy màu xanh rất thể thao bác ạ, mà có vì thế mà Ford dùng màu đó để quảng cáo.

luklak

Xe điện
K có nhẽ xe mới mà bị granti to, lúc dừng cụ thấy vòng tua bn, cao quá vào hãng bảo nó reset bằng máy hoặc tự tháo cực âm acquy.
Cụ chủ cho vài bức ảnh trong ngoài xem lào :)

letuan.hth

Xe hơi
1.5 là hộp số biến mô thủy lực mà vẫn giật ở tốc độ thấp hở cụ
Ko hiểu ý cụ giật là ntn? Em đi nếu tắc đường giữ phanh thì lực đẩy đi khá lớn nên nhiều khi giữ phanh sợ hại hộp số và phanh nên em hay chuyển về N.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, xe mới chưa tròn máy đó cuj. Cụ tuyệt đối đi nhẹ nhàng không lút ga trong 1000km đầu cụ nhé. Đi tắc đường Focus hơi khó chịu vì...khoẻ, đi nhiều là quen thôi.

letuan.hth

Xe hơi
Lút ga là sao cụ? Chạy 100km/h có đc ko? Tốc độ tối đa nên chạy trong giai đoạn này là bn cụ?