các cụ đánh giá thế nào nếu nhìn thấy người có hình xăm ạ?

robindn

Xe hơi
Em cũng thấy bình thường, càng cá tính hơn thôi cụ. Cái chính là em ý xăm ở chỗ nào thôi :)

damkhanh

Xe điện
Em chả thích con gái xăm mình nhưng em lại thích mợ linhgiadung, thế mới đểu, liệu có mâu thuẫn lắm không các cụ nhể???;))

vuahe77

Xe điện
Em thích được nằm ngắm hình xăm 2 đàn chuột tranh nhau chạy vào trong 1 cái "cave" :D

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cháu sắp sang Úc, bạn nó bảo bấm khuyên với xăm ở nhà trước đi.
Cháu ngạc nhiên, còn nó cười khoái chí.

Cháu dị ứng cực kỳ nếu con trai đeo khuyên (các loại), đeo quá nhiều trang sức, quá bóng bẩy.
Còn xăm thì tùy, vì vết xăm thì có nhiều ý nghĩa khác nhau.
Nhưng thể loại đú và xăm "lấy số" thì cháu không quan tâm đến.

Lexus430sc

Xe điện
Bình thường như cô Hường ngồi trên giường. Em thích các hình xăm.

Lexus430sc

Xe điện
mtkien1202 nói:
Mợ linhgiadung cũng đã mở thớt này rồi (mợ ấy có hình xăm ở lưng) nghe đồn các cụ thích lém ạ (khi được xem).
Cụ có biết Linh dạo này đâu không ạ? Lâu lắm không thấy hiện.

Lexus430sc

Xe điện
xedapkhongyen nói:
Cháu quan sát những người xung quanh mình tiếp xúc có hình xăm hầu hết nếu con gái thì là thuộc dạng ăn chơi, thích chơi trội hay nói cách khác là đú đởn. Còn con trai thì thành phần này tương đối nghịch( có người nhìn rất hiền nhưng thật ra nghịch ngầm lắm). Cháu nhìn TÂY xăm thấy đẹp nhưng nhìn hình xăm trên người Việt nhìn chán luôn.
Tây thì mứt nó cũng thơm hở?

Be Grace

Xe điện
thời buổi này roài mà còn khó tính thía ..xăm bình thường thoai ..có gì đâu ..em ngưỡng mộ các cụ mợ có hình xăm đẹp ..xăm xấu thì chán chết ..đã xăm là phải đẹp nha

ngaydoclap

Xe container
Cháu quan sát những người xung quanh mình tiếp xúc có hình xăm hầu hết nếu con gái thì là thuộc dạng ăn chơi, thích chơi trội hay nói cách khác là đú đởn. Còn con trai thì thành phần này tương đối nghịch( có người nhìn rất hiền nhưng thật ra nghịch ngầm lắm). Cháu nhìn TÂY xăm thấy đẹp nhưng nhìn hình xăm trên người Việt nhìn chán luôn.
Hình như cụ có tí xính tây bài ta thì phải :) mà chắc cụ ngoan quá nên ngó đâu cũng thấy sợ đúng không ?

chuacobanglai

Xe hơi
"Sách Lĩnh Nam chích quái (phần Hồng Bàng thị truyện) viết như sau:
Bấy giờ, dân trên núi xuống nước đánh bắt cá thường bị thuồng luồng gây thương tổn, bèn cùng nhau tâu việc ấy với Vua. Vua nói:
Các giống ở trên núi khác với các loài ở dưới nước. Các loài ở dưới nước chỉ ưa những gì giống với mình và ghét những gì khác mình, vì vậy, ta mới bị gây hại.
Nói rồi, Vua bèn ra lệnh cho ai nấy cũng phải lấy màu xăm hình thuỷ quái vào người. Từ đó, không bị thuồng luồng gây thương tích nữa. Tục vẽ mình của dân Bách Việt bắt đầu có kể từ đấy."

Cơ mà ngày nay còn phụ thuộc nghề nghiệp nữa. Đâm thuê chém mướn cũng nên làm vài hình để kiếm ăn cho dễ...

tailieu

Xe tăng
"Sách Lĩnh Nam chích quái (phần Hồng Bàng thị truyện) viết như sau:
Bấy giờ, dân trên núi xuống nước đánh bắt cá thường bị thuồng luồng gây thương tổn, bèn cùng nhau tâu việc ấy với Vua. Vua nói:
Các giống ở trên núi khác với các loài ở dưới nước. Các loài ở dưới nước chỉ ưa những gì giống với mình và ghét những gì khác mình, vì vậy, ta mới bị gây hại.
Nói rồi, Vua bèn ra lệnh cho ai nấy cũng phải lấy màu xăm hình thuỷ quái vào người. Từ đó, không bị thuồng luồng gây thương tích nữa. Tục vẽ mình của dân Bách Việt bắt đầu có kể từ đấy."

Cơ mà ngày nay còn phụ thuộc nghề nghiệp nữa. Đâm thuê chém mướn cũng nên làm vài hình để kiếm ăn cho dễ...
Chính vì bọn này mà dân Việt không thiện cảm với những người xăm hình.
Các cụ tham khảo thêm ở đây:
http://vnexpress.net/gl/the-gioi/2011/09/the-gioi-ngam-cua-mafia-nhat-ban/

Chỉnh sửa cuối:

nhurua

Xe hơi
Các em có hình xăm à! cho ngắm tý!

Huyền Trang

Xe tăng
Cháu đánh liều hỏi các cụ mợ tí ạ:
giả sử các cụ quen 1 cô nàng, các cụ thấy khá là hiền và có vẻ ngoan ngoãn, nhưng đến 1 lúc các cụ phát hiện ra em ý có 1 hình xăm nhỏ nhỏ xinh xinh như con bướm hay ngôi sao, hoặc dài hơn 1 chút là 1 dòng chữ chẳng hạn thì các cụ nghĩ thế nào ạ?
Và tiện đây cháu cũng hỏi nhỏ: nếu các cụ thấy nhân viên của mình có hình xăm thì các cụ nghĩ sao ạ? tất nhiên là k phải xăm rồng hổ gì mà chỉ là 1 hình xăm trang trí thôi :)
Có vđề gì đâu, đó là cá nhân mà. Họ thích thì họ làm, nó là 1 nghệ thuật ..Miễn là trong cách hành xử, công việc vẫn ok là đc
Với lại săm hình giờ phổ biến mà
Em cũng có 1 hình , đang định làm hình nữa..Chưa thấy ai ý kiến cả :D

dangnt

Xe hơi
Nghĩ thoáng chut đi cụ ơi, giờ là 2011 rồi ạ, em xin hết.

xe365vn

Xe container
cụ thử mời vào nhà nghỉ kiểm tra kỹ hình xăm xem sao :P

Cavali

Xe điện

Có vđề gì đâu, đó là cá nhân mà. Họ thích thì họ làm, nó là 1 nghệ thuật ..Miễn là trong cách hành xử, công việc vẫn ok là đc
Với lại săm hình giờ phổ biến mà
Em cũng có 1 hình , đang định làm hình nữa..Chưa thấy ai ý kiến cả :D

Ơ, chị di rồi ah=.= em tưởng bị em gái cấm mà =.=

mercedesviet

Xe buýt
HÌnh xăm cũng không ảnh hưởng gì đâu cụ ợ Đôi khi xăm hình đó cũng là duy tâm. Em biết nhiều các cụ, các mợ xăm hình và tương đối là đều duy tâm hết cụ ợ. Xăm hình bây giò là nghệ thuật. Nhiều mợ xin xắn mà có hình xăm nho nhỏ thì đôi khi quyến rũ không cưỡng lại được ấy chứ. Em thề, em hứa, em đảm bảo.

cerato08

Xe điện
Em thấy sợ sợ, ghê ghê