[Funland] Các cụ đánh giá sai về dự án geleximco southern star

lanhpham

Xe điện
E mới xuống tiền mua căn tầng 22 hướng lĩnh nam,giá đâu đó hơn 2 tỷ cho căn 2 ngủ rộng 64,3m Vuông,các cụ đánh giá sai về dự án này,cá nhân e thấy điểm trừ nhất là gần bến xe giáp bát,ko biết bến xe có đi chuyển đi ko ah

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
? Nếu em không nhầm thì cụ mới bán căn liền kề Vin Thăng Long để về đây? Nói thật em chưa thấy ai như cụ bao giờ? ^:)^

thaorua_2008

Xe tải
? Nếu em không nhầm thì cụ mới bán căn liền kề Vin Thăng Long để về đây? Nói thật em chưa thấy ai như cụ bao giờ? ^:)^
trước cụ ý ở vin thăng long, khen lắm mà, với lại cụ ý bảo làm nghề tự do nên không ngại xa, giờ thì xa quá lại chuyển lên giáp bát, cụ di chuyển chỗ ở nhanh thật

lanhpham

Xe điện
trước cụ ý ở vin thăng long, khen lắm mà, với lại cụ ý bảo làm nghề tự do nên không ngại xa, giờ thì xa quá lại chuyển lên giáp bát, cụ di chuyển chỗ ở nhanh thật
Vâng cụ ở thì thích thật nhưng đi làm tắc đường,bò mãi mới lên được cửa hàng nên kinh quá e chuyển lên phố cho tiện

Hainguyen.98

Xe tải
Hôm trước bác báo em chốt mua Anland mà lại chuyển mua Đuôi cá à. Cái này còn lâu mới nhận nhà mà

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ đọc hết pháp lý của nó chưa? xong lúc lại kêu ầm lên là sổ đỏ không có..vv..vv..
Cụ bảo xuống tiền mua mà giá đâu đó hơn 2 tỷ là sao, cụ mua phải biết chính xác giá của nó chứ.

lanhpham

Xe điện
cụ đọc hết pháp lý của nó chưa? xong lúc lại kêu ầm lên là sổ đỏ không có..vv..vv..
Cụ bảo xuống tiền mua mà giá đâu đó hơn 2 tỷ là sao, cụ mua phải biết chính xác giá của nó chứ.
Sổ đỏ sao cụ,cái đó dính pháp lý gì ah

lanhpham

Xe điện
Tự nhiên đang ở cái liền kề 3 tầng 300m2 hơn chục tỷ, chuyển xuống chui rúc trong cái chung cư 60m2 2 tỷ ^:)^ . Trường hợp này...em chưa thấy bao giờ ^:)^
Nhiều khi nó ngược đời tý cho đời thêm thú vị cụ,được cái nó gần và tiện công việc,chứ h bỏ 2 tỷ mua nhà trong ngõ sâu hun hút,cả ngày ko thấy mặt trời cũng chán

lanhpham

Xe điện
ý cụ này là: nên tìm hiểu kỹ về dự án, pháp lý... để sau ko phải kêu ca lăn tăn gì cả.

riêng Geleximco 897 Giải Phóng thì pháp lý, chất lượng Hòa Bình xây dựng yên tâm 100% cụ nhé. cả cái Hà Nội chưa ai chỉ ra được bất cứ 1 điểm chưa ổn nào về pháp lý dự án này.
- hàng vạn căn các dự án cũ của Geleximco đều đã có sổ nhé: 8 tòa An Bình City, 7 tòa Green Stars, 4 tòa Gelexia Tam Trinh, khu Geleximco Lê Trọng Tấn....
- trong phân khúc trung cấp thì CĐT Geleximco thuộc top đầu rồi.
Vâng cụ nói thế thì e yên tâm,chứ băng rôn treo đầy chung cư là chán lắm

Hainguyen.98

Xe tải
Vâng cụ nói thế thì e yên tâm,chứ băng rôn treo đầy chung cư là chán lắm
Có thể các cụ chưa biết. Toàn bộ các căn 2PN diện tích từ 60,6m - 64,3m của Đuôi Cá trên phê duyệt thiết kế của Sở Xây Dựng đều là các căn 1PN. Việc này liên quan đến mật độ dân số lên chủ đầu tư đã lách luật khoản này. Trên thiết kế là 1PN nhưng sửa thành 2PN. Cdt vẫn cam kết là ra được sổ, nhưng sau này khi xây xong có ra được không thì lúc đấy mới biết được

xebetong

Xe container
Có thể các cụ chưa biết. Toàn bộ các căn 2PN diện tích từ 60,6m - 64,3m của Đuôi Cá trên phê duyệt thiết kế của Sở Xây Dựng đều là các căn 1PN. Việc này liên quan đến mật độ dân số lên chủ đầu tư đã lách luật khoản này. Trên thiết kế là 1PN nhưng sửa thành 2PN. Cdt vẫn cam kết là ra được sổ, nhưng sau này khi xây xong có ra được không thì lúc đấy mới biết được
Thì ghi một cái là phòng ngủ, 1 cái là fucking room :)
Mà chủ thớt biết thừa!

lanhpham

Xe điện
dạ vâng e cảm ơn thông tin của cụ

Hainguyen.98

Xe tải
mua chung cư thì phải tin tưởng vào CĐT và nhà thầu thi công. CĐT đã cam kết ra sổ thì cứ yên tâm chờ thôi. dc giữ lại 5% khi nhận sổ mới phải đóng cơ mà. mấy chục tòa cũ Geleximco từng xây đều có sổ hết rồi thì lo gì.
- kể cả ở vài năm sau bán là cũng lãi rồi ko ít thì nhiều. HH Linh Đàm còn thanh khoản ầm ầm, thì vị trí con này đẹp thanh khoản phút mốt.
- sổ hồng chung cư cấp theo diện tích thông thủy: tức là diện tích trong lòng nhà chỉ ko tính 4 bức tường bao xung quanh căn hộ. Tức là trong nhà có đập thông hết, hay xây thêm tường ngăn thành Home stay 3, 4 phòng ngủ, ở hơn chục người. cũng ko ảnh hưởng diện tích thông thủy - vẫn ra sổ bình thường.
- như khu Mulberry Lane Hà Đông tòa B C D đó. hầu như toàn bộ các căn 125m2 số 02 09 đều sửa từ 2 thành 3 ngủ. vẫn ra sổ bình thường.

- nên nhớ 1 điều then chốt là đại đa số người dân mua chung cư đều là lúc nó đang xây, hoặc vừa mới bàn giao - chưa có sổ. Nên cứ Chủ đầu tư mạnh, nhà thầu tốt, vị trí đẹp - là mua được, ko cần phải lăn tăn.
Nghe cụ phán cứ như người của cdt vậy. Em k tranh luận với cụ về vấn đề này. Em chỉ đưa thêm thông tin cho mọi người tham khảo thôi. Dù gì cụ thớt cũng mua rồi. E đang tò mò là cụ thớt bán Vin Thăng Long để mua đây thì từ giờ đến lúc bàn giao cụ thớt ở đâu ?

lanhpham

Xe điện
Nghe cụ phán cứ như người của cdt vậy. Em k tranh luận với cụ về vấn đề này. Em chỉ đưa thêm thông tin cho mọi người tham khảo thôi. Dù gì cụ thớt cũng mua rồi. E đang tò mò là cụ thớt bán Vin Thăng Long để mua đây thì từ giờ đến lúc bàn giao cụ thớt ở đâu ?
Vâng trước mắt ở thuê tạm vài tháng đã

thaorua_2008

Xe tải
ớ cháu tưởng tòa này bàn giao rồi nhỉ, vì hôm trước thấy cái bạn hay bán gạo cho cháu chụp ảnh làm lễ tân gia, bốc bát hương, cháu thấy chụp cả tòa nhà đó, hic, cháu hỏi là tòa gele chỗ đuôi cá à bạn ý bảo ừ, hic hóa ra là bán gạo sống ảo à

TuanBanhBao

Xe tăng
Vị trí cụ nào bảo đẹp thì không hẳn nhé, trừ khi cho biến mất khu bến xe. Thik thú j khi bên ngoài nhà nhộm nhoạm nhếch nhác, ban công mở ra toàn thấy đái bậy với móc túi trộm cắp. Cđt tư thì cũng bình thường có cái dãy nhà khu Lê Trọng Tấn cũng bỏ hoang bao năm.