[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cuối tuần nào em cũng chạy ở Hoan Kiem Lake, phóng xe máy một mạch có đúng 13.5km từ trung tâm Hà Đông, ngày xưa thấy xa nhưng giờ thấy bình thường; em cũng không có ý định quay lại nhà cũ ở Đống Đa (đang cho thuê). Cái thích nhất là dưới này nhiều cây xanh, có hồ, có công viên, đường to nên đi lại ăn uống tiện lắm, xe cộ thì mỗi nhà trung bình 2-3 cái để trong và trước nhà; đi sân bay thì khoảng cách gần như 4 quận cũ, đi cao tốc PV-CG thì có Cienco5-Thường Tín rất ít khi tắc, chứ không giống như xưa phải chen chân ở Giải Phóng nửa ngày mới thoát được dù quãng đường có tầm 3km.
Thấy không? Yêu nhau củ ấu cũng tròn :D

Những cái cụ nêu ra sai rõ ràng:
- ra sân bay Hà Đông xa hơn Hoàn Kiếm, HBT... là chắc.
- ra PV thì Hoàng Mai gần hơn, nhanh hơn Hà Đông nhiều.

Nhưng đã yêu nơi mình ở thì sai cũng thành đúng =))

Captcha

Xe tải
Mà cái thằng Hoàng Mai lạ, lấy phần của Hai Bà Trưng về là khu Giáp Bát, Giải Phóng thì cũng chả có gì khá hơn sau bao năm nhưng vẫn là nơi đẹp, giá trị nhất của Hoàng Mai. Nói chung đáng sống sau khi không có cơ hội sống ở quận khác. À trừ khu ổ chuột phố cổ nữa, cho các cụ chém:))

Chỉnh sửa cuối:

xuanhieu7292

Tháo bánh
Mà cái thằng Hoàng Mai lạ, lấy phần của Hai Bà Trưng về là khu Giáp Bát, Giải Phóng thì cũng chả có gì khá hơn sau bao năm nhưng vẫn là nơi đẹp, giá trị nhất của Hoàng Mai. Nói chung đáng sống sau khi không có cơ hội sống ở quận khác.
Cụ nhầm rồi, đáng sống bên Hoàng Mai giờ là khu khác.

Giáp Bát, Giải Phóng có gì hơn được Louis, Gamuda vậy?

Captcha

Xe tải
Cụ nhầm rồi, đáng sống bên Hoàng Mai giờ là khu khác.

Giáp Bát, Giải Phóng có gì hơn được Louis, Gamuda vậy?
Thế ạ, em chả để ý thấy giao thông đi đỡ hơn an toàn hơn là em yên tâm, chứ em đi xe máy chạy gamuda thấy khiếp khiếp mấy ông xe tải, còn Louis thì view trên cao (drone) chán lắm.

To Reng

Xe tải
Mà cái thằng Hoàng Mai lạ, lấy phần của Hai Bà Trưng về là khu Giáp Bát, Giải Phóng thì cũng chả có gì khá hơn sau bao năm nhưng vẫn là nơi đẹp, giá trị nhất của Hoàng Mai. Nói chung đáng sống sau khi không có cơ hội sống ở quận khác. À trừ khu ổ chuột phố cổ nữa, cho các cụ chém:))
Khu Giáp bát giải phóng cụ thấy đẹp chỗ nào vậy =))

phamhungbs

Xe điện
Thấy không? Yêu nhau củ ấu cũng tròn :D
Những cái cụ nêu ra sai rõ ràng:

- ra sân bay Hà Đông xa hơn Hoàn Kiếm, HBT... là chắc.
- ra PV thì Hoàng Mai gần hơn, nhanh hơn Hà Đông nhiều.
Nhưng đã yêu nơi mình ở thì sai cũng thành đúng =))
Xin trả lời cái mặt cười lăn lóc kia của cụ như sau:
- Ý em nói cũng gần bằng thôi cụ ạ, chứ về mặt vật lý cụ không biên là hai cái quận kia gần hơn à. Còn Hoàng Mai của cụ ra sân bay với Hà Đông ra sân bay là như nhau đấy.
- Còn cùng thời điểm là giờ cao điểm cụ có tin là hai xe cùng xuất phát ở một địa điểm thuộc Hoàng Mai và Hà Đông đi về đến Ninh Bình thì chưa biết xe nào đi nhanh hơn nhé.
Còn Hoàng Mai của cụ đỉnh cao là nhất.
Đọc nhiều comment của cụ phản biện ở đây mà buồn cười lắm. Chủ thớt giật tít muốn người khác góp ý thì ăn cả rổ comment chê là bình thường.
Nếu yêu quá thì giữ trong lòng, đem ra quá thì chấp nhận lời hay lời chê thôi nhé.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Xin trả lời cái mặt cười lăn lóc kia của cụ như sau:
- Ý em nói cũng gần bằng thôi cụ ạ, chứ về mặt vật lý cụ không biên là hai cái quận kia gần hơn à. Còn Hoàng Mai của cụ ra sân bay với Hà Đông ra sân bay là như nhau đấy.
- Còn cùng thời điểm là giờ cao điểm cụ có tin là hai xe cùng xuất phát ở một địa điểm thuộc Hoàng Mai và Hà Đông đi về đến Ninh Bình thì chưa biết xe nào đi nhanh hơn nhé.
Còn Hoàng Mai của cụ đỉnh cao là nhất.
Đọc nhiều comment của cụ phản biện ở đây mà buồn cười lắm. Chủ thớt giật tít muốn người khác góp ý thì ăn cả rổ comment chê là bình thường.
Nếu yêu quá thì giữ trong lòng, đem ra quá thì chấp nhận lời hay lời chê thôi nhé.
1, em chưa bao giờ so HM ra sân bay cả. Cụ nhét chữ vào mồm làm gì?
2, Chấp cụ xuất phát từ bất kỳ giờ nào, nhà em Gamuda cũng đi ra Ninh Bình nhanh hơn cụ.

Câu này áp cho cụ đấy: yêu quá thì giữ trong lòng, đem ra quá thì chấp nhận lời hay lời chê thôi nhé. =))

Khong nho

Xe hơi
E bỏ của chạy lấy người cách đây hơn 1 năm cụ biết ntn rồi đấy, e xuống tiền cọc 100tr mua đất rồi vất đi luôn, quá chán luôn, mảnh e mua ô tô vào nhà ngay chợ đêm sv ấy.

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
Gần nghĩa trang Văn Điển nữa.
Hoàng Mai đáng sống vì trung chuyển đi các quận, gần bệnh viện Bạch Mai hơn Hà Đông, cấp cứu bố mẹ già bị bệnh nhanh vào BM hơn ông HĐ. Mạng là quan trọng, cứ gần bv Bạch Mai nhất mà ở, giá đất vẫn còn rẻ

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ Nghĩa cùng quê với vợ em, hôm trước thấy cụ đăng ảnh lên ngồi uống rượu cùng ông chú vợ em ở Trực Khang :D

richter

Xe buýt
Cụ lại mắc ngụy biện thiên kiến rồi.
Nhìn TỔNG THỂ thôi, đừng lấy 1 vài chỗ thế. :))

Em dân HM lâu lắm, cũng thấy HM kém gần như tất cả các quận khác mà, có sao đâu :))
Báo cáo bác là em lấy mấy cái ví dụ cụ tỉ thế để cho các bác khác thấy sự ngụy biện thiên kiến mà :D :P

Sao bác lại tố em "ngụy biện thiên kiến", hehehe. Em có ý nào "thày bói mù sờ chân voi" đâu :P :v

Em ở Hà Lội gần 50 niên, chỗ nào chả lăn lóc, góc nào ở Hà Lội chả in dấu chân :v :P. Hầu như quận nào em cũng đã từng ở, hoặc có người thân, họ hàng. Em vẫn còn giữ nhà cũ ở Cầu Giấy, Đống Đa cho thuê... Thế nên so sánh em đã bảo phải có "TIÊU CHÍ" và cùng 1 "HỆ QUY CHIẾU" chứ nói khơi khơi, chém vài 3 câu như rất nhiều bác trên đây thì khác gì "thầy bói xem voi" đâu, hehehe

Loe_hờ lú

Xe điện
Chia sẻ về vị trí em thích nhất thì chính là Khu vực Cầu giấy đoạn tứ giác được xác định bởi các đường
- Cầu giấy - xuân thủy
- Láng
- Phạm Hùng
- Trần Duy Hưng

Chính là KĐT Cầu Giấy, KĐT Nam Trung Yên

Khu này đường xá, công viên, đường giao thông rất ổn, trường học từ bình dân dến cao cấp đều có. Từ đó lên phố k quá xa, mà đi ra các vùng ngoại thành cũng k quá xa.

maimaubinhyen

Xe tải
Em đồng ý với đa phần CCCM trong top này, là Hoàng Mai là cái quận chán nhất HN này luôn. Mật độ đông, cư dân hỗn tạp chen chúc, mỗi cái đường Bạch Mai hai chục năm không mở thêm được chút nào. Đi xa hơn thì qua đường vành đai 3 như về huyện lị nào đó, còn kém hơn cả Đông Anh Gia Lâm.
Vì em về đây ở mấy năm rồi em mới ra được kết luận này, ghét thì ghét nhưng vẫn phải ở vì từ đây lên phố phía Hoàn Kiếm vẫn gần!

Pumzen

Xe ba gác
Hoàng Mai và Thanh Xuân đáng sống nhất do gần bệnh viện Bạch Mai. Cứu được mạng người là số 1 hơn ở biệt thự lâu đài.
Cụ còm thế này, nếu người đọc ở tỉnh khác thì cứ tưởng BV Bạch Mai nằm ở địa bàn quận Hoàng Mai, nhưng thực tế thì nó chả liên quan gì đến Q Hoàng Mai vì nó thuộc đất của Q Đống Đa và giáp ranh với Q Hai bà Trưng.

Khong nho

Xe hơi
Cụ còm thế này, nếu người đọc ở tỉnh khác thì cứ tưởng BV Bạch Mai nằm ở địa bàn quận Hoàng Mai, nhưng thực tế thì nó chả liên quan gì đến Q Hoàng Mai vì nó thuộc đất của Q Đống Đa và giáp ranh với Q Hai bà Trưng.
Chấp làm gì hâm nhất off, dạng tự kỷ ấy mà =))