[Funland] Các cụ đã ở chung cư cho ý kiến

billbill

Xe buýt
Cụ chủ thích ở thì cũng OK mà, vào những CC thương mại mà mua là ổn không bao giờ có tình trạng trên đâu, làm cái gì mà thò ra bảo vệ nó có ý kiến ngay.
Cháu thấy có cái không ổn là nhà thàng bên trên mà nó nghe nhạc to một tý hoặc có trẻ con nó chạy nhảy thì thôi rồi( Nhất là lúc cụ cần yên tĩnh để làm việc hoặc ngủ). Còn nói chung ổn.

win_100

Xe điện
Các cụ vào Linh đàm xem bố bảo cũng ko dám thò bất kể thứ gì qua lan can, chứ đùng nói là cơi nới. BQL nó phạt cho hoa mắt ko đóng tiền phạt chỉ có nước cuốn xéo
Cụ nói chuận ợ. Em ở LĐ đây, bố bảo thằng nào dám tự ý làm cái gì, cho dù cái nhỏ nhất

nunachuoi

Xe điện
Bàn thờ nhà mình ở dưới, gác trên lại kê giường ngủ cho đôi vợ chồng trẻ.... Cụ tính sao? Hay ở PEN HAU nhỉ?
Cháu thấy có cái không ổn là nhà thàng bên trên mà nó nghe nhạc to một tý hoặc có trẻ con nó chạy nhảy thì thôi rồi( Nhất là lúc cụ cần yên tĩnh để làm việc hoặc ngủ). Còn nói chung ổn.
Chính vì 2 cái lý do tế nhị này mà em thích tầng áp mái ạ.

Hai_75

Xe điện
Em chưa ở chung cư bao giờ nhưng em định vài năm nữa cũng cố bon chen. Mà em chỉ ở chung cư khu vực 4 quận nội thành thôi.
Về vấn đề ban thờ, theo logic thì thiết kế các căn ở cùng vị trí nhưng khác tầng thường sẽ có cùng thiết kế, thế thì làm sao ban thờ của mình lại nằm dưới phòng ngủ của nhà khác. Hơn nữa trước khi đặt ban thờ thì mình cũng cần tìm hiểu vị trí nên đặt ban thờ...
Em thấy chung cư có cái hay của nó, nhất là ở cuộc sống đô thị hiện đại, dễ quản lý, chăm sóc quản lý nhà cửa con cái, tiện lợi giao thông, chợ búa, học hành của con cái, hàng xóm thường cùng trình độ dễ trao đổi giao tiếp với nhau...

AN_NHIEN

Xe buýt
Em thì đang đợi chung cư để ở, em thấy chả sao cả, chả có nhiều tiền mua biệt thự nhà đất thì cứ chung cư ở vậy!

Sheva

Xe hơi
Thực sự thì nhà đất (em ko tính biệt thự hay liền kề các khu đô thị được quy hoạch ngon lành nhé) hay chung cư đều có ưu nhược điểm...ai thích sống kiểu j thì lựa chọn kiểu đấy thôi...ở nhà đất thì riêng tư, mình muốn xây sửa, đập phá kiểu j thì tùy mình nhưng lại chung đụng, dễ va chạm với hàng xóm, xe cộ đi lại không thuận tiện, ở trong ngõ ngách tối và chật chội cũng nhiều bất tiện...ở Chung cư thì tất cả trên 1 mặt bằng, con cái nhỏ tiện trông nom, sạch sẽ, sáng sủa hơn, xe cộ đi lại thuận tiện, ô tô có chỗ gửi, tất cả phải sống theo nội quy tập thể, không phải va chạm với xung quanh...
Em đang ở CC, muốn lắp cái K+ mà đek được, ở CC ko phải muốn tự do làm j là cũng được đâu, mấy cái CC làm chuồng cọp thế này là mấy cái chung cư di dân hoặc lởm khởm rẻ tiền rồi, quân hồi vô phèng, không ai quản lý thôi...

O Muong Te

Xe điện
Thực sự thì nhà đất (em ko tính biệt thự hay liền kề các khu đô thị được quy hoạch ngon lành nhé) hay chung cư đều có ưu nhược điểm...ai thích sống kiểu j thì lựa chọn kiểu đấy thôi...ở nhà đất thì riêng tư, mình muốn xây sửa, đập phá kiểu j thì tùy mình nhưng lại chung đụng, dễ va chạm với hàng xóm, xe cộ đi lại không thuận tiện, ở trong ngõ ngách tối và chật chội cũng nhiều bất tiện...ở Chung cư thì tất cả trên 1 mặt bằng, con cái nhỏ tiện trông nom, sạch sẽ, sáng sủa hơn, xe cộ đi lại thuận tiện, ô tô có chỗ gửi, tất cả phải sống theo nội quy tập thể, không phải va chạm với xung quanh...
Em đang ở CC, muốn lắp cái K+ mà đek được, ở CC ko phải muốn tự do làm j là cũng được đâu, mấy cái CC làm chuồng cọp thế này là mấy cái chung cư di dân hoặc lởm khởm rẻ tiền rồi, quân hồi vô phèng, không ai quản lý thôi...
Ở chung cư mà không va chạm hả cụ, em chả tin. Em đến thăm nhà đứa bạn ở Dịch Vọng ngồi có tý mà nhức cả đầu vì thằng cu tầng trên nó chơi xe lắc, ầm ầm ở trên đầu cả giờ nghỉ trưa, lên nói mấy lần rồi không thay đổi giề cả lại còn trả lời rất láo. Thằng bạn em cũng khó chịu lắm nhưng nhỏ con nên chỉ chửi trong bụng, nó mà to con thì chắc tay chân với bố thằng cu kia rồi.

nhadatuytin

Xe container
Có điều kiện cứ làm căn LK hay BT Ciputra, THNC, Trung Yên, Linh Đàm....mà ở cụ ạ
CC làm gì cho nó bí bách.

tiengtrung.vn

Xe tải
e thì chỉ đủ tiền mua chung cư

tdang1

Xe tăng
Thường thì các khu tái định cư dễ bị như vậy lắm ạ... Còn những khu nhà xây để bán thì bql kiểm soát chặt lắm, kô được làm gì ảnh hưởng tới thiết kế bên ngoài

minhducarc

Xe tải
co tiền thì cứ có đất cho lành kụ ạ

hoatra

Xe điện
ở Penhouse như Kèng nam thì cụ sắm thêm cái trực thăng, lúc nó hấp lên cắt điện cầu thang máy thì chít

Mr.Phan

Xe tăng
Tùy từng khu thôi ợ, khu nhà cháu, mắc cái điều hòa ko đúng chõ nó cũng bắt mắc lại cho đẹp cảnh quan ợ

ngominh

Xe điện
Ở chung cư sao bằng nhà được. Ví dụ để Cụ xem: Bàn thờ nhà mình ở dưới, gác trên lại kê giường ngủ cho đôi vợ chồng trẻ.... Cụ tính sao? Hay ở PEN HAU nhỉ?
=)) cụ tính kỹ quá :))

vudinhquang

Xe container
Sau mấy vụ trẻ em ngã ban công. Em thấy làm chuồng cọp tốt đấy chứ! Mặc dù em chả ở chung cư...

boemcun

Xe tăng
Em đang ở nhà trong phố nhưng cũng thấy ồn ào lộ cộ quá đang định làm căn chung cư để hưởng thụ nền văn minh công nghiệp một chút nhăm nhe xuống tiền rôi nhưng thấy quả này cũng hãi chung cư giờ "quay về cho giống ngày xưa rồi"
linh http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/12/chuong-cop-tan-cong-chung-cu-cao-tang/
Chung cư tùy từng nơi, như chỗ cháu ở là ổn, mấy năm nay rồi, cảm tháy ok ,ít điều gì phàn nàn, giá như các chung cư khác cũng như chỗ cháu thì đỡ

ktphong

Xe tăng
ayda, tình hình này tiếp diễn thì hanoi sẽ là thành phố nhếch nhác nhất thế giới, hongkong đã nhếch nhác lắm rồi mà cũng ko có cái cảnh cơi nới như này

pain

Xe ba gác
Chung cư tùy từng nơi, như chỗ cháu ở là ổn, mấy năm nay rồi, cảm tháy ok ,ít điều gì phàn nàn, giá như các chung cư khác cũng như chỗ cháu thì đỡ
Ừ, chỗ nhà em cũng vậy. Ban quản lý làm khá tốt việc của họ. Giá cả gửi xe và dịch vụ cũng dễ thở. Dân trí cũng khá cao, an ninh tốt.

bacsihoasung

Xe hơi
Hóa ra chung cư cao cấp học tập chung cư cũ.... Riêng em thấy quá liều vì quy định chung về CCCC (trên 7 tầng) riêng khoản không được làm ô văng, ban công lồi ra ngay từ thiết kế đã là bắt buộc roài.

MsMuong

Xe tải
Chỉ những khu tái định cư mới như thế thôi, các khu thương mại BQL làm nghiêm lắm. Năm ngoái em có tặng ông anh ở khu Văn Quán bộ chảo HD VTC, mang đến rồi mang về vì BQL nó cấm lắp các thể loại thò ra ngoài ban công.
Biết cái Giềng?