[Funland] Các cụ đã dùng máy chơi game Ps5 cho em hỏi chút

Lucas_lee

Xe tăng
Em dùng ps4, em chơi là chính ( mẹ con nó ngồi xem và advice) mấy trò như Uncharted 3,4,5. Days gone, the last of us 1,2
Game để các con và vợ chơi cùng là it take two và đua xe sonic
E cảm ơn cụ.

antidau

Xe container
Em cảm ơn cụ. Chắc em kiếm cây PS3 cho vừa miếng. Cụ biết mua món này ở đâu uy tín không ạ?
Em ở HN ạ.
Đồ điện tử cổ 10 năm trước thì làm gì có uy với tín
Cụ vào chợ giời xem có cụ nào trên này thải thì mua rồi cụ tự mang ra quán hack
Cũng giống như việc mua laptop, máy tính cũ 10 năm vậy, nó nhăn ra chết thì cụ chịu, không ai bảo hành cho cụ cả

Chỉnh sửa cuối:

Lucas_lee

Xe tăng
Đồ điện tử cổ 10 năm trước thì làm gì có uy với tín
Cụ vào chợ giời xem có cụ nào trên này thải thì mua rồi cụ tự mang ra quán hack
Cũng giống như việc mua laptop, máy tính cũ 10 năm vậy, nó nhăn ra chết thì cụ chịu, không ai bảo hành cho cụ cả
Dạ. Em cảm ơn cụ. Đúng là món này em hoàn toàn mù tịt.
Cảm ơn cụ đã khai sáng ạ.

dzoro

Xe điện
Em có cái PS5 standard mà chẳng bao giờ dùng đến ổ đĩa vì toàn mua games trên store. Em thấy mua trên store cũng tiện, hầu như tháng nào cũng có sales nên sau một năm em mua được một đống game hay mà giá rẻ. Em đang chơi Outward Definitive Edition, rất hay và thú vị. Nếu mua mới lại em sẽ mua bản digital edition và mua thẳng games trên store, chứ cái ổ đĩa không dùng thật phí tiền.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em cũng định mua cái PS4 cũ tầm 3,5 tr cho cu con năm nay lớp 6, nhưng mà phân vân quá các cụ ạh, em sợ nó nghiện. Nó nói em là chỉ cần trò chơi bóng đá thôi, nó năn nỉ em miết, thấy cũng dễ mủi lòng quá ... :D
E nói thật chơi game lành mạnh như này nó còn tốt gấp vạn bọn nó xem youtube khi nội dung nhảm mình không kiểm xoát được.

3077

Xe container
E nói thật chơi game lành mạnh như này nó còn tốt gấp vạn bọn nó xem youtube khi nội dung nhảm mình không kiểm xoát được.
Tối tối bố con chơi vài trận bóng với nhau là quá tuyệt cho tuổi thơ chúng nó. Hồi dịch em cũng mua bộ wiii về mấy bố con chơi tennis với nhau

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tối tối bố con chơi vài trận bóng với nhau là quá tuyệt cho tuổi thơ chúng nó. Hồi dịch em cũng mua bộ wiii về mấy bố con chơi tennis với nhau
E thì thử mua cái bộ game cũ này xưa, nhưng giờ có tuổi mình không thích chơi, bọn trẻ con nhà em chơi vài buổi là chán.
E tính có tiền mua con nintendo sw vì có nh game hay và nh ng chơi hơn nhưng sợ được mấy hôm vứt xó :)

Xperia ZZ

Xe tăng
Dạ em mới mua đc hơn 1 tuần, game đá banh khó chơi nhưng ku con rất thích, em rảnh đc thì cùng chơi với nó. Ban đầu thì em thấy ok tốt ạh.

dpl

Xe lăn
Các cụ đã dùng máy chơi game Ps5 cho em hỏi chút: em đang phân vân dòng PS5 Digital slim, PS5 standard slim, PS5 standard edition; Các cụ dùng máy chơi game PS5 rồi cho em xin tư vấn nên dùng loại nào trong 2 dòng này ạ hoặc dùng dòng Ps5 nào thì ổn nhất cho chất lượng (game chính là đá bóng). Em cảm ơn
View attachment 8599167
E nghiện pes và hài lòng với standard ạ
Slim chơi game nặng sợ hơi đuối
Hôm nào giao lưu ko cụ :D

Lucas_lee

Xe tăng
em mua ở nshop trên kim mã
nhưng hóa ra mua của mấy thương gia ngay công viên cầu giấy có vẻ cũng uy tín mà giá tốt hơn nhiều
Cụ cho em xin vài thông tin thương gia nhé. Cảm ơn cụ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

antidau

Xe container
Các cụ đã dùng máy chơi game Ps5 cho em hỏi chút: em đang phân vân dòng PS5 Digital slim, PS5 standard slim, PS5 standard edition; Các cụ dùng máy chơi game PS5 rồi cho em xin tư vấn nên dùng loại nào trong 2 dòng này ạ hoặc dùng dòng Ps5 nào thì ổn nhất cho chất lượng (game chính là đá bóng). Em cảm ơn
Bản digital là chỉ có ổ cứng ssd bên trong, lược bỏ ổ đĩa Bluray nên rẻ hơn 2 triệu
Máy Slim mạnh hơn máy Thường do ra đời sau, mát hơn, CPU, GPU đời mới hơn
Còn cụ chơi game đá bóng nào ? Nếu chơi PES 2021 mà ngoài quán game thủ hay chơi thì bắt buộc phải mua đĩa và mua bản standard
Còn chơi Fifa và chơi eFootball thì mua bản Digital là được :)

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Em đang tính mua 1 máy, nhưng ko biết địa chỉ mua ở đâu tốt, cụ chỉ giúp em với
Máy thì hãng nó phân phối toàn cầu, mua ở đâu chả được miễn là giá tốt. Mấy đồ này anh 2 TQ không fake được đâu ạ, fake được cái tay cầm là hết cỡ
Nhưng mua máy chơi game PS giờ cũng chỉ toàn chơi online nên đừng mua máy xách tay từ Âu Mỹ (EU-US), nó phân vùng khác, khi online nó thường chỉ cho đám cùng phân vùng chơi với nhau mà châu Á rất xa Âu Mỹ nên chỉ có lag tung chảo
VN chúng ta ở châu Á nên buộc phải mua máy Asia tức là người bán xách tay từ Hongkong, Sing, Nhật về
Còn ra tiệm Sony Centre chính hãng ở trong các trung tâm thương mại Vin thì giá cao hơn vài triệu do chịu thuế và thuê mặt bằng Mall lớn, thuê nhân viên bán hàng :)

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Có thể lên Shopee mua PS5, hàng Sony Vietnam chính hãng mà giá thì chỉ đắt hơn xách tay vài trăm nghìn thôi

0916187779

Xe tải
Mua đời mới nhất + bản digital cho rẻ, mua chính hãng bh dễ, trc e mua xtay đời đầu mới ra sau bị hỏng vga thì phải, chơi tụt fps với bị kiểu flicker.

3077

Xe container
Có cụ nào chán không thanh lý lại em trải nghiệm thử đi. Mua mới sợ lại dăm bữa bỏ không chơi thì phí

Switch chơi vui hơn nhiều cụ ạ, tối đa chơi được 4 người, mang đi đường chơi cũng được mà ở nhà cắm màn hình chơi cũng được.

Em đi đâu cho trẻ con đi chơi toàn kẹp nách con Sw đi, con chơi thì bố ngồi làm tí game :)) còn đi chơi xa trên đường, sân bay, tàu xe, khách sạn, nhà hàng thì có thể cho trẻ con chơi với nhau, nhiều trò đá bóng, đua xe, đi cảnh đều vui cho cả trẻ con người lớn.

Nếu trẻ con chơi game, cụ cho chơi sw yên tâm hơn nhiều, không quảng cáo bậy bạ, không nội dung xấu vì game Nin nó thiết kế cho trẻ con chơi nên rất lành mạnh không máu me dung tục đồi truỵ.

Còn Ps thì dành cho game thủ người lớn rồi, cần chơi hardcore chú, trừ mấy trò đua xe đá bóng ra thì các game hay của Ps đều lớn chơi mới hợp, chơi cũng có cái hay riêng, nhưng phải đầu tư thời gian nhiều.

Nhà em hiện giờ đủ hết Ps4, Ps5, switch. Tối thì trẻ con chơi switch hoặc rủ bạn bè sang chơi, bố thì chơi Ps5.

Ps4 thì có mấy game đang chơi dở nên em chưa bán toàn vứt xó. Chắc sẽ mang lên văn phòng chơi buổi trưa.
Em cũng định làm con SW oled vì thấy cũng rẻ. Mà em k rõ tất cả game mình phải mua ạ? Em định mua ngoài hàng nào bán nhiều vì nó còn support mình chứ em k chơi game bao giờ. Em định mua 1-2 game hay hay cho trẻ con chơi cùng thôi chứ thấy toàn 1 tr/game thì đắt phết nhỉ.