[Funland] Các cụ đã dùng máy chơi game Ps5 cho em hỏi chút

tuongvt

Xe buýt
Em mới mua nintendo switch, thấy hay hơn ps5 cụ ạ

chimchaomaodo

Xe đạp
Nhân tiện, con PS5 này nên crack để cài game ngoài không, và làm ở đâu ạ? Em cũng ở HN, cu cò năm trước uống sữa trúng giải mà về bỏ không suốt cả năm nay.
nên mua đĩa cũ chơi xong thì trade lại nhé. Không nên xài crack.

chimchaomaodo

Xe đạp
Em cũng định mua cái PS4 cũ tầm 3,5 tr cho cu con năm nay lớp 6, nhưng mà phân vân quá các cụ ạh, em sợ nó nghiện. Nó nói em là chỉ cần trò chơi bóng đá thôi, nó năn nỉ em miết, thấy cũng dễ mủi lòng quá ... :D
Nên cho chơi để quản lí thì hay hơn.

trungthu2020

Xe tăng
em vừa tự hắc ám được cái ps4, chơi game miễn phí, phê phê là

Thang N.

Xe tăng
Các cụ đã dùng máy chơi game Ps5 cho em hỏi chút: em đang phân vân dòng PS5 Digital slim, PS5 standard slim, PS5 standard edition; Các cụ dùng máy chơi game PS5 rồi cho em xin tư vấn nên dùng loại nào trong 2 dòng này ạ hoặc dùng dòng Ps5 nào thì ổn nhất cho chất lượng (game chính là đá bóng). Em cảm ơn
View attachment 8599167
Bản thân em chơi bóng đá nhưng vẫn luôn lựa chọn bản cao nhất. Ps4 hay ps5 bền lắm, cụ chơi miệt mài 5 năm không vấn đề gì cho nên chênh về giá có vài triệu thì cụ cứ chơi bản cao nhất. Digital hơi không thuận bằng chơi đĩa. Mua ps5 để chơi bóng thì cụ chọn luôn Ps5 kèm đĩa fifa là ngon. Lưu ý thêm với cụ, nên mua chụp cần analog để tránh bị mòn và phải thay cái cần trong quá trình sử dụng, vì chỉ phải thay chụp khi bị mòn thôi.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

tuongvt

Xe buýt
Em cũng mới mua ns, mà game đắt quá, cụ có game gì đấy hnao trao đổi giao lưu 😘
E chơi máy hắc cụ ạ, biết là k nên nhưng máy nó đắt, game nó lại đắt quá, nên thôi vẫn đành nhắm mắt đưa chân

vua_luoi

Xe điện
E chơi máy hắc cụ ạ, biết là k nên nhưng máy nó đắt, game nó lại đắt quá, nên thôi vẫn đành nhắm mắt đưa chân
Em ngày xưa có vk rồi vẫn đi chơi đá bóng pes với mấy thằng bạn quên cả vợ con. Bây h muốn chơi lại mấy trò bóng đá quá mà sợ mua về lại bỏ không.
Các cụ cho hỏi hình như có trò nào mà chơi đeo kinh 3D bắn nhau hay vân động ạ, để em thử xem sao

tuongvt

Xe buýt
Em ngày xưa có vk rồi vẫn đi chơi đá bóng pes với mấy thằng bạn quên cả vợ con. Bây h muốn chơi lại mấy trò bóng đá quá mà sợ mua về lại bỏ không.
Các cụ cho hỏi hình như có trò nào mà chơi đeo kinh 3D bắn nhau hay vân động ạ, để em thử xem sao
Giống e ngà xưa cũng chỉ pes. E mới tâu Nintendo Switch. Có các trò kiểu cày game theo cốt truyện rất cuốn, có nhiều trò chơi 2 người, nhiều trò chơi 4 người rất vui vẻ. Nhiều trò đứng trước tv nhảy nhót, vận động, tenis,.. Rất hay cụ ạ. Có thể chơi cầm tay, có thể xuất lên tv qua dọck. Game của nó đắt tiền nên đồ hoạ đẹp và kiểu giải trí, trí tuệ chứ k phải game tào lao trên mạng

j3rry

Xe hơi
Em cũng định mua cái PS4 cũ tầm 3,5 tr cho cu con năm nay lớp 6, nhưng mà phân vân quá các cụ ạh, em sợ nó nghiện. Nó nói em là chỉ cần trò chơi bóng đá thôi, nó năn nỉ em miết, thấy cũng dễ mủi lòng quá ... :D
Chơi game khó cấm lắm bác ạ, cứ từ mình mà suy ra thôi. Nếu bác quản lý được thì nên mua ạ.

PS: Bọn nhóc nhà em từ hồi chơi PS thì bỏ luôn mấy cái game trên điện thoại :D

an_phong_vu

Xe tải
Bản thân em chơi bóng đá nhưng vẫn luôn lựa chọn bản cao nhất. Ps4 hay ps5 bền lắm, cụ chơi miệt mài 5 năm không vấn đề gì cho nên chênh về giá có vài triệu thì cụ cứ chơi bản cao nhất. Digital hơi không thuận bằng chơi đĩa. Mua ps5 để chơi bóng thì cụ chọn luôn Ps5 kèm đĩa fifa là ngon. Lưu ý thêm với cụ, nên mua chụp cần analog để tránh bị mòn và phải thay cái cần trong quá trình sử dụng, vì chỉ phải thay chụp khi bị mòn thôi.
Cảm ơn cụ nhiều

Anita Emi

Xe điện
Giống e ngà xưa cũng chỉ pes. E mới tâu Nintendo Switch. Có các trò kiểu cày game theo cốt truyện rất cuốn, có nhiều trò chơi 2 người, nhiều trò chơi 4 người rất vui vẻ. Nhiều trò đứng trước tv nhảy nhót, vận động, tenis,.. Rất hay cụ ạ. Có thể chơi cầm tay, có thể xuất lên tv qua dọck. Game của nó đắt tiền nên đồ hoạ đẹp và kiểu giải trí, trí tuệ chứ k phải game tào lao trên mạng
Vì sao cụ chọn NS thế ạ? Game nó đắt cỡ nào cụ?

antidau

Xe container
Nhân tiện, con PS5 này nên crack để cài game ngoài không, và làm ở đâu ạ? Em cũng ở HN, cu cò năm trước uống sữa trúng giải mà về bỏ không suốt cả năm nay.
Vote bán máy
Hì, giờ kho Playstation Store nhiều game miễn phí mà. Đá bóng thì có eFootball dùng cầu thủ miễn phí chỉ số thấp ngày ngày vào ăn hành vài trận, thỉnh thoảng có event họ tặng cho Neymar, Messi. Rồi mấy game gacha đi cảnh như Genshin Impact, Zenless Zone Zero. Bắn súng thì có Fornite, Apex Legend

Chỉnh sửa cuối:

tuongvt

Xe buýt
Vì sao cụ chọn NS thế ạ? Game nó đắt cỡ nào cụ?
Có chế độ handheld cầm tay để chơi mang đi bất kỳ đâu rất tiện, có chế độ chơi ở nhà trên tv. Với nó làm e gợi nhớ đến máy điện tử nintendo 4 nút chơi băng game ngày xưa với những game như mario, ninja rùa, contra, rồng đen. Giờ nó vẫn còn những game đấy, và cả những game mới với đồ hoạ đẹp và nội dung hay. Game nó 40-50$ 1 game e cho là đắt. Ae thường hay trao đổi game cho nhau để chơi.

Anita Emi

Xe điện
Có chế độ handheld cầm tay để chơi mang đi bất kỳ đâu rất tiện, có chế độ chơi ở nhà trên tv. Với nó làm e gợi nhớ đến máy điện tử nintendo 4 nút chơi băng game ngày xưa với những game như mario, ninja rùa, contra, rồng đen. Giờ nó vẫn còn những game đấy, và cả những game mới với đồ hoạ đẹp và nội dung hay. Game nó 40-50$ 1 game e cho là đắt. Ae thường hay trao đổi game cho nhau để chơi.
Vâng cảm ơn cụ. Em cũng đang nghiên cứu chơi game chống lão hóa mà chưa biết chọn loại nào. Trước chỉ thỉnh thoảng chơi mấy game vớ vẩn trên mobile.

Ngo_le

Xe đạp
Nhà em vẫn còn bộ PS2 hồi trước em mua chơi game bóng đá giờ bỏ xó hôm nọ dọn nhà lôi ra nghịch nhưng đĩa gam hỏng xước hết thế là em lại đóng hộp xếp xó tiếp

Lucas_lee

Xe tăng
Nếu cụ sợ thì chặn luôn ạ :)
Nói vui vậy, em chơi game từ bé. Hồi xưa gọi là nghiện thì cũng đúng vì trốn học đi chơi game hoặc chơi từ sáng đến tối. Giờ vợ con rồi vẫn mua 1 bộ PS4 để thi thoảng giải trí cuối tuần. Có nhiều game gia đình hoặc cho trẻ con thì mình chơi với vợ và con. Tác dụng của nó giúp gắn kết các thành viên gia đình.
Em cũng đang định tìm bộ Playstation mà ko biết nên mua loại nào, chơi được những games gì ạ. Nhà em trẻ con lớp 3, cũng thích mấy games ở trung tâm thương mại như đua xe, bắn súng....
Các cụ đang sử dụng để chơi những games gì thì mách em với ạ.

tado261

Xe tăng
Em cũng đang định tìm bộ Playstation mà ko biết nên mua loại nào, chơi được những games gì ạ. Nhà em trẻ con lớp 3, cũng thích mấy games ở trung tâm thương mại như đua xe, bắn súng....
Em dùng ps4, em chơi là chính ( mẹ con nó ngồi xem và advice) mấy trò như Uncharted 3,4,5. Days gone, the last of us 1,2
Game để các con và vợ chơi cùng là it take two và đua xe sonic

antidau

Xe container
Playstation 3 và 4 hiện giờ đều đã hack được hết mọi games rồi. Không mất tiền mua đĩa nữa. Chỉ việc mang máy ra ngoài quán họ chép cho
Cụ tùy ý chọn theo tài chính
PS3 hack thì 3 triệu còn PS4 hack 5-6 triệu

Lucas_lee

Xe tăng
Playstation 3 và 4 hiện giờ đều đã hack được hết mọi games rồi. Không mất tiền mua đĩa nữa. Chỉ việc mang máy ra ngoài quán họ chép cho
Cụ tùy ý chọn theo tài chính
PS3 hack thì 3 triệu còn PS4 hack 5-6 triệu
Em cảm ơn cụ. Chắc em kiếm cây PS3 cho vừa miếng. Cụ biết mua món này ở đâu uy tín không ạ?
Em ở HN ạ.