Các cụ đã dùng Internet của VTV Cab ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ. Hôm rồi em được một bạn giới thiệu gói Internet của truyền hình cáp Việt Nam (VTV Cab), em thấy giá cước 1 tháng cũng không đắt lắm (có hơn 100k/tháng). Các cụ đã dùng chưa và thấy như nào vậy, có nên lắp Internet của VTV Cab không ạ ?. Em cảm ơn và votka các cụ !:)

phusi

Xe tải
Nhà chị em cũng dùng combo của vtvcab. Thấy quảng cáo bảo cáp quang mà tốc độ chỉ ngang adsl thôi. Giá 190k mà được có khoảng 400-500KB/s thôi. Trong khi FPT giá 200K mà đã 1.5MB/s

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nhà chị em cũng dùng combo của vtvcab. Thấy quảng cáo bảo cáp quang mà tốc độ chỉ ngang adsl thôi. Giá 190k mà được có khoảng 400-500KB/s thôi. Trong khi FPT giá 200K mà đã 1.5MB/s
Vâng, em cảm ơn cụ.

lóngubaru

Xe hơi
Cáp quang của vtvcab dùng là của cmc.Mà bon cmc này toàn thuê lại hạ tầng của vnpt,viettel.E dùng của Cmc tôi toàn bị hạ băng thông xuống khuyên cụ đừng bao giờ dùng của bọn này.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cáp quang của vtvcab dùng là của cmc.Mà bon cmc này toàn thuê lại hạ tầng của vnpt,viettel.E dùng của Cmc tôi toàn bị hạ băng thông xuống khuyên cụ đừng bao giờ dùng của bọn này.
Vâng, em cảm ơn cụ. Em đang chán dùng của FPT nên muốn đổi.

vuongnt

Xe hơi
Vâng, em cảm ơn cụ. Em đang chán dùng của FPT nên muốn đổi.
Bây giờ VTVcab cũng có đường riêng rồi cụ nné, cụ hỏi bên chỗ cụ có đường cáp chưa nhé.Bên em triển khai bên Long Biên là có rồi.

tuquyen

Xe máy
thế cả truyền hình và internet thì tổng bao nhiêu cụ nhỉ? SCTV cũng có cả truyền hình và internet

viet91

Xe máy
E dùng của VNPT mà cũng suốt ngày bị hạ băng thông :( bực mình gọi tổng đài báo chậm lại có 1 ông lon ton qua mổ cò ping pủng các thứ rồi speedtest ngứa cả mắt. Lúc sau nó ra gọi về tt báo đẩy lại xong là cắp cặp về :( Khu em thì k có FPT haizz chẳng biết dùng cái gì giờ

lioachinhhang

Xe đạp
E dùng của VNPT mà cũng suốt ngày bị hạ băng thông :( bực mình gọi tổng đài báo chậm lại có 1 ông lon ton qua mổ cò ping pủng các thứ rồi speedtest ngứa cả mắt. Lúc sau nó ra gọi về tt báo đẩy lại xong là cắp cặp về :( Khu em thì k có FPT haizz chẳng biết dùng cái gì giờ
dùng 3G ^^

Đừng dùng của VTVCab bạn ơi, gói Internet của nó chán lắm, bất ổn, nhiều khi mưa bão 1 cái là mất ngay, chưa kể đường truyền kém ổn định nữa chứ

maund

Xe tải
Em khuyên chân thành là đừng bao giờ dùng. Ke ke . nó chạy chung trên cáp đồng trục. mạng thì yếu, chập chờn, đảm bảo sẽ hối hận. hai bà chị em đang dùng của chung cư, ko thể đổi nhà mạng khác. Còn thằng bạn em thì làm bên đó, nên em hiểu rất rõ. Cụ đang dùng FPT rồi thì chuyển việt teo, hoặc VNPT(hơi chuối) nhưng tuy từng khu vực.
Chúc cụ có lựa chọn đúng

Em khuyên chân thành là đừng bao giờ dùng. Ke ke . nó chạy chung trên cáp đồng trục. mạng thì yếu, chập chờn, đảm bảo sẽ hối hận. hai bà chị em đang dùng của chung cư, ko thể đổi nhà mạng khác. Còn thằng bạn em thì làm bên đó, nên em hiểu rất rõ. Cụ đang dùng FPT rồi thì chuyển việt teo, hoặc VNPT(hơi chuối) nhưng tuy từng khu vực.
Chúc cụ có lựa chọn đúng
Chuẩn bác ơi, nhà em dùng phải VTVCab nè, chán cực luôn

firestorm_11

Xe tải
không phải cáp quang thì các cụ đừng chơi, sctv trước em dùng cũng như ... ý ạ :D

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thicongnhadep24h.com
Vtv giờ có internet riêng cụ ạ, e đg dùng cmc cũng qua đường cáo vtv, và giờ e đg vào mạng bằng 3g ạ

thangktvta

Xe tăng
Cụ nêu rõ tình hình cụ thể, cháu thử giúp cụ xem có khắc phục được không?!
- Gói cụ đăng ký là bao nhiêu Mb/s, lúc đo bằng speedtest thì chọn server nào vào được bao nhiêu Mb/s?
- Bằng cách nào mà cụ cảm thấy nó "chậm"? Dơwnload phim, đọc báo....?
Cháu làm kỹ thuật nên cháu biết, không có ông nhà mạng nào rảnh đến mức khách hàng kêu thì mở băng thông cao, hết kêu thì bóp lại cả cụ nhé.
Đường truyền của VNPT chậm thường có vài nguyên nhân chính: Modem bị lởm khởm (ADSL ít bị, FTTH hay bị hơn do đa số modem Tàu), suy hao đường truyền lớn (Cáp đồng hay bị do cáp đã cũ, hiện ít được nâng cấp).
Tất cả những nguyê nhân đó đều có thể khắc phục được, nhưng do mấy ông thợ ở khu vực nhà cụ trình kém hoặc không muốn giải quyết nên không tìm ra nguyên nhân thôi :D
Chúc cụ vui!

maund

Xe tải
Cụ nêu rõ tình hình cụ thể, cháu thử giúp cụ xem có khắc phục được không?!
- Gói cụ đăng ký là bao nhiêu Mb/s, lúc đo bằng speedtest thì chọn server nào vào được bao nhiêu Mb/s?
- Bằng cách nào mà cụ cảm thấy nó "chậm"? Dơwnload phim, đọc báo....?
Cháu làm kỹ thuật nên cháu biết, không có ông nhà mạng nào rảnh đến mức khách hàng kêu thì mở băng thông cao, hết kêu thì bóp lại cả cụ nhé.
Đường truyền của VNPT chậm thường có vài nguyên nhân chính: Modem bị lởm khởm (ADSL ít bị, FTTH hay bị hơn do đa số modem Tàu), suy hao đường truyền lớn (Cáp đồng hay bị do cáp đã cũ, hiện ít được nâng cấp).
Tất cả những nguyê nhân đó đều có thể khắc phục được, nhưng do mấy ông thợ ở khu vực nhà cụ trình kém hoặc không muốn giải quyết nên không tìm ra nguyên nhân thôi :D
Chúc cụ vui!
Cụ nói vậy thì lý do chậm là do modem và đường truyền?
Nhà em đang dùng FTTH của VNPT gói 11MB thì phải. Dùng modem quang của Huawei (màu trắng, 4LAN port ko nhớ model).
Mạng chập chờn(tuỳ từng lúc, có lúc buổi tối, có lúc buối sáng),wifi lúc nhận lúc ko, kể cả đọc báo lẫn xem phim.
Như cụ nói cụ là kỹ thuật? nếu do modem cụ có thay modem cho em được ko? thay thì loại khác hay lại y chang con tung của?
nếu do đường truyền? Cáp quang từ ODF tới nhà em chắc phải 100m bọ, mấy lần mất mạng báo tổng đài, mấy bộ kỹ thuật éo thấy đâu(ko vào nhà), chắc ra ODF nhổ ra cắm cổng khác rồi báo tổng đài gì đó lại vào được. Theo cụ khắc phục cho em như thế nào.
Em ở Hà Đông.
Mong nhận phản hồi từ cụ.
Thanks cụ.

Dùng fpt đi bạn, mình dùng vtv cab đang muốn chuyển đây, tốc độ khá chậm so với gói fpt cùng giá tiền, không ổn định nhất là buổi tối.
Chuẩn luôn. Đến tối mà vào Facebook là y như rằng bị đơ, k0 load được

Space Car

Xe hơi
Em chào các cụ. Hôm rồi em được một bạn giới thiệu gói Internet của truyền hình cáp Việt Nam (VTV Cab), em thấy giá cước 1 tháng cũng không đắt lắm (có hơn 100k/tháng). Các cụ đã dùng chưa và thấy như nào vậy, có nên lắp Internet của VTV Cab không ạ ?. Em cảm ơn và votka các cụ !:)
Em dùng gói Combo 5mb, cả gói là 230k/tháng. Em dùng 2 năm nay rồi, vê cơ bản là đủ dùng so với nhu cầu nhà em (1 laptop, 2 điện thoại và 1 ipad).
Từ hôm lắp giờ là gần 2 năm nhưng mới bị rớt mạng đâu 2 hay 3 lần gì đó

thangktvta

Xe tăng
Cụ nói vậy thì lý do chậm là do modem và đường truyền?
Nhà em đang dùng FTTH của VNPT gói 11MB thì phải. Dùng modem quang của Huawei (màu trắng, 4LAN port ko nhớ model).
Mạng chập chờn(tuỳ từng lúc, có lúc buổi tối, có lúc buối sáng),wifi lúc nhận lúc ko, kể cả đọc báo lẫn xem phim.
Như cụ nói cụ là kỹ thuật? nếu do modem cụ có thay modem cho em được ko? thay thì loại khác hay lại y chang con tung của?
nếu do đường truyền? Cáp quang từ ODF tới nhà em chắc phải 100m bọ, mấy lần mất mạng báo tổng đài, mấy bộ kỹ thuật éo thấy đâu(ko vào nhà), chắc ra ODF nhổ ra cắm cổng khác rồi báo tổng đài gì đó lại vào được. Theo cụ khắc phục cho em như thế nào.
Em ở Hà Đông.
Mong nhận phản hồi từ cụ.
Thanks cụ.
Cháu không kiểm tra trực tiếp được nên không khẳng định được gì cả, nhưng cái cháu nêu là những thứ thường gặp.
Em modem Tàu này nó đểu nhưng lại không thay được cụ nhé, nó phải đi theo thiết bị mạng đồng bộ. Cách nâng cấp hiệu quả đó là cấu hình cho nó thành Bridge, sau đó mua thêm 1 em router wìfi gắn vào và cấu hình mọi thứ trên em wifi này là được.
Mô hình này nhà cháu đã có bài viết cách đây vài năm, để cháu mò lại rồi gửi thuỳ link cho cụ. Cháu thì đã dùng 3 năm nay mà chưa thấy nó tèo :D
Vụ thợ không xử lý được cũng dễ hiểu, tại lúc họ đến thì mạng nó ngon, lúc về thì mới xịt nên rất là khó bắt bệnh.