[Funland] Các cụ đã bắt đầu viết lách chưa?

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Em cũng đọc qua chút còn chủ yếu đọc comment trong thớt đó thôi, cụ tổng kết đúng quá. Em hỏi chút về Nic của cụ, cụ có phải Fan của Chu Lai không mà nhìn Nic giống tên cuốn đó vậy
E không dám nhận là FAN bác Chu Lai, nhưng Nick chính là lấy tên cuốn truyện đó. E thấy nó cũng nhiều ý nghĩa. Những gì Bác ấy viết về chiến tranh nó rất thấm,
PS: hầu hết những người đã từng khoác áo lính (có em) có 1 tình cảm rất đặc biệt với những đồng đội và những kỷ niệm thời quân ngũ. mấy chục năm rồi E vẫn thích gặp và nói chuyện với mấy cha cùng đơn vị ngày xưa, dù mỗi thằng 1 số phận hoàn cảnh khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nhân nói chuyện viết lách em lại nhìn nick cụ nên nhớ ngày trước đọc Ăn mày dĩ vãng ám ảnh mãi chi tiết người lính lau súng bị cướp cò nhưng ko chết hẳn :(
Có phải ăn quả B40 không cụ (bà :D)? Nhớ có chi tiết cái chuôi ánh thép xanh rung rung gì đó, hay là nhầm sang Ba lần và một lần nhỉ?

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
E viết như trên, CỤ Pumzen lại cười E ủy mị ấy chứ, E thuộc lớp hậu sinh so với Cụ, hihi

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em viết 1 kịch bản game nhập vai open world :D nhưng không bao giờ triển khai vì em học code thất bại :D ý tưởng vẫn nằm trên giấy, giờ cuốn vào kinh doanh, thỉnh thoảng chơi vài game mỗi trò có một xíu dính với dự án của mình cho đỡ ghiền nhưng một tổng thể hoàn thiện như mơ ước thì không làm được :))

Trang Nguyen

Xe điện
Có phải ăn quả B40 không cụ (bà :D)? Nhớ có chi tiết cái chuôi ánh thép xanh rung rung gì đó, hay là nhầm sang Ba lần và một lần nhỉ?
E ko biết tí gì về vũ khí nên B40/B41 trôi tuột qua đầu em nhanh lắm, em ko nhớ nổi, nhưng chắc cụ đúng đó cụ ông ạ :D

xommai

Xe tải
Em viết nhiều lúc chỉ để giải toả tâm lý, lâu lâu gửi cho mẹ em đọc, thỉnh thoảng cũng có cái kb được sản xuất. Em thấy để viết cho ra hồn cũng nhọc công lắm ạ. Nên coi nó như một cuộc dạo chơi, chiêm nghiệm cuộc sống. Khoe với các cụ niềm vui tay trái của em.

cafe_rhum

Xe hơi
hay đấy Cụ, kiểu đó đọc cũng hay vì thường cảm xúc nó thật chứ ko cần đánh bóng câu cú. E sẽ bớt tiền xôi sáng từ giờ vì nhỡ nếu sách của Cụ khi đó HOT quá E lại ko đủ điều kiện mua thì lại tiếc
Em cảm ơn cụ đã ủng hộ trước :D . Nếu em bán sách, em hứa là chỉ bán với giá bằng với số tiền cụ mua xôi sáng thôi ạ ;;)

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Chắc e phải cố gắng đọc nhiều thôi ạ, e nghĩ caption trên fb còn đang hại não quá ạ!

Giống như bác Võ Tòng trên facebook, với bác Pín, đọc chơi chơi cũng hay mà mợ :)) Nhưng thua xa thớt của cụ TungNguyenMD hết :D đọc trong CCCĐ hay thật đấy!
Em chào sếp...lang thang lại thấy sếp bên lày. !!!

HuyArt

Xe lăn
Tham gia OF đã lâu, đợt này con xe cỏ bị xịt lốp nên em dùng xe này chém gió vậy.
Như tiêu đề, các cụ đã bắt đầu viết lách chưa?
- Viết lách để làm sách bán!
- Viết lách để tạo thư viện về kiến thức mình đã tích luỹ.
- Viết lách để truyền tải cảm hứng.
- Viết lách để marketing thương hiệu cá nhân?
View attachment 4704779
Bài mới nhất trên fb đây, theo cụ em có nên viết nách không?
Cô vit rảnh rỗi chả biết làm gì, đành cào phím tỉa đểu thiên hạ vậy

He lâu win giành cho trẻ trâu tây bương, thể hiện tài hoá trang và trí tưởng tượng kinh dị, đề tài là không giới hạn, nhưng cách thực hiện nó cũng phản ánh phông nền văn hoá và chiều sâu giáo dục.
Về xứ An Nam cũng biến thái đi, cơ bản là do lưng chẳng tới đất cật chẳng tới trời, cập kênh văn hoá bản địa với văn hoá ngoại nhập nên ko thiếu chuyện cười ra nước mắt, đôi khi phải trả giá bằng tiền, rất nhiều tiền mặt
Mới đây nhất có thằng cu trâu gác bếp, thân phận cu ly mà cứ ngỡ mình là cụ lý, văn xích lô ngỡ mình là đại thi hào Liên Xô, cũng đại cán gắn râu: Tôi nói, đồng bào nghe rõ không? Trong tiếng gào rú phê pha của dân bay lắc, các con nhang ko quên livestream, đăng tiktok cúng phây cho nóng sốt, thật đúng là ko sợ quân địch mạnh, chỉ sợ đồng đội ngu...
Giờ thì cả đám líu ríu cùng nhau uống trà chát, nhiều tờ xanh ông Cụ ra đi không vé khứ hồi
Chẻ tư sợi tóc ra, thì chỉ là trăm bó đuốc soi được con ếch, tình trạng nhạo báng lãnh tụ, bỉ bôi tiền nhân, dù vô tình hay hĩu ý, vẫn đầy nhóc trong cuộc sống điện giật hiện tại, đen thôi đỏ quên đi!!!
Thường gặp nhất là các tụ điểm hát karaoke, cơ sở kinh doanh do bộ 4T quản lý, cơ quan chủ quản văn hoá nhưng sản phẩm vô văn hoá tràn ngập, nhẹ thì nhạc đỏ minh hoạ người mẫu bikini, giai điệu hùng tráng lai láng cùng xi liếp cooc sê. Nặng đô hơn thì tay bốc xôi tay cạy cháy mồm vẫn leo lẻo: "bâng khuâng...chúng cháu thấy... bác như đã đến lơi lày"
Công chức, công bộc cũng tây tiến Trần Duy Hưng, đông tiến Đồ Sơn, Quất Luôn; nam tiến Dốc Voi với bài hát tủ "Bác đang cùng chúng cháu hành quân" rất khí thế hùng hào...
Chuyện trai ngành thống thiết "Chúng con canh giấc ngủ cho Người", trong khi đồng đội thi nhau vục mặt vào sông Mã dô tá dô tà bú liếm cũng chả hiếm
Nhưng bỏn hủ hoá trong không gian hẹp, phê pha trong giới của mình, tạm gọi là biết lấy đuôi che trôn của mình. Nếu có trót xúc phạm tiền nhân cũng chỉ là ngu vô ý, dốt tình cờ, đổ hết lỗi cho phông văn hoá mỏng như da bao quy đầu là xong
Kinh doanh nghề nhạy cảm, lại chơi ngu lấy tiếng kiểu đốt đền, đừng trách đã đen lại lắm lông
SN 1976 thì cũng dạng mầm non nghĩa địa rồi, trẻ trâu gì nữa đâu mà non xanh bốc đồng thế không biết?chắc tại thuốc hết đát mà lại thích hát, kkk

Nghề viết giờ cũng nguy hiểm bcm, đầy rủi ro

Kacar1102

Xe buýt
Ngày nào em chả viết trên cõi Of này 😀

akitsun

Xe tải
Trước em hay viết truyện game em thích. Giờ thì bận quá cũng thích mà chả có time

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Tham gia OF đã lâu, đợt này con xe cỏ bị xịt lốp nên em dùng xe này chém gió vậy.
Như tiêu đề, các cụ đã bắt đầu viết lách chưa?
- Viết lách để làm sách bán!
- Viết lách để tạo thư viện về kiến thức mình đã tích luỹ.
- Viết lách để truyền tải cảm hứng.
- Viết lách để marketing thương hiệu cá nhân?
View attachment 4704779
Không liên quan, nhưng trung bình một cụ ô phở thường có mấy "xe" cụ... Dạo này bị tịch thu nhiều quá!.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhân nói chuyện viết lách em lại nhìn nick cụ nên nhớ ngày trước đọc Ăn mày dĩ vãng ám ảnh mãi chi tiết người lính lau súng bị cướp cò nhưng ko chết hẳn :(
Hai cụ mợ nhớ chính xác ạ. Đồng chí bị bắn và đồng chí bắn lại là bạn thân gần nhà nhau :(. Cụ chỉ huy không chỉ nhìn thấy cái chuôi ánh thép xanh mà còn thấy 1 búi giun bắn từ bụng nạn nhân vào bể nước ăn X_X. Sau đó cụ chỉ huy lệnh chôn luôn dù đồng chí bị bắn còn thở vì có tải thương cũng sẽ chết thôi :(. Hết sức ám ảnh và tang thương :(.

Chỉnh sửa cuối:

Su.béo

Xe hơi
Website
fb.com
có em, em làm mấy quyển sách để bán trên Amazon ợ, cũng được tí tiền trà thuốc :)

Trang Nguyen

Xe điện
Hai cụ mợ nhớ chính xác ạ. Đồng chí bị bắn và đồng chí bắn lại là bạn thân gần nhà nhau :(. Cụ chỉ huy không chỉ nhìn thấy cái chuôi ánh thép xanh mà còn thấy 1 búi giun bắn từ bụng nạn nhân vào bể nước ăn X_X. Sau đó cụ chỉ huy lệnh chôn luôn dù đồng chí bị bắn còn thở vì có tải thương cũng sẽ chết thôi :(. Hết sức ám ảnh và tan thương :(.
Bây giờ em ko như hồi trước nữa, ko dám đọc những cuốn kiểu như vậy nữa, ám ảnh lắm ạ :(

lạc lối

Xe điện
Bài mới nhất trên fb đây, theo cụ em có nên viết nách không?
Cô vit rảnh rỗi chả biết làm gì, đành cào phím tỉa đểu thiên hạ vậy

He lâu win giành cho trẻ trâu tây bương, thể hiện tài hoá trang và trí tưởng tượng kinh dị, đề tài là không giới hạn, nhưng cách thực hiện nó cũng phản ánh phông nền văn hoá và chiều sâu giáo dục.
Về xứ An Nam cũng biến thái đi, cơ bản là do lưng chẳng tới đất cật chẳng tới trời, cập kênh văn hoá bản địa với văn hoá ngoại nhập nên ko thiếu chuyện cười ra nước mắt, đôi khi phải trả giá bằng tiền, rất nhiều tiền mặt
Mới đây nhất có thằng cu trâu gác bếp, thân phận cu ly mà cứ ngỡ mình là cụ lý, văn xích lô ngỡ mình là đại thi hào Liên Xô, cũng đại cán gắn râu: Tôi nói, đồng bào nghe rõ không? Trong tiếng gào rú phê pha của dân bay lắc, các con nhang ko quên livestream, đăng tiktok cúng phây cho nóng sốt, thật đúng là ko sợ quân địch mạnh, chỉ sợ đồng đội ngu...
Giờ thì cả đám líu ríu cùng nhau uống trà chát, nhiều tờ xanh ông Cụ ra đi không vé khứ hồi
Chẻ tư sợi tóc ra, thì chỉ là trăm bó đuốc soi được con ếch, tình trạng nhạo báng lãnh tụ, bỉ bôi tiền nhân, dù vô tình hay hĩu ý, vẫn đầy nhóc trong cuộc sống điện giật hiện tại, đen thôi đỏ quên đi!!!
Thường gặp nhất là các tụ điểm hát karaoke, cơ sở kinh doanh do bộ 4T quản lý, cơ quan chủ quản văn hoá nhưng sản phẩm vô văn hoá tràn ngập, nhẹ thì nhạc đỏ minh hoạ người mẫu bikini, giai điệu hùng tráng lai láng cùng xi liếp cooc sê. Nặng đô hơn thì tay bốc xôi tay cạy cháy mồm vẫn leo lẻo: "bâng khuâng...chúng cháu thấy... bác như đã đến lơi lày"
Công chức, công bộc cũng tây tiến Trần Duy Hưng, đông tiến Đồ Sơn, Quất Luôn; nam tiến Dốc Voi với bài hát tủ "Bác đang cùng chúng cháu hành quân" rất khí thế hùng hào...
Chuyện trai ngành thống thiết "Chúng con canh giấc ngủ cho Người", trong khi đồng đội thi nhau vục mặt vào sông Mã dô tá dô tà bú liếm cũng chả hiếm
Nhưng bỏn hủ hoá trong không gian hẹp, phê pha trong giới của mình, tạm gọi là biết lấy đuôi che trôn của mình. Nếu có trót xúc phạm tiền nhân cũng chỉ là ngu vô ý, dốt tình cờ, đổ hết lỗi cho phông văn hoá mỏng như da bao quy đầu là xong
Kinh doanh nghề nhạy cảm, lại chơi ngu lấy tiếng kiểu đốt đền, đừng trách đã đen lại lắm lông
SN 1976 thì cũng dạng mầm non nghĩa địa rồi, trẻ trâu gì nữa đâu mà non xanh bốc đồng thế không biết?chắc tại thuốc hết đát mà lại thích hát, kkk

Nghề viết giờ cũng nguy hiểm bcm, đầy rủi ro
Tml Huyart viết đc này , hơn tất cả các thể loại đông tây kim cổ cộng lại , văn chương bay bướm đượm mùi trĩ mà vẫn uót át theo kiểu chị em đến ngày rụng trứng