[Funland] Các cụ còn thấy vui với phây búc ko?

Chục triệu view. Chục triệu là bao nhiêu số không. Thôi thôi cụ ơi lớn rồi đừng có bốc phét. hìhif
Cụ đừng nói cái giọng mỉa mai thế, em ko ưng đâu.

Video em đăng group Fb otofun đã vài trăm nghìn lượt xem, tất cả các hội nhóm bê về đăng, họ đăng dòng dã câu view đến cả năm sau video vẫn hot.

Em đăng chiều nay thì sáng mai câu chuyện phủ đến mười mấy trang báo điện tử lớn. Người Đưa Tin còn in cả bản giấy.
Năm 2018 người xem chưa bị phân tán sang tik tok như bây giờ nên Fb gần như thống lĩnh lượt xem. Với độ hot đó thì chục triệu lượt xem là quá đơn giản cụ ạ

Nếu cụ vẫn cho là em bốc phét thì cứ phản hồi. Em sẽ hầu cụ. Ai ko đúng tự vả vào mồm quay video đưa lên đây. Em ko nói giỡn đâu.

minhtallica

Xe buýt
Phây-búc cũng như những trang media khác như Tik Tok, Youtube, X... nó dùng thuật toán để đẩy những nội dung mà bản thân mình quan tâm lên cho mình xem! Nhất là sau khi mình có những thao tác search/tìm kiếm trên đó hoặc Google.

Ví dụ trên Phây, ngoài những bạn bè mình ra, em hay quan tâm tới đồ audio, điện ảnh, art như hội họa, nhiếp ảnh thì nó hầu như sẽ đẩy lên cho em rất nhiều những group đó mà hầu như không có các em KOL lên uốn éo hay những quảng cáo khác như buôn bán, BĐS....

Vì vậy, em vẫn coi Phây là một kênh thông tin chứ cũng lâu rồi, không còn coi đó là kênh để tương tác nữa.

sskkb

Xe tăng
Các cụ có thấy càng ngày chơi fb càng chán ko? Em thấy chán lâu phết rồi :D Qua em có viết bài fun fun trên fb cá nhân, để up lên đây các cụ chém cho vui. Có khi em về otofun sinh hoạt lại vui hơn :D
-------------
"Anh em có thấy càng ngày chơi phây càng chán (ít vui) ko? Chán vđ rồi đấy!
Giờ quả thực tôi cũng ít lướt , vì bản thân chẳng thiết bốt gì. Lướt sang chúng bạn thấy đa số bỏn cũng có vẻ…giống mình. Mọi người từ lâu cũng ít chia sẻ. Tôi thấy những người vẫn còn vui với phây thường có những đặc điểm sau
- Người giàu hoặc sắp giàu: Nhóm này thì chơi éo gì chả vui, nên chơi phây cũng vui vđ ra. Thường xuyên bay nc nọ nc kia, ăn chơi mua sắm các thứ các thứ. Nhóm này bạn bè tôi cũng thấy nhiều đấy. Nhắn với mấy anh em giàu là tôi bỏ follow anh em hết rồi nhé, ko phải vì tôi ghen tị, đơn giản thấy anh em cứ ăn chơi khiến tôi thèm bỏ mẹ ra mà đếch đu theo đc
🥹

- Chống đối (tôi ko biết dùng từ gì): Nhóm này là nhóm hay bốt bài về một vấn đề xã hội hoặc vấn đề nào đó mà anh chị ko hài lòng, thường gặp nhất là những anh em éo ưa gì chế độ. Nói chung ko ưa thì dưa có ròi, cho nên vấn đề gì của xã hội hay chế độ anh em cũng chửi đc thôi. Anh em vẫn là bạn tôi, nhưng nói chung tôi cũng bỏ follow anh em rồi nhé, nghe chửi nhiều mệt bỏ cm ra
😄

- Nhóm khai thác tận dụng lợi thế từ fb: Nhóm này hay này. Nói chung chơi gì muốn bền hoặc là phải vui hoặc là ra tiền, mà đã ra tiền thì kiểu éo gì chả vui. Nhóm này thì rõ rồi, anh chị em có nghề (hàng) gì đó, anh em bốt every day bán hàng. Tất nhiên là tôi cũng bỏ follow anh em cả. Tuy nhiên anh em yên tâm tôi nhớ hết anh em bán gì, cần tôi sẽ ới anh em.
Như vậy để vui với phây thì có vẻ phải rơi vào 1 trong 3 nhóm kia.
Để mà giàu thì khoai phết, tôi thì lại ko chê gì chế độ, nói chung còn mỗi việc bán hàng every day."
Nguồn fb: Thái Thanh Ecopest
Em ko chơi fb. Em dùng nó để cập nhật tình hình bạn bè, người thân; để mua hàng, book chỗ ăn chơi nghỉ ngơi; và để chọc bọn /// :)))

chơi vơi u40

Xe đạp
Cụ đừng nói cái giọng mỉa mai thế, em ko ưng đâu.

Video em đăng group Fb otofun đã vài trăm nghìn lượt xem, tất cả các hội nhóm bê về đăng, họ đăng dòng dã câu view đến cả năm sau video vẫn hot.

Em đăng chiều nay thì sáng mai câu chuyện phủ đến mười mấy trang báo điện tử lớn. Người Đưa Tin còn in cả bản giấy.
Năm 2018 người xem chưa bị phân tán sang tik tok như bây giờ nên Fb gần như thống lĩnh lượt xem. Với độ hot đó thì chục triệu lượt xem là quá đơn giản cụ ạ

Nếu cụ vẫn cho là em bốc phét thì cứ phản hồi. Em sẽ hầu cụ. Ai ko đúng tự vả vào mồm quay video đưa lên đây. Em ko nói giỡn đâu.
Hì. Tự vả vào mồm thì đau lắm, nhưng dây là diễn đàn ae cũng chỉ vui thôi mà, cụ căng thẳng làm gì. Nhưng đúng là cụ đăng quả video hơn chục triệu mắt hơn cả những video hót bình thường của. Ronaldo cũng là kinh khủng đấy. Thứ nhất là thơm lây cho diễn đàn mình thứ hai là Hồng phúc cho dân tộc. Diễn đàn ae chém cho vui cấm không được không ưng và giận e nhé. Hì

Hì. Tự vả vào mồm thì đau lắm, nhưng dây là diễn đàn ae cũng chỉ vui thôi mà, cụ căng thẳng làm gì. Nhưng đúng là cụ đăng quả video hơn chục triệu mắt hơn cả những video hót bình thường của. Ronaldo cũng là kinh khủng đấy. Thứ nhất là thơm lây cho diễn đàn mình thứ hai là Hồng phúc cho dân tộc. Diễn đàn ae chém cho vui cấm không được không ưng và giận e nhé. Hì
Em vui vẻ mà 🤝

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Các cụ có thấy càng ngày chơi fb càng chán ko? Em thấy chán lâu phết rồi :D Qua em có viết bài fun fun trên fb cá nhân, để up lên đây các cụ chém cho vui. Có khi em về otofun sinh hoạt lại vui hơn :D
-------------
Giờ quả thực tôi cũng ít lướt , vì bản thân chẳng thiết bốt gì. Lướt sang chúng bạn thấy đa số bỏn cũng có vẻ…giống mình. Mọi người từ lâu cũng ít chia sẻ. Tôi thấy những người vẫn còn vui với phây thường có những đặc điểm sau
- Người giàu hoặc sắp giàu: Nhóm này thì chơi éo gì chả vui, nên chơi phây cũng vui vđ ra. Thường xuyên bay nc nọ nc kia, ăn chơi mua sắm các thứ các thứ. Nhóm này bạn bè tôi cũng thấy nhiều đấy. Nhắn với mấy anh em giàu là tôi bỏ follow anh em hết rồi nhé, ko phải vì tôi ghen tị, đơn giản thấy anh em cứ ăn chơi khiến tôi thèm bỏ mẹ ra mà đếch đu theo đc
🥹

- Chống đối (tôi ko biết dùng từ gì): Nhóm này là nhóm hay bốt bài về một vấn đề xã hội hoặc vấn đề nào đó mà anh chị ko hài lòng, thường gặp nhất là những anh em éo ưa gì chế độ. Nói chung ko ưa thì dưa có ròi, cho nên vấn đề gì của xã hội hay chế độ anh em cũng chửi đc thôi. Anh em vẫn là bạn tôi, nhưng nói chung tôi cũng bỏ follow anh em rồi nhé, nghe chửi nhiều mệt bỏ cm ra
😄

- Nhóm khai thác tận dụng lợi thế từ fb: Nhóm này hay này. Nói chung chơi gì muốn bền hoặc là phải vui hoặc là ra tiền, mà đã ra tiền thì kiểu éo gì chả vui. Nhóm này thì rõ rồi, anh chị em có nghề (hàng) gì đó, anh em bốt every day bán hàng. Tất nhiên là tôi cũng bỏ follow anh em cả. Tuy nhiên anh em yên tâm tôi nhớ hết anh em bán gì, cần tôi sẽ ới anh em.
Để mà giàu thì khoai phết, tôi thì lại ko chê gì chế độ, nói chung còn mỗi việc bán hàng every day."
Face đối với e vẫn tốt, vì học được rất nhiều kiến thức trên face. Nếu ngoài đời còn lâu mới có người chia sẻ cho những kiến thức đó.
tuy nhiên hiện nay face có điểm trừ. Đó là bóp tương tác với bạn bè,ít thấy bạn bè như trước, chỉ toàn xuất hiện người ở đẩu đâu chạy quảng cáo. Face bây giờ là công cụ kiếm tiền một cách triệt để. Bộc lôk cao độ của chủ nghĩa tham lam của mark duberg. Mark xoắn là kẻ rất tham lam
Đây là cơ hội cho những ứng dụng khác vùng lên chiếm thị phần. Tuy nhiên hiện nay chưa có ứng dụng nào xứng tầm. Nếu đi theo chiến thuật dùng miễn phí và tăng tương tác như face ban đầu sẽ là đối thủ rất tốt với kẻ tham lam như face. Vì face bộc lôk bản chất tư bản triệt để. Người trước có rất nhiều người có giấc mơ làm mạng xã hội tuy nhiên bây giờ mới là cơ hội do sự thoái hoá biến chất của face

Son23

Xe buýt
Nhiều cụ cực đoan thật. Em thật ke ke.
Các cụ ko thích up cuộc sống thường ngày là việc của các cụ, ko thích khoe nọ khoe kia là việc của các cụ. Ng ta có sở thích của người ta. Nhiều người up face với những dòng viết dí dỏm, chưa chắc các cụ có khả năng đó đâu. Viết đc trên face cũng thể hiện 1 phần con người, ảo mà ko ảo. Nhiều cụ nhạt nhẽo chẳng biết thể hiện cái gì xong chê người khác phông bạt. Ủa.
Như ngày hôm nay. Face nhắc lại ảnh lũ trẻ con 2 năm trước. Thỉnh thoảng lại 1 sự kiện diễn ra 3, 4...năm trước, mình đang lăn lê bò toài với tụi nó ở đâu đó. Khá là hoài niệm.
Đứa lớn nhà em đã từng ngồi cùng đám bạn thân, lướt vài trăm bức ảnh và sự kiện em up face từ thời nó mới sinh đến mãi sau này để cười, để thấy mẹ đã cùng chúng nó đi qua từng giai đoạn như thế nào.
Thỉnh thoảng thấy đội bạn kí túc giờ đã ở xa, up 1 2 cái ảnh đời sống thường ngày, thấy như đám bạn vẫn cùng nhau kết nối. Biết con cái bạn đi học như nào, nhìn chúng nó áo dài phấp phới ngày lễ nào đó, ôi sao vẫn trẻ thế, tự nhiên vui.
Chốt chả có lý do gì để bỏ face.

Bang lang

Xe điện
Phây-búc cũng như những trang media khác như Tik Tok, Youtube, X... nó dùng thuật toán để đẩy những nội dung mà bản thân mình quan tâm lên cho mình xem! Nhất là sau khi mình có những thao tác search/tìm kiếm trên đó hoặc Google.

Ví dụ trên Phây, ngoài những bạn bè mình ra, em hay quan tâm tới đồ audio, điện ảnh, art như hội họa, nhiếp ảnh thì nó hầu như sẽ đẩy lên cho em rất nhiều những group đó mà hầu như không có các em KOL lên uốn éo hay những quảng cáo khác như buôn bán, BĐS....

Vì vậy, em vẫn coi Phây là một kênh thông tin chứ cũng lâu rồi, không còn coi đó là kênh để tương tác nữa.
Cụ nói đúng. Em cũng chỉ coi FB như kênh Thông tin và thấy rất bổ ích. Em học và giải trí rất nhiều từ FB như âm nhạc, ẩm thực, giáo dục, review sách/ truyện..FB thỉnh thoảng chỉ đưa gợi ý những thông tin mình thích và sau đó nếu quan tâm thì tự tìm hiểu thêm. Em lại chả bao h đọc mấy bài linh tinh của một ai đó nổi tiếng nên ít bị Nhìn thấy những j như cụ thớt kể. Em cũng ko kết bạn trên FB nên ko bị ai tag bao h. Em chỉ theo dõi những kênh thông tin hoặc theo dõi ai đó hay chia sẻ những j mình quan tâm. Em thấy FB còn hay hơn báo vì nó chỉ xuất hiện những j mình quan tâm.

văn Mười

Xe tải
Fb em thấy h ko lành như ngày trước , h rất nhiều thành phần vớ vẩn vào bình luận kiểu vô văn hóa , chửi bới tục tĩu .... bỏ thì tốt hơn !

Sakai Việt Nam

Xe điện
Mỗi năm em vẫn kiểm được khoảng 1 củ to từ khách hàng trên Facebook nên em thấy vui ah.

bluesa86

Xe máy
-------------
🥹

😄

Em thì nghĩ nên cấm tiktok, còn facebook, các cụ nào thích dùng thì dùng, mỗi tội giờ nhiều quảng cáo quá. Quan điểm cá nhân em chơi trên diễn đàn kiểu này hay hơn, giống như hồi những năm 2000.