[Funland] Các cụ còn thấy vui với phây búc ko?

tuewru

Xe buýt
Em lên chủ yếu chém gió dạo là chính :))

ruby_eagle

Xe điện
Lên toàn thấy khoe là chính, em dẹp fb từ lâu rồi vì mình chẳng có gì để khoe cả. :D

Demchinhhang.net

Xe container
Các cụ có thấy càng ngày chơi fb càng chán ko? Em thấy chán lâu phết rồi :D Qua em có viết bài fun fun trên fb cá nhân, để up lên đây các cụ chém cho vui. Có khi em về otofun sinh hoạt lại vui hơn :D
-------------
"Anh em có thấy càng ngày chơi phây càng chán (ít vui) ko? Chán vđ rồi đấy!
Giờ quả thực tôi cũng ít lướt , vì bản thân chẳng thiết bốt gì. Lướt sang chúng bạn thấy đa số bỏn cũng có vẻ…giống mình. Mọi người từ lâu cũng ít chia sẻ. Tôi thấy những người vẫn còn vui với phây thường có những đặc điểm sau
- Người giàu hoặc sắp giàu: Nhóm này thì chơi éo gì chả vui, nên chơi phây cũng vui vđ ra. Thường xuyên bay nc nọ nc kia, ăn chơi mua sắm các thứ các thứ. Nhóm này bạn bè tôi cũng thấy nhiều đấy. Nhắn với mấy anh em giàu là tôi bỏ follow anh em hết rồi nhé, ko phải vì tôi ghen tị, đơn giản thấy anh em cứ ăn chơi khiến tôi thèm bỏ mẹ ra mà đếch đu theo đc
🥹

- Chống đối (tôi ko biết dùng từ gì): Nhóm này là nhóm hay bốt bài về một vấn đề xã hội hoặc vấn đề nào đó mà anh chị ko hài lòng, thường gặp nhất là những anh em éo ưa gì chế độ. Nói chung ko ưa thì dưa có ròi, cho nên vấn đề gì của xã hội hay chế độ anh em cũng chửi đc thôi. Anh em vẫn là bạn tôi, nhưng nói chung tôi cũng bỏ follow anh em rồi nhé, nghe chửi nhiều mệt bỏ cm ra
😄

- Nhóm khai thác tận dụng lợi thế từ fb: Nhóm này hay này. Nói chung chơi gì muốn bền hoặc là phải vui hoặc là ra tiền, mà đã ra tiền thì kiểu éo gì chả vui. Nhóm này thì rõ rồi, anh chị em có nghề (hàng) gì đó, anh em bốt every day bán hàng. Tất nhiên là tôi cũng bỏ follow anh em cả. Tuy nhiên anh em yên tâm tôi nhớ hết anh em bán gì, cần tôi sẽ ới anh em.
Như vậy để vui với phây thì có vẻ phải rơi vào 1 trong 3 nhóm kia.
Để mà giàu thì khoai phết, tôi thì lại ko chê gì chế độ, nói chung còn mỗi việc bán hàng every day."
Nguồn fb: Thái Thanh Ecopest
FB bây h nhìn chung (không tính người bán hàng) họ chỉ bốt đúng cái "mẹt" họ rồi khoe bản thân ba lăng nhăng, chả chia sẻ được cái con khỉ gì. Có ông thì kiếp trước làm nhà văn viết dài như tiểu thuyết toàn về quan điểm CT to lớn, bú frame thời sự.

Racehorse206

Xe tăng
Các cụ có thấy càng ngày chơi fb càng chán ko? Em thấy chán lâu phết rồi :D Qua em có viết bài fun fun trên fb cá nhân, để up lên đây các cụ chém cho vui. Có khi em về otofun sinh hoạt lại vui hơn :D
-------------
"Anh em có thấy càng ngày chơi phây càng chán (ít vui) ko? Chán vđ rồi đấy!
Giờ quả thực tôi cũng ít lướt , vì bản thân chẳng thiết bốt gì. Lướt sang chúng bạn thấy đa số bỏn cũng có vẻ…giống mình. Mọi người từ lâu cũng ít chia sẻ. Tôi thấy những người vẫn còn vui với phây thường có những đặc điểm sau
- Người giàu hoặc sắp giàu: Nhóm này thì chơi éo gì chả vui, nên chơi phây cũng vui vđ ra. Thường xuyên bay nc nọ nc kia, ăn chơi mua sắm các thứ các thứ. Nhóm này bạn bè tôi cũng thấy nhiều đấy. Nhắn với mấy anh em giàu là tôi bỏ follow anh em hết rồi nhé, ko phải vì tôi ghen tị, đơn giản thấy anh em cứ ăn chơi khiến tôi thèm bỏ mẹ ra mà đếch đu theo đc
🥹

- Chống đối (tôi ko biết dùng từ gì): Nhóm này là nhóm hay bốt bài về một vấn đề xã hội hoặc vấn đề nào đó mà anh chị ko hài lòng, thường gặp nhất là những anh em éo ưa gì chế độ. Nói chung ko ưa thì dưa có ròi, cho nên vấn đề gì của xã hội hay chế độ anh em cũng chửi đc thôi. Anh em vẫn là bạn tôi, nhưng nói chung tôi cũng bỏ follow anh em rồi nhé, nghe chửi nhiều mệt bỏ cm ra
😄

- Nhóm khai thác tận dụng lợi thế từ fb: Nhóm này hay này. Nói chung chơi gì muốn bền hoặc là phải vui hoặc là ra tiền, mà đã ra tiền thì kiểu éo gì chả vui. Nhóm này thì rõ rồi, anh chị em có nghề (hàng) gì đó, anh em bốt every day bán hàng. Tất nhiên là tôi cũng bỏ follow anh em cả. Tuy nhiên anh em yên tâm tôi nhớ hết anh em bán gì, cần tôi sẽ ới anh em.
Như vậy để vui với phây thì có vẻ phải rơi vào 1 trong 3 nhóm kia.
Để mà giàu thì khoai phết, tôi thì lại ko chê gì chế độ, nói chung còn mỗi việc bán hàng every day."
Nguồn fb: Thái Thanh Ecopest
Lên FB bình luận câu có khi gặp ngay bọn trẩu nó vào cắn mình ngay mặc dù chả liên quan gì đến nó, em vài lần phải xoá comment chứ phiền lắm, do đó em rất ít com trên fb của hội nhóm

Dream Hilux

Xe tăng
Zalo, FB với otofun nếu không liên quan công việc thì em bỏ lâu rồi

present

Xe điện
Vẫn dùng được, chưa thấy chán nhé!

ganghiadan

Xe buýt
Em bỏ face cũng dc gần 4 năm rồi. Lý do là nó chả mang lại lợi ích gì cho em cả; trước đây em dùng face vì trào lưu, và cũng để kết nối bạn bè ở xa; nhưng giờ ngoài 40 rồi, vòng tròn mối quan hệ cũng hẹp lại; quanh đi quẩn lại chỉ có anh em trong nhà với mấy thằng bạn thân; Zalo là đủ;
Face ngoài đội bán hàng thì em thấy đa số post tút, ảnh, video để khoe, để làm sao thu hút dc nhiều like, nhiều tym, nhiều còm => phải nói quá lên, phải chỉnh sửa sao cho hấp dẫn => khác với sự thật => sống ảo. Giữa thực tế và những gì post trên face khác nhau khá nhiều, làm cho người post thì sống trong ảo tưởng, người xem thì ghen tị với cái ko có trong thực tế, nó làm cho con người có xu hướng sống phông bạt. Đó là lý do em bỏ Facebook, bỏ xong em thấy cũng chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống của em cả nên cũng chẳng có lý do gì để em quay lại.

Steve41

Xe hơi
Fa-xê-bô-ô-kê nó có nhiều thứ để xem, thông tin chia sẻ nhanh.
Em dùng fb chủ yếu để xem bạn bè up ảnh cuộc sống hàng ngày với thi thoảng hóng tin tức.
Xem bạn bè phông bạt nom cũng thích mắt, có tí động lực kiếm tiền để trả tiền mạng phông bạt lại với chúng nó :))

chơi vơi u40

Xe đạp
Có thời điểm em từng là một Hot Face, cứ đăng bài là vài nghìn like, mất ngủ bịa truyện ma đăng lên sáng mở mắt ra cũng vài nghìn like. Có những video hàng chục triệu view.

Nhưng 5 năm nay em về hẳn đây chơi với các cụ.
FB thấy nhạt nên gần như bỏ. Em chỉ vào FB để xem video, vào mấy hội nhóm để mua bán. Thi thoảng vào quăng cục xương xong té, cho chúng nó bâu vào cào cấu.
Chục triệu view. Chục triệu là bao nhiêu số không. Thôi thôi cụ ơi lớn rồi đừng có bốc phét. hìhif

thinhtd

Xe container
Post gần nhất của em chắc là từ đầu năm ngoái. Từ đó đến giờ số lần em vào lại đếm chắc chưa đến 10 lần.
Fb giờ em có một tài khoản không bạn bè, chuyên theo dõi các trang sở thích cá nhân, hội nhóm chia sẻ đam mê, mua đồ...
Trang cá nhân khóa mấy năm rồi.
Em như cụ.

lan806

Xe tăng
3 năm nay chẳng đăng cái gì, tuy nhiên vẫn đọc bài người này, người kia, nhóm kia ….
Thỉnh thoảng cũng vui vui khi có ông, bà chúc mừng sinh nhật vợ chồng trên face, ông A cảm thấy vui (buồn) với bà B trên face, ….
Face có ích thực thụ khi 1 người nào đó đăng 1 cái ảnh hoa sen đen trắng.

HnA

Xe tăng
E chỉ vào xem Reel cho vui thôi. Chứ fb như nó chả có cái mẹ gì ngoài mấy ông mấy bà đi ăn sáng cũng chụp ảnh đưa lên. Ăn cái quẩy cũng chụp ảnh đưa lên. Thằng bẹn mình lúc đ nào cũng thấy cái mặt nó bóng bảy, vuốt keo mượt mà, mặc comple đeo kính đi biểu diễn,...đủ các thể loại. Nói chung chán. Mà chả hiểu sao vào phòng tập gym cũng thấy các bố các mẹ cầm theo cái đt, xong mặt cắm vào xem fb, rồi ngồi chiếm mẹ chỗ của người khác.

Sứa.

Xe điện
Tiktok vui hơn, từ hồi có tiktok là mấy MXH của Têilon như fb, yt... bị bỏ rơi khá nhiều :))

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Cả năm em mới có 1 tus. Còn bạn bè thì thấy suốt ngày đăng ảnh nhà với xe. Đứa thì thì thoảng lại thấy up ảnh ăn đậm kứt tồ. Có đứa thì khoe sổ đỏ xoè như nan quạt.
Mà chúng nó giỏi nên toàn nhà xe thật chứ không phải phông bạt :D

BảoVân 13

Xe hơi
Ai bán hàng thì vẫn phải duy trì thôi ạ,còn cái gì cũng chỉ được 1 thời gian là nhàm ngay cụ ơi

phuongmit

Xe cút kít
Fb, tóp tóp hay ngay cả trên này thì thông tin là tả bổ xiểng. Người dùng phải tự chọn hướng tiếp cận phù hợp thôi :)) cũng vẫn k thiếu gì kênh tử tế, có thể học hỏi, thu nhặt kiến thức

Mr. Bảnh

Xe Cứu Trợ
E vẫn tham gia các hội nhóm có cùng sở thích, chứ lâu rồi không post piếc gì

Em dùng fb để tham gia hội thủy sinh để trao đổi cây/cá, khoe bể và ngắm nghía bể đẹp của các nghiện nhân như mình. Tham gia hội PS5 để mua/bán đĩa game phục vụ đam mê. Nếu không dùng fb thì với nhu cầu đó sẽ dùng cái gì?

Còn fb em hầu như chả viết gì, giờ fb nó còn có tính năng lock profiles nên không phải bạn bè vào trang mình nó trắng tinh. Cũng hay

Phiêu.Du

Xe đạp
Lâu này e toàn dùng fb như kênh mua hàng online.

Hiệu quả

Đi bộ
Có những nội dung cực hay và ý nghĩa thì cũng ít người để ý quan tâm mà chỉ thấy quan tâm phim ảnh hay bán hàng và khoe mẽ. Chán thật