[Funland] Các cụ có thích đồ cổ CCCP

Vulq71

Xe container
Ông cụ nhà em ở quê còn đầy đủ vât dụng trong nhà của Liên xô. Như, tủ lạnh xaratop 3 sao ( không chạy được nữa), nồi áp suất, bàn là hoa dâu, phích đá,nồi quân dụng để luộc bánh chưng Tết, thau, đồng hồ poljot, đài vec206,...;))

Tủ lạnh của cụ sản xuất ở thành phố này.
( ga tàu của thành phố Saratov em đi ngang qua )

ConCaoVaChumNho

Xe tải
nhà e có cái nồi cơm điện LX dùng mãi ko hỏng, nấu thì ngon, phải hơn 30 năm. Nhưng nó cũ quá sợ hở điện với dùng điện 110 nên mua nồi khác.

Dân chơi đồng hồ LX thích ở chỗ nhìn chung máy khá đơn giản dễ sửa. Và với bọn để bàn thì hay ho ở chỗ mặt đồng hồ cực kỳ phong phú vì nhiều nơi sx nên cũng nhiều kiểu và họ làm mặt đồng hồ khá đẹp. Có 1 cậu bạn trước chơi đồng hồ Lx bảo “lâu lâu lại thấy cái đồng hồ mà cái mặt đấy chưa thấy bao h”.

E muốn kiếm cái amply bán dẫn đức hay Nga gì đấy mà h . . . tạm nghỉ chơi

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Chỉnh sửa cuối:

QueViet

Xe tăng
Hàng CCCP ở nhà em:

Thay toàn bộ transistor vật liệu germani của Liên Xô, thứ mà các hãng điện tử Âu Mỹ thời điểm đó đã chuyển sang dùng vật liệu silic, còn bây giờ thì transistor germani chắc là tuyệt chủng rồi

Chỉnh sửa cuối:

meotamthe

Xe cút kít
Hàng CCCP ở nhà em:

Thay toàn bộ transistor vật liệu germani của Liên Xô, thứ mà các hãng điện tử Âu Mỹ thời điểm đó đã chuyển sang dùng vật liệu silic, còn bây giờ thì transistor germani chắc là tuyệt chủng rồi

Nhìn cái đài hoài niệm quá, ngày xưa nhà em nghe tin giờ chót Mỹ đánh Iraq lần đầu bằng cái đài như thế này, nghe tin của RFI, hồi đấy nghe nhưng phải cẩn thận kẻo dân phòng lập biên bản.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Cụ nhiều hàng độc thế. Chắc cụ dân chuyên đh LX ạ?
Không hẳn vậy!
Mà nghề đồng hồ là nghề của bố em, ngay từ thời còn bao cấp, lúc đang đi học em đã phải phụ việc cho ông cụ rồi.
Do làm nghề nên gia đình em cũng lưu lại đc một số chiếc đồng hồ cũ, cổ không chỉ riêng của Liên Xô.

Em vốn thích đồng hồ nên cũng chịu khó sưu tầm thêm.
Chẳng hạn mấy chiếc Poljot 17j này đc lưu lại từ thời ông Chốp còn chưa làm tan rã đất nước Liên Xô

cusao

Xe lăn
Em thích cái đài quay đĩa Regonda nghe rất ấm
Còn những đồ khác chỉ gợi nhớ đến 1 thời đen tối về tiêu dùng mà thôi...đồ Nga xấu xí chất lượng thấp