[Funland] Các cụ có thích đồ cổ CCCP

URAL CCCP

Xe ba gác

RedSea198

Xe tải
Em khoe đồ CCCP không phải của em! ;))

brick

Xe buýt
20 năm trước nhà em có cái đèn "cảm ứng", vuốt vuốt là nó sáng hoặc tối dần. Cụ nào biết ở đâu bán cho em xin ít hoài cổ ah.

QueViet

Xe tăng
Em thích cái đài quay đĩa Regonda nghe rất ấm
Còn những đồ khác chỉ gợi nhớ đến 1 thời đen tối về tiêu dùng mà thôi...đồ Nga xấu xí chất lượng thấp
Một số đồ CCCP được sản xuất theo kiểu dáng của các hãng phương Tây và cải biến theo khả năng của họ và cũng có chất lượng tốt , sơ đồ mạch và linh kiện tối ưu hơn so với mẫu của phương Tây ( giá thành khá rẻ , kể cả mẫu xuất khẩu ). Tuy thế, những đồ này dùng ở môi trường nhiệt đới nóng ẩm như Việt Nam hay hỏng vặt lắm.
dân Nga sinh hoạt khá đơn giản, khí hậu cũng không khắc nghiệt nên hàng tiêu dùng CCCP đáp ứng tốt yêu cầu tiêu dùng của người dân.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Em thích cái mặt vàng chanh bên tay phải. Trước em cũng tha được 1 chiếc từ cccp về, dưng mấy lần chuyển nhà nên mất roài lão ợ:((
Con bên phải hàng trên có phải màu vàng chanh đâu lão
Chính giữa nó màu vàng, còn bên vàng ngoài là màu cafe sữa mà :)
Lão PM em xin sđt để nc nhé

cusao

Xe lăn
Một số đồ CCCP được sản xuất theo kiểu dáng của các hãng phương Tây và cải biến theo khả năng của họ và cũng có chất lượng tốt , sơ đồ mạch và linh kiện tối ưu hơn so với mẫu của phương Tây ( giá thành khá rẻ , kể cả mẫu xuất khẩu ). Tuy thế, những đồ này dùng ở môi trường nhiệt đới nóng ẩm như Việt Nam hay hỏng vặt lắm.
dân Nga sinh hoạt khá đơn giản, khí hậu cũng không khắc nghiệt nên hàng tiêu dùng CCCP đáp ứng tốt yêu cầu tiêu dùng của người dân.
Cả nhà em có nhiều kỷ niệm vui buồn với cccp nhưng em thấy cái mạch điện đồ điện tử của cccp phải gọi đồ điện tử của Nhật bằng cụ. Sơ đồ mạch của nhật vừa hiệu quả, dễ hiểu, dễ chữa....mạch cccp khó khó mắt.

CCCP giỏi khoa học nói chung và khao học cơ bản lắm, cụ thể như vũ trụ thiên văn hay vĩ khí thì phần còn lại của thế giới cứ gọi là ngả mũ.

Sau khi LX tan vỡ được vài năm, bọn buôn lậu mới trộm cắp tuồn kim loại nguyên tử cao ra chợ đen châu Âu, cũng là loại vớ vỉn thôi. Các chuyên gia Anh - Mỹ mục sở thì được mới sửng sốt lên vì những mẫu này hội ý vẫn đang trong giai đoạn tìm kiếm ....:)).

Đại khái chém gió tí cho vui

QueViet

Xe tăng
Cả nhà em có nhiều kỷ niệm vui buồn với cccp nhưng em thấy cái mạch điện đồ điện tử của cccp phải gọi đồ điện tử của Nhật bằng cụ. Sơ đồ mạch của nhật vừa hiệu quả, dễ hiểu, dễ chữa....mạch cccp khó khó mắt.

CCCP giỏi khoa học nói chung và khao học cơ bản lắm, cụ thể như vũ trụ thiên văn hay vĩ khí thì phần còn lại của thế giới cứ gọi là ngả mũ.

Sau khi LX tan vỡ được vài năm, bọn buôn lậu mới trộm cắp tuồn kim loại nguyên tử cao ra chợ đen châu Âu, cũng là loại vớ vỉn thôi. Các chuyên gia Anh - Mỹ mục sở thì được mới sửng sốt lên vì những mẫu này hội ý vẫn đang trong giai đoạn tìm kiếm ....:)).

Đại khái chém gió tí cho vui
Em đồng ý với cụ,nhưng khác với dân Việt kính nể dân Nhật , dân Nga đến giờ vẫn chỉ nể và làm theo châu Âu , số một là Đức ...

Chỉnh sửa cuối:

taitien1

Xe tải
Em đồng ý với cụ,nhưng khác với dân Việt kính nể dân Nhật , dân Nga đến giờ vẫn chỉ nể và làm theo châu Âu , số một là Đức ...
Vâng. Giờ em thấy đồ nhật và đức là ngon cụ ạ

agrimeco

Xe lăn
Nghe đài phát thanh em dùng loại này

Cụ có thú chơi tao nhã quá ạ:D em tưởng cái đài này nó chạy cả đĩa than chứ nhỉ, nhà em trc cũng có 1c gần giống thế này:)

duytrong

Xe lăn

Nhà cháu cũng có con lật đật.

duytrong

Xe lăn
Loa kiểu dáng như thế nào cụ. Em ko rõ mấy mặt hàng này lắm. :)

Mà mua bên này quá tội tiền gửi về cụ ạ. Cụ tìm ở VN có khi rẻ hơn cụ ơi.
Đôi loa S90 này nặng cỡ 1 tạ cứ nhân với cước hàng không rẻ nhất 7 usd 1 kg thì cứ gọi là...

taitien1

Xe tải