[Funland] Các cụ có sẵn sàng bảo vệ tổ quốc?

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Sẵn sàng bảo vệ Tổ Quốc, có biến là lên đường luôn sợ cẹc gì thằng nào

29H88888

Xe buýt
Chung cư Xuân Phương Quốc Hội, NTL Hà Nội
Website
shop.vuimuasam.vn
Có cụ nào đồng tình với em là: Lịch sử VN cứ 1 triều đại (hay chế độ) suy yếu thì sẽ bị bọn giặc Khựa chiếm, sau đó sẽ quật cường vùng dây và tươi sáng hơn không ?! Đi đường tắt hơi lâu nhưng cửa lại sáng.
Chết chết ý Cụ là sao đây? em đọc 30 lần chưa hiểu hết thâm ý của cụ

Bluehelmet

Xe buýt
Bác đi là bảo vệ tổ quốc nhé. Đừng đánh đồng tổ quốc với những thứ khác. Chẳng qua bác trốn tránh nghĩa vụ nên đổi lỗi A, B, C thôi.
Nhưng bác không đi cũng không được, bác mất quyền công dân. Đừng tưởng vào tù là xong nhé. Bác làm ảnh hưởng đến vợ, con. Là một người cha chắc bác không vô trách nhiệm làm thế đâu.
Nếu bác có trí tuệ thì vào Cục tác chiến điện tử, còn chỉ có cơ bắp thì làm phu chèo tàu phòng tàu hết dầu.
Không biết thì phát biểu bé bé thôi, Cục Tác chiến điện tử thì liên quan gì đến cái game ở trên.

lete.lete

Xe máy
Còn lâu mí oánh nhau, bây giờ khác xưa rồi cụ ạ

polizia

Xe container
Thời ngày xưa lý lịch mới quan trọng vì bố đào ngũ con có thể ko đc đi học đại học, ko đc làm nhà nước. Thời nay thì quên đi, ko làm nhà nc thì làm tư nhân,ko còn chuyện cấm học đại học vì bố đi tù đâu. Thế nên ko phải lo chuyện vợ con khổ như lừa nói, đi mà chết thì vợ con còn khổ hơn. Tóm lại là Say No với chiến tranh trong mọi trường hợp.

29H88888

Xe buýt
Chung cư Xuân Phương Quốc Hội, NTL Hà Nội
Website
shop.vuimuasam.vn
Còn lâu mí oánh nhau, bây giờ khác xưa rồi cụ ạ
Cây muốn lặng mà gió chẳng đừng nó cứ đưa quân đến tấn công Trường Sa cụ bảo làm sao? em đang học tiếng Lào rồi

be bư

Xe ngựa
các cụ chém kinh quá . lại mâu thuẫn nhau nữa , thui thì mỗi người 1 ý các cụ bớt nóng uống nước hạ hỏa đi . e xin hô nốt câu cổ động cuối tổ quốc , tổ quốc , tổ quốc

cunglatruong

Xe container
Thời ngày xưa lý lịch mới quan trọng vì bố đào ngũ con có thể ko đc đi học đại học, ko đc làm nhà nước. Thời nay thì quên đi, ko làm nhà nc thì làm tư nhân,ko còn chuyện cấm học đại học vì bố đi tù đâu. Thế nên ko phải lo chuyện vợ con khổ như lừa nói, đi mà chết thì vợ con còn khổ hơn. Tóm lại là Say No với chiến tranh trong mọi trường hợp[/U].

đúng trong mọi trường hợp luôn./.

cunglatruong

Xe container
Cây muốn lặng mà gió chẳng đừng nó cứ đưa quân đến tấn công Trường Sa cụ bảo làm sao? em đang học tiếng Lào rồi
thì ... kệ nó. sau này đời con đời cháu mình đòi.. cụ tổng chốt hạ vậy rồi. .. mình là dân đen lo cày đóng thuế thể hiện công dân tốt là đủ rồi chuyện quốc gia đại sự nhà nước lo.

ThanCui

Xe tăng

luot_song

Xe điện
Ngày xưa khi chiên gia Nga sang lên biên giới phía bắc để xem việt nam đánh nhau với trung quốc. nó cứ đi phăm phăm thế là các lễnh đạo nhà mình sợ nó dẫm phải mình bắt lính chạy trước. không biết cụ than cui mà như mấy anh lính kia ko hiểu anh có chạy ko nhể

TomBad

Xe tải
Đang là "đối tác chiến lược toàn diện" của nhau và đang nhất nhất cam kết "trước sau như một, coi trọng và làm hết sức mình để gìn giữ và phát triển quan hệ hữu nghị, hợp tác truyền thống" .... thì làm gì có nguy cơ uýnh nhau.

Thằng đối tác chiến lược toàn diện kia nó cứ thong thả nó liếm, nó toàn chọn liếm chỗ hiểm, híp dâm giữa ban ngày mà "đối tác chiến lược" của nó, kêu không dám kêu, uýnh không dám uýnh.
cụ nói vậy bây giờ cho cụ đi uýnh cụ có đi không
không đánh thì bảo xxxx chơi với Tàu, bảo đánh thì không đi cũng vì xxxx chơi với Tàu.
Em xin kể câu chuyện như thế này:
hồi em đi học, trong giờ kiểm tra em có quay bài, em không cho rằng việc quay bài là hay ho gì nhưng phải nói là hs đi học quay bài là rất phổ biến, vậy mà có thằng đứng lên mách cô rằng em quay bài, nếu bây giờ hỏi tại sao nó mách cô mà trả lời là do em dở tài liệu thì đó chỉ là cái cớ, còn chính xác là do nó ghét em.
e thấy nhiều cụ nói chuyện kiểu lý do to hơn mục đích

NN minhchau

Xe tăng
em éo hiểu thế nào dưng tại sao cứ nhận nó là đồng minh với cả đối tác chiến lược để nó chiếm đất chiếm biển mềnh... giờ nó lập vùng cấm bay ở HS với TS ngaòi ra 1 năm cấm đánh bắt cá 5-10 tháng, diễn tập QS 1-2 lần thì mềnh tèo

raklei

Xe điện
Nếu mình cầm súng thì sau khi "bảo vệ" tổ quốc xong thì mình được gì? mất gì? xã hội có chuyển biến gì ko? đóng góp của mình có ý nghĩa gì ko? hay là bỏ sông bỏ bể?
Được thì đc nhiều lắm, gia đình nào ở VN chả có cái giấy "Tổ quốc ghi công" .
Xã hội thì chuyển biến nhiều, nhờ ơ Đ ơn NN đời sống nhân dần ngày càng ấm no có cái ăn cái để, đời sống vật chất tinh thần cải thiện vượt bậc, theo cụ thế có gọi là có ý nghĩa được ko =))

phihanhgia

Xe container
cụ nói vậy bây giờ cho cụ đi uýnh cụ có đi không
không đánh thì bảo xxxx chơi với Tàu, bảo đánh thì không đi cũng vì xxxx chơi với Tàu.
Em xin kể câu chuyện như thế này:
hồi em đi học, trong giờ kiểm tra em có quay bài, em không cho rằng việc quay bài là hay ho gì nhưng phải nói là hs đi học quay bài là rất phổ biến, vậy mà có thằng đứng lên mách cô rằng em quay bài, nếu bây giờ hỏi tại sao nó mách cô mà trả lời là do em dở tài liệu thì đó chỉ là cái cớ, còn chính xác là do nó ghét em.
e thấy nhiều cụ nói chuyện kiểu lý do to hơn mục đích
Dân sẽ úynh khi cần, nhưng trước khi uýnh thì họ muốn bắt hết bọn thân khựa trước!

ThanCui

Xe tăng
Ngày xưa khi chiên gia Nga sang lên biên giới phía bắc để xem việt nam đánh nhau với trung quốc. nó cứ đi phăm phăm thế là các lễnh đạo nhà mình sợ nó dẫm phải mình bắt lính chạy trước. không biết cụ than cui mà như mấy anh lính kia ko hiểu anh có chạy ko nhể
Ngày xưa hả kụ , bây giờ mấy ông ngày xưa đó cũng biết rút kinh nghiệm rồi , ân hận lắm rồi

thanhgamo

Xe container
Thơ ông cụ, thơ tuyên huấn:

Hai tay cầm khẩu súng dài
Ngắm đi ngắm lại bắn ai thế này
Bắn vào quân Nhật quân Tây
Bắn quân cướp nước, bắn bầy *********.

Thanhgamo em bình: Nhật, Tây giờ chưa thấy nó cướp. Mà quân cướp đảo cướp biển lại là đồng chí anh em, bắn nó chính là bắn...mày:D, không được. ********* thì cũng chính là...mày :D, cũng không bắn được.
Ô hay, làm sao bây giờ :)) :)) :))

daocoi

Xe hơi
Học tiếng philippin là thiết thực nhất cụ ạ!
Theo cháu thì cụ cứ học thêm dăm bẩy loại tiếng của mấy cái anh to to như là Nhật, Mỹ, Đức, Pháp,... sau này nếu chả anh nào thèm giúp thì tìm đường mà chạy sang bên đấy trú thân :D

bungbvt

Xe tăng
Thơ ông cụ, thơ tuyên huấn:

Hai tay cầm khẩu súng dài
Ngắm đi ngắm lại bắn ai thế này
Bắn vào quân Nhật quân Tây
Bắn quân cướp nước, bắn bầy *********.

Thanhgamo em bình: Nhật, Tây giờ chưa thấy nó cướp. Mà quân cướp đảo cướp biển lại là đồng chí anh em, bắn nó chính là bắn...mày:D, không được. ********* thì cũng chính là...mày :D, cũng không bắn được.
Ô hay, làm sao bây giờ :)) :)) :))
Ngày xưa còn có chim mà bắn. Giờ nhờ công nghệ của thằng Tầu, chim cũng hết cmn luôn. Hay mang súng bắn gà, gà nó ăn kích thích của thằng Tầu, chạy hết tốc lực cũng như con rùa đi bộ thôi, bắn dễ lắm cụ ạ.