[Funland] Các cụ có sẵn sàng bảo vệ tổ quốc?

cafesuada

Xe điện
Bảo vệ tổ quốc là nhiệm vụ của quân đội.
Nếu không thì thành lập quân đội để làm gì?

thanhgamo

Xe container
Ông Có Tố ấy viết gì, đăng lên khi nào, đều qua kiểm duyệt hết cụ ạ
Ý cụ ý là tất cả mọi kiến thức mà cụ ý có là do tự mày mò tìm hiểu, mọi tin tức cụ ý có là do trực tiếp khai thác từ đối tượng, cụ ý sống cùng nguồn tin, ăn ngủ cùng kiến thức.
Mắc cười quá, chắc là cụ ý suốt ngày được ngồi uống rượu cùng tổ tiên thay vì được nghe ông bà chú bác kể về họ :))

thanhgamo

Xe container
Gọi Tố Hữu là lãnh tụ thì tư duy vừa vặn đến háng của Lừa.
Không bằng được :))

Sao chưa có lãnh tụ nào sửa thơ TH mặc dù nó không đúng? Điều đó cho thấy tư duy họ giống nhau :D
Với phông kiến thức chắp vá lạc hậu thế kia mà làm anh định hướng thì có vẻ quá sức rồi =)) =)) =))

thanhgamo

Xe container
Có bác trung cấp tuyên huấn nào vào định hướng cho chúng cháu với? Để mấy ông nửa ngô nửa ngọng này tuyên huấn nó phản cảm quá :)) :)) :)) Đến lúc "ấy ái uông" cả lũ bây giờ!!!!
=)) =)) =))

bungbvt

Xe tăng
Ý cụ ý là tất cả mọi kiến thức mà cụ ý có là do tự mày mò tìm hiểu, mọi tin tức cụ ý có là do trực tiếp khai thác từ đối tượng, cụ ý sống cùng nguồn tin, ăn ngủ cùng kiến thức.
Mắc cười quá, chắc là cụ ý suốt ngày được ngồi uống rượu cùng tổ tiên thay vì được nghe ông bà chú bác kể về họ :))
Thôi cụ. Cụ nhiều ý tưởng dị phết, em rất thích kiểu dị như cụ. Cụ die hiểu sử mình sâu sắc, em cũng phục cụ ấy. Thấy 2 cụ tương tàn em cũng thấy lòng dạ ngổn ngang. Chỉ có dạng trẻ con tập nói như [@Con lừa con;324797] em mới thấy ngồ ngộ. Thỉnh thoảng trêu tý cho vui thôi ạ. Già rồi, thích chơi với trẻ con. Khổ thế.

DUONGLAM

Xe điện
Cái gì cứ dính đến ăn uống, ịt ọp ... thì đã có Đ ảng và NN no, còn ra trận hứng đạn thì lại đẩy sang thằng dân. Sao Đ và NN khôn thế các cụ nhỉ.
Cụ không thấy tất cả đều là của dân hết nhé, quân đội nhân dân, công an nhân dân.... chỉ riêng có xiền là của Đ và NN thôi (Ngân hàng nhà nước).

Red-Color

Xe tải
Cái viễn cảnh tương lại đó cũng còn nầu lắm.

BonBonTT

Xe điện
Giờ mà tìm được cao nhân hô mưa, gọi sóng thần thì ngon

bungbvt

Xe tăng
Bố con bác Búng dở hơi à? Cử nhân triết bằng đỏ, kinh nghiệm thực tế là thợ cưa sắt, dán màn hình điện thoại, nhân viên phát tờ rơi, ông chủ việc cầm đồ cần đélo gì cầu kiến thức của cụ Quan Vân Trường để chém gió.
Giả sử có cần bổ sung kiến thức thì đợt này đăng ký cái lớp của Học viện Khổng Tử khai sáng văn hóa Lừa. Kể cả mấy ông otofun chửi là thằng Khựa con cũng cam lòng.
Khuyên chân thành bố con ông Búng nên học hỏi nền văn minh thiên triều thay vì vẫn cái thói mèo khen mèo dài đuôi, chê bai kẻ hơn mình. Giống như mấy lão xích lô chê nhà giàu không biết ăn tạng lợn ấy.
Hờ hờ. Lừa nóng tính thế nhẩy. Con lừa nó là hình ảnh đại diện cho sự nhẫn nhịn, lừa lấy nick nài cũng có ý nghĩa phết. Lừa con hả. Hay hay. Khục khục. Mời lừa chém tiếp. Ngộ lém, ngộ lém... khục khục...

thanhgamo

Xe container
Hóa ra lãnh tụ là người phải đi sửa thở cho người khác?
Chưa nói đến chuyện đó là một bài thơ hay trong lĩnh vực tuyên truyền.
Thế mới nói là chúng ta khác nhau về nhận thức mà :))
Cụ thấy đó là bài thơ hay trong lĩnh vực tuyên truyền, và lĩnh vực tuyên truyền là rất hay.
Cháu thấy ngược lại, đó là bài thơ ngây ngô, buồn cười, nịnh bợ nhưng không khéo :)) :))

Còn tuyên truyền ư? Hãy đọc lại thơ Chế Lan Viên để biết ông ấy đã trăn trở như thế nào khi trót lỡ viết bài xui con người ta đi vào...chỗ chết. Keke
Thôi nhé, em đi làm cuốc xe ôm nộp thuế để cho các bác ung dung mà chém gió đây.
=)) =)) =))

thanhgamo

Xe container
À chưa kể cái ông được khen kia sau này Châu âu còn ra nghị quyết xem là đồ tể nữa cơ, ai bảo lịch sử ngành tuyên giáo không lặp lại? :)) :)) :))

Chào các bác em lượn!

raklei

Xe điện
Có bác trung cấp tuyên huấn nào vào định hướng cho chúng cháu với? Để mấy ông nửa ngô nửa ngọng này tuyên huấn nó phản cảm quá :)) :)) :))
thà éo học còn hơn chứ e thấy mấy đ/c đi học cao cấp lý luận chính trị ở HV CT QG HCM chỉ giỏi quay cóp, đi thi thì ôm một đống phao vào phòng thi, bẩu sao ngô ngọng nó lại chả nhiều :D

bungbvt

Xe tăng
Nóng tính gì đâu. Bố con ông Búng nên biết thân phận mình như cái cây ngọn cỏ, số mệnh của mình do bề trên xếp đặt hết, muốn giữ thì giữ, bí thì thí tốt.
Bố con ông Búng ra biển làm lĩnh hải quân, sóng biển cao lừng lững như cái nhà 5 tầng tiến vào boong tàu cuốn ra xa. Cả tiểu đội hô bố con ông Búng chết rồi, bố con ông Búng chết rồi. Tay đại đội trưởng ngồi trong phòng nhai nhồm mực uống bia Ken nói bố con ông Búng chết mà hô khẩn cấp như đổ nồi lẩu của anh, tinh hoa chết thì tiếc chứ mấy ông mồ hôi dầu chết thì đợt tuyển quân này bổ sung lừa khác.
Khuyên thật ông Búng là đợt này Đại Hàn tuyển lao động phổ thông trở lại nên cân nhắc tương lai nhé. :D
Khà khà. Chắc tối qua Lừa thắp hương ông QV cầu trí thật rồi. Thương quá, hiểu biết không đến nơi dến chốn mà lại cầu khấn lung tung nó thế. Giờ có nhõn cách cứu lừa là tìm sách về Bác Hồ kính yêu của dân tộc ta đọc, đầu óc mới có thể khai sáng mà qua chỗ u mê. Khổ quá cái thân lừa.

bungbvt

Xe tăng
Thờ Quan Vân Trường là cầu tài. Bác có làm sao không mà phán thế. Cầu cái trí thì phải thờ Đức Khổng Tử.
Lừa thờ ai, cầu ai kệ Lừa. Mắc mớ gì đến bác cứ châm chọc.
Ớ. Tưởng lừa cái gì cũng lấy giấy ăn lau đao, rồi cầu ông QV phù hộ. Khặc khặc...

HuyArt

Xe lăn

Sao chưa có lãnh tụ nào sửa thơ TH mặc dù nó không đúng? Điều đó cho thấy tư duy họ giống nhau :D
Với phông kiến thức chắp vá lạc hậu thế kia mà làm anh định hướng thì có vẻ quá sức rồi =)) =)) =))
Thơ, dù nổi tiếng như TH cũng chỉ là các tác phẩm văn học mang cảm xúc cá nhân, dững bài đặc thù nâng bi như trên còn không được cho vào SGK thì hà cớ gì phải sửa? nó có phải nghị quyết, hiến pháp chóa gì đâu mà hễ sai hoặc ko phù hợp thì sửa? Đã là các tác phẩm văn học thì hãy để thời gian làm công việc của nó.
Không công kích cá nhân, nhưng kỳ thực em thấy cụ và mấy cụ nữa hay có quan điểm tư duy của các bạn lề trái rất ấu trĩ và cố chấp. Tính phản biện ít nhưng độ đạm của chửi bới thì rất mặn mòi.

mazda3_pro

Xe lăn
Em thì em hay nhìn vào thực tế và nhìn sơ qua kết quả trước khi hành động. Nếu mình cầm súng thì sau khi "bảo vệ" tổ quốc xong thì mình được gì? mất gì? xã hội có chuyển biến gì ko? đóng góp của mình có ý nghĩa gì ko? hay là bỏ sông bỏ bể?
-> Tóm lại NẾU xã hội sẽ xây dựng sau khi chiến tranh kết thúc (có xác thực, có ràng buộc để nó phải diễn ra) sẽ tốt đẹp. Như vậy, nếu mình tham gia thì sẽ góp một phần công sức để xây dựng nên cái tương lai tốt đẹp đó THÌ mới nên làm. Chứ đã biết trước kết quả ko ra gì, hoặc ko có bất cứ ràng buộc nào để dự báo cho ra 1 kết quả tốt đẹp thì chúng ta có nên hi sinh?

Chỉnh sửa cuối:

be bư

Xe ngựa
các cụ tranh luận hăng quá ! thui e làm câu cổ động vậy bảo vệ , bảo vệ , bảo vệ

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Các cụ cãi nhau mệt rồi, để e mời các cụ bữa thịt chó nhé.
(Đề nghị các cụ ko hô khẩu hiệu sau khi nhậu, ko lại choá, choá, choá,.. Iem buồn nhắm)

XPQ

Xe cút kít

Nói thơ cụ Lành không đúng là không đúng bác ạ.Em cứ thẽ thọt mí bác là,chúng mình đều được dạy,nhận thức là một quá trình.Hôm nay đúng mai sai đến thứ hai lại đúng....vân vân và linh tinh.

Cụ Lành 'Từ ấy trong tôi bừng nắng hạ - Mặt giời chân lý chói qua tim - Hồn tôi là một vườn hoa lá - Rất đậm hương và (tất nhiên là ) rộn tiếng chim." cho sang đến cụ Lành hồn nhiên cách mạng,cứ ngỡ lên ngủ giấc dậy mai cả thế giới đã lên chủ nghĩa trong "Triều Tiên với Việt Nam - Ta là hai anh em -Sinh ra cùng một mẹ - Thương nhau từ thuở bé - Nay đều khỏe lớn lên" đến khi "Máy bay qua biên giới - Ghé tạm xuống Nam Ninh - Cách mạng văn hóa mới - Nhí nhố Hồng Vệ Binh - Ảnh to và ảnh nhỏ - Nghìn triệu còn một ông..." và hảo sảng nức lòng mọi người Việt Nam với "Hùng vĩ thay toàn thân đất nước - Từ Trường Sơn vươn tới Trường Sa - Từ Trà Cổ rừng dương tới Cà Mau rừng đước - Đỏ bình minh mặt sóng khơi xa " và gần cuối cùng là :

" Mới bình minh đó đã hoàng hồn
Đang nụ cười tươi bỗng lệ tuôn
Đời thường sớm nắng chiều mưa vậy
Khuấy động lòng ta biết mấy buồn"

Người như cụ Lành cũng hiếm.Cảm được thời cuộc và viết được ra giấy.Vì cụ cứ viết toàn những thứ không phải nghệ thuật thuần túy nên thưo của cụ nó mau nguội.