[Funland] Các cụ có sẵn sàng bảo vệ tổ quốc?

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ xung phong đi, bảo vệ tổ quốc - đ ảng - chính phủ hẳn hoi chứ đùa à. Còn em xin tình nguyện ở lại hậu phương thay các anh hùng chăm lo đời sống tình cảm cho gấu nhà các cụ.
P/s: em xin hứa sẽ sử dụng tuyền condom màu đen để tỏ lòng thương tiếc vô bờ.

hoasimtim

Xe điện
Lừa thề rằng đến khi có biến bố con ông [@bungbvt;300603] chạy rẽ đất. Thằng con đào ngạch đăng sau nhà còn Búng bố xách ba lô vào vùng kinh tế mới.
Như Lừa đọc thời sự ung dung châm ấm trà, đélo bức xúc gì cả. Chủ tịch xã mang giấy gọi có con dấu huyện đội là đi ngay.
Đến lúc ở trển bảo : Chiến ! Thì Lừa cứ cắt máu viết tâm thư xin lên đường cho hoành tráng, bởi một khi đã thiết quân luật thì chả ai đi hỏi từng nhà rằng : "Các cụ có sẵn sàng bảo vệ Tổ Quốc không " đâu :))

ngocsd

Xe tăng
Nước mình bé nên phải có đồng minh mà chọn đồng minh thì e chọn Mỹ chứ không chọn TQ đâu

anh2qh

Xe máy
Như Lừa đọc thời sự ung dung châm ấm trà, đélo bức xúc gì cả. Chủ tịch xã mang giấy gọi có con dấu huyện đội là đi ngay.
Em cũng giống cụ, bắn thuốc lào, uống trà mạn, nghe các cụ nhà ta lải nhải trên VTV1 vào quãng 7h tối mỗi ngày. Thấy tin và yêu lắm, chả lo lắng chóa gì. Thậm chí em còn mong chiến tranh xảy ra càng sớm càng tốt, vì thằng em họ em nó vừa trúng Chủ tịch xã hồi đầu năm. Khi nào mấy bố bên huyện đội nã về, kiểu gì nó chẳng phím trước để thằng anh họ nó (là em) còn biết hồn biết hút mà tẩu thoát. Chứ chờ đến khi nó làm hết 2 khóa Chủ tịch xã rồi, lúc ý chiến tranh mới nổ ra thì đau đầu cho nhà em phết đấy ạ.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Mai em gửi cho trận bão cấp 15 là đâu hoàn đó thôi cụ. Hoặc cho trận sóng thần.

qua_khoang

Xe tăng
Đ ảng viên đi trước, làng nước theo sau
Em đề cử bon tôi tớ đi trước, em là ông chủ, e đi sau
Bạn em 10 năm tuổi đoảng,đương chức Đại úy tâm sự với em.Nếu có chiến tranh tao tìm cách lượn ngay^:)^.Bản thân mẹ nó cũng nói thế dù cũng là quân nhân về hưu.Mựa, giờ chỉ rình chạy chọt làm miểng đất rồi đến tuổi hạ cánh an toàn.Nên em cũng tâm tư lắm. Bộ đội xịn còn thế thì anh em ta ngồi nhà múa phím là hết sức bình thường.

NN minhchau

Xe tăng
Em chẳng được lộc lá gì từ chính phủ, giấy tờ sai do chính quyền mà bọn nó hành em ra bã.
thôi em xin té, ai được hưởng nhiều lộc từ Đản g và Chính p hủ thì em khuyên nên bảo vệ tổ quốc.
hô hô, cụ đi nhanh thế cho nhà em theo với. em kinh doanh bị hết trộm cướp đến quan chức nó hành. giờ bảo vệ cái khổ của em thì em quyết ko đi, bọn dc tham nhũng hành hạ dân nên đi hết rồi chết đi cho sạch đất ;)) :))

The Tank

Xe điện
Em cũng giống cụ, bắn thuốc lào, uống trà mạn, nghe các cụ nhà ta lải nhải trên VTV1 vào quãng 7h tối mỗi ngày. Thấy tin và yêu lắm, chả lo lắng chóa gì. Thậm chí em còn mong chiến tranh xảy ra càng sớm càng tốt, vì thằng em họ em nó vừa trúng Chủ tịch xã hồi đầu năm. Khi nào mấy bố bên huyện đội nã về, kiểu gì nó chẳng phím trước để thằng anh họ nó (là em) còn biết hồn biết hút mà tẩu thoát. Chứ chờ đến khi nó làm hết 2 khóa Chủ tịch xã rồi, lúc ý chiến tranh mới nổ ra thì đau đầu cho nhà em phết đấy ạ.
Cụ ngây thơ phết. Đã oánh nhao rồi thì té vào mắt. Huyện xã gì thì cũng ra trận hết. Cụ gì nói gí súng vào đầu thì quá đáng, chứ cứ loa phát thanh 3 phút 1 lần, mít tinh, diễu hành tận ngõ. Thiết quân luật, đường xá, ngõ ngách kiểm soát hết. Trốn kiểu gì?
Đơn giản là giặc đến thì phải oánh thôi.

Trường Thổ

Xe hơi
Ghớm các Cụ có yêu tổ quốc thì cũng không đánh lại nó đâu. chả khác nào xe máy xe đạp đối đầu với Chã . VN mình có chiến thuật du kích. thỉnh thoảng làm nhát rồi về là e khoái nhất.

NN minhchau

Xe tăng
Nước mình bé nên phải có đồng minh mà chọn đồng minh thì e chọn Mỹ chứ không chọn TQ đâu
còn em thì ngược lại :D em thấy đản g và nhà nướ c sáng suốt chọn Tàu làm đồng minh mấy chục năm qua là đúng :)) giờ nên tiếp tục duy trì và giao cho nó giữ hết quần đảo TS luôn để đỡ mệt :) êm thấm rồi thì đề nghị giữ hộ ph.ú quố c :) và các tỉnh ven biển. Cái lợi của ta là ko phải nuôi quân, chế súng.... từ chỗ dựa đó mới tạo nên 3 dòng thác cách mạng :) làm xụp đổ hệ thống TBNC (giật sụp luôn thằng em cu ba-mới tạo phản) ;)) bắt toàn TG tiến lên đại đồng :) ;)) :))

Thuốc

Xe buýt
Phàm việc gì thì đã có Đ ảng lo rồi, nên các cụ cứ yên tâm

Vulq71

OFer Tích cực
Nước mình đầy tướng, lo éo gì

Bèo Bọt

Xe tăng
Trung quốc đã xây dựng và di dân đến đó rồi thì nơi đấy đã thuộc về trung quốc. các cụ đắp chăn gối đầu quá tai kêu gào ra vẻ ta đây yêu nước nhưng mà chạy đầu tiên khi giặc đến kệ m ẹ vợ con, cháu chắc luôn!

CIB

Xe điện

fashion

Xe tăng
em bảo vệ cái nồi cơm còn chưa xong ;))

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cá nhân em là đương nhiên, em hấp thụ đủ thứ tây tầu nhưng Tổ Quốc cụ ạ. Thằng nào xúc phạm người Việt là ăn đòn với em. Còn về bảo vệ, với trình của em, chẳng gì thì em cũng thừa cơ đầu độc vài ngàn thằng chết thảm luôn trong vòng vài tiếng.

KimCuong

Xe hơi
Em chẳng được lộc lá gì từ chính phủ, giấy tờ sai do chính quyền mà bọn nó hành em ra bã.
thôi em xin té, ai được hưởng nhiều lộc từ Đản g và Chính p hủ thì em khuyên nên bảo vệ tổ quốc.
Ý kiến em giống cụ!

Q.T.A

Xe buýt
Cá lớn k nuốt cá bé thì lấy gì mà sống? Đây là nó mới rỉa thôi nha, chưa phải là nuốt đâu. Còn nói về việc bảo vệ TQ thì thượng tầng vẫn bình chân thì thảo dân sao phải xoắn?