[Funland] Các cụ có sẵn sàng bảo vệ tổ quốc?

now_what

Xe điện
I
Cụ này chưa được học giờ giáo dục công dân nào rồi :))

Bảo vệ tổ quốc xã hội chủ nghĩa, đó là câu chuẩn nhé!!!

=)) =)) =))
Bẩm cụ, Tổ quốc là Tổ quốc, làm gì có cái gọi là Tổ quốc xã hội chủ nghĩa. Sách vở in ra có cái đúng, có cái chưa đúng. Lớn rồi thì biết và sẽ chỉ học cái đúng, còn cái sai thì ko cần tiếp thu nữa. Em cũng là giáo viên nên em rành ợ.

thanhgamo

Xe container
Cái câu ấy cụ hỏi có liên quan gì tới khái niệm bảo vệ tổ quốc hở cụ ơi:)).

Mà em hỏi thật, cụ chỉ cho em xem f1 nhà nào tài thế, thần đồng thế=))
Công nhận là thần đồng thật =)) =)) =))

thanhgamo

Xe container
I

Bẩm cụ, Tổ quốc là Tổ quốc, làm gì có cái gọi là Tổ quốc xã hội chủ nghĩa. Sách vở in ra có cái đúng, có cái chưa đúng. Lớn rồi thì biết và sẽ chỉ học cái đúng, còn cái sai thì ko cần tiếp thu nữa. Em cũng là giáo viên nên em rành ợ.
Cụ đúng là suy thoái =)) =)) =))

TomBad

Xe tải
Lướt qua ý kiến các cụ em thấy đa phần là 'không sẵn sàng' với lý do abc...
em thì nói thẳng là em cũng không dám nhưng đơn giản là em sợ còn em chả đổi tại cái gì cả

giangha2k3

Xe tăng
Em xung phong vào trại cho nó lành. Ra ngoài đó như năm 88 đứng làm bia cho nó tập bắn, không được bắn trả, chết sạch mà biển đảo vẫn mất thì chết làm đell gì, đi trại vài năm lại về với vợ con.

6diop

Xe buýt
Đ ảng viên đi trước, làng nước theo sau
Em đề cử bon tôi tớ đi trước, em là ông chủ, e đi sau

thaihoa47

Xe máy
mấy cụ hay chửi TQ đây là dịp để các cụ chức minh mình là con dân đại việt đích thực, không phải đám hủ nho lậm văn hóa tầu nhưng lại quen ăn rau muống việt =))

honda acura

Xe điện
Em thấy mấy anh vnch ngày xưa có câu trí lí phết
Tổ quốc, danh dự trách nhiệm

cunglatruong

Xe container
e vừa quá tuổi NVQS :D, cụ nào ở of muốn cầm súng thật cứ đang kí chứ cầm phím đánh trung quốc e can... e nghe mãi rồi chán lắm.

XPQ

Xe cút kít
Người Nam mình tự nhận là nông nổi bồng bột.
Từ trang sách tờ báo hay phin ảnh kịch tuồng,tổ quốc được thể hiện nào cờ nào quạt,nào hùng nào hổ,nào dũng nào liệt,rất thiêng và rất hào.
Thời bình thường,chỉ có những người lính lấy nhiệm vụ làm tổ quốc,ngoài ra phải gạt hết vào một góc.Ông nguyên thủ lúc ưỡn bụng nghe quốc thiều,tiếng kèn te te ấy cũng chính là tổ quốc.
Còn với đám bần nông,tổ quốc lắm lúc chỉ là miếng đất đã kén thầy xem hướng,mâm cơm cúng ông bà ngày giỗ kỵ,có khi chỉ là cái nguýt mắt chập tối của mẹ đĩ hay mảnh tã quấn rốn của con trẻ.Thậm chí như với mấy con mẹ bán xu hào,tổ quốc chỉ là gánh hàng đang bán lấy tiền đóng học cho con,hay với mấy tay bợm,tổ quốc chỉ là cái đáy cốc ngửa mặt lên mới thấy.
Nhưng cái nước mình nó thế nào thành ra cái dân mình thế đó,cứ thử động vào Tổ quốc của các bố ấy xem.
Hôm nay thằng bạn em tí bị nó nhảy mất tổ quốc,may mà nó lắp chíp chống trộm,bọn khốn nó dùng vam cạy nát cả ổ khóa.Nó nhớ mặt một thằng rồi,kiểu gì đêm nay cũng có đứa đi viện. :)):)):))

pain

Xe ba gác
Người Nam mình tự nhận là nông nổi bồng bột.
Từ trang sách tờ báo hay phin ảnh kịch tuồng,tổ quốc được thể hiện nào cờ nào quạt,nào hùng nào hổ,nào dũng nào liệt,rất thiêng và rất hào.
Thời bình thường,chỉ có những người lính lấy nhiệm vụ làm tổ quốc,ngoài ra phải gạt hết vào một góc.Ông nguyên thủ lúc ưỡn bụng nghe quốc thiều,tiếng kèn te te ấy cũng chính là tổ quốc.
Còn với đám bần nông,tổ quốc lắm lúc chỉ là miếng đất đã kén thầy xem hướng,mâm cơm cúng ông bà ngày giỗ kỵ,có khi chỉ là cái nguýt mắt chập tối của mẹ đĩ hay mảnh tã quấn rốn của con trẻ.Thậm chí như với mấy con mẹ bán xu hào,tổ quốc chỉ là gánh hàng đang bán lấy tiền đóng học cho con,hay với mấy tay bợm,tổ quốc chỉ là cái đáy cốc ngửa mặt lên mới thấy.
Nhưng cái nước mình nó thế nào thành ra cái dân mình thế đó,cứ thử động vào Tổ quốc của các bố ấy xem.
Hôm nay thằng bạn em tí bị nó nhảy mất tổ quốc,may mà nó lắp chíp chống trộm,bọn khốn nó dùng vam cạy nát cả ổ khóa.Nó nhớ mặt một thằng rồi,kiểu gì đêm nay cũng có đứa đi viện. :)):)):))
Hay, hay lắm!

Nghe lão chém, em chợt nhớ một bài hát trong phim của Liên xô cũ. Mở đầu là: " Tổ quốc là gì? Là những bình nguyên bao la. Tổ quốc là gì? Là bắt đầu bằng chữ R. Tổ quốc là gì? Là bánh mỳ và muối...."

He he, đơn giản mà rất gần gũi:)

MyMac

Xe điện
Ối chao, các cụ ơi giá điện vừa tăng xong giờ lại sắp tăng rồi kìa. Tết nhất đã cấu véo được chỗ nào cho qua cái tết này chửa?

Mậu Dịch Viên lại vào rồi, thôi em lượn.

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Ối chao, các cụ ơi giá điện vừa tăng xong giờ lại sắp tăng rồi kìa. Tết nhất đã cấu véo được chỗ nào cho qua cái tết này chửa?

Mậu Dịch Viên lại vào rồi, thôi em lượn.
Thấy mợ là em phóng vào hóng ngay, nào ngờ mợ đi nhanh thế :D

XPQ

Xe cút kít
Hay, hay lắm!

Nghe lão chém, em chợt nhớ một bài hát trong phim của Liên xô cũ. Mở đầu là: " Tổ quốc là gì? Là những bình nguyên bao la. Tổ quốc là gì? Là bắt đầu bằng chữ R. Tổ quốc là gì? Là bánh mỳ và muối...."

He he, đơn giản mà rất gần gũi:)
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=rnBrjGJq95Y[/YOUTUBE]

Cái bài này em cũng hay nghe trên xe.

Chỉnh sửa cuối:

Quân Vũ

Xe tăng
em ko sẵn sàng , có tin chính chính quyền mình bán biển đảo đi ấy , quan tham thì nhiều , có chiến tranh cũng chỉ có người dân là khổ , các ông to có tiền đi trốn hết ngay

Ở nhà đi cầy mửa mật mà vợ con gia đình còn đang thiếu thốn vất vả, giờ mà đi thì để chúng nó đói dã họng ra ah.

Phản bội tổ quốc và phản bội gia đình vợ con, tội nào nặng hơn?

Matizcoi

Xe cút kít
Đọc xong 13 tờ rang mà em cười ko nhịn nổi nãy giờ :D