[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

Bikerhanoi

Xe tải
Rất thoải mái ! Mỗi lần về quê là các cậu, chú bác, anh em đến chơi/ nhậu cùng! vui lắm :)
Có lần liên hoan 1 con cờ hó, biết em ko ăn thịt nó, bố vợ thịt riêng cho 1 con gà, ngại quá ! em lại ăn thịt chó :)

Tuananhhau

Xe điện
Nói chung mỗi người mỗi cảnh. Với bên ngoại em khá thoải mái nhưng thoải mái quá dẫn đến vấn đề nhạc mẫu đôi khi tham gia sâu vào việc gia đình. Cao điểm là lôi việc trông cháu ra doạ em vì đợt đó e đang sửa nhà. Em hẹn 3 ngày rồi em bê về hết.
còn lại thì khá ok. A em vui vẻ nhậu nhẹt gọi sau suốt. Có đội mấy ông anh họ còn lập nhóm zalo để tụ tập.

htn2310

Xe máy
Sao bác lại hok hòa hợp được nhỉ ? Bên ngoại vợ mình thì cũng hok phải gặp nhiều, đơn giản là thỉnh thoảng mới gặp thì nước chè, thuốc, chém gió hỏi thăm thôi.

anonymous__

Đi bộ
Bên ngoại cũng chả chê trách em được gì, em vẫn nghĩa vụ lê tết đủ cả, ngoài ra còn sn ông ngoại cũng hoa, chút quà ông ăn sáng.
Bà ngoại thì 8/3, sn, 20/10…. Gọi là có lý do để biếu bà bó hoa và chút bà ăn sáng, rồi thi thoảng bà sang chơi em lại khéo, cty con mới kỉ niệm abc… có chút quà cho phụ huynh…. Bà rất vui, thích
Chỉ vk em là biết em k vui và thấy thoải mái khi sang ngoại thôi, còn k ai biết hết
Cụ chịu làm vui lòng nhạc phụ nhạc mẫu quá, có duyên nữa. Ob không quý cụ mới lạ.

Cụ mà đọc kinh phật rộng lượng hơn tí thì tâm hồn thanh thản, đỡ bằng mặt không bằng lòng. Kiếp người ai cũng lỗi lầm.

picpoc818

Xe hơi
Em quần đùi áo cộc sang ngoại cách nhà 30km, anh em ăn nhậu tưng bừng kể cả vắng em vợ thì mấy ae cọc chèo vẫn chiến bt. Em coi nhà ngoại như nhà mình nên sửa điện nước, khoá cửa, rửa bát cũng làm tuốt. Có 1 anh cọc chèo uống rượu xong khóc với mẹ vợ: "anh em nhà con bằng 1 phần nhà mẹ thì vui quá". Còn nhà em thằng em rể trong tay hàng trăm quân nhưng đến nhà em cũng rửa bát, chặt gà việc gì cũng làm. Nên các cụ đừng phân biệt nhà nội nhà ngoại cứ sống sao cho phải tâm mình, mọi thứ là do 2 bên tạo ra một bên thay đổi thì bên kia sẽ phải thay đổi.

starsn

Xe điện
Người phải hợp nhau thì mới rượu, mới chuyện được chứ nhỉ. Chồng em sang nhà trước có trẻ con bé toàn ngồi chơi với các cháu, nên các cháu quý. Obn thấy chú chơi với các cháu cũng vui, dù ông uống rượu, chồng em không uống. Thỉnh thoảng họ hàng ép rượu bổ em cũng góp câu "béo bổ gì mà uống với ép". Dù sao có ép cũng không được, không bao giờ uống.

Cụ Găm

Xe buýt
Hơn chục năm lấy vợ, tổng lượng gà em chặt nấu cỗ nhà vợ tính theo tấn, uống rượu thì theo khối =))

vqpp

Xe tải
Tôi có hôm sang ngoại, nói con bế vk con về trả ông bà, nó nói nhiều con nhức đầu quá. Ông ngoại thủng thẳng, của mày chứ của tao éo đâu mà mang về🤣. Muốn tao cũng nhức đầu như mày ah😇. Thế là bố con lại uống rượu.

Dong A phuong

Xe tải
Con gái ng ta nuôi 30 năm thì ông cướp mất, ông đã làm gì cho người ta đâu mà đòi hỏi làm gì. Đời cũng lắm éo le.

Ớt xanh

Xe điện
Ngày trước cũng có lúc em cư xử không được tốt với nhà ngoại, cũng may các cụ đại lượng bỏ qua.
Giờ thì việc gì của nhà ngoại cũng đều có tay em, vợ em gần út mà em thành rể trưởng rồi.
Chỉ tiếc cả hai ông bà đều mất khi tuổi chưa cao.
Trưa mai làm rằm bên ngoại, vc em luôn có mặt từ sớm.

Hữu Hòa. TAE

Xe hơi
Website
tae.com.vn
E thì khá gần ngoại nên tuần sang uống rượu với thằng cậu vài lần (1 mình), còn họ hàng nội ngoại bên vợ thì khả năng e biết nhiều hơn cả vợ, có việc thì toàn về sớm, lo xong xuôi là ae cậu cháu...chúi vào rượu chè, oánh bài thông đêm, e chưa hay ko về đc là y rằng đc hỏi thăm, có lần còn đc các anh cho cả tấn thóc mang đi, ngại kinh :D Đc cái có việc đám xá thì kể cả đêm hôm, xa gần e cũng phi, ăn uống thì chả bỏ miếng nào=))
Thế nhất cụ rồi. Em quê ninh bình lấy vợ thái bình. Cả năm mới về quê ngoại được vài lần, nên vợ chỉ họ hàng mãi mà cũng không nhớ hết được. Có ông cậu thì vừa xong 12 nên về cũng chỉ kính bố vợ vài chén thôi!!!

Xecutkit2008

Xe điện
Cụ cứ thoải mái tự nhiên không khách sáo thì em nghĩ sẽ dễ gần hơn.

Ớt xanh

Xe điện
2/9 nhà em về nội ăn cơm.
3/9 nhà ngoại ăn cơm tại nhà em.
Đều ạ.

GothicStyle

Xì hơi lốp
Như nhà em thì khá tệ vì ngay từ khởi đầu 2 phía đã không ưa nhau... Mình là phận con cố mở lòng nhưng không được chấp nhận thì thôi em buông, cái gì cũng có mức - lỗi thì mỗi bên đều có. Thôi thì kệ vì f1 nên 2 bên gặp nhau vẫn cười chào 1 câu rồi xong :) dịp bắt buộc gặp và quà cáp lễ nghi thì vẫn có là được...

Xe_loi

Xe tăng
Đây là tư tưởng trọng Nam khinh Nữ còn tồn tại từ chế độ phong kiến.
Tư tưởng tân tiến hiện nay là nhà ngoại họ rất cảm ơn ai đó đã mang hộ quả bom nổ chậm đi nơi khác cho an toàn cơ, và họ rất nể và chiều con rể -người xứng anh hùng công binh ! >:) >:)
=)) Lâu mới vào OF mà đọc còm lão ko nhặt được mồm.

thanhsquin

Xe buýt
Câu dâu con, rể khách các cụ đúc rút e nghĩ có lý. Đa số các cụ, mợ ở đây đều như thế, tất nhiên sẽ có các trường hợp lệch đi các cụ nhỉ