[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

T91

Xe container
Tâm tư phết. Mình lấy Cả giá tài của ai đó mang về nhà mình thì những lúc qua nhà sản xuất phải nhanh mồm miệng sởi lởi cái thằng người thì người ta mới đáp lại. Mà kể cả có đ éo đáp lại thì cũng là lễ nghĩa cho vợ mềnh nó sướng. Lão có con gái chưa ? Tính dần là vừa
Em có con gái rồi, con riêng của vk em, bố cháu mất sớm, sắp thêm thành viên mới, với em gia đình nhà nội của con gái em em lại cực kỳ thoải mái. Gần gũi, vui vẻ,

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Iem cũng cảm thấy khó gần vì nhiều lý do:
1. Trước khi iem và Gấu cưới: ba mẹ vợ có ý định gã Gấu iem cho bọn Đài Loan để lấy tiền (ĐM tập 1).
2. Khi vừa cưới: so sánh iem với mấy thằng nước ngoài, nói rằng tụi nước ngoài giàu quá (ĐM tập 2).
3. Lối sống: thích khoe của (đeo vàng đầy người, méo sợ nguy hiểm) (ĐM tập 3).
4. Suy nghĩ: sau này iem giàu lên (từ nỗ lực, mồ hôi xương máu) thì lại phán, bọn trẻ giờ kiếm tiền dễ quá chừng (ĐM tập 4).
5. Lười biếng: gia đình bên vợ rất thích giàu có, nhưng không chịu làm. (ĐM tập 5).
6. Nghĩ tiền của iem là tiền của bà ấy: khi xây nhà, kêu em cho mượn tiền khi nào có thì trả, xây nhà bé lắm 8.9mx27m (Lại ĐM tập 6).
Em đẹo cho mượn, giận thì kệ.

Nhưng: khi bà ấy mổ tim để giữ mạng sống, iem tự động chi trả cho cuộc phẫu thuật... vì trách nhiệm.

Tóm lại: méo thích chút nào, mỗi năm ghé chơi vài hôm rồi lại về. Con cái iem ở chung cái nhà đấy thì hư người mất.
Cụ thô mà thật. Thực tế như vậy, thì cư xử của cụ là chuẩn chỉ rồi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Gò mình tý cho vợ vui cụ ạ. Cuộc sống mà. Không thích thì cũng phải cư xử mang tính chất xã giao. Mà có sống với nhà ngoại hàng ngày hàng giờ đâu. Đừng làm vợ mình khó xử. Về nhà thì mình lại là mình.

Ồ, khá tiếc cho cụ, đợt trước thấy quan hệ cụ với ông bà nhạc có vẻ rất ổn, chắc dính đến họ hàng chứ không chỉ ông bà nhạc nên mới khó xử à cụ? -_-

Fecaonguyen

Xe tải
Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh và phải cái duyên nữa. Xin chia sẻ với cụ chủ.

greenbk

Xe buýt
Em thì quan điểm việc gì cần làm, dù không thích, thì cố mà làm, vì sống cần có trước có sau, có qua có lại. Như thế được thì vợ nó vui. Mà vợ nó vui, thì mình cũng yên ổn :V

toxic82

Xe điện
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc và cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 2 năm trc ngày cưới và đến bây giờ rồi.
E thì ngược lại, vui cực kỳ :) E coi bố, mẹ vợ như bố, mẹ mình, và các anh chị em như nhà mình, nên vui vẻ lắm :)

T91

Xe container
Đọc tâm sự của cụ mà thấy cụ thật bất hạnh .Em khác cụ nhiều , vợ chồng con cái mỗi lần nghe về ngoại là sung sướng ,mặc dù nhà cách ngoại 2km , tuần nào cũng về 1 đến 2 lần .Em thương bố mẹ vợ không khác bố mẹ ruột ,công việc nhà ngoại dù nhỏ hay lớn em đều tham gia ,nên ông bà ngoại rất thương , có gì ngon cứ để giành tủ lạnh ,con cháu về mới ăn .
Có vẻ như cụ là người có lỗi ,em chả giám tư vấn vì quan hệ là rất phức tạp .
Em chưa bao giờ sai bất kỳ điều gì vs nhà vk em, chỉ có họ hết cái này đến cái khác sai với em thôi, trc và cả sau lúc cưới cụ à.
Em cũng chả thấy thoải mái khi sang bên nhà chồng, để em về em cũng bảo với chồng là thôi không thích nhau thì hạn chế sang gặp nhau.
. Có nếu vợ cụ nó đối xử với gia đình nhà chồng như cụ đối với nhà vợ thì thế nào nhỉ ?
Vk em rất tốt với gia đình nhà em, k ai chê trách được điều gì. Vk em còn thi thoảng lẩm bẩm giá như gia đình em được một phần của gia đình anh.
CỤ không có tình cảm với nhà vợ thì chả ai ép được cụ. Nhưng việc thỉnh thoảng sang nhà vợ để cho VỢ CỤ VUI LÒNG thì em nghĩ đó là chuyện nhỏ, chả có gì đáng phải lăn tăn cả.
Vâng, rảnh em vẫn đưa vk sang, nhưng chốc lát câu chuyện và biếu ông bà gì đó là em về thôi.
Thế thì cụ gặp phiền to rồi . Vì vợ cụ sẽ không hài lòng với những gì cụ phát biểu .
Dạ vâng, biết làm sao cụ. Vk em buồn và chịu nhiều lời quan tiếng vào từ mẹ đẻ thôi. Chứ vk em k có thể chê trách hay oán trách em gì vì vk em là người hiểu chuyện, mọi chuyện cô ấy đều biết hết

Binhkiet

Xe tăng
Cãi nhau với bên ngoại hay sao mà như thế cụ? Không thân mật quá thì thôi chứ thỉnh thoảng sang ngoại ăn bữa cơm, hoặc có cỗ thì sang uống rượu, xong việc thì giải tán chứ có gì đâu mà nặng nề thế ạ? Cụ so đo thế cũng làm ảnh hưởng đến hạnh phúc vợ chồng đấy ạ.

T91

Xe container
Chắc cụ chủ chưa nói hết, phải có mâu thuẫn mới sinh ra thế. Nói chung nó là nghĩa vụ, một năm độ vài lần....thì có gì mà k thể xã giao đc.
Vâng em ý nói với vk em là xã giao trọn nghĩa thôi. Chứ bảo em tuần nào cứ cuối tuần là sang là em chịu thôi.

Ơ, em lại cứ nghĩ cụ rất được lòng nhà ngoại. Với logic thông thường là nhà ngoại thương con gái nên sẽ thường chiều chuộng và nể con rể. Hơn nữa trường hợp của cụ thì càng đáng trân trọng hơn vì cụ không những yêu con gái họ còn yêu cả cháu ngoại họ nữa. Vì lí do gì mà cụ lại thấy không thoải mái?
Trước cưới thì chửi rủa em, nhà quê, khố rách áo ôm, bếu rướu em lừa đảo, em là thằng đầu đường xó chợ. Nhưng vì tình yêu bọn em vẫn đến với nhau. Giờ có gia đình riêng rồi, thấy em làm ăn được, mọi thứ ổn định thì lại cứ hở ra là so sánh, bóng gió, rồi gợi ý thế này, thế kia... mọi thứ cứ đổ hết nên vai vk em.
em coi gia đình ông bà nội, các bác bên nhà nội của con gái em là gia đình thứ 2 của em chứ k phải nhà ngoại, vì họ rất tuyệt vời và sống để em phục.
Cãi nhau với bên ngoại hay sao mà như thế cụ? Không thân mật quá thì thôi chứ thỉnh thoảng sang ngoại ăn bữa cơm, hoặc có cỗ thì sang uống rượu, xong việc thì giải tán chứ có gì đâu mà nặng nề thế ạ? Cụ so đo thế cũng làm ảnh hưởng đến hạnh phúc vợ chồng đấy ạ.
Em chưa bao giờ to tiếng dù trong hoàn cảnh nào cụ à. Vk em cũng k trách em gì vì vk em biết hết mà

Chỉnh sửa cuối:

T91

Xe container
Thế thì hoa ra tao nuôi con tao ngần đấy năm rồi mất con cho những thằng như mày à? Hè hè e giả
giọng ô ngoại nói
Ông ngoại thì có cũng như không cụ à. Ngày 5-10 bữa rượu rồi mở loa phường, em thì cũng không uống vs ông bao giờ.

ocean08

Xe điện
K rõ lý do ngọn ngành ntn nhưng em nghĩ là Cụ cứ làm tròn bổn phận làm con (k chỉ rể nhé), đi lại thăm hỏi bình thường, chân thành, lễ độ, đúng mực. Mọi người nghĩ sao, đối xử sao là quyền của họ, còn mình cứ cư xử đúng như thế, k thẹn với bản thân mình, k trái với lễ nghĩa, đạo lý làm người là được. Rồi sẽ có người hoặc cả nhà vợ sẽ phải nhìn nhận lại hoặc thay đổi...

sudichat2002

Xe container
à, nếu cư xử với nhà vợ bằng tiền thì cũng chưa chắc đã được quí trọng gì cho lắm, có khi ngược lại, nếu cụ hợp đc nhà ngoại ham hố thì chắc cũng có thể họ tung hô trước mặt, còn thâm tâm họ thế nào thì cũng chưa chắc, vì với cung cách khệnh khạng ném tiền ra như cụ định ném ý, ở nhà khác thì ko biết chứ nhà em thế nó đập cho cái dép vào mặt chứ ở đó mà khệnh =))
À dạ vâng, thế thì để em bắn "linh hoạt và khôn khéo" ạ, em nghĩ có Bác Hồ dẫn đường thì cách mạng đều thành công...

T91

Xe container
K rõ lý do ngọn ngành ntn nhưng em nghĩ là Cụ cứ làm tròn bổn phận làm con (k chỉ rể nhé), đi lại thăm hỏi bình thường, chân thành, lễ độ, đúng mực. Mọi người nghĩ sao, đối xử sao là quyền của họ, còn mình cứ cư xử đúng như thế, k thẹn với bản thân mình, k trái với lễ nghĩa, đạo lý làm người là được. Rồi sẽ có người hoặc cả nhà vợ sẽ phải nhìn nhận lại hoặc thay đổi...
Dạ vâng em cũng đi lại, hỏi thăm, biếu xén đúng chuẩn mực, lễ tết ốm đau mà cụ. Vừa rồi ông ngoại mổ cũng phải một tay vk ck em lo hết vì bên ngoại đủn hết cho vk em.

ocean08

Xe điện
Vân

Dạ vâng em cũng đi lại, hỏi thăm, biếu xén đúng chuẩn mực, lễ tết ốm đau mà cụ. Vừa rồi ông ngoại mổ cũng phải một tay vk ck em lo hết vì bên ngoại đủn hết cho vk em.
Vâng, Cụ làm thế là đúng và cứ tiếp tục như thế Cụ ạ. Sự thật chỉ có một mà!

T91

Xe container
À dạ vâng, thế thì để em bắn "linh hoạt và khôn khéo" ạ, em nghĩ có Bác Hồ dẫn đường thì cách mạng đều thành công...
Cái này vs nhà em là chuẩn cụ à. Bà nhạc em cứ có Ngân lượng là lên tận mây xanh, nhưng hết ngân mà chưa kịp tiêp thì lại xuống đáy bùn cụ à. Hề hề

T91

Xe container
Vâng, Cụ làm thế là đúng và cứ tiếp tục như thế Cụ ạ. Sự thật chỉ có một mà!
Cố làm được gì để vợ em đỡ buồn em sẽ làm, vì vợ em thôi cụ à. Vì vk em mất mát, khổ quá nhiều rồi