[Funland] Các Cụ có hay viết thư xin lỗi Vợ không?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em có đọc vài thớt của cụ chủ, cảm nhận là cụ chủ ít chấp vặt vì nhiều còm có bật cụ thì cụ cũng còm theo lẽ thường chứ không giãy nãy cả lên :D
Khi em đọc thớt này em mới nhớ ra thớt trước của cụ , hình như vợ cũ vợ mới của cụ đều có nick trên này đúng không ạ?
Vợ chồng thể hiện yêu thương nhau, diễn tả tình cảm yêu thương lên mạng xã hội cũng tốt.
Hoặc gửi gắm sự tử tế của mình với người cũ, mọi người biết để học hỏi mà cư xử với nhau tốt thì cũng chẳng sao.
Còn nói một đàng làm một nẻo để xây dựng hình tượng ảo thì vứt.
Nhưng đàn bà ấy mà rõ ràng không ai là thiên thần cả, đã ly hôn thì chắc phải tổn thương nhiều lắm mới quyết định tan đàn xẻ nghé, hoặc đã làm người sau thì phải bao dung lắm mới để chồng vô tư qua lại thăm hỏi vợ cũ.
Có những thứ cứ im lặng mà làm miễn là người cần biết cảm nhận được là đc rồi, đừng để sự chạnh lòng lại cho người khác ( tất nhiên có thể người khác chẳng chạnh lòng)
Với cả nếu có người chồng yêu thương vợ, ga lăng tài giỏi hoặc người vợ yêu thương chồng, đẹp gái nết na thì phải dấu cho kỹ chứ, có thể tin tưởng đối phương nhưng phải đề phòng người khác thấy tốt thấy đẹp mà cướp mất :D
Đây là suy nghĩ của cá nhân em nên nếu không phù hợp với cụ thì cũng đừng bật em nhé :D:D
Đính chính 1 chút là Vợ cũ của mình ko có nick trên này. Mọi cái nên để tùy duyên.Tính cũng không được mà lại thành ra lý lẽ Cụ à

LeHoang_Tx

Xe điện
Cảm ơn Cụ là do duyên số vì khi đến với mình Cô ấy gặp rất nhiều rào cản từ giá đình. Sau lần giận nhau Vợ mới chia sẻ : Em đã thuyết phục được gia đình vì tin rằng sau này dù thế nào anh cũng là người luôn che chở và yêu thương em. Nhưng anh đã làm em bị tổn thương và mất niềm tin vào quyết định của mình. Ôm cô ấy mà thấy mình đáng trách quá Cụ à.
Vợ nói hay không kém Triệu Mẫn!

xukthal.

Xe lăn
Dồng lớn :-j

Nguyen Nhinh

Xe máy
Cụ chủ chất đấy! Em từ khi lấy về làm vợ thì quên mia cách viết thư rồi @-)

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Thư cụ biên có dòng mong muốn không được là tổn thương và mất kiểm soát…
Xem lại qua ảnh vợ cụ cầm hoa thấy mắt trái vẫn còn sứt sứt chưa lành, hai mắt húp húp…
Thôi làm gì làm cố gắng đừng đấm vợ cụ nhé. Nói thôi chứ sao lại lên gối đánh đến mức bỏ chạy về Ngoại vậy.
Suy diễn của Cụ nghe có vẻ Logic nhưng ko phải sự thật. Chỉ là những câu nói của mình làm cô ấy cảm thấy không được yêu thương nên bị tổn thương thôi. Giận nhau lần nào mình cũng chở Cô ấy về nhà Ngoại.

Chỉnh sửa cuối:

Quyngseng

Xe tải
Sao các cụ làm lành giỏi vậy? Mình sau 1 lần cãi nhau to thì chắc cũng tầm 4-5 năm rồi, mình ko thể ngọt ngào như trc đó nữa, cũng ít nói chuyện hơn, và mình cũng ít sang nhà ngoại hơn, có phải mình cố chấp quá ko ?

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Sến :))

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Sao các cụ làm lành giỏi vậy? Mình sau 1 lần cãi nhau to thì chắc cũng tầm 4-5 năm rồi, mình ko thể ngọt ngào như trc đó nữa, cũng ít nói chuyện hơn, và mình cũng ít sang nhà ngoại hơn, có phải mình cố chấp quá ko ?
Sống thế nào cũng là sống nhưng nếu sống trong hạnh phúc ( không làm tổn thương nhau) thì 2 vợ chồng cần phải cố gắng Cụ à

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Tiệm hoa này tài trợ miễn phí cho các cặp vc muốn làm lành cụ nhỉ

😭Vợ giận về nhà ngoại, sau gần một tuần mình mới viết lá thư dài 4 trang xin lỗi kèm theo bó hoa tươi gu mà cô ấy thích (mình hay mua ở
294 đường Láng). Sau khi đọc thư nhận lỗi thì gần nửa ngày mới cho cầm tay để làm lành. Lần này có lẽ là lần nghiêm trọng nhất. Mình cũng định viết thư nốt lần này thôi lần sau ko để vợ giận nữa.
👉Các Cụ có hay viết thư mỗi khi vợ giận không?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

cha biet chi

Xe điện
Vợ cụ hay về ngoại nhỉ.vk em lại ko bao giờ về ngoại.đuổi k về.moi k về.em dang muốn ở 1 mk một hai hôm cho yên tĩnh đây..haiza.

huhong1992

Xe tải
Mấy ông sến sến này nguy hiểm phết ạ.
Vừa có vụ gì ở Hàng Bài, 1 ông ham mê ngôn tình ra tay giữa phố....

An_Vi

Xe điện
Bút sa gà chết.
Cụ mà hứa lắm vào là sau này vợ cụ có căn cứ để xử cụ rồi. 🤣