[Funland] Các Cụ có hay viết thư xin lỗi Vợ không?

landaumuaxe

Xe điện
đọc thư cụ thấy cụ lãng mạn đấy, và là người cũng tâm lý chiều vợ, cũng có thể do những k may mắn từ lần 1, chúc cụ không lặp lại lỗi lầm nữa, vc hạnh phúc thật nhiều, cách đây vài năm, à còn 1 cái nữa là khi tặng hoa vợ , hoặc tặng gì đó, e nghĩ cụ nên nhờ viết bưu thiếp, hoặc tự tay viết, e thì tự tay viết được khi mà mua món quà nào tặng vợ, vào các ngày lễ như 20.10 hoặc 8.3 e hay gửi điện hoa đến cơ quan vợ, và bưu thiếp e sẽ nhờ họ ghi những dòng chữ yêu thương nhất có thể, chọn được loại hoa vợ e thích là hoa hồng vàng, mỗi lần điện hoa xong là vợ e thích lắm, cả cơ quan chị e đều bàn tán, năm chỉ vài lần hoa như vậy là ok, hoặc vc e thường có thói quen chốn con, hoặc nhờ thằng cả trông thằng út mỗi khi cuối tuần trời trở gió, hoặc trời mát phóng xe máy đi lượn phố, hoặc lên hồ tây làm cốc nước mía buôn dưa lê rồi về, hoặc những hôm trời mưa nhỏ lây phây, vc ôm nhau lượn phố trên con wave kỷ niệm nó cũng thích lắm cụ ạ, không nhất thiết phải là hoa, quà, mà có rất nhiều cái để làm nóng tình cảm khác, cụ nghĩ thêm nhé
Chúc vợ chồng cụ luôn hp, và trân trọng vợ thật nhiều

thuyhtt

Xe tăng
Bác là người đàn ông rất yêu vợ.
Bác kd xe máy và có tham gia BNI.
Một hôm bác sơ ý làm vợ giận.
Bác lấy tờ giấy in logo BNI ra viết thư cho vợ rồi nảy ra ý tưởng tặng hoa.
Bác nhớ trong BNI của bác có bạn bán hoa tên Hoa Của Ngoại.
Chốt lại bác làm lành được với vợ còn bạn tiệm hoa được lên thớt OF.
BNI thật đỉnh.
Em cũng thấy thế, nhưng bác ấy khéo, ko như cái em Hannah gì đó hỏi vụ nhẫn cầu hôn rồi nhầm xe phi vào làm chân gỗ ngay.
Nhà em lão chồng cạy mồm ko nói, nhắn tin thì chỉ seen 💓/với yes/no/ok chứ thư từ giề. Tính cách.

hoviethung

Xe lăn
Em cũng thấy thế, nhưng bác ấy khéo, ko như cái em Hannah gì đó hỏi vụ nhẫn cầu hôn rồi nhầm xe phi vào làm chân gỗ ngay.
Nhà em lão chồng cạy mồm ko nói, nhắn tin thì chỉ seen 💓/với yes/no/ok chứ thư từ giề. Tính cách.
Tình cảm có muôn vàn cách để thể hiện không ai giống ai cả. Quan trọng hiểu nhau là đủ. Nhiều khi nói ít, đôi khi cục cằn nhưng tình dạt dào mợ ơi.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Ăn lắm chay nên hơi hâm.
Haha chuẩn cụ
Nào là cái tâm vi tế, nào là bản ngã nói rõ hay thật ra đây chính là cái ngã, mạn khoe lên cho cả thế giới biết, tôi yêu vợ, hơn khi so với mấy người.
Mở FB ra là thấy cơ man nào là khoe tôi thế này thế kia (tất nhiên là ngầm hiểu thôi), cơ mà bệnh này e thấy tụi trẻ chứ già tý 3,4x điềm đạm ai khoe như bọn trẻ (con) đâu nhỉ.
Già mà kiểu này dễ giống đồng chí chim sẻ kia khi tình yêu bị đổ vỡ lắm.
Hơi phũ nhưng cụ chủ thông cảm nhé, e chỉ phân tích tình huống. Cụ mà trẻ < 3x thì thông cảm.

Huyền Miêu

Xe điện
Hạnh phúc là quá trình chứ không phải điểm đến ...
😭Vợ giận về nhà ngoại, sau gần một tuần mình mới viết lá thư dài 4 trang xin lỗi kèm theo bó hoa tươi gu mà cô ấy thích (mình hay mua ở
"Tiệm hoa của Ngoại '294 đường Láng). Sau khi đọc thư nhận lỗi thì gần nửa ngày mới cho cầm tay để làm lành. Lần này có lẽ là lần nghiêm trọng nhất. Mình cũng định viết thư nốt lần này thôi lần sau ko để vợ giận nữa.
👉Các Cụ có hay viết thư mỗi khi vợ giận không?
Tưởng ai hóa ra đồng nghiệp của CK. để mai em bảo Ck cắp bút sang học nhé =))

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Haha chuẩn cụ
Nào là cái tâm vi tế, nào là bản ngã nói rõ hay thật ra đây chính là cái ngã, mạn khoe lên cho cả thế giới biết, tôi yêu vợ, hơn khi so với mấy người.
Mở FB ra là thấy cơ man nào là khoe tôi thế này thế kia (tất nhiên là ngầm hiểu thôi), cơ mà bệnh này e thấy tụi trẻ chứ già tý 3,4x điềm đạm ai khoe như bọn trẻ (con) đâu nhỉ.
Già mà kiểu này dễ giống đồng chí chim sẻ kia khi tình yêu bị đổ vỡ lắm.
Hơi phũ nhưng cụ chủ thông cảm nhé, e chỉ phân tích tình huống. Cụ mà trẻ < 3x thì thông cảm.
Cái tâm vi tế nó không đơn giản như Cụ nói. Mình cũng trường chạy 5 năm, cũng thực hành 1 vài PM mà sơ ý vẫn bị nó che mắt như thường. Cùng một vấn đề nhưng cảm nhận bằng cái Tâm hay cái Tôi nó cũng cho 2 cách hiểu khác nhau ( cách nào cũng đúng).
Không có mẫu tính cách nào là đúng và hoàn hảo. Chỉ có mẫu tính cách phù hợp với những thứ mình đang lựa chọn và sở hữu. Hạnh phúc hay đổ vỡ nó không có công thức chung nên cũng không trách những lời nhận xét của Cụ được.

Chỉnh sửa cuối:

thuyhtt

Xe tăng
Cụ thớt hại nhau quá, cả cụ gì pbi 10M nữa /:)
Thật cụ, đâm anh em sau lưng.
Lương thì bị thu hết, thỉnh thoảng trộm vặt được vài đồng, 10tr vẫn chưa cười, thò thêm 10tr nữa là đứt cước với các mụ vợ Conan rồi. Lần sau khỏi trộm vặt.

Bumthoithoi

Xe hơi
Giận mà về ngoại là ko đc rồi, lần sau ngồi nhậu với bố vợ, Bác nên nhắc khéo cụ không đc chứa chấp con gái như vậy ah, chứ không rất nguy hiểm tan cửa nát nhà ấy chứ!

thuyhtt

Xe tăng
Giận mà về ngoại là ko đc rồi, lần sau ngồi nhậu với bố vợ, Bác nên nhắc khéo cụ không đc chứa chấp con gái như vậy ah, chứ không rất nguy hiểm tan cửa nát nhà ấy chứ!
Ơ sao mà ko chứa nhỉ, con gái em em mua hẳn cho cái nhà của riêng nó, sóng gió thì về nhà bố mẹ, ko thì về nhà mình, sao phải để thân chịu thiệt?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Lần nào giận nhau mình cũng chở Vợ về nhà ngoại chơi cho thoải mái. Từ chứa chấp mình ko thích dùng trong bất cứ hoàn cảnh nào. Nói với bề trên thì mình lại càng tuyệt đối.

hoviethung

Xe lăn
Lại chơi bài doạ bố vợ trả con về nơi sản xuất. vậy thì thô quá. Có khi mất vợ thật ấy chứ. Các cụ đừng nghe xúi dại?

lsakvn

Xe tăng
Em có 1 kết luận nho nhỏ từ thực tế em đã trải nghiệm nhé - tất nhiên không phải là đại diện:
Những ai đặt tên "Vợ yêu" trong điện thoại: Khoảng gần 20 tên thì đủ gần 20 tên có tí táy tí mẻ bên ngoài - và thường thì khá chung tình với bên ngoài ( có nghĩa là hợp với em nào thì khá là chung thuỷ với em ý ).
Đặc điểm nữa là khá chặt chẽ với anh em bạn bè, nói chung là cũng khó chơi.
Em cũng thấy một trường hợp như cụ tả, cũng đặt Vợ Yêu và còn bị vợ kiếm soát cũng chặt. Đặc biệt rất chung tình với bạn gái và đầu tư cho bạn gái cũng rất thoáng tay, ăn chơi du lịch thuê cửa hàng các kiểu