[Funland] Các Cụ có hay viết thư xin lỗi Vợ không?

duongphong

Xe container
Em có 1 kết luận nho nhỏ từ thực tế em đã trải nghiệm nhé - tất nhiên không phải là đại diện:
Những ai đặt tên "Vợ yêu" trong điện thoại: Khoảng gần 20 tên thì đủ gần 20 tên có tí táy tí mẻ bên ngoài - và thường thì khá chung tình với bên ngoài ( có nghĩa là hợp với em nào thì khá là chung thuỷ với em ý ).
Đặc điểm nữa là khá chặt chẽ với anh em bạn bè, nói chung là cũng khó chơi.
Nói là việc của mồm. Còn thực tế của cuộc sống nó xuất phát từ giáo dục, ý trí và nghị lực cụ. :)

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Ăn lắm chay nên hơi hâm.
Ăn gì mà chả là chay là mặn. Ăn mặn cũng có rau gọi là bán chay. Ăn chay cũng vô tình giết bao vì khuẩn, sâu bọ trong rau cũng đâu khác gì mặn. Cụ chắc chắn ăn bình thường mà không bị hâm thì đã ko chia sẻ như vậy. Hehe.

Chỉnh sửa cuối:

pandahn

Xe điện
Vk giận thì tranh thủ tg ở bên bồ chứ. Haizz

Chum mẻ

Xe hơi
Cảm ơn Cụ. Vụ giận này của Vợ mình khá nghiêm trọng. Mình phải nhờ hỗ trợ của cô em Hà Anh Vera ( một chuyên gia tư vấn tâm lý hôn nhân và gia đình) đàn ông tâm lý và tinh tế đôi khi lại bị đánh lừa bởi chính cái Tâm vi tế của mình ( kể cả bản ngã bằng không) mình mới tự chữa lành cho bản thân và nhận diện được cái Tâm vi tế. Nó chính là nguyên nhân dẫn đến mẫu thuẫn của lần này. Khá nghiêm trọng vì nó kéo dài và âm ỉ. Tác động vô hình vào cuộc hôn nhân bấy lâu nay mà mình không biết.

[/QUOTE
nhiều từ chuyên môn e chả hiểu gì 😅. Nhưng đọc cách hành văn của cụ chủ (trong vài topic và nhiều cmt) rất chân tình, rất đáng tin cậy. Chúc mừng cụ đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục. Chúc gia đình cụ luôn hạnh phúc!

Pumzen

Xe ba gác
Viết dài tận 4 trang là có Thành ý rất lớn rồi. Chả cần biết nội dung thế nào nhưng cầm 4 trang giấy là max phê. Giờ gõ phím nhiều, cầm bút viết tận mấy trang giấy mỏi tay bcm. Vì thế, nếu nguyên nhân dỗi không quá lớn thì người nhận bức thư tủm tỉm cười như phụ huynh nhận giấy chép phạt mấy trang của con lúc bọn chíp hôi mới biết chữ.
Công nhận, chỉ cần nhìn đống chữ được viết ra nắn nót như thế thì ai cũng hiểu ngay người viết ra nó như muốn xổ ra hết ruột gan với sự thành tâm cao độ rồi.

windy1

Xe điện
Công nhận, chỉ cần nhìn đống chữ được viết ra nắn nót như thế thì ai cũng hiểu ngay người viết ra nó như muốn xổ ra hết ruột gan với sự thành tâm cao độ rồi.
Chỉ lúc đó thôi cụ. Sau 1 thời gian, mèo lại hoàn mèo ngay.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
nhiều từ chuyên môn e chả hiểu gì 😅. Nhưng đọc cách hành văn của cụ chủ (trong vài topic và nhiều cmt) rất chân tình, rất đáng tin cậy. Chúc mừng cụ đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục. Chúc gia đình cụ luôn hạnh phúc!
Cảm ơn Cụ đã đồng cảm!

Marie Lee

Xe buýt
Dạo gần đây có nhiều vụ yêu thương thể hiện thắm thiết lắm, mà xong lúc có lỡ chia tay cũng khốc liệt không kém.
Em xin lỗi cụ nếu có động chạm gì. Chúc gia đình cụ mãi vui vẻ hạnh phúc nhé!

hoviba

Xe container
Hôm nay vừa Facetime với mẹ tụi nhỏ, cô ấy thấy mặt em nổi cái mụn trứng cá to, cô ấy đã thắc mắc là em có làm gì mờ ám khi ở bên này một mình không? Em chỉ biết cười và nói "tại anh đang hồi xuân với nhớ mẹ con em, nên nó mới thế" 😀.

Nhưng có vẻ cô ấy không tin, không biết em có phải học tập cụ chủ Thread viết thư xin lỗi không nhỉ :)

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Dạo gần đây có nhiều vụ yêu thương thể hiện thắm thiết lắm, mà xong lúc có lỡ chia tay cũng khốc liệt không kém.
Em xin lỗi cụ nếu có động chạm gì. Chúc gia đình cụ mãi vui vẻ hạnh phúc nhé!
Mấy vụ đấy gọi là yêu thì hợp lý hơn. Thương nó sâu xa hơn Cụ à.

Bemagauvn

Xe điện
😭Vợ giận về nhà ngoại, sau gần một tuần mình mới viết lá thư dài 4 trang xin lỗi kèm theo bó hoa tươi gu mà cô ấy thích (mình hay mua ở
"Tiệm hoa của Ngoại '294 đường Láng). Sau khi đọc thư nhận lỗi thì gần nửa ngày mới cho cầm tay để làm lành. Lần này có lẽ là lần nghiêm trọng nhất. Mình cũng định viết thư nốt lần này thôi lần sau ko để vợ giận nữa.
👉Các Cụ có hay viết thư mỗi khi vợ giận không?
Thư cụ biên có dòng mong muốn không được là tổn thương và mất kiểm soát…
Xem lại qua ảnh vợ cụ cầm hoa thấy mắt trái vẫn còn sứt sứt chưa lành, hai mắt húp húp…
Thôi làm gì làm cố gắng đừng đấm vợ cụ nhé. Nói thôi chứ sao lại lên gối đánh đến mức bỏ chạy về Ngoại vậy.

imbatouch

Xe máy
Em thường phải chủ động làm hoà dù có ko sai. Nhưng thì thoảng quá giới hạn thì cũng ko nhường mãi dc

phuongmit

Xe cút kít
Thư cụ biên có dòng mong muốn không được là tổn thương và mất kiểm soát…
Xem lại qua ảnh vợ cụ cầm hoa thấy mắt trái vẫn còn sứt sứt chưa lành, hai mắt húp húp…
Thôi làm gì làm cố gắng đừng đấm vợ cụ nhé. Nói thôi chứ sao lại lên gối đánh đến mức bỏ chạy về Ngoại vậy.
Khả năng là tổn thương = ngôn ngữ thôi chứ sao lại có cả khăn mùi xoa bọc cục gạch thế cụ :)) cụ chủ thớt ăn chay, tâm k hung đồ như người k chay thế đâu cụ

Bemagauvn

Xe điện
Khả năng là tổn thương = ngôn ngữ thôi chứ sao lại có cả khăn mùi xoa bọc cục gạch thế cụ :)) cụ chủ thớt ăn chay, tâm k hung đồ như người k chay thế đâu cụ
Úi ăn chay chỗ em oánh vợ tím mày tím mặt chạy văng cả guốc dép…
Là em nhắc thế chia sẻ nếu cụ thớt có đấm đá lúc mất bình tĩnh như thư viết thật thì rút kinh nghiệm, con trai mình khoẻ hơn…

Em có đọc vài thớt của cụ chủ, cảm nhận là cụ chủ ít chấp vặt vì nhiều còm có bật cụ thì cụ cũng còm theo lẽ thường chứ không giãy nãy cả lên :D
Khi em đọc thớt này em mới nhớ ra thớt trước của cụ , hình như vợ cũ vợ mới của cụ đều có nick trên này đúng không ạ?
Vợ chồng thể hiện yêu thương nhau, diễn tả tình cảm yêu thương lên mạng xã hội cũng tốt.
Hoặc gửi gắm sự tử tế của mình với người cũ, mọi người biết để học hỏi mà cư xử với nhau tốt thì cũng chẳng sao.
Còn nói một đàng làm một nẻo để xây dựng hình tượng ảo thì vứt.
Nhưng đàn bà ấy mà rõ ràng không ai là thiên thần cả, đã ly hôn thì chắc phải tổn thương nhiều lắm mới quyết định tan đàn xẻ nghé, hoặc đã làm người sau thì phải bao dung lắm mới để chồng vô tư qua lại thăm hỏi vợ cũ.
Có những thứ cứ im lặng mà làm miễn là người cần biết cảm nhận được là đc rồi, đừng để sự chạnh lòng lại cho người khác ( tất nhiên có thể người khác chẳng chạnh lòng)
Với cả nếu có người chồng yêu thương vợ, ga lăng tài giỏi hoặc người vợ yêu thương chồng, đẹp gái nết na thì phải dấu cho kỹ chứ, có thể tin tưởng đối phương nhưng phải đề phòng người khác thấy tốt thấy đẹp mà cướp mất :D
Đây là suy nghĩ của cá nhân em nên nếu không phù hợp với cụ thì cũng đừng bật em nhé :D:D

starsn

Xe điện
Hic nhiều cặp sến thấy bà nội :)

à vài chứ đâu ra mà nhiều

TÔN

Xe container
Trước vợ thằng em nó hỏi em : a có bao giờ phải xin lỗi chị ko ?
em : ngày nào anh chả xin lỗi 🤣