[Funland] Các cụ có dùng ví cầm tay nam Clutch ko?

Cụ thấy dùng Clutch thế nào?

• Tổng bình chọn
    254

Tép Suối

Xe tải
Thật, em chịu không đút được ví vào túi sau, nó cộm cộm mà ngồi đau mông bỏ mợ. :D
Em tất đút túi hông nên chả bị sao:D

tranmanhha

Xe điện
Em rất ngưỡng mộ các cụ dùng cái ví to này, nom cụ nào cũng lộng lẫy như chú vẹt Hồng kong ý.

gunner2801

Xe tải
E thấy cũng giảm đôi phần manly nhg vì nó tiện quá nên cũng phải dùng các cụ ạ.
Tính sơ sơ mấy đồ lặt vặt tối thiểu: 2 cái đt, vài cái thẻ, chùm chìa khóa, ít tiền mặt, dây sạc đt, đồng hồ ... bỏ hết vào nó gọn người, vứt cốp xe cũng dễ mà đỡ quên đồ lặt vặt.
Sẽ thấy thừa nếu các cụ là: học sinh sinh viên đeo balo, công chức cầm ca táp, ngồi vp cả ngày k phải ra ngoài, lái xe công nghệ ngồi xe cả ngày, các cụ hay mặc đồ nhiều túi:))

Website
beelock.vn
Các cụ có dùng ví cầm tay nam Clutch ko ợ. Em trước giờ vẫn dùng ví nhỏ đút túi quần truyền thống, nhưng thấy mấy cái giấy tờ cứng, đặc biệt như thẻ bị hỏng nhiều. Có cái thẻ ATM VCB (cũng phải vài năm rồi E ko lấy ra dùng) nay bỏ ra còn gẫy vỡ te tua luôn. Dù trước đây chưa bao giờ có ý định dùng mấy cái Clutch (vì thấy kỳ kỳ :D) nhưng giờ có khi phải suy nghĩ lại. Tuy nhiên rất lăn tăn là nó có tiện ko, từ nhà đến cty thì ok vì cũng đi oto, đến nơi thì bỏ ở bàn làm việc, nhưng ngại những lúc đi ra ngoài hoặc là quên mang theo hoặc quên mang về, đặc biệt như đi uống bia chẳng hạn, có khi tầm cốc thứ 10 rồi lại cứ thế nhấc đít lên về :(

Thực tế các cụ dùng thấy như nào ợ? Hoặc có loại nào vẫn đút túi quần truyền thống mà ít làm cong, gẫy thẻ, bằng lái, CCCD ko vì giờ toàn dùng thẻ cứng hết rồi.

View attachment 6162965
em cũng tính mua 1 cái để dùng
nhưng mà sợ không biết đựng gì :v

Em dùng nhưng toàn vứt trong xe để mấy đồ linh tinh và ít tiền, chứ không xách theo người bao giờ.

Azeglio

Xe điện
E thấy cũng giảm đôi phần manly nhg vì nó tiện quá nên cũng phải dùng các cụ ạ.
Tính sơ sơ mấy đồ lặt vặt tối thiểu: 2 cái đt, vài cái thẻ, chùm chìa khóa, ít tiền mặt, dây sạc đt, đồng hồ ... bỏ hết vào nó gọn người, vứt cốp xe cũng dễ mà đỡ quên đồ lặt vặt.
Sẽ thấy thừa nếu các cụ là: học sinh sinh viên đeo balo, công chức cầm ca táp, ngồi vp cả ngày k phải ra ngoài, lái xe công nghệ ngồi xe cả ngày, các cụ hay mặc đồ nhiều túi:))
Thì cụ bị cụt mất 1 tay.
Mà cụ ngành đa cấp không có văn phòng ngồi hay sao mà đã 2 điện thoại còn kè kè dây sạc? Đồng hồ cụ mua để làm đồ lưu niệm à mà cất kỹ thế? Cụ có mấy cái nhà, mà không dùng khóa thông minh hay sao mà lắm chìa khóa thế? Thẻ của cụ là thẻ PCCC à mà không cho vào đâu được?
Nếu cụ dân "xành điệu" hút cigar nửa mùa dùng thì còn chấp nhận được.

juve99

Xe cút kít
mấy ô bạn e ở quê từ ngày BDS nổi sóng thấy bố nào cũng có 1 cái clutch này, cứ sáng sáng cắp đi uống cafe bàn chuyện đất cát, chả ô mịa nào làm ăn gì cả
Bàn chuyện đất cát mà cụ bảo ko làm gì, làm bds chẳng lẽ đi bê gạch

Chưa Có Dép

Xe điện
Em dùng nhưng toàn vứt trong xe để mấy đồ linh tinh và ít tiền, chứ không xách theo người bao giờ.
Em giống cụ, nhưng tiền thì cho vào phong bì mang theo người, thi thoảng đi uống bia rút phong bì ra trả tiền bảo mới được biếu, kể cũng vui :)

vuahe77

Xe điện
Dân các nước phát triển họ dùng ví nhỏ đút túi áo ngực hoặc chỗ khác không phải túi sau mông như mấy ông Đông Lào đút ngồi xe nhiều sau thường bị lệch đĩa đệm. Cái clutch kẹp nách nó dành cho người dùng nhiều giấy tờ cá nhân, tài liệu gọn nhẹ và thường xuyên sử dụng vài ba cái điện thoại hay bao thuốc lá hay cigar và dụng cụ xài cigar…, rất tiện khi thường xuyên chi tiêu tiền mặt vào chục triệu đến vài trăm triệu mỗi ngày ( tất nhiên chẳng ai nhét nổi 500 triệu vào cái clutch để đi tiêu tiền mặt cả) clutch sinh ra ko dành để trưng hàng hay khoe mẽ mà nó dành cho người có nhu cầu sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

arcobaleno87

Xe tải
"không được, trông ái bỏ mẹ." - 1 số chị e cũng đồng ý với e ý này cụ nhé :)) :D

HoaMaudon

Xe tăng
Tóc mượt, mặt spa, thơm nước hoa, quần thẳng ly, nách kẹp vý ..... vừa ái vừa ....ỹ

Em thật ạ
Không thể ưa nổi ạ

Haidagon

Xe tải
Em cũng đau đầu vụ này, giờ 2dt rùi, bình thường ví ngắn em để giấy tờ toàn trên xe, tiền thì không ngại, để 2 triệu đút túi sau đi thành phố là ổn... Mỗi lần đi xe máy hoặc xuống xe tay cứ ôm khư khư 2c đt, em đã 1 lần mua clutch rồi, cũng mười mấy củ nhưng đến cty vừa cắp nách vào mấy em làm cùng cứ trêu đại gia đến mấy hôm sau (kiểu trêu đểu rồi cười ý), sau em bỏ luôn, giờ cứ tay cặp đt vào vf làm.

trinhhunghb

Xe lăn
Em tịnh dùng cái túi nhỏ đeo chéo luôn : đựng ví . Kính. Thuốc lá . Bật lửa . Điện thoại . Ngựa Thái......

Meow

Xe điện
Em thì ghét cái túi bao tử hay kiểu beltbag cực luôn, nhìn như dân ghi nợ hay thu tiền :D
Sếp em gốc Hoa, ko dùng clutch, cơ mà có hẳn trợ lý thiết kế hình ảnh, đại loại thế :D