[Funland] Các cụ có đang hạnh phúc không?

NDDY

Xe tải
Từ lâu lắm rồi em ko còn nghĩ đến tiền

Chính xác là từ lúc nợ chăm củ tiền thẻ tín rụng

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1. HP của đàn ông là Lý tưởng, Vũ trụ, hay núi rừng biển cả…
2. HP của đàn bà là đàn ông.

Nếu đàn bà thấy HP của mình cũng như 1. thì nghĩa là nàng đang bị trở thành đàn ông.
E lại k thấy mình trong 2 cái cụ nói rồi :D

kites1

Xe điện
Còng lưng kiếm tiền cho vợ con, tuy chưa được đầy đủ nhưng vợ con nhìn thấy và quý trọng điều đó thì cụ là người hạnh phúc nhất thế gian.

Còng lưng hoặc thẳng lưng kiếm tiền cho vợ con, đầy đủ thậm chí dư dả nhưng vợ con coi đó như chả có gì, ok việc anh phải làm thế thôi, cụ là người bất hạnh.
Vợ cụ có phúc nhỉ, không phải bôn ba bên ngoài. Vì mọi việc có cụ gánh vác.

TRINHNX72

Xe tải
Trong film Squid GAME có 1 câu rất hay: Người nghèo và người siêu giàu có 1 điểm giống nhau là ko bgio thấy vui vẻ, hp cả >:D< >:D<
;) Hanh phúc cảm giác tại 1 thời điểm nào đó, chứ lúc nào cũng thấy HP thì sẽ thấy HP rất nhàm chán, theo e thì cs là phải có đủ các cung bậc cảm xúc nó mới phê ;)

Chỉnh sửa cuối:

hoanptp

Xe điện
Chào các cụ, e 3x, sống ở quê, nhân viên văn phòng, lương gần 2 chục. ngày làm 8 tiếng nghỉ thứ 7, cn. Cuộc sống cứ trôi từ từ vậy, không có điểm nhấn gì. Vui không buồn cũng không. Công ty chỉ là chỗ để kiếm sống, không nhiều cơ hội và cũng ko hợp văn hóa ở đây lắm. Nhiều lúc e tự hỏi, không biết có phải mình đúng là thành phần “Some people die at 25 and aren't buried until 75” không. Em đang đi làm vì tiền, để duy trì cuộc sống gia đình, tìm niềm vui ngoài hay kiếm thêm ngoài cũng tìm mãi mà chưa thấy. Em có một đam mê thôi thúc chắc giống nhiều người người đây là "tự do tài chính", mục đích cuối cùng là không phải đi làm nữa. Và e vẫn đang tìm kiếm cơ hội để làm 1 cái gì đấy để đạt được mục đích tự do của em. Nhưng đôi lúc e nghĩ, nếu e có 1 triệu đô rồi, cứ cho là như thế là đủ để ko cần đi làm, thì làm gì để có niềm vui, thì e thực sự cũng chưa nghĩ ra, hay lúc đấy e lại tiếp tục tìm cách để kiếm 1 triệu đô tiếp theo, mà vẫn không thỏa mãn???
Các cụ như thế nào, các cụ có hạnh phúc và hài lòng với cuộc sống hiện tại không? Có cụ nào như e không hoặc từng như e và tìm cách thoát ra được chia sẻ e với!
Cụ cho em hỏi ngoài gia đình, công việc cụ có thú vui nào khác nữa không, hay còn gọi nôm na là đam mê ý cụ, như em ngoài công việc, cuộc sống em còn đam mê bán hàng và đam mê chơi gỗ nó làm em bận rộn suốt cả ngày và em ko còn cảm thấy nhám chán nữa

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ít người hài lòng với những cái gì mình đang có.

Rivers

Xe container
Em làm cho tập đoàn đa cuốc da, cứ khi nào khách bẩu: không cần thối là hạnh phúc lắm rồi.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống thật buồn tẻ. Tiền tiêu không phải đắn đo, thích ăn gì thì ăn, tiêu gì thì tiêu. Thích thì làm, ko thích thì chơi. Gọi có người dạ, bảo có người vâng. Con thì ngoan, vợ thì hiền.... Mọi thứ cứ trôi qua một cách đơn điệu và buồn tẻ.
Ngược lại là hạnh phúc phải không cụ mợ ?

thienluc76

Xe tải
Nếu bạn lâm vào cảnh nợ nần, điều hạnh phúc mà bạn mong mỏi là hết nợ. Nếu một lúc nào đó bạn mất người thân, điều hạnh phúc nhất mà bạn mong ước là người thân quay về. Nếu bạn ốm đau, điều hạnh phúc nhất là khỏi bệnh trở về một cơ thể khỏe mạnh. Nên như một lời bài hát -Mặt trời bé thơ, của nhạc sỹ Trần Tiến “hạnh phúc vốn đơn sơ, đời tôi đâu có ngờ”. Hạnh phúc là khỏe mạnh, không nợ nần, và còn người thân, đơn giản giống như cuộc đời này.

TRINHNX72

Xe tải
Nếu bạn lâm vào cảnh nợ nần, điều hạnh phúc mà bạn mong mỏi là hết nợ. Nếu một lúc nào đó bạn mất người thân, điều hạnh phúc nhất mà bạn mong ước là người thân quay về. Nếu bạn ốm đau, điều hạnh phúc nhất là khỏi bệnh trở về một cơ thể khỏe mạnh. Nên như một lời bài hát -Mặt trời bé thơ, của nhạc sỹ Trần Tiến “hạnh phúc vốn đơn sơ, đời tôi đâu có ngờ”. Hạnh phúc là khỏe mạnh, không nợ nần, và còn người thân.
HP là khi ta có 1 thứ ta đang cần, nhưng sau 1 tgian thì lại thấy ko HP nữa --> luôn luôn đi tìm HP >:D< >:D<

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Chào các cụ, e 3x, sống ở quê, nhân viên văn phòng, lương gần 2 chục. ngày làm 8 tiếng nghỉ thứ 7, cn. Cuộc sống cứ trôi từ từ vậy, không có điểm nhấn gì. Vui không buồn cũng không. Công ty chỉ là chỗ để kiếm sống, không nhiều cơ hội và cũng ko hợp văn hóa ở đây lắm. Nhiều lúc e tự hỏi, không biết có phải mình đúng là thành phần “Some people die at 25 and aren't buried until 75” không. Em đang đi làm vì tiền, để duy trì cuộc sống gia đình, tìm niềm vui ngoài hay kiếm thêm ngoài cũng tìm mãi mà chưa thấy. Em có một đam mê thôi thúc chắc giống nhiều người người đây là "tự do tài chính", mục đích cuối cùng là không phải đi làm nữa. Và e vẫn đang tìm kiếm cơ hội để làm 1 cái gì đấy để đạt được mục đích tự do của em. Nhưng đôi lúc e nghĩ, nếu e có 1 triệu đô rồi, cứ cho là như thế là đủ để ko cần đi làm, thì làm gì để có niềm vui, thì e thực sự cũng chưa nghĩ ra, hay lúc đấy e lại tiếp tục tìm cách để kiếm 1 triệu đô tiếp theo, mà vẫn không thỏa mãn???
Các cụ như thế nào, các cụ có hạnh phúc và hài lòng với cuộc sống hiện tại không? Có cụ nào như e không hoặc từng như e và tìm cách thoát ra được chia sẻ e với!
Hạnh phúc thực sự nó ko quyết định ở tiền bạc đâu Cụ ( nó chỉ là quan điểm ở phạm trù nào đó thôi). Những lúc buâng khuâng nhất mình hay chú tâm vào hơi thở hoặc đi thiền hành. Mình thấy cảm giác an nhiên tự tại mới là hạnh phúc thực sự. Mà muốn có cảm giác này phải tu sửa nhiều thói quen lắm.

cuongthu

Xe hơi
Ở tỉnh mà thu nhập như cụ là tương đối rồi, cụ cứ đứng núi này trông núi nọ làm gì, kiếm việc gì làm thêm thứ 7, CN cho bận rộn thêm đi cụ, hoặc chơi 1 môn thể thao nào đó.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người nói: thật hạnh phúc và may mắn không mua flc và họ nhà flc, cụ chủ là một trong số đó. Đôi khi hạnh phúc nó đơn giản lắm
E mua flc và vãn hp cho tới lúc này. Hp hơn a Qc hp hơn a Dũng THM. Hihi. Vậy bí quyết là gì, dạ câu trả lời là sinh ra đã như vậy ạ, he he.

DaDieuchienxu

Xe container
Sai nguồn.
Con gái hỏi "hạnh phúc là gì?" và bố trả lời "là đấu tranh".
Cảm ơn cụ rất nhiều. Học đã hơn 30 năm, giờ trả lại thầy cô gần hết, mớ kiến thức còn sót lại nó nhảy lộn xộn cả lên. :D

gamondeluxe

Xe hơi
Chưa mang những căn bệnh tim mạch, ung thư, đái tháo đường...thì chưa biết thế nào là hạnh phúc đâu.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cứ tiêu hết tiền rồi dành dụm từng đồng trả nợ, chi tiêu…thì sẽ nhận ra nhiều niềm vui.
=))
Chính xác!
Cụ chủ thế được coi là thành công, sướng ở quê và có lẽ sướng ko biết đường hưởng rồi :)
Với mức lương đó cụ chủ đang ở vị trí kỹ thuật cao cấp hoặc quản lý, cụ cần đặt mục tiêu thăng tiến về vị trí và cải tạo về chuyên môn sâu, chứ làm gì mà cũng chỉ 8h làm, ko nghiên cứu thêm thì chỉ có đời nhanh tàn lắm, các em trẻ thế hệ sau phát triển nhanh lắm ấy...
Chưa kể cụ ko có tham vọng mãnh liệt ở nhà đẹp hơn, mua thêm mảnh đất tích lũy cho đời sau v.v chứ tự do tài chính mông lung lắm, hixx. Khi đó ắt có động cơ ngay, để phát triển bản thân lên.
Em trai em cũng ở quê, vị trí trưởng phòng qc của một nhà máy lớn, lương thì cao hơn cụ chủ nhiều, vì nó làm lâu năm hơn cụ rồi, giờ nó có thêm niềm vui nữa, ngoài việc chuyên môn tốt. Nó chính ra giàu có hơn cả mấy anh em em, vì tích lũy tốt, công việc thì ổn định, phúc lợi tốt, nên mua hết nhà nọ tới đất kia.

LX_060616

Xe buýt
Em 2 năm nay cố gắng kiếm 10tr/tháng, chả có nghỉ thứ 7 CN, cụ gần 20 triệu là hp hơn em rồi!