[Funland] Các cụ có đang hạnh phúc không?

Thành Thị 1

Xe điện
Chào các cụ, e 3x, sống ở quê, nhân viên văn phòng, lương gần 2 chục. ngày làm 8 tiếng nghỉ thứ 7, cn. Cuộc sống cứ trôi từ từ vậy, không có điểm nhấn gì. Vui không buồn cũng không. Công ty chỉ là chỗ để kiếm sống, không nhiều cơ hội và cũng ko hợp văn hóa ở đây lắm. Nhiều lúc e tự hỏi, không biết có phải mình đúng là thành phần “Some people die at 25 and aren't buried until 75” không. Em đang đi làm vì tiền, để duy trì cuộc sống gia đình, tìm niềm vui ngoài hay kiếm thêm ngoài cũng tìm mãi mà chưa thấy. Em có một đam mê thôi thúc chắc giống nhiều người người đây là "tự do tài chính", mục đích cuối cùng là không phải đi làm nữa. Và e vẫn đang tìm kiếm cơ hội để làm 1 cái gì đấy để đạt được mục đích tự do của em. Nhưng đôi lúc e nghĩ, nếu e có 1 triệu đô rồi, cứ cho là như thế là đủ để ko cần đi làm, thì làm gì để có niềm vui, thì e thực sự cũng chưa nghĩ ra, hay lúc đấy e lại tiếp tục tìm cách để kiếm 1 triệu đô tiếp theo, mà vẫn không thỏa mãn???
Các cụ như thế nào, các cụ có hạnh phúc và hài lòng với cuộc sống hiện tại không? Có cụ nào như e không hoặc từng như e và tìm cách thoát ra được chia sẻ e với!
Vâng, biết đụ là đụ, mà ko biết đụ thì sẽ ko bao h cảm thấy đầy đụ, cụ ạ!!!

lai 4 fun

Xe tải
Với em mỗi sáng tỉnh dậy thấy những người yêu thương của mình vẫn mạnh khoẻ , chồng con líu ríu đi học đi làm, cuối tuần cả nhà đi chơi ,các dịp nghỉ lễ đi nghỉ mát du lịch. Con cái học hành tốt ko áp lực .2 vợ chồng yêu thương nhau và cùng nhau gom góp nuôi dậy con cái . Có những cái sẽ không hoàn toàn được như ý trong cuộc sống. Nhưng em hiện đang rất hạnh phúc. Tiền quan trọng nhưng tiêu chí của nhà em là kiếm tiền phục vụ con người còn bao nhiêu là đủ thì chả bao giờ đủ. Quay đi quay lại thấy thời gian mình dành cho gia đình chả có bao nhiêu thì lại hối hận. Con cái chỉ có 1 tuổi thơ bên bố mẹ, mình lại chỉ có 1 thanh xuân và sức khoẻ nếu cứ cày cuốc thì đến già khéo chả ăn nổi chả đi thăm thú du lịch nổi. Nên vừa kiếm vừa thưởng thức cuộc sống ,ngày mai đâu biết thế nào …