[Funland] Các cụ có cho con uống sữa học đường không?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em không muốn cho con uống sữa học đường, hôm rồi đi họp phụ huynh cô có mời ở lại để hỏi tâm tư nguyện vọng tại sao lại không cho con uống, thật lòng em thấy lấn cấn quá, các cụ có cho con uống sữa học đường không?
Con nhà em năm ngoái k uống. Vì cháu uống vị khác, uống sữa.đó nó kêu buồn nôn.
Name nay cũng k đăng ký. Chẳng sao cả.

duc khanh

Xe tải
2 nhóc nhà e không đăng ký sữa học đường vì bọn nhóc bảo sữa không ngon. Un loại gì cũng phải thay đổi chứ un cả năm hay vài năm mãi 1 vị thì cô cũng chịu.

MiTa

Xe lăn
E 4x tuổi đầu rồi vẫn nốc sữa ầm ầm.

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Trước trường con nhà em cũng làm cái khảo sát ý kiến phụ huynh có cho con uống sữa học đường ko? Em điền là không - để dành suất đấy cho trẻ con vùng sâu vùng xa khó khăn. Chứ trường phụ huynh đóng học phí cả trăm triệu mỗi năm thì cần gì nhà nước phải hỗ trợ tiền sữa!

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Con em nghe cô giáo mách là không uống, rồi giả vờ như uống rồi mang sữa vứt, mà hình như nhiều trẻ cũng như thế. Đứa to thì bạn cũng toàn cho sữa, giờ trẻ con nó có thích thú gì nữa đâu cc. Em trung thành với bố mẹ ngày xưa, là cứ cơm thịt cá, rau, hoa quả như chuối, xoài, hạn chế sữa, hoa quả tây như nho táo lê, cho trẻ vận động, thích tắm mưa thì cho tắm, leo trèo thì leo trèo.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
vấn đề ko phải ở con ngan già, nó quan trọng éo gì? quan trọng là con mình nó muốn tham gia hay ko muốn mà thôi.
ví dụ con ngan già nhà cụ nó ko muốn tham gia chương trình sữa học đường, nhưng ngược lại, con cụ chưa chắc nó đã ghét uống sữa đó, nó thấy cả lớp nó uống, mình nó đến giờ trơ mắt nhìn các bạn uống, nó tủi thân thì sao?
nên mọi việc liên quan đến con, đặc biệt là những vấn đề tập thể, nên hỏi ý muốn của con trước.
Chuẩn đấy cụ. Nên để trẻ con làm trung tâm. Nó mới là người trong cuộc :))

Năm ngoái đăng ký tham gia uống, năm nay nghỉ - tự mang đi sữa nhà mua đi uống thôi vì cháu bảo ko thích

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Con em nghe cô giáo mách là không uống, rồi giả vờ như uống rồi mang sữa vứt, mà hình như nhiều trẻ cũng như thế. Đứa to thì bạn cũng toàn cho sữa, giờ trẻ con nó có thích thú gì nữa đâu cc. Em trung thành với bố mẹ ngày xưa, là cứ cơm thịt cá, rau, hoa quả như chuối, xoài, hạn chế sữa, hoa quả tây như nho táo lê, cho trẻ vận động, thích tắm mưa thì cho tắm, leo trèo thì leo trèo.
Thế thà "không" cho nhanh. Làm vậy rất phí phạm nguồn lực XH, gây ô nhiễm môi trường. Em ko nghĩ cô giáo lại tư vấn như thế cho phụ huynh và trẻ :(

conco1978

Xe điện
Năm ngoái F1 nhà em thấy các bạn uống thì thèm đòi đăng ký, năm nay chắc phát sợ rồi nên ko đăng ký nữa

buicongchuc

Xe ba gác
Sữa học đường lớp F1 bé nhà em đây

xegiacmo

Xe container
Con nhà em không uống chứ nó uống em cũng đăng ký và cô giáo cũng không có ý kiến gì .

nvh_hn

Xe container
Em không muốn cho con uống sữa học đường, hôm rồi đi họp phụ huynh cô có mời ở lại để hỏi tâm tư nguyện vọng tại sao lại không cho con uống, thật lòng em thấy lấn cấn quá, các cụ có cho con uống sữa học đường không?
Con em trường tư cũng thấy thông báo, mà đâu có 2 đứa đăng ký.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Em hạn chế cho uống sữa. Giơ pha linh tinh, trẻ phát triển nhanh quá trông như gà công nghiệp cả.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Trường con e (tiểu học trung văn) thì đến giờ uống sữa giáo viên đuổi hết học sinh k uống sữa ra ngoài lớp. Thời tiết bình thường k sao, nhưng khi trời nắng nóng hoặc mưa thì khổ các con.
Vãi với trường như vậy.
Nhưng như em ngày xưa thế là thích, coi như trốn học 1 lúc hợp lệ. Học sinh ngay xưa cứ ra khỏi lớp là sướng. Kakaka

mr.l0nely.184

Xe điện
E thì sao cũng đc, ở nhà cũng đủ các thể loại sữa, con bé nhà E nó lại rất lười uống. Nhưng thôi cũng chẳng bao nhiêu, cứ đóng cho nó xong việc. K đến h các bạn uống có khi con mh k có nó lại nghĩ ngợi, mà cho mang sữa ở nhà đi thì có khi khác tập thể, thành ra thôi tặc lưỡi. Con k uống bỏ cặp mang về. E thì chẳng ngại chuyện phải giải trình với cô giáo, nhưng vì những thứ ở trên nên thôi tháng có vài chục k nữa, đóng cho khỏi mất time này nọ. Mà ct SHĐ hình như nó là 1 tiêu chí thi đua của cô CN với nhà trg, nên cũng chả muốn cô khó xử

Chim ăn thịt

Xe buýt
Có hơn 60k một tháng cũng lên đây than thở thế thì chắc là mợ!

hahuanvn

Xe buýt
Cụ nhầm rồi,uống sữa thay nước lại dẫn tới thừa canxi,gây táo bón,uống có định mức trong ngày thôi.
Vô tư đi cụ, nhà em cho uống mỗi thằng, mỗi ngày tính ra 1 lít, chả thấy táo bón ở đâu cả. Nhà em cả 2 thằng toàn cao nhất nhì lớp.

Bị táo bón thì do chế độ ăn uống thiếu rau xanh( bữa nào thằng to, thằng bé cũng phải cho ăn rau).

Em đi vắng 2 tuần, ở nhà ăn với ông bà, không cho ăn rau mấy, táo bón ngay, phải lấy cả que để chọc đít( vòi xịt không ăn thua).

Nói như cụ ở trên thì trẻ em mới sinh cho tới trước khi ăn được cơm, cháo, chắc ruột đặc như "lòng xe điếu".

Tuy nhiên có những trẻ bị táo bón( có thể không hợp loại sữa đó, đổi sữa thì lại không bị).

Em thấy nhiều cụ nhất quyết không cho con uống sữa bò vì sợ "ngu nhu bò", dậy thì sớm ( như lời của thằng cha gì đó phản đối rất quyết liệt). Trong thread này cũng nhiều nói không với sữa bò lắm.

Tới giờ uống sữa, các bạn mang sữa ra uống, còn con mình lại cứ ngồi nhìn các bạn uống, các cụ thấy có tội không ?

Gatrongthien

Xe buýt
Con em chỉ uống 1 cốc sữa khoảng 200 ml buổi sáng với cái bánh nhỏ thôi.
Ở trường thì chả ăn uống gì nữa trừ bữa trưa.
Giờ người ta sợ thừa chất , nạp vừa đủ cho phát triển thôi. Cái gì quá cũng không tốt.
Nếu con trẻ uống ở trường thì thôi uống sữa ở nhà, thay vào đó là nước trái cây hoặc lành nữa thì nước lọc.
Mà đóng vài chục ngàn/tháng thì nghĩ làm gì cho mệt 😓

Chỉnh sửa cuối:

Gatrongthien

Xe buýt
Có tốn kém bn đâu Mà năn tăn. Mua cho con sữa Úc sữa liu di nân mà uống. Uống ba cái vỡ vẩn con dạy thì sớm thì bách nhục.
Thật ra bây giờ bọn trẻ dậy thì sớm hơn xưa 2-3 tuổi rồi, cũng không phải do sữa Úc hay Pháp đâu cụ. Bọn Tây từ xưa đã dậy thì sớm hơn ta mà.