[Funland] Các cụ có cho con uống sữa học đường không?

Tom80

Xe buýt
1. Sữa học đường rẻ hơn sữa mua ngoài.
2. Việc có uống hay không uống sữa học đường, em để cho bọn trẻ con nhà em tự lựa chọn:
- Năm đầu tiên: tham gia, uống được mấy ngày đầu, rồi sau đó nó toàn mang về.
- Năm tiếp theo: nó bảo không uống luôn, hỏi tại sao, nó bảo: uống chán lắm, quanh năm 1 loại và nó ko thích cái vị sữa.

Chương trình em thấy là tốt, nhưng nên có góc nhìn từ bọn trẻ hơn.
Trẻ con nhà em hay uống sữa tươi Mộc Châu, để lạnh nên thấy ngon hơn.

Ms.Bui

Xe buýt
Em hỏi ý kiến con em, con em bảo uống không ngon nên em cắt.

pisces_hn

Xe container
Thằng cu nhà em năm ngoái không đóng mang sữa ở nhà đi thì nó tìm cách xin để uống, năm nay đóng thì nó vẫn xin các bạn k thích uống sữa để uống thêm.

dangkyqd

Xe hơi
mang bình nước đi bảo nước ở nhà tôi giàu vitamin : D

cusao

Xe lăn
May là con em bây giờ chỉ thích uống rượu !
Em vẫn bảo lưu quan điểm rằng: khai thác các yếu tố trẻ em để phục vụ mục đích kinh doanh là tội ác
Bởi vì: dùng sữa học đường không phải phụ huynh nào cũng tự nguyện (kinh tế, chất lượng, độ tin cậy...). Nếu có phụ huynh nào không tự nguyện thì cũng buộc phải tự nguyện bởi đối tượng thực hiện là trẻ em (bạn có, minh không có...) chứ không phải người trưởng thành.
Mục đich dùng sữa để tăng cường thể chất toàn xh ngay từ lúc còn nhỏ là hoàn toàn chính đáng và lành mạnh, nhưng sử dụng các biện pháp gián tiếp để ép buộc trẻ em phục vụ lợi ích cho người lớn là tội ác

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Hôm họp PH, cô giáo lớp con nhà em bảo đây là tự nguyện. Việc uống sữa không thể bắt đc vì có con thích có con ko thích, có con hợp có con ko hợp. phụ huynh nào không muốn tham gia không sao, ko phải suy nghĩ đến vấn đề thi đua với thành tích của cô trò trong việc này. Em kết nhất câu chốt của cô: cô không muốn đánh đổi sở thích hoặc sức khỏe của các con để lấy những danh hiệu kia. Kq là PH bọn em quyết định để cho bọn trẻ con quyết việc này, đứa nào thích thì bố mẹ đăng ký, đứa nào ko thích thì thôi.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ ạ, con em vẫn cho uống vinamilk tươi ít đường bình thường thôi. Còn sữa học đường hình như không phải sữa tươi lại pha thêm những thứ vi lượng các kiểu với tỉ lệ em không rõ theo nghiên cứu nào, có lợi hại gì không nên e không tham gia 😃
Sữa TH với Mộc Châu, CGHL và cả Vinamilk ngoài siêu thị cũng pha một đống vi chất vào, thậm chí còn quảng cáo nhấn mạnh vào đó thì chả sao. Bọn lều báo lá cải giaoduc.net viết mấy bài kích động cũng dọa được kha khá.

MAYa

Xe hơi
Con cái nhà các cụ, uống hay không thì mặc mẹ nhà cụ. Thực ra thì ai mà quan tâm chứ, các cô hỏi han là vì trách nhiệm thôi!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Sữa tươi thanh trùng ko có chất bảo quản.
Nhà em dùng sữa tươi thanh trùng của Mộc Châu, để 1 chút là có kiến bu lại.
Sữa nào chả kiến bu ;))
Dùng sữa thanh trùng thì đặc biệt chú ý hạn sử dụng vì loại này hạn cực ngắn , lớ ngớ là quá hạn ngay đấy cụ.

Huricane.GL

Xe tải
Em vẫn đóng tiền cho con dù con em cực lười uống sữa và ở nhà cũng vài ba loại. Nhưng thôi cứ đóng vì đến giờ uống sữa mà con ngồi nhìn các bạn sợ lại tủi thân. :)

Bomva

Xe điện
Nói tóm lại đây là quyền tự do mỗi người. Ai thấy cần thiết thì uống ai thấy ko cần thiết thì thôi. Đều phải tôn trọng. Không ai có quyền nhét vào mồm người khác hoặc cấm đoán người khác. Đó là vi phạm nhân quyền

TPS

Xe điện
mang bình nước đi bảo nước ở nhà tôi giàu vitamin : D
Nhóc nhà em mang bình nước riêng đi thật. Dạy nó từ nhỏ sạch sẽ, không dễ dàng chung đụng cốc chén đũa thìa với người khác. Uống nước trong bình nó mang đi, đỡ lây covid, HP.

just for fun

Xe lăn
Con nhà cháu uống duy nhất sữa học đường, thi thoảng ăn sáng uống cốc sữa tươi không đường nữa thôi. Uống ở trường là chính và ko biết nó có chán ko nhưng ko thấy kêu ca. Có lẽ con nhà em dễ ăn uống, dễ thích nghi, ngon thì ăn thêm, ko ngon thì ăn đủ suất :)

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cu nhà em năm ngoái không đóng mang sữa ở nhà đi thì nó tìm cách xin để uống, năm nay đóng thì nó vẫn xin các bạn k thích uống sữa để uống thêm.
:))) Bé nhà cụ chắc phải to béo lắm nhỉ.... Dậy thì là cao to lắm đấy

pisces_hn

Xe container
:))) Bé nhà cụ chắc phải to béo lắm nhỉ.... Dậy thì là cao to lắm đấy
Nó uống mùa hè thầy nưowcd thôi cụ ơi. Nghịch như giặc nên nó chỉ nhăng nhẳng thôi. Được cái nhanh nhẹn. Năng lượng của 2 hộp sữa bọn nó nghịch một lúc là hết ấy mà.

hung_hkh

Xe tải
Website
www.sonnam.vn
Em không muốn cho con uống sữa học đường, hôm rồi đi họp phụ huynh cô có mời ở lại để hỏi tâm tư nguyện vọng tại sao lại không cho con uống, thật lòng em thấy lấn cấn quá, các cụ có cho con uống sữa học đường không?
em có cho uống nhưng có vài lần cu con cầm về nó không uống em uống thử thấy nó nhạt hơn sửa mua bên ngoài ....