[Funland] Các cụ có cho con biếng ăn dùng cốm dinh dưỡng ko?

HoangLink

Xe tải
Mạn phép hỏi các cụ có con/ cháu còi cọc, suy dinh dưỡng tí. Tình hình nhóc nhà em được hơn 2 tuổi rồi mà còi cọc, biếng ăn quá. Mỗi lần ăn uống là mẹ với bà nội phải người hát, người cho ăn mà cũng phải mất cả tiếng mới xong bữa cơm. Sắp tới vợ em muốn gửi con đi mẫu giáo để đi làm (bà nội cũng yếu rồi, không trông cả ngày được) nên cả nhà đang lo lắng vụ ăn uống của thằng nhóc. Vợ chồng em tìm hiểu trên mạng thì thấy nhiều người mách nên cho con uống các loại cốm dinh dưỡng vi sinh để tăng khả năng hấp thu và cảm giác thèm ăn cho con. Ko biết OF nhà mình có cụ nào cho con/ cháu dùng loại này chưa nhỉ? Cho em xin ít ý kiến review với ạ. Cảm ơn các cụ trước

monnhaungon

Xe tải
Cụ qua bệnh viện Bạch Mai, xếp hàng chờ mua men tiêu hóa do viện Bạch Mai tự chế. Em thấy nhiều người dùng và đều phản ánh là tốt. F1 nhà em cũng dùng vài lần do biếng ăn sau ốm, em thất cho kết quả khả quan. Giờ F1 cũng nhớn hơn rồi nên lâu không dùng

trancongdung

Xe điện
F1 nhà em 2 tuổi rồi mà an uống kém lắm ạ. Gấu nhà e đang cho ăn cốm ăn ngon bioacemin hay sao ý ạ

addone

Xe hơi
các cụ chiều con quá! giống nhà em :D hết thuốc @@

Just.kidding

Xe hơi
Mạn phép hỏi các cụ có con/ cháu còi cọc, suy dinh dưỡng tí. Tình hình nhóc nhà em được hơn 2 tuổi rồi mà còi cọc, biếng ăn quá. Mỗi lần ăn uống là mẹ với bà nội phải người hát, người cho ăn mà cũng phải mất cả tiếng mới xong bữa cơm. Sắp tới vợ em muốn gửi con đi mẫu giáo để đi làm (bà nội cũng yếu rồi, không trông cả ngày được) nên cả nhà đang lo lắng vụ ăn uống của thằng nhóc. Vợ chồng em tìm hiểu trên mạng thì thấy nhiều người mách nên cho con uống các loại cốm dinh dưỡng vi sinh để tăng khả năng hấp thu và cảm giác thèm ăn cho con. Ko biết OF nhà mình có cụ nào cho con/ cháu dùng loại này chưa nhỉ? Cho em xin ít ý kiến review với ạ. Cảm ơn các cụ trước
Cu cháu nhà e thì uống TPCN, có loại có con khuẩn gì gì ấy, thế mà giờ nó cũng ăn ngon rồi. Chả béo nhưng được cái chắc người + khỏe

HoangLink

Xe tải
Cụ qua bệnh viện Bạch Mai, xếp hàng chờ mua men tiêu hóa do viện Bạch Mai tự chế. Em thấy nhiều người dùng và đều phản ánh là tốt. F1 nhà em cũng dùng vài lần do biếng ăn sau ốm, em thất cho kết quả khả quan. Giờ F1 cũng nhớn hơn rồi nên lâu không dùng
men tiêu hoá liệu nhóc nhà em uống đc ko nhỉ? sợ nhỏ quá uống lại hỏng ruột. hôm qua nghe chị đồng nghiệp bảo chị đang cho đứa thứ 2 uống cốm upkid. Con bà ấy 5 tuổi rồi mà bé như cái kẹo, rõ ăn nhiều mà ko nhớn được. đúng là bó tay

HoangLink

Xe tải
các cụ chiều con quá! giống nhà em :D hết thuốc @@
chả chiều chuộng gì đâu cụ ạ. lần nào ăn mẹ nó cũng quát tháo ầm ầm, có lần còn tét mông mấy phát ấy. Bảo vợ ko nên dạy con kiểu thế nhưng vợ bảo ko kiềm chế được

hoangadt

Xe tải
ầy, vợ cụ càng đánh thì con càng sợ, chả ăn uống được đâu. Phải tìm cách cho con ăn uống tự nguyện mới tốt cho cái dạ dày của con cụ ạ :D

l0ng_py

Xe buýt
cụ phải tìm hiểu kỹ lý do tại sao bé nhà cụ biếng ăn rồi khắc phục từ gốc cụ nhé. Bây giờ các bậc phụ huynh cho con em dùng cốm dinh dưỡng với men vi sinh hơi bị nhiều. Cụ cứ an tâm dùng nhưng nhớ phải tìm hiểu thật kỹ loại cũ định mua đã nhé :D

HoangLink

Xe tải
Rõ nguyên nhân là sao cụ ơi? Bình thường bé nhà em đã biếng ăn rồi, lúc nào cảm sốt, ho hắng thì lười ăn hơn. Mỗi lần con ốm là nhà em lao đao lắm

l0ng_py

Xe buýt
Trẻ biếng ăn có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ. Nhà em nuôi 2 đứa rồi nên em biết. Cụ ngâm cứu mấy nguyên nhân em đúc rút được nhé:
+ Rối loạn tiêu hoá
+ Nhiễm khuẩn (ho, cảm sốt, mệt mỏi...)
+ Thiếu vi chất dinh dưỡng (kẽm, sắt, vitamin...)
+ Khó nhai nuốt (mọc răng, viêm lợi)
Đợt thằng thứ 2 nhà em biếng ăn quá, đi khám viện dinh dưỡng thì người ta bảo bị thiếu kẽm nên kê cho uống cốm Upkid cụ ạ

titi_oto

Xe tăng
thằng ku nhà em ăn được mà vẫn còi cọc cơ cụ ạ. mẹ nó đang cho uống cốm vi sinh bio acimin gold thì phải. nhưng uống vài tháng rồi, chưa thấy tăng lạng nào :(

hoangadt

Xe tải
ku nhà cụ bị bệnh hấp thu và chuyển hoá thức ăn kém rồi. Hoặc khả năng bị giun sán nhiều quá, ăn đến đâu là nuôi giun đến đấy, ko vào cơ thể được vẹo nào

hoangadt

Xe tải
Trẻ biếng ăn có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ. Nhà em nuôi 2 đứa rồi nên em biết. Cụ ngâm cứu mấy nguyên nhân em đúc rút được nhé:
+ Rối loạn tiêu hoá
Đợt thằng thứ 2 nhà em biếng ăn quá, đi khám viện dinh dưỡng thì người ta bảo bị thiếu kẽm nên kê cho uống cốm Upkid cụ ạ
Chuẩn luôn cụ. Ko phải tự rưng mà con cái biếng ăn đâu, cái gì cũng có nguyên nhân của nó cả đấy. Thằng ku nhà em có đợt tự nhiên ko chịu ăn uống, ngâm cứu mãi hoá ra ku cậu chán đồ ăn mẹ nấu. Mà kể cũng đúng, mình ăn mãi 1 món cũng chán chứ nói gì bọn trẻ con. THeo em thì các cụ các mợ nên chịu khó đổi món cho con. Đừng dập khuôn làm cái gì mà tội nghiệp cái dạ dày của mấy đứa nhóc.

titi_oto

Xe tăng
ku nhà cụ bị bệnh hấp thu và chuyển hoá thức ăn kém rồi. Hoặc khả năng bị giun sán nhiều quá, ăn đến đâu là nuôi giun đến đấy, ko vào cơ thể được vẹo nào
nghe cụ nói mà em thấy kinh quá :D nhưng mà hình như lâu rồi mụ vợ nhà em ko thấy tẩy giun cho cả nhà

HoangLink

Xe tải
haha, hẳn là mụ vợ của cụ chu đáo quá =))

halynk

Xe buýt
thằng ku nhà em ăn được mà vẫn còi cọc cơ cụ ạ. mẹ nó đang cho uống cốm vi sinh bio acimin gold thì phải. nhưng uống vài tháng rồi, chưa thấy tăng lạng nào :(
Ăn nhiều mà ko hấp thu được cũng có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ. Giun sán chỉ là 1 phần thôi. Mà giữa chốn đông người, sao cụ lỡ gọi người ta là mụ =))

halynk

Xe buýt
+ Rối loạn tiêu hoá
Ku nhà em cũng thiếu kẽm nên đêm ngủ ko ngon, thỉnh thoảng lại chán cơm. Em cũng đang cho uống Upkid đây cụ ạ

titi_oto

Xe tăng
Ăn nhiều mà ko hấp thu được cũng có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ. Giun sán chỉ là 1 phần thôi. Mà giữa chốn đông người, sao cụ lỡ gọi người ta là mụ =))
Em gọi thế thui chứ vẫn yêu vợ lắm cụ ạ :D. Theo cụ thì ngoài giun sán ra thì còn nguyên nhân nào khiến con ko hấp thu được thức ăn nữa? Mách em phát