[Funland] Các cụ có cho con biếng ăn dùng cốm dinh dưỡng ko?

lucsic

Xe hơi
E chưa thử sử dụng cốm cho bé biếng ăn bao giờ, nhưng bổ sung cái appetito bimbi thảo dược chuẩn hóa của châu âu cho bé thôi.
Bổ sung cái Appetito bimbi này cũng được, bé nhà e thì bổ sung Bio Acimin vì hệ tiêu hóa của bé yếu nên thành ra ăn uống và hấp thu kém. Bổ sung được 1 thời gian thì ngon lành rồi. :-bd:-bd:-bd:-bd

yeulathich123

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Appetito Bimbi mua hiệu thuốc có ko cụ. Em chắc cũng giống Gấu nhà cụ, đến bữa là hò hết, xong bữa thở phào, chưa b ao giờ hết đc lưng cơm.
Nếu như F1 nhà cụ hệ tiêu hoá kém thì bổ sung Bio acimin là chuẩn rồi, còn F1 nhà e biếng ăn là do e với Gấu cứ quát mắng ép con ăn nên thành ra tâm lý cụ ạ! :D Nên bio acimin ko có tác dụng. May mà còn có cái Appetito Bimbi này đấy. Chứ không thì vẫn còn gian nan lắm.

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
Ok, nghe lời các cụ, em vừa gọi hotline, nó chuyển cho 2 hộp dùng thử rồi. Mỗi hộp có 14 gói, ngày uống 2 gói. Vị chi 2 hộp của em uống được 2 tuần. Cái này nó bảo cũng dễ uống, chỉ cần hòa 1 gói UpKid với 15-20ml nước rồi uống. Hoặc bổ sung vào nước sinh tố, hoặc Ăn trực tiếp. Họ khuyên nên dùng ít nhất 4 tuần liên tiếp nhưng em mua 2 hộp cho con dùng thử sao đã. Nếu ok thì đặt tiếp, vì bọn này giao hãng miễn phí mà, sao phải xoắn =))
Bé nhà Cụ giờ lớn lắm rồi nhỉ ? Hồi đấy dùng cái này có ok k Cụ ?

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
Ôi, cái này là cả một hành trình gian khổ luôn cụ nhé. Em có tý gọi là kinh nghiệm chia sẻ với cụ.
Cái gọi là men tiêu hóa nó gồm có 02 loại:
1. Men hóa học: thường là enzyme được tách chiết (hoặc tổng hợp) có tác dụng đẩy nhanh tiêu hóa của cơ thể. Nó chính là dịch tiêu hóa của cơ thể mà bình thường cũng có, nhưng vì lý do nào đó cơ thể con ít dịch này nên bụng đầy, chán ăn... Cái loại men này thì phổ biến dùng là Gastrozyme (em k nhớ chính xác tên đâu). Dùng cho con khoảng 15 ngày đến 1 tháng, không dùng thường xuyên vì dùng lâu dài sẽ bị phụ thuộc. Đi viện dinh dưỡng khám thì sẽ được kê.
2. Men vi sinh, men này là dạng bào tử các vi khuẩn đường ruột, kiểu như hạt mầm, uống xong vào cơ thể thì sẽ sinh ra vi khuẩn, giúp đường ruột khỏe mạnh, tiêu hóa tốt. Loại này bây giờ em thấy thị trường bán tràn lan, dùng vô tổ chức luôn nhưng thực ra dùng như vậy không tốt chút nào. Men vi sinh được chỉ định dùng trong trường hợp bé mới uống kháng sinh khiến cơ thể bị mất một lượng lớn vi khuẩn đường ruột có lợi chứ bình thường tự dưng dùng thì chả tác dụng gì. Hơn nữa bây giờ các sữa dành cho trẻ em đều có bổ xung loại này rồi, uống thêm cũng phí.
Trường hợp con nhà cụ, nếu có điều kiện tốt nhất cụ nên cho đến viện dinh dưỡng khám 1 lần, đúng bài thì sẽ được kê men tiêu hóa cùng kẽm, sắt, uống hai đợt là sẽ thấy hiệu quả, (còn không đúng thầy đúng thuốc thì yên tâm là thu được một lô xích xông thuốc (vô) bổ). Tuy nhiên cứ nên đến 1 lần cho biết ạ. Kinh nghiệm nhà em là khám bs Hào có vẻ ổn, không bị dọa, không bị kê thuốc linh tinh, có hướng dẫn cách cho ăn...
Còn nếu cụ không cho con đi khám dinh dưỡng thì nên cho con bổ sung kẽm, dãn cách bữa ăn hợp lý, tăng cường vận động, không ép trẻ ăn, cho trẻ ăn thêm sữa chua (tối đa 02 hộp/ngày)... sẽ tốt hơn việc cho con uống men vi sinh rất nhiều.
Lát em rảnh hơn sẽ post cho cụ quá trình điều trị tật biếng ăn của gái nhà em. Hoàn toàn tự nhiên dựa trên việc thay đổi chế độ và cách cho ăn chứ không dùng thuốc cụ nhé, kiên nhẫn hơn 1 năm trời mới thu được kết quả đấy ạ.
Bs Hào này có phòng khám k Cụ ?