[Funland] Các cụ cho hỏi? lập hội off caphe, đam mê làm giàu,có số vốn nhất định trên điễn đàn có chưa ah!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thần tượng thì rốt cuộc thân ai người ấy lo.
Bạn vẫn rảnh vì covid ư? Grap để tăng thêm thu nhập còn tốt hơn chán vạn lần gặp các vị ofer rảnh rỗi ở trên này.
1. Họ đã giàu: họ không có thời gian dành cho bạn;
2. Họ chưa giàu: họ phải lo bữa cơm nhà họ;
3. Họ nghèo: họ cũng chẳng rảnh để giao lưu với bạn.

Hội ư, muốn duy trì phải có kinh phí, phải chi trả nhiều thứ... nên ba bữa thì oánh nhau to rồi tự giải tán. :)
Kinh nghiệm xương máo của 1 hội trưởng....

thigiavietnam

Xe máy
Website
thigivietnam.com
Dạ, multi cụ cứ hiểu là máy Inverter chạy chung cục nóng. Rẻ điện như nhau vì bật dàn nào, dàn đó sẽ ăn điện.
Nếu là treo tường thì bảo dưỡng giống nhau. Nếu là kết hợp mặt giấu trần ống gió hoặc âm trần cassette thì khó bảo dưỡng hơn ạ.
Dạ! Cảm ơn cụ! em có mấy cu em chuyên sửa nhà dân, thấy ngành của cụ tìm người làm đc việc khó dã màn.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác

EPL

Xe tăng
Giờ có đưa tiền để em trả lãi, tự lên p/a kinh doanh và nhà đầu tư không can thiệp vào kinh doanh thì em cũng Ạ.
Giờ thân còn đang chịu gánh nặng, gánh thêm ông cổ đông nữa thì có mà đại loạn. :P tà tà kiếm cơm thôi Cụ.
Thời buổi này thả tiền ra đầy rủi ro, chung nhau cũng phức tạp lắm

Banhmi2018

Xe hơi
Bọn em lập từ lâu rồi, nhiều hội tương tự...
Được dăm bữa, oánh nhau tứ tung rồi giải tán hết rồi.
Trên nài chỉ lập hội zai, gái thì ok, các hội nhóm khác ko có đất sống ợ
Hội zai gái nhà mình có cụ Lục Tiểu Phụng hay Lương Triều Vỹ gì đó không em cũng muốn cắp vali đi học.

thigiavietnam

Xe máy
Website
thigivietnam.com
Thời buổi này thả tiền ra đầy rủi ro, chung nhau cũng phức tạp lắm
Đúng là bài toán liên minh ở vn khó giải cụ ah! Nhưng ko có nghĩa là ko giải đc! Em cũng chưa nhìn thấy ai giải👽

• Vodka
Reactions: EPL

Trục

Xe ba gác
  • Vodka
Reactions: EPL

Rong Ruổi

Xe container
Cái gì cũng có hết rồi. Cũng nhóm lọ nhóm chai đủ cả. Nhưng cũng chỉ để cho vui thôi. Còn làm ăn thì quên đi. Chỉ nhăm nhăm xem vụ lợi được gì ko thôi.

Dark_Man

Xe buýt
Ộp ẹp gì cụ, rồi lại nhậu nhẹt, ái mú thôi :)))

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Bạn bè thân như mứt với mít làm ăn chung xong còn ko nhìn đc mặt nhau, mấy ông lạ hoắc làm ăn chung dễ ông chết ông đi tù lắm, né ra cụ ạ
Tính ra thân nhau rồi cả nể nhau nên không trao đổi rõ ràng một thời gian mới sinh mâu thuẫn ( kiểu như sợi dây căng lâu ngày ý).
Còn lạ hoắc thì cứ cụ thể hết ra lại ngon.
Em cũng có làm ăn với mấy người quen biết qua mạng, xong vụ cứ ăn chia rõ ràng, thấy đều vui vẻ cả! hợp tác cũng lâu lâu rồi thấy vẫn ổn.
Còn với người nhà và bạn bè em thường quan điểm không mời chào để bán hàng hoặc kinh doanh hợp tác. Chỉ có vay mượn tiền thôi :))

thigiavietnam

Xe máy
Website
thigivietnam.com
Tính ra thân nhau rồi cả nể nhau nên không trao đổi rõ ràng một thời gian mới sinh mâu thuẫn ( kiểu như sợi dây căng lâu ngày ý).
Còn lạ hoắc thì cứ cụ thể hết ra lại ngon.
Em cũng có làm ăn với mấy người quen biết qua mạng, xong vụ cứ ăn chia rõ ràng, thấy đều vui vẻ cả! hợp tác cũng lâu lâu rồi thấy vẫn ổn.
Còn với người nhà và bạn bè em thường quan điểm không mời chào để bán hàng hoặc kinh doanh hợp tác. Chỉ có vay mượn tiền thôi :))
Em có suy nghĩ như cụ! Luật lệ rõ ràng! Cứ đúng luật thực thi. Nhưng gặp tí chợ búa thì cũng hơi mệt tí

mmxhung

Xe điện
Hội hè học nàm giàu thì thôi, em xin da