[Funland] Các cụ cho em tham khảo ý kiến về vấn đề ở chung cư ạ.

Katarina

Xe hơi
Chào các cụ,nay cuối tuần vào tán gẫu với các cụ và cũng mong các cụ cho lời khuyên về vấn đề ở chung cư.
Chuyện là em mới về khu chung cư mới,mọi vấn đề đều rất ok,duy chỉ có 1 vấn đề mà em chưa tìm đc cách giải quyết mà bảo k quan tâm thì cũng k phải.từ khi em chuyển về đây thì nhà trên tầng có 1 anh(em để ý thì có vẻ anh ấy ở 1 mình)anh này có thói quen đi lại trong nhà rất nhiều và đi rất mạnh,cụ nào ở chung cư thì biết tiếng trên đầu dội xuống rất khó chịu.em cũng k biết do công việc hay như nào nhưng anh ấy ở nhà cả ngày và đi lại liên tục,từ sáng tới tận 1-2h đêm,có hôm em bực quá,12h đêm em lên gõ cửa và tham gia,có nói nhà em con nhỏ?anh đi lại nhiều thì đi dép vào giúp em hoặc đi nhẹ lại(vấn đề này chỉ cần anh ấy đi đôi dép xốp vào là êm ru)nhưng vấn đề vẫn k cải thiện,nay em nghỉ cuối tuần ở nhà mới thấy rất khó chịu,nhiều lúc còn chạy huỳnh huỵch trên nhà,xong lại kéo bàn kéo ghế,vợ em bầu bí ở nhà cả ngày,nói thì em k tin.em thì k muốn báo vs ban quản lý vì nó cũng là vấn đề nhạy cảm.
Theo các cụ thì em nên làm gì ạ?cứ lên nhắc nhở liên tục thì cũng ngại lắm.em định tí đi mua đôi dép mang lên biếu anh ấy.em chỉ cần anh ấy đi đôi dép là em hạnh phúc lắm.

scorp8x

Xe container
Chưa hình dung đc đi mạnh cỡ nào mới ồn tầng duới đc nhỉ :D xài tư thế ... vác cày qua núi hàng đêm may ra mới đủ ầm

Duc Sang

Xe container
Nhả chuyền thôi cụ :D

Cụ làm lại như thế với ông tầng dưới, ông ấy vác dao lên ý kiến thì cụ chỉ lên tầng trên.
cứ như vậy sẽ tạo ra làn sóng đấu tranh giúp mình :))

Mr.Chem

Xe điện
Dầm chỗ cụ mỏng, trc em ở chung cư trẻ nô chạy tầng trên thì dưới mới nghe. Không góp ý được, ko chuyển đc nhà thì chỉ có cách đóng thêm lớp trần giả, sẽ đỡ hơn và chấp nhận sống chung với lũ.

xebuyt

Xe tăng
khu nhà em ở nếu bị ồn thì mọi người thường nhắn nhau qua zalo, ko được thì lên group fb, ko được nữa thì lôi ban quản lý lên.
nhưng nói chung cái này cũng tuỳ người khó tính hay dễ tính, có người ko chịu nổi tiếng ồn, có người thì nghĩ trẻ con nô đùa tí cũng ko sao (đấy là em ví dụ thế).

Hay có ma chứ đi bình thường kêu thế chó nào được, lại còn kéo bàn ghế nọ kia :-??

manhvpcp

Xe buýt
Cụ hết cách chưa? em mách cách cuối cùng saunkhi hết cách nhé kế này e họi là mưu hèn kế bẩn.
Cụ ra ngoài gọi thợ nước vào, trả cho ít tiền bảo tìm cái ống WC nhà trên và can thiệp sao cho nó tắc lại (Chung cư thì thoát WC nhà trên thường nằm ở kho trên WC nhà dưới). Sau đó cụ cứ khóa trái cửa ko tiếp khách, kể cả BQL xin vào kiểm tra.
E thề nhà trên chỉ còn cách xuống lạy nhà cụ!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chuyển , mua nhà bên trên đầu anh ý :))

Taihoatu

Xe lăn
Trc em đi thuê nhà vài tháng trong lúc xây nhà, phòng bên cạnh cũng có đôi đến thuê, cứ tầm khoảng 11h đêm là chúng vật nhau kêu eng éc cả đêm, lúc đầu nghe còn khoái, nhưng dần dần ko chịu đc. Mà cái này đếch góp ý đc mới đau

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,nay cuối tuần vào tán gẫu với các cụ và cũng mong các cụ cho lời khuyên về vấn đề ở chung cư.
Chuyện là em mới về khu chung cư mới,mọi vấn đề đều rất ok,duy chỉ có 1 vấn đề mà em chưa tìm đc cách giải quyết mà bảo k quan tâm thì cũng k phải.từ khi em chuyển về đây thì nhà trên tầng có 1 anh(em để ý thì có vẻ anh ấy ở 1 mình)anh này có thói quen đi lại trong nhà rất nhiều và đi rất mạnh,cụ nào ở chung cư thì biết tiếng trên đầu dội xuống rất khó chịu.em cũng k biết do công việc hay như nào nhưng anh ấy ở nhà cả ngày và đi lại liên tục,từ sáng tới tận 1-2h đêm,có hôm em bực quá,12h đêm em lên gõ cửa và tham gia,có nói nhà em con nhỏ?anh đi lại nhiều thì đi dép vào giúp em hoặc đi nhẹ lại(vấn đề này chỉ cần anh ấy đi đôi dép xốp vào là êm ru)nhưng vấn đề vẫn k cải thiện,nay em nghỉ cuối tuần ở nhà mới thấy rất khó chịu,nhiều lúc còn chạy huỳnh huỵch trên nhà,xong lại kéo bàn kéo ghế,vợ em bầu bí ở nhà cả ngày,nói thì em k tin.em thì k muốn báo vs ban quản lý vì nó cũng là vấn đề nhạy cảm.
Theo các cụ thì em nên làm gì ạ?cứ lên nhắc nhở liên tục thì cũng ngại lắm.em định tí đi mua đôi dép mang lên biếu anh ấy.em chỉ cần anh ấy đi đôi dép là em hạnh phúc lắm.
Lịch sự có rồi,mềm mỏng xong rồi...nặng tay tí. Cầm gậy golf hoặc bóng chày lia què mẹ giò khỏi đi.
Còn nếu k làm được thì ....bỏ tiền phun floam chống ồn lên trần nhà mình thôi.
Tuy nhiên,tính em cộc cằn,phóng khoángthêm đất rộng,nên em chưa có hứng thú trải nghiệm cc. Vài lời mong là hữu ích với bác thớt!

hamcuare!

Xe container
:)) cc chỗ e nó còn kéo bàn ghế cả đêm :))... mọi người nghĩ là vong nó chơi :D

Katarina

Xe hơi
Chưa hình dung đc đi mạnh cỡ nào mới ồn tầng duới đc nhỉ :D xài tư thế ... vác cày qua núi hàng đêm may ra mới đủ ầm
Cái tiếng ồn của bước chân nó khó chịu lắm cụ,chung cư trần thấp,xong kín,cụ nào hay tiếp đất bằng gót thì như gõ búa cao su.

Katarina

Xe hơi
Cụ làm lại như thế với ông tầng dưới, ông ấy vác dao lên ý kiến thì cụ chỉ lên tầng trên.
cứ như vậy sẽ tạo ra làn sóng đấu tranh giúp mình :))
Haha,có khả thi k cụ?chứ sợ mình lại bị xả trước thì chết :))

Katarina

Xe hơi
Dầm chỗ cụ mỏng, trc em ở chung cư trẻ nô chạy tầng trên thì dưới mới nghe. Không góp ý được, ko chuyển đc nhà thì chỉ có cách đóng thêm lớp trần giả, sẽ đỡ hơn và chấp nhận sống chung với lũ.
Bên em cái đó cũng có trong điều khoản nội quy chung cư,nếu căng quá báo ban quản lý,k thay đổi thì họ sẽ cắt dịch vụ,em thì đang ngại báo vì toàn hàng xóm,thiên về xử lý tình cảm hơn cụ ạ.nếu ng hiểu thì dễ mà cụ.

Sơn thật thà

Xe buýt
Nếu các giải pháp lịch sự mà không xong thì:
Mua loa ốp lên trên trần, cứ nửa đêm tầm 15 phút cụ dập cho một phát. Làm liên tục 1 tuần. Tầng trên mất dạy của cụ không ngủ được mộng du là xong.
Trong lúc đó nhà cụ phải ngủ ban ngày hoặc ra nhà nghỉ để xử tầng mất dạy trên.