[Funland] Các cụ cho em tham khảo ý kiến về vấn đề ở chung cư ạ.

Katarina

Xe hơi
khu nhà em ở nếu bị ồn thì mọi người thường nhắn nhau qua zalo, ko được thì lên group fb, ko được nữa thì lôi ban quản lý lên.
nhưng nói chung cái này cũng tuỳ người khó tính hay dễ tính, có người ko chịu nổi tiếng ồn, có người thì nghĩ trẻ con nô đùa tí cũng ko sao (đấy là em ví dụ thế).
Em thì thuôc dòng dễ tính cực cụ ạ,nếu là trẻ con nô nhau 1 lúc,chơi bóng hay bi em cũng ok,nhưng đây em bị tình trạng đi lại cả ngày,cái cảm giác đêm ngủ yên tĩnh xong nghe tiếng đấy khó chịu lắm,nhất là phòng kín cụ ạ

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem nhà trên ông ấy là ai, trả tiền thuê cầm búa cao su gõ suốt ngày đêm, xem nó chịu được bao lâu.

Katarina

Xe hơi
Hay có ma chứ đi bình thường kêu thế chó nào được, lại còn kéo bàn ghế nọ kia :-??
Em lên nhà lúc 12h đêm tìm hiểu rồi cụ ạ,cũng may là có người :)) .ai mà hay đi chân tiếp đất bằng gót thì sẽ bị tiếng đó.

Sơn thật thà

Xe buýt
Hay có ma chứ đi bình thường kêu thế chó nào được, lại còn kéo bàn ghế nọ kia :-??
Cụ chắc chưa trải qua ở cc. Dậm mạnh phát nó kêu uỳnh lên như đánh trống. Đi guốc nó kêu cộp cộp là bình thường. Đấy là trần làm thạch cao đỡ chút rồi.

Katarina

Xe hơi
Cụ hết cách chưa? em mách cách cuối cùng saunkhi hết cách nhé kế này e họi là mưu hèn kế bẩn.
Cụ ra ngoài gọi thợ nước vào, trả cho ít tiền bảo tìm cái ống WC nhà trên và can thiệp sao cho nó tắc lại (Chung cư thì thoát WC nhà trên thường nằm ở kho trên WC nhà dưới). Sau đó cụ cứ khóa trái cửa ko tiếp khách, kể cả BQL xin vào kiểm tra.
E thề nhà trên chỉ còn cách xuống lạy nhà cụ!
Cũng chưa đến mức ấy cụ ạ,chứ tầng trên còn nhiều cái liên quan lắm,kể cả đường nước điều hoà.nhưng như thế thì ác quá ạ :D

Quy Lão

Xe tăng
Cụ hết cách chưa? em mách cách cuối cùng saunkhi hết cách nhé kế này e họi là mưu hèn kế bẩn.
Cụ ra ngoài gọi thợ nước vào, trả cho ít tiền bảo tìm cái ống WC nhà trên và can thiệp sao cho nó tắc lại (Chung cư thì thoát WC nhà trên thường nằm ở kho trên WC nhà dưới). Sau đó cụ cứ khóa trái cửa ko tiếp khách, kể cả BQL xin vào kiểm tra.
E thề nhà trên chỉ còn cách xuống lạy nhà cụ!
Hahaha cụ thật là thâm :))

Katarina

Xe hơi
Trc em đi thuê nhà vài tháng trong lúc xây nhà, phòng bên cạnh cũng có đôi đến thuê, cứ tầm khoảng 11h đêm là chúng vật nhau kêu eng éc cả đêm, lúc đầu nghe còn khoái, nhưng dần dần ko chịu đc. Mà cái này đếch góp ý đc mới đau
Kể ra thế cũng tếu cụ nhỉ?nhưng lâu dài thì khó chịu lắm,giống như mình đang đi nhà nghỉ giá rẻ ấy :))

Katarina

Xe hơi
Lịch sự có rồi,mềm mỏng xong rồi...nặng tay tí. Cầm gậy golf hoặc bóng chày lia què mẹ giò khỏi đi.
Còn nếu k làm được thì ....bỏ tiền phun floam chống ồn lên trần nhà mình thôi.
Tuy nhiên,tính em cộc cằn,phóng khoángthêm đất rộng,nên em chưa có hứng thú trải nghiệm cc. Vài lời mong là hữu ích với bác thớt!
Vâng,chưa có điều kiện xuống đất nên ở chung cư nhiều bất tiện lắm cụ ạ,cũng mong hàng xóm hiền lành dễ dãi.em cũng lên góp ý,anh ấy cũng ok anh biết rồi mà k thay đổi mới buồn cụ ạ.

Katarina

Xe hơi
:)) cc chỗ e nó còn kéo bàn ghế cả đêm :))... mọi người nghĩ là vong nó chơi :D
Đấy,nói k phải thì phải tội chứ vợ em bảo ông này có vấn đề chứ chả ai đêm hôm cứ kéo bàn kéo ghế xong lại chạy đi chạy lại cả ngày như thế.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chào các cụ,nay cuối tuần vào tán gẫu với các cụ và cũng mong các cụ cho lời khuyên về vấn đề ở chung cư.
Chuyện là em mới về khu chung cư mới,mọi vấn đề đều rất ok,duy chỉ có 1 vấn đề mà em chưa tìm đc cách giải quyết mà bảo k quan tâm thì cũng k phải.từ khi em chuyển về đây thì nhà trên tầng có 1 anh(em để ý thì có vẻ anh ấy ở 1 mình)anh này có thói quen đi lại trong nhà rất nhiều và đi rất mạnh,cụ nào ở chung cư thì biết tiếng trên đầu dội xuống rất khó chịu.em cũng k biết do công việc hay như nào nhưng anh ấy ở nhà cả ngày và đi lại liên tục,từ sáng tới tận 1-2h đêm,có hôm em bực quá,12h đêm em lên gõ cửa và tham gia,có nói nhà em con nhỏ?anh đi lại nhiều thì đi dép vào giúp em hoặc đi nhẹ lại(vấn đề này chỉ cần anh ấy đi đôi dép xốp vào là êm ru)nhưng vấn đề vẫn k cải thiện,nay em nghỉ cuối tuần ở nhà mới thấy rất khó chịu,nhiều lúc còn chạy huỳnh huỵch trên nhà,xong lại kéo bàn kéo ghế,vợ em bầu bí ở nhà cả ngày,nói thì em k tin.em thì k muốn báo vs ban quản lý vì nó cũng là vấn đề nhạy cảm.
Theo các cụ thì em nên làm gì ạ?cứ lên nhắc nhở liên tục thì cũng ngại lắm.em định tí đi mua đôi dép mang lên biếu anh ấy.em chỉ cần anh ấy đi đôi dép là em hạnh phúc lắm.
Cụ ở dưới nhà em à. Nhà em thì bọn con nít chạy nhảy nhiều nhưng đêm thì ngoan. Người lớn thì k làm ồn.
K biết nhà tầng dưới như nào. Chứ nhà em k hêd nghe tiếng động của nhà tầng trên. Chắc trần và sàn cách âm tốt.

Katarina

Xe hơi
Nếu các giải pháp lịch sự mà không xong thì:
Mua loa ốp lên trên trần, cứ nửa đêm tầm 15 phút cụ dập cho một phát. Làm liên tục 1 tuần. Tầng trên mất dạy của cụ không ngủ được mộng du là xong.
Trong lúc đó nhà cụ phải ngủ ban ngày hoặc ra nhà nghỉ để xử tầng mất dạy trên.
Như thế ảnh hưởng tới cả nhà hàng xóm bên cạnh,ngta lại ghét,chưa phải vạ mà má đã sưng cụ ạ :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Haha,thế thì bi đát quá cụ nhỉ :))
Nếu xác định ở lâu dài thì làm cách âm thôi. Chứ nói năng,đơn từ,hay cay phệt nó cũng chả sung sướng gì. Bác tính phương án cách âm cho nhà mình thôi.

Katarina

Xe hơi
Cụ ở dưới nhà em à. Nhà em thì bọn con nít chạy nhảy nhiều nhưng đêm thì ngoan. Người lớn thì k làm ồn.
K biết nhà tầng dưới như nào. Chứ nhà em k hêd nghe tiếng động của nhà tầng trên. Chắc trần và sàn cách âm tốt.
Hii,em mà dưới nhà cụ thì hạnh phúc cho em quá.có ng chia sẻ luôn,chứ như này em k biết phải góp ý thêm gì để cả làng vui vẻ cụ ạ.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Ko hẳn do nhà trên đâu Bác. Rất nhiều khu bị tiếng kéo bàn kéo ghế, tiếng như giã chày thình thịch, ... mà ko hẳn do nhà bên trên mình.
Khu cháu trước cũng bị như này mà ko tìm đc ra nguyên nhân, ở mãi quen thành ra thấy ko sao cả.

Katarina

Xe hơi
Nếu xác định ở lâu dài thì làm cách âm thôi. Chứ nói năng,đơn từ,hay cay phệt nó cũng chả sung sướng gì. Bác tính phương án cách âm cho nhà mình thôi.
Em cũng chưa tìm hiểu phương án làm cách âm trần như nào,vì cđt họ làm thạch cao rồi,bên trên thù hệ thống điện nc vs phòng cháy.nhưng chắc k phải nặng nề thế,căng quá em phản ánh vs cđt để có phương án giải quyết cụ ạ.

Katarina

Xe hơi
Ko hẳn do nhà trên đâu Bác. Rất nhiều khu bị tiếng kéo bàn kéo ghế, tiếng như giã chày thình thịch, ... mà ko hẳn do nhà bên trên mình.
Khu cháu trước cũng bị như này mà ko tìm đc ra nguyên nhân, ở mãi quen thành ra thấy ko sao cả.
Khu nhà em là khu mới,trên đầu có mỗi nhà này,2 bên chủ nhà chưa về,còn 2 bên nhà em thì k phải vì là tiếng dội từ trên xuống cụ ạ.chứ em cũng k nghĩ ra nguyên nhân nào nữa.hxhx