Các cụ cho em hỏi? Công tắc xi nhan đi thẳng của Getz1.1 với a.

matiz19

Xe tăng
Cụ đọc mà không hiểu người ta viết gì à? Đỏ: Em nhận định không sai về cụ

Never drive using only hazard lights. This is dangerous and can result in an accident. Do not use hazard lights when driving in poor conditions because this may distract other drivers. If warning oncoming traffic about a hazard ahead, flash headlights briefly instead of using hazard lights.

Cụ không dám trả lời thì cụ lại lôi cái tiếng anh ra đố người khác. Em hoàn toàn là suy luận còn cụ thì có cả hướng dẫn sử dụng. vậy cụ nói chính xác hộ em cụ hiểu nó như nào? cụ có giỏi tiếng anh chắc gì cụ đã hiểu chính xác nó viết gì
Cụ có đọc sách hướng dẫn sử dụng xe oto + luật giao thông đường bộ vàn nghị định 34 CP bao giờ chưa vậy?
Cụ cũng không dám trả lời em hay sao mà lôi cả luật ra để dọa em thế? hay trả lời thì sợ sai?

matiz19

Xe tăng
Vỡ rồi nhưng chắc vừa vá xong nên lại đang oang oang. Chán chả thèm bàn nữa :))
Cụ thiếu bản lĩnh vậy à? em nói thật nhé! cái kiểu hiểu vấn đề như "nó đại khái là thế, nó na ná như thế đấy, có lẽ nó là vậy" của cụ trẻ con nó cũng nói được.
Em nói thì bảo sai nhưng hỏi cụ kết luận chính xác nó là cái gì thì em hỏi cả 3 cụ chả ai dám nói. các cụ thiếu bản lĩnh hay thiếu cả hiểu biết?[-(
em thấy cho các cụ vào đội múa bông cổ động thì tốt hơn 3:-O

khanhnguyen09

Xe container
Vậy có cụ nào biết cái công tắc đèn báo khẩn cấp của Getz1.1 bán ở đâu? giá bao nhiêu thì chỉ cho em với nhé?

zeromanvp

Xe tăng
Cụ cho từ "nguy hiểu" vào, cụ ấy lại mất công phân tích 2 từ này thì mệt :)). Dịch nó là cảnh báo an toàn cho nó dễ hiểu. Đang lưu thông mà các cụ nghi ngờ xe có vấn đề thì táp vào lề đường, bật đèn này lên, lấy biển báo tam giác đặt sau xe khoảng mấy chục mét rồi than hồ mà nghiên cứu xe
Cụ này hiếu thắng phết. ai cũng có lúc nhận định sai, người khác chú thích thì tiếp nhận thôi có gì mà phải dùng mọi cách để chiến đấu thế cụ.
Đèn này tiếng anh là hazard nghĩa là cảnh báo. Nói như cụ thì di chuyển ở VN lúc nào cũng phải bật cái đèn này nhỉ. Vì xe máy, xe đạp đãnh võng, tạt đầu, đi ngược chiều suốt ngày
Sau một hồi phân tích - tích phân thì ra là mèo lại hoàn mèo. Chết cười với cụ này.

Cái nút đó có tên nguyên bản là "Hazard Light Switch" - Dịch thô thiển nhất là "Công tắc đèn báo nguy hiểm". Em bảo "nguyên bản" tại vì Tây nó sản xuất ra oto trước và tên cái nút đó cũng là do "bọn nó" đặt. Cụ không cần phải "suy ra" nữa đâu ạ. :P ~X(
Cụ thiếu bản lĩnh vậy à? em nói thật nhé! cái kiểu hiểu vấn đề như "nó đại khái là thế, nó na ná như thế đấy, có lẽ nó là vậy" của cụ trẻ con nó cũng nói được.
Em nói thì bảo sai nhưng hỏi cụ kết luận chính xác nó là cái gì thì em hỏi cả 3 cụ chả ai dám nói. các cụ thiếu bản lĩnh hay thiếu cả hiểu biết?[-(
em thấy cho các cụ vào đội múa bông cổ động thì tốt hơn 3:-O
Cụ đọc từng này cái mà vẫn chưa hiểu nó là cái gì à?
Để em kết luận nó cho cụ nhé: Hazard light: đèn cảnh báo an toàn, sử dụng khi phải dừng khẩn cấp trên đường.
Cụ mà vẫn chưa hiểu thì em botay

matiz19

Xe tăng
Cụ đọc từng này cái mà vẫn chưa hiểu nó là cái gì à?
Để em kết luận nó cho cụ nhé: Hazard light: đèn cảnh báo an toàn, sử dụng khi phải dừng khẩn cấp trên đường.
Cụ mà vẫn chưa hiểu thì em botay
Hết "đèn khẩn cấp" giờ lại đến "cảnh báo an toàn" hô hô hô. em không hiểu cảnh báo an toàn là cảnh báo gì? cảnh bảo cho mọi người biết là tôi đang rất an toàn à?
Cụ chỉ sử dụng khi dừng khẩn cấp trên đường, thế xe trục trặc mà cụ vẫn đi trên đường thì sao? trời tối mưa to cụ có bật được không? xe cứu thương họ vừa đi vừa hú vừa bật cái đèn này lên hóa ra họ là Nông dân à?
Cụ làm em cười vỡ cả mật rồi :D

zeromanvp

Xe tăng
Hết "đèn khẩn cấp" giờ lại đến "cảnh báo an toàn" hô hô hô. em không hiểu cảnh báo an toàn là cảnh báo gì? cảnh bảo cho mọi người biết là tôi đang rất an toàn à?
Cụ chỉ sử dụng khi dừng khẩn cấp trên đường, thế xe trục trặc mà cụ vẫn đi trên đường thì sao? trời tối mưa to cụ có bật được không? xe cứu thương họ vừa đi vừa hú vừa bật cái đèn này lên hóa ra họ là Nông dân à?
Cụ làm em cười vỡ cả mật rồi :D
Đến đây thì em hiểu trình của cụ rồi. Xin được phép không tranh luận nữa. Kính

matiz19

Xe tăng
Đến đây thì em hiểu trình của cụ rồi. Xin được phép không tranh luận nữa. Kính
Vâng em cũng biết cụ thế nào rồi. em cho cụ thua đẹp không ép cụ 3:-O.
Nếu có cụ nào muốn tranh luận nữa thì cứ nhảy vào tranh luận với em cho mở mang kiến thứcb-(

Hiepkt

Xe buýt
Vâng em cũng biết cụ thế nào rồi. em cho cụ thua đẹp không ép cụ 3:-O.
Nếu có cụ nào muốn tranh luận nữa thì cứ nhảy vào tranh luận với em cho mở mang kiến thứcb-(
Chung quy lại nó đếch phải cái đèn xin đi thẳng bác ạ. còn nó nằm trên xe bác, bác thích bật hay tắt kệ bác. Với mọi người thì nó là cái đèn báo tình huồng nguy hiểm hoặc khẩn cấp, còn với bác thì nó là cái đèn gì chả đc.

Em không rảnh để tranh cãi mở mang kiến thức gì về cái đèn này cả. Em nghĩ là mọi ng đủ kiến thức để sử dụng cái đèn này theo cách thực sự là người hiểu biết. thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Các cụ cũng kiên nhẫn nhỉ.

Em mà phải tranh luận với những người có nồng độ hiếu thắng và nồng độ cùn trong máu hơi cao là em cho về nhất luôn:))

Hồi mới biết lái xe em cũng sử dụng đèn khẩn cấp cho việc đi thẳng, nhưng từ khi biết chức năng chính của nó thì em ko dùng sai nữa:D

Em nghĩ là ai biết thì sẽ sử dụng đúng thôi, còn những ai chưa biết thì nên biết. Đối với những thành phần ko muốn biết thì cũng nên để cho thực tế dạy cho biết. Tai nạn chỉ là chuyện sớm muộn thôi:77:

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
Chung quy lại nó đếch phải cái đèn xin đi thẳng bác ạ. còn nó nằm trên xe bác, bác thích bật hay tắt kệ bác. Với mọi người thì nó là cái đèn báo tình huồng nguy hiểm hoặc khẩn cấp, còn với bác thì nó là cái đèn gì chả đc.

Em không rảnh để tranh cãi mở mang kiến thức gì về cái đèn này cả. Em nghĩ là mọi ng đủ kiến thức để sử dụng cái đèn này theo cách thực sự là người hiểu biết. thế thôi.
Em chả thích cái cách nói của cụ[-X. biết thì ậm ặc không biết thì dựa cột mà nghe, làm gì có chuyện "nó là cái gì chả được"

Ra đường thấy một cái xe nó bật cái đèn này thì phải hiểu tại sao nó bật, tại sao mình phải để ý đến nó, tại sao mình phải tránh xa nó ra một chút.>:P

Còn khinh người khác không biết gì lấy đó làm khó chịu thì có ngày nằm trong gầm xe khác thôi, lúc ấy lại bảo chết tại số

Hiepkt

Xe buýt
Em chả thích cái cách nói của cụ[-X. biết thì ậm ặc không biết thì dựa cột mà nghe, làm gì có chuyện "nó là cái gì chả được"

Ra đường thấy một cái xe nó bật cái đèn này thì phải hiểu tại sao nó bật, tại sao mình phải để ý đến nó, tại sao mình phải tránh xa nó ra một chút.>:P

Còn khinh người khác không biết gì lấy đó làm khó chịu thì có ngày nằm trong gầm xe khác thôi, lúc ấy lại bảo chết tại số
Em dựa cột 2 hôm nay nghe cụ nói rồi ạ, cảm ơn cụ, em đã sáng ra nhiều điều

function

Xe tải
Sáng nay trên đường đi làm, đang đi thì bác đi xe máy đằng trước bị rơi mũ bảo hiểm, bác ấy phanh gấp 1 phát để nhặt mũ làm em cũng phải phanh gấp theo. Chợt nghĩ xe mình cũng có đèn khẩn cấp/nguy hiểm... nên ngay khi dừng lại là em bấm đèn đó ngay. Nhưng mà buồn 1 phát là đi sau em là 1 chú Matiz, rõ ràng là nhìn thấy đèn Hazard xe e nháy mà chú ấy vẫn cứ còi ầm ĩ. Haizzz

ChuyenDaQua

Xe tăng
Cái B2 co 9 củ bao trọn gói ...Sao phải thắc mắc có người hỏi cái xi nhan đi thằng hả các Cụ !

xuantien_mobis

Xe lăn

Xin hỏi thật Cụ: Cụ đã học luật, thi và lấy bằng lái xe 4b chưa mà lý luận như trẻ trâu vậy? Mấy cái lý luận mà Cụ viết ra, Cụ tưởng rằng mình uyên thâm, nhưng thực chất nó phản ánh Cụ không hiểu gì về cái nút cảnh báo đó cả.

Chỉnh sửa cuối:

private1985

Xe tải
- Ông Việt Nam hỏi mấy ông Tây là mày dùng cái nút tam giác đỏ này làm gì.
- Bọn tao dùng để cảnh báo khi có trường hợp khẩn cấp, nguy hiểm.
- Ông VN bảo chúng mày ngu thế, sản xuất ra cái xe nghĩ ra cái nút này mà không biết hết công dụng của nó. Bọn tao còn có sáng kiến dùng nút này để báo hiệu đi thẳng.
- Ồ ồ ồ ........ người VN chúng mày thật là không tầm thường :))

matiz19

Xe tăng
Xin hỏi thật Cụ: Cụ đã học luật, thi và lấy bằng lái xe 4b chưa mà lý luận như trẻ trâu vậy? Mấy cái lý luận mà Cụ viết ra, Cụ tưởng rằng mình uyên thâm, nhưng thực chất nó phản ánh Cụ không hiểu gì về cái nút cảnh báo đó cả.
em đang đi học bổ túc văn hóa lấy bằng lớp 12. vậy nên không dám đưa cái mác có trình độ hiểu biết về luật hay có bằng cấp gì để chứng minh mình đúng, chứng minh mình giỏi hay chứng minh mình có văn hóa. Em chỉ dám sử dụng mấy cái lý luận quèn thôi ợ :-B

Cụ nói em sai vậy em sai chỗ nào? nếu sai thì thế nào là đúng?

Theo quan điểm của cụ thì nó tên là gì? dùng để làm gì? dùng trong những trường hợp nào? Cụ ra đường mà thấy người ta bật lên thì cụ hiểu nó như nào? Khi cụ bật lên cụ muốn người ta hiểu nó như nào?

Nói phải có sách mách phải có chứng, nói vu vơ vài câu rồi để đấy thì tốt nhất là Dựa cột mà nghe \m/