[Thảo luận] Các cụ cho em hỏi, cần bao nhiêu thế hệ nữa mới có văn hóa khi tham gia giao thông?

baoquang

Xe tải
sing, miến điện, thái lan ... chắc vẫn còn hy vọng các cụ ạ

kduc

Xe Cứu Trợ
Như ở Sing có mấy chục năm từ chỗ chả có gì giờ thành như ngày nay. Quan trọng là do ông nào LD. Như đồng chí X LD thì có lẽ khoảng vài trăm năm.
Đừng tiên đoán hy vọng hão huyền - Duy nhất: Hãy sụp đổ rồi làm lại./
Cái xanh trả lời cái đỏ :D

May quá, có 2 cụ hình như hưởng ứng hành động mà em không muốn kể, em thì em không bắt đền nó vì chắc làm tý xi vào là xong. Nhưng cái thái độ đấy thì phải trừng trị, kể cả cuối năm em mất lao động tiên tiến do các X ở trong cơ quan phân bổ! hê hê! Em đã không muốn kể mà các cụ cứ trách.

Ý cụ chuẩn! Em là em hưởng ứng cái ý kiến của cụ. Xây lại nhanh hơn sửa cụ nhẩy.
Kụ phải kể nốt đoạn cuối thì em mới góp ý được ạ :D
1. Em ủng hộ cụ.
2. Cụ kể đoạn cuối đi, tò mò quá ~:>

romantic_kt1

Xe tăng
Cái gì mà dính tới xã hội hóa là cái đó hỏng
Khi mà mọi người đều biết đến otofun
Cái gì dính đến xã hội hóa đều hỏng bởi xã hội bị làm hỏng phải không cụ?

Kụ phải kể nốt đoạn cuối thì em mới góp ý được ạ :D
Cái xanh trả lời cái đỏ :D
1. Em ủng hộ cụ.
2. Cụ kể đoạn cuối đi, tò mò quá ~:>
Hay ho gì chuyện đấy đâu mà kể cụ ơi.
Giảm được cái bực trong người thì bây giờ mình lại thấy áy náy, cũng là cảnh đi kiếm cơm gạo như nhau cả.
Giá như lão taxi kia nói câu nhẹ nhàng: "Cho anh xin lỗi!" thì có nặng hơn em vẫn tha vì em còn 2 năm bảo hiểm.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lên trời mà hỏi nhé, em không trả lời cụ được câu này.

tieubaocaca

Xe hơi
Dạ. Văn hóa giao thông hãy bắt đầu từ chính bản thân mình thôi. Từng người cầm lái muốn có văn hóa giao thông thì trước sau xã hội cũng sẽ có, bao nhiêu đời nữa thì em cóc đoán được :D

it_tien

Xe buýt
"HIỀN, DỮ ĐÂU PHẢI LÀ TÍNH SẴN - PHẦN NHIỀU DO GIÁO DỤC MÀ NÊN", em nghĩ để có được cái gọi là "văn hóa" thì nó phải có 1 nền tảng xã hội cơ bản, có nền giáo dục (cả gia đình, nhà trường, xã hội) mới được bác ạ. Xã hội mình hiện nay có quá nhiều anh hùng rơm, chỉ nhăm nhăm thể hiện cái "tôi" rởm - ước gì có điều luật bắt hết những ông ấy cho ra đương đầu với chú Khựa ngoài Biển xem có rụt hết lại ko. NẢN

Người dân có văn hóa tham gia giao thông đánh giá 1 đất nước phát triển và giầu mạnh. Sự lộn xộn trong giao thông cũng nói lên thực trạng nền kinh tế nước ta, ý thức kém như thế sao mà khá cho nổi ..