[Thảo luận] Các cụ cho em hỏi, cần bao nhiêu thế hệ nữa mới có văn hóa khi tham gia giao thông?

romantic_kt1

Xe tăng
Ngày hôm nay không hiểu là ngày gì mà sáng ra đã gặp toàn chuyện phát ngán? Sáng sớm chở F1 đi học, gặp ngay mấy chú choai choai đi 2b đánh võng trước đầu xe. Chú ngồi sau còn quay lại vẫy tay chào em mới lịch sự chứ!:-s
Được 1 đoạn nữa gặp mấy xxx đang vịn xe vi phạm nhưng chẳng thấy vịn mấy chú choai choai chạy 2b?
Đến cổng cơ quan, cổng khá rộng quay xe thoải mái, có 1 taxi vào trả khách đến cơ quan em. Em xi nhan và hơi nghếc đầu vào hướng cổng, nhường chỗ cho taxi trả khách và có khoảng trống quay đầu. Lái xe taxi chẳng thèm quan sát, mặc dù em đã nháy đèn và còi báo hiệu, cứ thế lùi lấy mít húc vào đầu xe em. Lái xe ngồi im trên xe, không thèm xuống xem thế nào.
Em xuống, tài taxi vẫn ngồi yên trên xe, em nhìn vào trong xe, hóa ra trong xe là 1 lão khá nhiều tuổi khoảng U50 lái taxi, giương mắt lên nhìn chẳng thèm nửa câu xin lỗi. Đến nước này em hơi cáu rồi, nhưng vì trước cổng cơ quan với lại nhìn thấy lão ấy cũng nhiều tuổi nên vẫn cố nhịn nói với lão: Ông không biết xuống xe xem va vào tôi thế nào à?
Xin lỗi các cụ, mẹ cái thằng già ấy nó vẫn ngồi trên xe buông câu: Va chạm tý, thế mày thích thế nào?
Đến nước này thì em đếu nhịn nữa, kể cả trước cổng cơ quan. Chuyện tiếp theo em xin không kể nữa vì lúc đấy hết kiềm chế được rồi, cũng chẳng hay ho gì mà kể.

Qua chuyện này, mặc dù vẫn biết là chuyện thường ngày khi đi trên đường nhưng em tự hỏi và nhân tiện hỏi các cụ luôn: Với 3 thế hệ trong xã hội hiện tại, già có (Tài xế taxi), trung niên có (xxx và tính luôn cả em nữa vì em xử lý không tốt lúc không kiềm chế được), trẻ choai có (2b) ... trên mọi phương diện khi tham gia giao thông (đi trên đường, kiểm soát và điều tiết giao thông) mà văn hóa như vậy thì xã hội ta phải mất bao nhiêu thế hệ nữa mới xây dựng được VĂN HÓA GIAO THÔNG???

AcidS

Xe điện
Cụ AcidS đừng để niềm tin thành của hiếm!
Em có niềm tin là thế hệ sau sẽ thay đổi nhưng niềm tin của em là của hiếm ạ.

hamcuare!

Xe container
cái này kụ đi hỏi các anh chị bên bộ GTVT và bộ GD ạ!
e chịu :((
thôi đành học câu than của a.Chí vậy,

"ai cho tao làm người lương thiện"!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

TVPL

Xe container
Cụ hỏi em em hỏi ai ? :D
Đó chỉ là mấy trường hợp cá biệt trong cả cơ số người hàng ngày tham gia giao thông mà cụ gặp thôi, nghĩ làm gì cho mệt hả cụ.

cwise

Xe container
Nên đưa vào thớt chung tay xây dựng văn hóa giao thông. nói chung cụ nên để đầu ít tóc, xăm mấy cái hình, túm lại phẫu thuật sao cho nhìn giống bộ đội em tin là k có chuyện gì xảy ra với cụ =))

linhdt

Xe buýt
cái này e phán là do giáo dục và ý thức mà ra cụ ạ, bản thân trong Nam , ngoài Bắc giao thông đã khác nhau nhiều

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ AcidS đừng để niềm tin thành của hiếm!
Em có niềm tin là thế hệ sau sẽ thay đổi nhưng niềm tin của em là của hiếm ạ.
Bẩm cụ! em vẫn tin là sẽ phải như thế vì nó là quy luật tất yếu nhưng sao nó lâu thế?

cái này kụ đi hỏi các anh chị bên bộ GTVT và bộ GD ạ!
e chịu :((
thôi đành học câu than của a.Chí vậy,

"ai cho tao làm người lương thiện"!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Khổ anh Chí, mà sao ở khía cạnh cụ đề cập, xã hội ta giờ nhiều anh Chí thế.

Cụ hỏi em em hỏi ai ? :D
Đó chỉ là mấy trường hợp cá biệt trong cả cơ số người hàng ngày tham gia giao thông mà cụ gặp thôi, nghĩ làm gì cho mệt hả cụ.
Em nghĩ nó chẳng cá biệt đâu cụ, nếu không thì AE OFers và các phương tiện thông tin đại chúng đã không phải gầm gào chuyện này cụ ạ!

Nên đưa vào thớt chung tay xây dựng văn hóa giao thông. nói chung cụ nên để đầu ít tóc, xăm mấy cái hình, túm lại phẫu thuật sao cho nhìn giống bộ đội em tin là k có chuyện gì xảy ra với cụ =))
Cụ ơi, tóc em nó cũng bắt đầu rụng rồi, nhưng xăm hình hay phẫu thuật giống bộ đội thì em không chắc là sẽ không xảy ra chuyện gì. Quan điểm của em là tiền lễ hậu ... tùy mà xử lý.

cwise

Xe container
Vâng, chính vì quan điểm tiền lễ hậu môn của cụ mà thằng kia nó mới dám thế. b-)

zero4803

Xe buýt
cứ cái nền giáo dục kiểu lạc hậu,bảo thủ thế này thì vãi thế hệ nữa cũng chẳng thay đổi được gì đâu,họ cũng chỉ là nạn nhân tiếp theo thôi

PhanhGap

Xe điện
Thùng nước gạo lại được gia công nhiệt nữa thì ca này khó chữa lắm cụ ạ.

MOTOYA

Xe tăng
đến of còn đi láo như zanh.. huốn chi mí em choai choai chỉ biết lên mạng chát xxxx

step321

Xe tăng
Như ở Sing có mấy chục năm từ chỗ chả có gì giờ thành như ngày nay. Quan trọng là do ông nào LD. Như đồng chí X LD thì có lẽ khoảng vài trăm năm.

FujiS5200

Xe điện
Hành xử như thằng taxi thì không thể chấp nhận được. Với mấy chuyện va chạm nhẹ thì em cho qua luôn, nhưng kiểu mất dạy như thế thì em quyết bắt đền bằng được. Đúng kiểu có tuổi mà chẳng có học.

dang_tim_xe

Xe điện
Hành xử như thằng taxi thì không thể chấp nhận được. Với mấy chuyện va chạm nhẹ thì em cho qua luôn, nhưng kiểu mất dạy như thế thì em quyết bắt đền bằng được. Đúng kiểu có tuổi mà chẳng có học.
Đền là đền thế nào? Vả cho nó mấy cái cho nhớ chứ cụ.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Ngày hôm nay không hiểu là ngày gì mà sáng ra đã gặp toàn chuyện phát ngán? Sáng sớm chở F1 đi học, gặp ngay mấy chú choai choai đi 2b đánh võng trước đầu xe. Chú ngồi sau còn quay lại vẫy tay chào em mới lịch sự chứ!:-s
Được 1 đoạn nữa gặp mấy xxx đang vịn xe vi phạm nhưng chẳng thấy vịn mấy chú choai choai chạy 2b?
Đến cổng cơ quan, cổng khá rộng quay xe thoải mái, có 1 taxi vào trả khách đến cơ quan em. Em xi nhan và hơi nghếc đầu vào hướng cổng, nhường chỗ cho taxi trả khách và có khoảng trống quay đầu. Lái xe taxi chẳng thèm quan sát, mặc dù em đã nháy đèn và còi báo hiệu, cứ thế lùi lấy mít húc vào đầu xe em. Lái xe ngồi im trên xe, không thèm xuống xem thế nào.
Em xuống, tài taxi vẫn ngồi yên trên xe, em nhìn vào trong xe, hóa ra trong xe là 1 lão khá nhiều tuổi khoảng U50 lái taxi, giương mắt lên nhìn chẳng thèm nửa câu xin lỗi. Đến nước này em hơi cáu rồi, nhưng vì trước cổng cơ quan với lại nhìn thấy lão ấy cũng nhiều tuổi nên vẫn cố nhịn nói với lão: Ông không biết xuống xe xem va vào tôi thế nào à?
Xin lỗi các cụ, mẹ cái thằng già ấy nó vẫn ngồi trên xe buông câu: Va chạm tý, thế mày thích thế nào?
Đến nước này thì em đếu nhịn nữa, kể cả trước cổng cơ quan. Chuyện tiếp theo em xin không kể nữa vì lúc đấy hết kiềm chế được rồi, cũng chẳng hay ho gì mà kể.

Qua chuyện này, mặc dù vẫn biết là chuyện thường ngày khi đi trên đường nhưng em tự hỏi và nhân tiện hỏi các cụ luôn: Với 3 thế hệ trong xã hội hiện tại, già có (Tài xế taxi), trung niên có (xxx và tính luôn cả em nữa vì em xử lý không tốt lúc không kiềm chế được), trẻ choai có (2b) ... trên mọi phương diện khi tham gia giao thông (đi trên đường, kiểm soát và điều tiết giao thông) mà văn hóa như vậy thì xã hội ta phải mất bao nhiêu thế hệ nữa mới xây dựng được VĂN HÓA GIAO THÔNG???
Đừng tiên đoán hy vọng hão huyền - Duy nhất: Hãy sụp đổ rồi làm lại./

huyphuong127

Xe tải
Ai ai cũng muốn mình và mọi người có ý thức khi tham gia giao thông, mỗi tội luật và các nghị định không cho phép thôi. Mà ai làm ra luật và ký các nghị định đây ạ *-)

romantic_kt1

Xe tăng
Vâng, chính vì quan điểm tiền lễ hậu môn của cụ mà thằng kia nó mới dám thế. b-)
May quá, có 2 cụ hình như hưởng ứng hành động mà em không muốn kể, em thì em không bắt đền nó vì chắc làm tý xi vào là xong. Nhưng cái thái độ đấy thì phải trừng trị, kể cả cuối năm em mất lao động tiên tiến do các X ở trong cơ quan phân bổ! hê hê! Em đã không muốn kể mà các cụ cứ trách.
Đừng tiên đoán hy vọng hão huyền - Duy nhất: Hãy sụp đổ rồi làm lại./
Ý cụ chuẩn! Em là em hưởng ứng cái ý kiến của cụ. Xây lại nhanh hơn sửa cụ nhẩy.

HaJolie

Xe buýt
Cụ chủ cho hỏi: Giao thông ở miền Bắc mang tính xã hội hóa có từ lúc nào, được bao nhiêu thế hệ rồi???

svdaihoc

Xe buýt
Ca này khó đỡ :D:D em chịu cụ ạ. Em ko biết đâu :P :P :P

ndc_thailand

Xe tải
khi nào mỗi người dân có tiền mua được 4b thì mới ý thức cao được , còn kiềm chế 4b, phát triển 2 bánh thì ko bao giờ. ( 4B nhiều lúc muốn đi láo cũng ko đươc, còn 2B thì mái thoải )