[Funland] Các cụ cho e hỏi chút có giấy triệu tập đến cơ qua có bị tạm giam không ah

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không cụ ạ, Giấy mời là chưa khởi tố, khởi tố vụ án thì sẽ chuyển thành Giấy triệu tập.
Vợ em chót mua ít cổ phiếu FLC, khi anh Quyết bị khởi tố thấy có giấy mời chứ triệu tập gì đâu. Nhưng vợ em nó không rảnh nên chả đến làm gì và cũng chả thấy mời nữa mà ~o)

lanhpham

Xe điện
Vợ em chót mua ít cổ phiếu FLC, khi anh Quyết bị khởi tố thấy có giấy mời chứ triệu tập gì đâu. Nhưng vợ em nó không rảnh nên chả đến làm gì và cũng chả thấy mời nữa mà ~o)
Bây giờ e thấy đa số là giấy triệu tập cụ nhỉ

Ne0_Njcky

Xe tải
Khi chưa ra ngô ra ngoai gì thì lấy giấy mời cụ ah.
Còn giấy triệu tập là buộc phải lên. Em làm ở Nhà máy, lắm công nhân về nhà là trốn, CA đến Nhà máy tìm. Xuất trình giấy triệu tập phát là áp giải lên xe đi luôn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bây giờ e thấy đa số là giấy triệu tập cụ nhỉ
Không phải đâu cụ ah. Không phải cứ khởi tố vụ án, khởi tố bị can là ai có liên quan cũng bị triệu tập. Người bị triệu tập thuộc đối tượng được quy định cụ thể riêng mà. Giấy triệu tập được quy định tại Bộ luật Tố tụng Hình sự năm 2015, khi cơ quan tiến hành tố tụng đã khởi tố vụ án, việc phải có mặt theo giấy triệu tập là một nghĩa vụ bắt buộc đối với các đối tượng tại Điều 60, 61, 62, 63, 64, 66, 65, 67, 68, 69, 70 Bộ luật này.

Còn về giấy mời không được quy định trong các thủ tục tố tụng, nhưng có thể hiểu là loại giấy được sử dụng trong những trường hợp cơ quan điều tra, tòa án… mời những người có liên quan hoặc biết về vụ án đến làm việc nhằm thu thập thông tin, làm rõ những nội dung có liên quan đến vụ án ngoài những trường hợp triệu tập nêu trên thì giấy mời không có giá trị bắt buộc công dân chấp hành, người được mời có quyền lựa chọn giữa đến và không đến. Không đến làm việc theo giấy mời không phải là hành vi vi phạm pháp luật.

PCI for car

Xe tăng
Nếu cu em cụ thớt đang bên nước ngoài thì triệu tập kiểu gì nhỉ.
Em trả lời cụ là giấy triệu tập sẽ qua đại sứ quán rồi chuyển tận tay ạ. Khi viết giấy triệu tập thì hồ sơ của người có tên cũng để sẵn bên cạnh rồi ạ. Không nhận không được, không tới thì còn mệt hơn ấy a.

vkthang

Xe container
Vợ cụ thuộc trường hợp vụ án đặc biệt. Vụ án quá lớn còn quyền lợi nhiều người quá ít (như vợ cụ). Họ xác định vợ cụ có mặt cũng chẳng giúp ích gì :P

Còn theo em được chứng kiến là trước khi khởi tố CQĐT mời bằng giấy mời lên làm việc. Còn khi đã có bằng chứng xác định vi phạm thì khởi tố vụ án và triệu tập các đối tượng liên quan. Đã có giấy triệu tập là phải có mặt, không đến họ cho xxx đến đưa lên làm việc, không trốn tránh được.

Slimz

Xe buýt
Thôi sống và làm việc theo pháp luật, bây giờ trên mạng cũng ko đc phát ngôn bừa bãi đâu các cụ, ko lại ăn cái 7,5 củ + ngồi uống chè cả buổi trưa giờ.

37NA

Xe tải
Giấy triệu tập là bắt buộc phải đến rồi cụ, sau khi triệu tập 2,3 lần mà người được triệu tập không có mặt ( em k nhớ rõ số lần) thì có thể bị áp giải đến hoặc bị bắt ạ

Kyson1

Xe điện
Bắt luôn đấy. Cứ cuần áo, lọ lạc, cân ruốc sẵn đi... Em đùa chút.

Cụ bảo em cụ cứ lên thôi. Sợ méo bố con thằng nào, dám chơi dám chịu!!!

datdo

Xe máy
bắt bạc là sướng nhất rồi. con bạc muốn thoát thì nôn ra 1 lít.

Fat Frog

Xe hơi
Cứ chấp hành theo giấy triệu tập. Có gì lên các anh bày cho hết, có ngoan ngoãn hay không thì mới biết có tạm giam hay không.