[Funland] Các cụ chỉ giáo cho em ít vốn tiếng lóng ngoài Miền bắc mình nhé.

hpfc

Xe tải
em họ mợ thật là ngọt nước :))

MoonMax

Xe điện
hì, ko rót rệu mời JO hói được, đợt rùi, em có việc ngoài HNam suốt chả đi được, khả năng tết đến mới ọp em với mí cụ được, mà dạo này lão Kra chạy đâu mất tiêu, bùn hẳn.

đơn cử là từ Lốp căng, các ụ giải thik dùm em cái coi nào.

tí nhớ ra em post nốt
Lốp căng lúc đầu tiên nghĩa là cái lốp nó căng!!

Còn bi h, nói lốp căng lại là hàm ý cái săm!!!

Mợ đã biết cái săm là gì chưa??? Để em kể cho nhé" Trong giờ Giáo dục Công dân, Cô giáo hỏi Tèo " bạn Tèo cho cô biết người lịch sự là người như thế nào???:-B Tèo nhanh nhảu " Thưa cô, người lịch sự là người lòi săm ra ngoài ạ\:D/!! Cô giáo trợn mắt " Sao em lại nói thế:-o???" " Thưa cô, tại tối qua bố em ngồi ăn cơm, lòi cả săm ra ngoài. Mẹ em trông thấy bảo bố em, chà lịch sự nhỉ!!:))!"

Đấy đại khái thế!!! Mợ đã hiểu thế nào là săm lốp vỏ ruột chưa!!!!

toan1477

Xe điện
Em là Bắc vào Nam đây, mợ chân dài muốn hỏi cái giề thì mời em cafe.

chandai.toinack

Xe điện
Lốp căng lúc đầu tiên nghĩa là cái lốp nó căng!!

Còn bi h, nói lốp căng lại là hàm ý cái săm!!!

Mợ đã biết cái săm là gì chưa??? Để em kể cho nhé" Trong giờ Giáo dục Công dân, Cô giáo hỏi Tèo " bạn Tèo cho cô biết người lịch sự là người như thế nào???:-B Tèo nhanh nhảu " Thưa cô, người lịch sự là người lòi săm ra ngoài ạ\:D/!! Cô giáo trợn mắt " Sao em lại nói thế:-o???" " Thưa cô, tại tối qua bố em ngồi ăn cơm, lòi cả săm ra ngoài. Mẹ em trông thấy bảo bố em, chà lịch sự nhỉ!!:))!"

Đấy đại khái thế!!! Mợ đã hiểu thế nào là săm lốp vỏ ruột chưa!!!!
ah, lúc đầu em cũng nghĩ lốp căng là nói về chân, mãi có mấy cụ cm lệch lạc, em cũng ko nghĩ là nó nói về chân nữa, giờ em hiểu thêm từ săm ( trong nam gọi lả và ruột xe, chứ hok phải và xăm). Vodka cụ ạ

chandai.toinack

Xe điện
Em là Bắc vào Nam đây, mợ chân dài muốn hỏi cái giề thì mời em cafe.
cụ quê đâu nhỉ, cụ vào miền nam, ở khu vực nào hả cụ? để em còn phi xe đến đón cụ8-}

tienpham1102

Xe tăng
các cụ cho em hỏi luôn với, người ta bảo "chưn rài tới nack" có phải hàm ý chỉ động vật không ạ?

DVG

Xe điện
Mợ ngây ngô câu view với PR ác ;)

chandai.toinack

Xe điện
Em quê ở Phòng, vào Nam ở liên tỉnh lộ 35. Mợ phi đến ngay nhé.
thề cụ ơi, em chỉ nghe tỉnh lộ 25B thôi, chứ chửa nghe tlo 35 cụ ah, thế cụ ở SG hay ở đâu thía?

chandai.toinack

Xe điện
Mợ ngây ngô câu view với PR ác ;)
em chả ngây ngô gì đâu cụ ạ, em dân gốc miền bắc, vào nam năm 12 tuổi, giờ lấy chồng miền bắc, ra HN nói nhiều từ em cóc hiểu cái gì cả, mà chả ohai3 cá nhân em, thời sv, ở chung với mấy đứa Nam Định, HN, .....cả mấy đứa miền Nam cũng ko hiểu nó nói đểu gì cơ.

Còn PR em chạ dám nhận, quả thật, emc ó biếtLốp căng là khoe hay chê đâu, đấy,. đơn cử trên này có cụ bẩu Lốp căng là chê béo đấy cụ ko thấy hử, Hình em trên này cũng có, có phải vào show bít đâu mà em PR, đẹp thì PR chứ EM xấu như ma, ai dám khoe trước thế này, gặp mặt lại ném vỡ u đầu ra.

quynhanh03

Xe điện
các cụ nhìn tạm con bé em họ em nhé, trông thế này mà vẫn chửa lấy được chồng. áo hồng tóc xoăn ý ạ, nhìn thế nhưng cực ngoan nhé, em đãm bảo, bố mẹ quản lý chặt nên lám lúc muốn bùng nổ.

Đấy đấy... Lốp căng.... nhể..hị hị:)):))

quynhanh03

Xe điện
em chả ngây ngô gì đâu cụ ạ, em dân gốc miền bắc, vào nam năm 12 tuổi, giờ lấy chồng miền bắc, ra HN nói nhiều từ em cóc hiểu cái gì cả, mà chả ohai3 cá nhân em, thời sv, ở chung với mấy đứa Nam Định, HN, .....cả mấy đứa miền Nam cũng ko hiểu nó nói đểu gì cơ.

Còn PR em chạ dám nhận, quả thật, emc ó biếtLốp căng là khoe hay chê đâu, đấy,. đơn cử trên này có cụ bẩu Lốp căng là chê béo đấy cụ ko thấy hử, Hình em trên này cũng có, có phải vào show bít đâu mà em PR, đẹp thì PR chứ EM xấu như ma, ai dám khoe trước thế này, gặp mặt lại ném vỡ u đầu ra.
Cái này chính xác hở mợ Chưn dài?

tqt77

Xe điện
mợ chưn dài giải thích hộ em cái, có 1 cô bạn sì gòn nói với em "bây giờ chỉ còn cháo bọc nilon" nghĩa là gì hả mợ :-?

Streamline

Xe điện
Bẩm các cụ là em cũng hay lang thang in tẹc néc, nhưng lâu lâu ra HN, đợt rồi em ra 1 tuần, có nhiều từ ngoài HN mình dùng em ko hiểu, trước đây, em còn ko hiểu từ Bơm, Bơm cho lốp nó căng...., Lốp căng ( ặc ặc, mùa đông mặc quần tất mà đi nó bảo Lốp căng em chịu, sau này mới biết),chém gió sau này em cũng mới biết.

Còn nhiều cái khác nữa, nói chung rất nhiều, mỗi lần tết ra lại học được khối từ, bạn em miền nam nó còn bảo dạo này hành văn tin nhắn nghe lạ quá ta, :D các cụ bổ sung cho em khỏi nghệt mẹt ra mỗi lần nghe các mợ, các cụ ngoài đó chém với, em hầu riệu các cụ
Nếu có ai rủ mợ đi chơi hay ăn uống gì đó mà ăn xong bảo mợ "yêu nước đi" tức là mợ có nghĩa vụ thanh toán đấy ợ.
Từ này em cũng mới biết nay phổ biến lại cho mợ.

kiateck

Xe tải
Trong Nam cũng có nhiều từ hay đấy ạ , ví dụ " tùm lum tùm la " , " hết trơn " , " lòng zòng"

chandai.toinack

Xe điện
Cái này chính xác hở mợ Chưn dài?
ba cái tố màu đỏ, ý cụ bảo em trả lời từng cái một hay ntn? sao cụ lại hỏi Chính Xác là thế nào đấy cụ, tết em ra đó, đi cafe cà fao nhé, mà nhân tiện em hỏi, cụ ở Minhkhai, có mua được bưởi Diễn gốc ko ạ/ để em khỏi phải nhờ Dương Ếch nữa.:D, ko có vợ Dương Ếch ko hiểu lại lôi hắn vào hội bị Gấu vả thì chết em.

chandai.toinack

Xe điện
Nếu có ai rủ mợ đi chơi hay ăn uống gì đó mà ăn xong bảo mợ "yêu nước đi" tức là mợ có nghĩa vụ thanh toán đấy ợ.
Từ này em cũng mới biết nay phổ biến lại cho mợ.
uki em thank cụ, chẹp, có khi gặp cụ, phải tập nói câu này ho wen nhể? thế cơ mà, chả hỉu vì sao nó nói thế cụ ạ