[Funland] Các cụ chỉ giáo cho em ít vốn tiếng lóng ngoài Miền bắc mình nhé.

chandai.toinack

Xe điện
họ bảo lốp mợ căng ah! em không tin! show lên cho e và các cụ đánh giá đi ạ;))
thế em hỏi cụ, cụ nói lốp căng theo nghĩa nào thía? vì có mí cụ cm, lốp căng bi giờ ko pải là chưn nữa mà là cái khác cụ ạ, mà cái khác đó, thì cụ dám quăng trước thì em mới dám quăng dù là em cóp pết nơi khác. kekkeke ( quăng lên mod bem cho chít luôn đới)

hình em trên OF nì cũng cóa, em chả quăng nữa, tốn tài nguyên, mod oánh em chít

Chỉnh sửa cuối:

quynhanh03

Xe điện
ba cái tố màu đỏ, ý cụ bảo em trả lời từng cái một hay ntn? sao cụ lại hỏi Chính Xác là thế nào đấy cụ, tết em ra đó, đi cafe cà fao nhé, mà nhân tiện em hỏi, cụ ở Minhkhai, có mua được bưởi Diễn gốc ko ạ/ để em khỏi phải nhờ Dương Ếch nữa.:D, ko có vợ Dương Ếch ko hiểu lại lôi hắn vào hội bị Gấu vả thì chết em.
Nói về bưởi Diễn thì chính xác phải là bưởi Minh Khai. Bây giờ các vườn bưởi cỗi họ bỏ hết rồi, nhất là từ đợt ngập 2008 các vườn bưởi hỏng, ko đậu quả. Với cả xây nhà cho thuê thấy tiền ngay. Nhà Gấu em là một trong số ít có vườn bưởi cỗi nhất vùng, nhưng cũng bỏ rồi. Bây giờ vẫn còn 1 số vườn trồng bưởi nhưng quả ko ngon lắm. Nếu mợ cần thì em sẽ nhờ người mua hộ.

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
Nói về bưởi Diễn thì chính xác phải là bưởi Minh Khai. Bây giờ các vườn bưởi cỗi họ bỏ hết rồi, nhất là từ đợt ngập 2008 các vườn bưởi hỏng, ko đậu quả. Với cả xây nhà cho thuê thấy tiền ngay. Nhà Gấu em là một trong số ít có vườn bưởi cỗi nhất vùng, nhưng cũng bỏ rồi. Bây giờ vẫn còn 1 số vườn trồng bưởi nhưng quả ko ngon lắm. Nếu mợ cần thì em sẽ nhờ người mua hộ.
ủa, em tưởng bưởi Phú Diễn mới gốc, nhưng chả biết hắn lấy ở đâu, mà 26, 27 tết còn lùng cho em được chục Diễn gốc, gốc thật cụ ạ, vì nó xấu xí, bé tẹo, mà măm ngon kinh khủng ( em mua thêm 40 quả diễn Fake nên ăn thấy khác hẳn), có gì xem xét em hú cụ nhé, then củi cụ trước.

chandai.toinack

Xe điện
cụ thiếu điện nước đầy đủ, đèn đóm nhìn ngon lành
trước còn bé em cứ tưởng điện nước đầy đủ là VTV1 và VTV3 chuẩn đẹp, giờ lấy chồng thì hiểu rồi. thế đèn đóm là gì hả cụ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

chandai.toinack

Xe điện
:D, có ý bậy bạ gì ko cụ??
giời ạ, em cứ loanh quanh luẩn quẩn đảo chữ MÙ CĂNG CHẢI, chả ra cái gì cả, thế ra thêm tưống vào nó mới rõ nghĩa. Thế, em chả dám lên Mù Căng chải sống đâu cụ ơi, mai em xách vali về nhà cụ ở nhá, nhà cụ ở đâu quanh quẩn đây?

Streamline

Xe điện
các cụ nhìn tạm con bé em họ em nhé, trông thế này mà vẫn chửa lấy được chồng. áo hồng tóc xoăn ý ạ, nhìn thế nhưng cực ngoan nhé, em đãm bảo, bố mẹ quản lý chặt nên lám lúc muốn bùng nổ.
Trông em áo đen quen quen mà ko nhớ là ai?
Mợ PM cho em cái tên + quê quán đc ko?

@: Em áo hồng công nhận lốp căng thật.

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
Trông em áo đen quen quen mà ko nhớ là ai?
Mợ PM cho em cái tên + quê quán đc ko?

@: Em áo hồng công nhận lốp căng thật.
em cũng ko rõ cụ ạ, con bé đó học cùng lớp buổi tối với nhỏ em em, đám cưới của đứa cùng lớp buổi tối, mà chả biết nó có chồng chưa ý chứ, cụ có cần ko, để em hỏi lại.

shuttle bus

Xe tăng
Muốn biết nhiều từ Lóng mợ đi ọp với hội em ! Đảm bảo sau đấy biết được nhiều từ mới ;))