[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

paraselo

Xe tải
Ký hợp đồng là người đại diện theo pháp luật (Tổng GĐ), Phó GĐ được ký khi được GĐ ủy quyền. Thông thường các DN đều có giấy phân công nhiệm vụ và ủy quyền giữa GĐ, PGĐ từ 1/1. Vihagico là cty lớn, chắc không thiếu sót đâu.
Chắc chắn là không có thiếu sót rồi. Vấn đề là cần phải bổ sung giấy tờ Ủy quyền này vào tất cả các Hợp đồng mua bán với Khách hàng.
Đây là 1 trong những điều kiện bắt buộc.
Ngoài ra, HĐMB có hiệu lực còn phải có đầy đủ các giấy tờ đi kèm khác ( Em không đề cập ở đây)

kt05

Xe máy
Cái này quan trọng, không được uỷ quyền đúng có khi hợp đồng vô hiệu không biết. Có vụ ngân hàng bảo lãnh xong ko trả tiền vì bảo giám đốc ký bảo lãnh ko đúng uỷ quyền

water123

Xe máy
Giá nhà Ecopark được thổi lên nhanh quá.

paraselo

Xe tải
Cái này quan trọng, không được uỷ quyền đúng có khi hợp đồng vô hiệu không biết. Có vụ ngân hàng bảo lãnh xong ko trả tiền vì bảo giám đốc ký bảo lãnh ko đúng uỷ quyền
Đúng vậy.
Sáng nay ông bạn đi ký HĐMB; nó gọi mình hỏi: có Ngân hàng bảo lãnh rồi có OK ko anh? Mình trả lời: Việc UQ và việc Bank bảo lãnh là 2 việc khác nhau. Không nhầm lẫn 2 việc.

choluoi

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi 1 thông tin ạ: em vừa nghe nói biệt thự ở Eco phần diện tích đất vườn mình ko được tùy ý trồng cây theo ý mình mà phải theo Quy hoạch của BQL. Cái này có đúng ko ạ? Em thấy vô lý quá ạ. Cụ nào biết cho em xin tí thông tin ạ. Cảm ơn các cụ mợ

Các cụ cho em hỏi 1 thông tin ạ: em vừa nghe nói biệt thự ở Eco phần diện tích đất vườn mình ko được tùy ý trồng cây theo ý mình mà phải theo Quy hoạch của BQL. Cái này có đúng ko ạ? Em thấy vô lý quá ạ. Cụ nào biết cho em xin tí thông tin ạ. Cảm ơn các cụ mợ

Thế cụ thik trồng cây ji. E bảo kê

T.arc

Xe tải
E chưa hiểu lắm. E đang có 1 lô ở SĐ nhưng chưa có nhu cầu ở. E thấy SĐ gần trung tâm hơn, quy hoach cũng tốt
Quy hoạch thì ở HN e chưa thấy khu nào làm văn minh như ecopark cụ a, còn sài đồng thì ko so sánh đc với ecopark đâu a.

bttcars

Xe buýt
Vườn nhà cụ mà, cụ không làm ảnh hưởng đến nhà khác là được, ko trồng cây cổ thụ rễ nó ăn vào móng nhà người ta thôi. Quy định thế cũng là bảo vệ cho nhà cụ, không hàng xóm trồng cây lại ảnh hưởng đến nhà cụ. Gọi là đất vườn nhưng nó cũng bé chứ không như đất ở quê, trồng mấy cây cảnh thì được chứ trồng cây to cũng khó.
Có quy định thì có ban hòa giải đứng ra giải quyết cho chứ hàng xóm láng giềng sát vách cũng nhiều vấn đề lắm.

Honghen2008

Xe container
Cụ nào có thông tin dự án này giá cả thế nào không ạ? Em đang cần mua:(
Hanoi Aqua Central là tổ hợp khách sạn tiêu chuẩn 5 sao và căn hộ thương mại được phát triển trên tổng diện tích 6.800m2 tại số 44 Yên Phụ - Hà Nội. Tòa căn hộ thương mại của Hanoi Aqua Central cung cấp 238 căn hộ và các căn penthouse. Các căn hộ được thiết kế gồm 3 – 4 phòng ngủ trên diện tích từ 117 – 146m2.

Cụ nào có thông tin dự án này giá cả thế nào không ạ? Em đang cần mua:(
Hanoi Aqua Central là tổ hợp khách sạn tiêu chuẩn 5 sao và căn hộ thương mại được phát triển trên tổng diện tích 6.800m2 tại số 44 Yên Phụ - Hà Nội. Tòa căn hộ thương mại của Hanoi Aqua Central cung cấp 238 căn hộ và các căn penthouse. Các căn hộ được thiết kế gồm 3 – 4 phòng ngủ trên diện tích từ 117 – 146m2.

Tiền nhìu nhở hihi

choluoi

Xe hơi
Vườn nhà cụ mà, cụ không làm ảnh hưởng đến nhà khác là được, ko trồng cây cổ thụ rễ nó ăn vào móng nhà người ta thôi. Quy định thế cũng là bảo vệ cho nhà cụ, không hàng xóm trồng cây lại ảnh hưởng đến nhà cụ. Gọi là đất vườn nhưng nó cũng bé chứ không như đất ở quê, trồng mấy cây cảnh thì được chứ trồng cây to cũng khó.
Có quy định thì có ban hòa giải đứng ra giải quyết cho chứ hàng xóm láng giềng sát vách cũng nhiều vấn đề lắm.
Cụ ơi mấy cây phượng vĩ, mít v.v. có bị coi là cổ thụ ko cụ??

bttcars

Xe buýt
Cụ ơi mấy cây phượng vĩ, mít v.v. có bị coi là cổ thụ ko cụ??
Mít em thấy vườn Tùng vườn Mai nhiều nhà trồng, phượng thì tán nó rộng xòe sang nhà người khác còn trong phía nhà mình thì chẳng sao cả.